യുഎഇ : എയർകണ്ടീഷണർ ഉപയോ​ഗിക്കുന്നതിലൂടെയുള്ള ബിൽ കുറയ്ക്കണോ? മാർ​ഗമിതാണ്

ദുബായിൽ എസി ബില്ല് കുറയ്ക്കാൻ പല മാർ​ഗങ്ങളുമുണ്ട്. ദുബായ് ഇലക്‌ട്രിസിറ്റി ആൻഡ് വാട്ടർ അതോറിറ്റിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ എസിയുടെ താപനില വേനൽക്കാലത്ത് 24 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിലിടുന്നതാണ് ഏറ്റവും ചെലവ് കുറഞ്ഞത്. സ്പീഡ് 22 മുതൽ 23 ഡിഗ്രി വരെയുള്ള താപനിലയാണ് അഭികാമ്യം. അതേസമയം എസി ഓൺ ചെയ്യുന്നതും ഓഫ് ചെയ്യുന്നതും ഓട്ടോമാറ്റിക് മോഡിൽ അല്ലായെന്നും ഉറപ്പാക്കണം.വേനൽക്കാലത്ത് 22-23 ഡി​ഗ്രി സെൽഷ്യസ് താപനില വീടിനുള്ളിൽ സുഖപ്രദമായി നിലനിർത്താൻ കുറഞ്ഞ വേ​ഗതയിൽ ഫാൻ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാം. ഫാൻ വേഗത കുറഞ്ഞ വേഗതയിൽ നിലനിർത്തുന്നത് ആത്യന്തികമായി എസിയുടെ ഘടകഭാഗങ്ങൾ കൂടുതൽ നേരം നിലനിൽക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും പരമാവധി എല്ലാം പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കുറഞ്ഞ പവർ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യും.അവധിയിൽ വീട്ടിൽ നിന്ന് പോവുകയാണെങ്കിൽ എസി ഓൺ ചെയ്തിടണോ എന്നാണ് ചോദ്യമെങ്കിൽ ഓൺ ചെയ്തിടുന്നതാണ് നല്ലത്. അതേസമയം ഫോണിൽ സ്മാർട്ട് തെർമോസ്റ്റാറ്റുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത് എസി ട്രാക്ക് ചെയ്യാവുന്നതാണ്.കർട്ടനുകളും വാതിലുകളും അടയ്ക്കുന്നത് എസിയുടെ പ്രവർത്തനച്ചെലവിനെ ബാധിക്കുമോയെന്ന് പലരും ചിന്തിക്കാറുണ്ട്. കർട്ടനുകൾക്ക് പിന്നിൽ പിന്നിൽ ഒരു ബ്ലാക്ക്ഔട്ട് ലൈനിംഗ് സ്ഥാപിക്കുക എന്നതാണ് ഒരു മികച്ച ഓപ്ഷൻ. ഇത് മുറികളിലേക്ക് കയറുന്ന താപ വികിരണം നിർത്തുകയും എസി സിസ്റ്റത്തെ കുറഞ്ഞ ഇൻപുട്ടിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യും.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyqകുറഞ്ഞ ഡി​ഗ്രിയിൽ കുറച്ച് സമയം മാത്രം എസി പ്രവർത്തിച്ചാൽ പണം ലാഭിക്കാമെന്ന് പലരും ചിന്തിക്കാറുണ്ട്. എന്നാൽ അത് പൂർണമായും ശരിയല്ല. കാരണം പകൽ സമയത്ത് നിങ്ങളുടെ എസി ഇപ്പോഴും ഓണായിരിക്കുമെന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. താഴ്ന്ന ഊഷ്മാവിൽ തണുപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന അതേ രീതിയിൽ തന്നെ ഇത് ഇപ്പോഴും പ്രവർത്തിക്കും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy