ദുബായിലെ പ്രവാസി മലയാളികൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട സർക്കാർ സേവനം

ദുബായ് നൗ ആപ്പ് ഒരു സ്മാർട്ട് ദുബായ് സംരംഭമാണ്. 2021-ഓടെ ദുബായെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും സന്തോഷകരമായ നഗരമാക്കി മാറ്റാനുള്ള ദുബായ് ഗവൺമെൻ്റിൻ്റെ കാഴ്ചപ്പാടി​ന്റെ ഭാ​ഗമായി നടപ്പാക്കിയ പദ്ധതികളിലൊന്നാണ് ദുബായ് നൗ. ദുബായ് ഗവൺമെൻ്റിനെ സമ്പൂർണ ഡിജിറ്റൽ ഗവൺമെൻ്റാക്കി മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കുന്ന പേപ്പർലെസ് തന്ത്രത്തിൻ്റെ വലിയൊരു ഭാഗമാണ് ദുബായ് നൗ ആപ്പ്. എല്ലാ ആൻഡ്രോയിഡ്, ആപ്പിൾ ഉപകരണങ്ങളിലും ആപ്പ് ലഭ്യമാണ്. 88-ലധികം സർക്കാർ സേവനങ്ങളിലേക്ക് ഡിജിറ്റൽ ആക്‌സസ് ലഭ്യമാക്കും. ദുബായ് നൗ ആപ്പിലൂടെ 4 ബില്യൺ ദിർഹം മൂല്യമുള്ള ഇടപാടുകൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക 
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

ട്രാഫിക് പിഴകൾ അടയ്ക്കാൻ, സാലിക് അക്കൗണ്ട് ടോപ് അപ്പ് ചെയ്യാൻ, ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കാൻ, ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള എടിഎം കണ്ടെത്താൻ, ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള പെട്രോൾ സ്റ്റേഷൻ ഏതാണെന്ന് അറിയാൻ, അഗ്നിശമനസേനയുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ തുടങ്ങി എല്ലാ സേവനങ്ങൾക്കും ആപ്പ് സഹായകരമാണ്. ദുബായ് ഇലക്‌ട്രിസിറ്റി ആൻഡ് വാട്ടർ അതോറിറ്റി (ദേവ) ബിൽ, നോൽ കാർഡ്, സാലിക്ക് ട്രാഫിക് പിഴകൾ, എത്തിസലാത്ത് ഡു ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി ദുബായ് കസ്റ്റം ഇനോക് ഫെഡറൽ ഇലക്ട്രിസിറ്റി ആൻഡ് വാട്ടർ അതോറിറ്റി എംപവർ തുടങ്ങിയ ബില്ലുകളും ആപ്പിലൂടെ അടയ്ക്കാം.

കൂടാതെ, ആപ്പിൽ താഴെ പറയുന്ന സേവനങ്ങളും ലഭ്യമാണ്:

 1. MyCar – ഈ ഓപ്‌ഷൻ നിങ്ങളുടെ കാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസും നൽകുന്നു, കാലഹരണപ്പെട്ട പിഴകൾ പോലെ.
 2. mParking – നിങ്ങൾ ഏത് സോണിലാണ് പാർക്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്നതെന്ന് അറിയില്ലേ? വിഷമിക്കേണ്ട! നിങ്ങൾക്ക് mParking ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കാം, നിങ്ങൾ എത്ര സമയം പാർക്ക് ചെയ്യണം എന്നതിൻ്റെ ഓപ്‌ഷനുകൾക്കൊപ്പം നിങ്ങളിൽ നിന്ന് കൃത്യമായ അകലത്തിൽ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള എല്ലാ പൊതു പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങളും ആപ്പ് നിങ്ങൾക്ക് നൽകും.
 3. ട്രാഫിക് പിഴകൾ – നിങ്ങളുടെ കാറിൻ്റെ ഫയലിലുള്ള എല്ലാ ട്രാഫിക് ലംഘനങ്ങളുടെയും വിശദാംശങ്ങൾ കണ്ടെത്തുക.
 4. അപകട അറിയിപ്പ്
 5. സാലിക് റീചാർജ്
 6. വാഹന ഉടമസ്ഥാവകാശം മാറ്റുക – ഈ ഓപ്‌ഷൻ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, നിങ്ങൾക്ക് സാധുവായ യുഎഇ പാസ് ആവശ്യമാണ്. യുഎഇ പാസ് ലഭിക്കാൻ, യുഎഇക്ക് ചുറ്റുമുള്ള ഏതെങ്കിലും യുഎഇ പാസ് കിയോസ്‌കുകൾ നിങ്ങൾ സന്ദർശിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 7. കാർ ലിസ്റ്റിംഗുകൾ – ഉപയോഗിച്ച കാറിനായി തിരയുകയാണോ? സാധ്യതയുള്ള വിൽപ്പനക്കാരെ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു സ്ഥലമാണിത്. നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള കാർ തിരഞ്ഞെടുക്കുക, നിങ്ങൾക്ക് ചിത്രങ്ങൾ ഇഷ്ടമാണെങ്കിൽ, ‘കോൺടാക്റ്റ്’ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
 8. ഫ്യുവൽ ലൊക്കേറ്റർ – നിങ്ങൾ കുറഞ്ഞ ഇന്ധനത്തിലാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നതെങ്കിൽ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള പെട്രോൾ സ്റ്റേഷൻ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ ഉപയോഗിക്കാനുള്ള മികച്ച സേവനമാണിത്. ഈ സേവനത്തിനായി, നിങ്ങളുടെ ലൊക്കേഷൻ ക്രമീകരണങ്ങൾ ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ ആപ്പിനെ അനുവദിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
 9. സ്ട്രീറ്റ് സ്പീഡ് പരിധി – എല്ലാ തെരുവുകളുടെയും ഒരു ഹാൻഡി ഗൈഡ്, അക്ഷരമാലാക്രമത്തിൽ അനുവദനീയമായ ഉയർന്ന വേഗത.
 10. തസ്ജീൽ കേന്ദ്രങ്ങൾ – നിങ്ങളുടെ വാഹനം പരിശോധിക്കുകയോ രജിസ്ട്രേഷൻ പുതുക്കുകയോ കൈമാറ്റം ചെയ്യുകയോ ചെയ്യണമെങ്കിൽ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള കേന്ദ്രം കണ്ടെത്താം
 11. Enoc – നിങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേകമായി ഒരു Enoc പെട്രോൾ പമ്പിൽ എത്തണമെങ്കിൽ, ഈ ഓപ്ഷൻ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഇൻ്ററാക്ടീവ് മാപ്പിൽ എല്ലാ സ്റ്റേഷനുകളും നൽകുന്നു.
 12. Enoc VIP ടോപ്പ്അപ്പ് – നിങ്ങൾ Enoc-ൽ ഒരു VIP ഉപഭോക്താവായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ഈ ഓപ്ഷൻ വഴി നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യാം.
 13. കാർ ഇൻഷുറൻസ് – പരിശോധിച്ച യുഎഇ പാസ് ഉടമകൾക്ക് ഈ ഓപ്ഷൻ ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ കാർ ഇൻഷുറൻസ് പുതുക്കാം.
 14. EV ലൊക്കേഷനുകൾ – ഒരു ഇലക്ട്രിക് കാർ ഓടിക്കണോ? ദുബായ് നൗ നിങ്ങൾക്കും ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്! സ്റ്റേഷനിൽ എത്ര ചാർജിംഗ് ഏരിയകൾ ഉണ്ട് എന്നതിൻ്റെ വിശദാംശങ്ങൾക്കൊപ്പം ക്ലോസ് റീചാർജ് സ്റ്റേഷൻ കണ്ടെത്തുക.

നിങ്ങൾ എവിടെയാണെന്നും ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള മെട്രോ അല്ലെങ്കിൽ ബസ് സ്റ്റേഷന് ഏതെന്നും കണ്ടെത്താൻ നിങ്ങൾ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല. ആപ്പ് തുറന്ന് പൊതുഗതാഗത ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ നോൾ കാർഡ് ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യാനും മെട്രോ മാപ്പ് തുറക്കാനും കഴിയും, അത് മെട്രോ റൂട്ട് മാപ്പിൽ നിങ്ങൾ എവിടെയാണെന്ന് തിരിച്ചറിയുന്നു, ഇത് അടുത്തുള്ള മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകൾ കണ്ടെത്തുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ലൊക്കേഷൻ ക്രമീകരണങ്ങൾ ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ആപ്പിനെ അനുവദിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ദുബായിലെ പൊതുഗതാഗതം ഉപയോഗിച്ച് ഒരു പോയിൻ്റിൽ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാനുള്ള മികച്ച മാർഗം കണ്ടെത്താൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു യാത്രാ പ്ലാനർ പോലുമുണ്ട്. കൂടുതൽ ചേർക്കാനുള്ള ഓപ്‌ഷനോടുകൂടിയ ഓഫീസ് അല്ലെങ്കിൽ വീട് പോലുള്ള നിങ്ങൾ പതിവായി സന്ദർശിക്കുന്ന ലൊക്കേഷനുകളിലേക്കുള്ള ദ്രുത ലിങ്കുകളും ഉണ്ട്.

ടാക്സി വിളിക്കണമെങ്കിൽ പോലും ആപ്പ് സഹായിക്കും. അതിനായി ‘ഒരു ടാക്സി വിളിക്കുക’ ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുക, ആപ്പ് നിങ്ങൾക്കായി കോൾ ചെയ്യും. നിങ്ങളുടെ ഫോൺ ആപ്പ് ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ ആപ്പിനെ അനുവദിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതാണ്. ആംബുലൻസ് സേവനത്തിലേക്കോ അഗ്നിശമനസേനയിലേക്കോ ദുബായ് പോലീസിലേക്കോ ദേവയിലേക്കോ വിളിക്കാനുള്ള എമർജൻസി നമ്പറുകൾ മാത്രമല്ല, നിങ്ങളുടെ അടുത്തുള്ള പോലീസ് സ്റ്റേഷനുകൾ ലിസ്റ്റുചെയ്യുന്ന ഒരു ‘സുരക്ഷയും നീതിയും’ ടാബ് ഉണ്ട്. കേസിൻ്റെ സീരിയൽ നമ്പറും മറ്റ് വിശദാംശങ്ങളും നൽകിക്കൊണ്ട് നിങ്ങൾ പിന്തുടരുന്ന ഏത് കോടതി കേസിലും നിങ്ങൾക്ക് ഫോളോ അപ്പ് ചെയ്യാം.

‘വാക്സിനേഷൻ പ്ലാൻ’ ഓപ്ഷൻ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ വാക്സിനേഷൻ അപ്പോയിൻ്റ്മെൻ്റുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യാനും ആപ്പിലൂടെ സാധിക്കും. ‘ഡോക്ടർ ആൻഡ് ക്ലിനിക്ക്’ ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുത്ത് നിങ്ങൾക്ക് അടുത്തുള്ള ക്ലിനിക്ക്, ഡോക്ടറെ അല്ലെങ്കിൽ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റിനെ കണ്ടെത്താനും കഴിയും. ദുബായ് നൗവിൽ ചേർക്കുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ സേവനങ്ങളിലൊന്ന്, നിങ്ങൾക്ക് യുഎഇ പാസോ ദുബായ് ഐഡിയോ ഉണ്ടെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ വിസ സ്റ്റാറ്റസ് പരിശോധിക്കാം, താമസം നിയന്ത്രിക്കാം അല്ലെങ്കിൽ പുതിയ റസിഡൻസ് വിസ നേടാം എന്നതാണ്. ലഭ്യമായ ഓപ്ഷനുകൾ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള മസ്ജിദിനൊപ്പം ഓരോ ദിവസത്തെയും പ്രാർത്ഥന സമയവും കണ്ടെത്താം.

വിദ്യാഭ്യാസ വിഭാഗം ഇനിപ്പറയുന്നവ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി സേവനങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു:

 1. നിങ്ങളുടെ രക്ഷാകർതൃ-സ്‌കൂൾ കരാർ ഒപ്പിടുക – ദുബായിലെ സ്വകാര്യ സ്‌കൂളുകളിൽ വിദ്യാർത്ഥികളുള്ള രക്ഷിതാക്കൾ മാതാപിതാക്കളും സ്‌കൂളും തമ്മിലുള്ള കരാറിൻ്റെ എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു പാരൻ്റ്-സ്‌കൂൾ കരാർ ഒപ്പിടേണ്ടതുണ്ട്. ഈ സേവനം ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന്, ഉപയോക്താക്കൾ അവരുടെ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി നമ്പർ നൽകേണ്ടതുണ്ട്.
 2. അക്കാദമിക് ചരിത്രം – നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി നൽകിക്കൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ അക്കാദമിക് ചരിത്രം ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ ആക്സസ് ചെയ്യുക. ഐഡി നമ്പറുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച കുട്ടികളുടെ അക്കാദമിക് ഹിസ്റ്ററി പിന്നീട് നൽകും.
 3. സ്കൂളുകൾ – നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ സ്കൂൾ ഏതാണ്? പാഠ്യപദ്ധതി, സ്ഥാനം, വാർഷിക ഫീസ്, റേറ്റിംഗ്, നിങ്ങളുടെ കുട്ടി പഠിക്കുന്ന ഗ്രേഡ് എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കി ശരിയായ സ്കൂൾ കണ്ടെത്തുക.
 4. സർവ്വകലാശാലകൾ – സ്കൂൾ തിരയലിന് സമാനമായി, പഠന നിലവാരം, സ്പെഷ്യലൈസേഷൻ, ഗുണനിലവാര ഉറപ്പ്, സ്ഥാനം, വാർഷിക ഫീസ് പരിധി എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കി ദുബായിലെ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള മികച്ച ഓപ്ഷനുകൾ കണ്ടെത്താൻ ഈ ഓപ്ഷനുകൾ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.
 5. പരിശീലന സ്ഥാപനങ്ങൾ – കമ്പ്യൂട്ടർ വൈദഗ്ധ്യത്തിലായാലും കുട്ടികളുടെ വികസനത്തിലായാലും നിങ്ങളുടെ വൈദഗ്ധ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് പരിഗണിക്കാവുന്ന കോഴ്സുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ കണ്ടെത്തുക.

ബിസിനസ്സ് ഉടമകളെയും വ്യാപാരികളെയും ഇനിപ്പറയുന്ന സേവനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആപ്പ് അനുവദിക്കുന്നു. ട്രേഡ് ആക്റ്റിവിറ്റി തിരയൽ ട്രേഡ് ലൈസൻസുകൾ ഒരു വ്യാപാര നാമം ഉപയോ​ഗിക്കുക. ‘ബിസിനസ് ആൻഡ് എംപ്ലോയ്‌മെൻ്റ്’ വിഭാഗത്തിലെ സേവനങ്ങൾ ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിന് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് യുഎഇ പാസോ ദുബായ് ഐഡിയോ ഉണ്ടായിരിക്കണം.

ഇനിപ്പറയുന്നവ ഉൾപ്പെടെ ഉപയോഗത്തിനായി നിരവധി ഹോം സേവനങ്ങൾ ആപ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു:

എസി ക്ലീനിംഗ്, വീട് വൃത്തിയാക്കൽ, പെയിൻ്റിംഗ്, മൂവർ ബുക്ക് ചെയ്യൽ തുടങ്ങിയ ഹോം മെയിൻ്റനൻസ് സേവനങ്ങൾ.
പ്രോപ്പർട്ടി ലിസ്റ്റിംഗുകൾ വാടക കരാർ – ഈ സേവനത്തിന് യുഎഇ പാസ് ആവശ്യമാണ്.
ഹോം സബ്‌സ്‌ക്രിപ്‌ഷനുകൾ – യുഎഇ പാസ് ആവശ്യമാണ്
റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ബ്രോക്കർമാർ – നിങ്ങളുടെ പ്രദേശത്ത് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ബ്രോക്കർമാരെയും ഓഫീസുകളെയും കണ്ടെത്തുക.
പ്രോപ്പർട്ടി പ്രോജക്ടുകൾ – ദുബായ് ലാൻഡ് ഡിപ്പാർട്ട്മെൻ്റിന് കീഴിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ള പ്രോജക്ടുകൾ പരിശോധിക്കുക.
സേവന ഫീസ് സൂചിക – നിങ്ങൾ എത്ര പണം നൽകണം? ലൊക്കേഷനുകളും കമ്മ്യൂണിറ്റികളും അടിസ്ഥാനമാക്കി സൂചിക കണ്ടെത്തുക.
ഒരു വീട് വാടകയ്‌ക്കെടുക്കുക – യുഎഇ പാസ് ആവശ്യമാണ്
എൻ്റെ പ്രോപ്പർട്ടീസ് – യുഎഇ പാസ് ആവശ്യമാണ്
ലോൺ കാൽക്കുലേറ്റർ – നിങ്ങളുടെ ശമ്പളത്തെയും അറ്റാദായത്തെയും അടിസ്ഥാനമാക്കി നിങ്ങൾക്ക് എത്ര വായ്പയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു സുപ്രധാന കാൽക്കുലേറ്റർ. കാൽക്കുലേറ്റർ നിങ്ങൾ വരുത്തുന്ന എല്ലാ ചെലവുകളും നിങ്ങൾ അടയ്‌ക്കേണ്ട പ്രതിമാസ തവണകളും മനസിലാക്കാൻ സ​ഹായിക്കുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy