യുഎഇയിലെ ഫിലിപ്പിനോ പ്രവാസികൾ ‘കൂടുതൽ’ പണമയയ്ക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ അവർ സമ്പന്നരല്ല; കാരണം ഇതാണ്

യുഎഇ ദിർഹം-ഫിലിപ്പൈൻ പെസോ വിനിമയ നിരക്ക് ഏകദേശം P16 മാർക്ക് വരെ ആയി. മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് തങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന് പ്രതിമാസം 4,000 ദിർഹം (64,000 പിഎച്ച്പി) അയച്ചിരുന്ന ഒരു ഫിലിപ്പിനോ പ്രവാസിക്ക്, വിനിമയ നിരക്ക് കുതിച്ചുയർന്നപ്പോൾ, 8,000 പിഎച്ച്പി അധിക പണം ലഭിക്കും. ദിർഹത്തിൻ്റെ ഉയർന്ന വിനിമയ നിരക്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള പോസിറ്റീവ് വാർത്തകൾ “ഒരു മിഥ്യയല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമല്ല, കാരണം നാട്ടിലുള്ള സാധനങ്ങളുടെയും സേവനങ്ങളുടെയും വില അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചതിനാൽ യഥാർത്ഥ മൂല്യത്തിൻ്റെ കാര്യത്തിൽ ഇത് അനുഭവപ്പെടുന്നില്ല”, ഫിലിപ്പിനോ ഷെഫ് റൂഡി ഗാമിറ്റ് ഗലോർപോർട്ട് പറഞ്ഞു. പലചരക്ക്, യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കുന്നതിനായി താൻ ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ ദിർഹങ്ങൾ അയയ്ക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. നേരത്തെ, താൻ ഏകദേശം 30,000 ദിർഹം അല്ലെങ്കിൽ 2,150 ദിർഹം (ദിർഹം-പെസോ എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് നിരക്ക് ദിർഹം1=പി14 ആയിരുന്നപ്പോൾ) അയയ്‌ക്കാറുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ, ഭക്ഷണം, വൈദ്യുതി, വെള്ളം, ഗതാഗതം എന്നിവയ്‌ക്കെല്ലാം വില കൂടിയതിനാൽ, പ്രതിമാസം 40,000 രൂപയോ ഏകദേശം 2,500 ദിർഹമോ അയയ്‌ക്കേണ്ടതായി വരുന്നുണ്ട്. ഇക്കാര്യം സത്യമാണെന്ന് സി​ഗിംൾ മതറായ ഡെയ്‌റീൻ കാുസ്‌ട്രാനോയും പറയുന്നു. കുടുംബത്തിൻ്റെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ചെലവുകൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി ഉയർന്ന ശമ്പളമുള്ള ജോലി അന്വേഷിക്കണമെന്ന് ഡെയ്റീൻ പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

UAE’s Filipino expats

ഉയർന്ന വിനിമയ നിരക്ക് കാരണം അധിക വില കിട്ടുന്ന പ്രതിഭാസത്തെ ബിഹേവിയറൽ ഇക്കണോമിക്‌സിൽ പൊതുവെ ‘മണി ഭ്രമം’ എന്നാണ് വിളിക്കുന്നതെന്ന് പുസ്തക രചയിതാവും ദുബായ് കനേഡിയൻ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ (സിയുഡി) ഗ്രാജ്വേറ്റ് സ്റ്റഡീസ് അസോസിയേറ്റ് ഡീനുമായ ഡോ. റോമൽ സെർജിയോ പറഞ്ഞു. “ശമ്പളത്തിൽ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടാകുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ പണമയയ്ക്കൽ ജീവിതച്ചെലവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന പ്രതിഭാസം ഫിലിപ്പിനോ പ്രവാസികൾക്ക് മാത്രമുള്ളതല്ല, മറിച്ച് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള തൊഴിലാളികളെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു ആഗോള വിഷയമാണ്. യുഎഇ ദിർഹത്തിനെതിരെ ഇന്ത്യൻ, പാകിസ്ഥാൻ രൂപയും കുറഞ്ഞു, ദക്ഷിണേഷ്യൻ പ്രവാസികൾക്ക് ശമ്പളം നാട്ടിലേക്ക് അയക്കുമ്പോൾ കൂടുതൽ പണം ലഭിക്കുന്നു. എന്നാൽ അതിനർത്ഥം അവരുടെ വാങ്ങൽ ശേഷി വർദ്ധിച്ചുവെന്നല്ല, ”ഡോ സെർജിയോ പറഞ്ഞു. വേതന വർദ്ധനവ് എന്ന പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും യഥാർത്ഥത്തിൽ വാങ്ങുന്ന വേതനവും തമ്മിലുള്ള അസമത്വത്തെ ‘മണി ഭ്രമം’ എന്ന ആശയം ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നു, ആളുകൾ അവരുടെ സാമ്പത്തിക ക്ഷേമത്തെ എങ്ങനെ കാണുന്നു എന്നതിൽ ഇത് ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു,” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“പണ ഭ്രമത്തിൻ്റെ’ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കുന്നതിന്, ഗവൺമെൻ്റുകളും നയരൂപീകരണ നിർമ്മാതാക്കളും പണപ്പെരുപ്പം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലും വേതന വർദ്ധനവ് ജീവിതച്ചെലവുകളുടെ വർദ്ധനയ്‌ക്കൊപ്പമോ അതിലധികമോ വേഗത്തിലാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.” എന്നും സെർജിയോ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഉയർന്ന വിനിമയം മൂല്യം നാമമാത്രമായ വർദ്ധനവ് ആസ്വദിക്കുന്നതിന് പകരം – പണപ്പെരുപ്പത്തിനനുസരിച്ച് ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്ന യഥാർത്ഥ വേതനത്തിലെ വർദ്ധനവ് പരിഗണിക്കുന്നത് യഥാർത്ഥ സാമ്പത്തിക ക്ഷേമത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കും,” CUD മാനേജ്മെൻ്റ് പ്രൊഫസർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. “ഈ ആശങ്ക പരിഹരിക്കുന്നതിന് ശമ്പള ക്രമീകരണം മാത്രമല്ല, പണപ്പെരുപ്പം നിയന്ത്രിക്കാനും ജീവിതച്ചെലവ് നിയന്ത്രിക്കാനും ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള സമഗ്ര സാമ്പത്തിക നയങ്ങളും ആവശ്യമാണ്.” “സാമ്പത്തിക വിദ്യാഭ്യാസവും നിർണായകമാണ്; പണത്തിൻ്റെ യഥാർത്ഥ മൂല്യത്തെക്കുറിച്ചും പണപ്പെരുപ്പത്തിൻ്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ചും തൊഴിലാളികളെ ബോധവൽക്കരിക്കുന്നത് മെച്ചപ്പെട്ട സാമ്പത്തിക തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കാൻ അവരെ സഹായിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy