ദുബായിയെ ലോകം ഉറ്റുനോക്കുന്ന, വമ്പൻ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ച് ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ

ജബൽ അലി ബീച്ച് വികസന പദ്ധതിയുടെ മാസ്റ്റർ പ്ലാനിന് ദുബായ് കിരീടാവകാശിയും ദുബായ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കൗൺസിൽ ചെയർമാനുമായ ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം അംഗീകാരം നൽകി. 6.6 കിലോമീറ്റർ വിസ്തൃതിയുള്ള ജബൽ അലി ബീച്ച് പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണത്തിനും പ്രാദേശിക ആവാസവ്യവസ്ഥകളുടെയും വന്യജീവികളുടെയും സംരക്ഷണത്തിനും ഉയർന്ന മുൻഗണന നൽകുന്ന ഒരു പ്രത്യേക വിനോദ കേന്ദ്രമായി മാറും. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പൊതു ബീച്ചുകൾ എമിറേറ്റിൽ സൃഷ്ടിക്കുകയെന്ന യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡൻ്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂമിൻ്റെ നിർദേശത്തെ തുടർന്നാണ് നീക്കങ്ങൾ നടത്തുന്നത്. വിവിധ ബീച്ച് പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമായ സൗന്ദര്യശാസ്ത്രത്തിൻ്റെയും പ്രവർത്തനക്ഷമതയുടെയും സവിശേഷമായ മിശ്രിതം ഉൾക്കൊള്ളുന്ന പദ്ധതിയുടെ കെട്ടിടങ്ങൾക്കും സൗകര്യങ്ങൾക്കുമുള്ള വാസ്തുവിദ്യാ രൂപകല്പനകൾക്കും ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ അംഗീകാരം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. വിവിധ സേവനങ്ങൾ, പൊതു സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ ഈ പ്രോജക്റ്റിൻ്റെ സവിശേഷതയാണ്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂമിൻ്റെ നിർദ്ദേശങ്ങൾക്ക് അനുസരിച്ച് യുഎഇയിലെ പൗരന്മാർക്കും താമസക്കാർക്കും സന്ദർശകർക്കും വൈവിധ്യമാർന്ന നഗര അനുഭവങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് ആവശ്യമായ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളും സേവനങ്ങളും വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് തങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണെന്ന് ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. നഗരത്തിലെ ജനങ്ങളുടെ ക്ഷേമം മെച്ചപ്പെടുത്തുക, എല്ലാവർക്കും ആരോഗ്യകരമായ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുക, ദുബായിയെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച താമസസ്ഥലമാക്കി മാറ്റുക എന്നിവയാണ് ആത്യന്തിക ലക്ഷ്യമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. എമിറേറ്റിലെ പൊതു ബീച്ചുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള വിശാലമായ മാസ്റ്റർ പ്ലാനിൻ്റെ ഭാഗമാണ് ജബൽ അലി ബീച്ച് വികസന പദ്ധതി, മൊത്തം ബീച്ചുകളുടെ നീളം 400 ശതമാനം വർദ്ധിപ്പിക്കുക. ദുബായ് 2040 അർബൻ മാസ്റ്റർ പ്ലാനിൽ വിഭാവനം ചെയ്തിരിക്കുന്നതുപോലെ പുതിയ പൊതു ബീച്ചുകൾ ചേർക്കുകയും നിലവിലുള്ളവ മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും പുതിയ വിനോദം, കായികം, സൗന്ദര്യം, നിക്ഷേപ സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് അവയെ സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഓപ്പൺ ബീച്ച്
പൊതുജനങ്ങൾക്കായി ഓപ്പൺ ബീച്ചും ആഗോള പാരിസ്ഥിതിക പ്രാധാന്യമുള്ള സ്ഥലവുമായ ജബൽ അലി ബീച്ച് വികസന പദ്ധതി ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തേതാണെന്ന് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ, അർബൻ പ്ലാനിംഗ്, വെൽ-ബീയിംഗ് പില്ലർ കമ്മീഷണർ ജനറൽ മാറ്റർ അൽ തായർ പറഞ്ഞു. യു.എ.ഇ. അന്താരാഷ്ട്ര പ്രാധാന്യമുള്ള തണ്ണീർത്തടങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള റാംസർ കൺവെൻഷൻ്റെ കീഴിലുള്ള ജബൽ അലി വന്യജീവി സങ്കേതത്തിലാണ് ഇത് സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. പരിസ്ഥിതിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും എമിറേറ്റിൻ്റെ സുസ്ഥിരതയ്ക്കും ഇക്കോ-ടൂറിസം ലക്ഷ്യങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും ശക്തമായ ഊന്നൽ നൽകിക്കൊണ്ട് സവിശേഷവും ആകർഷകവുമായ വിനോദ ബീച്ച് ഫ്രണ്ട് സൃഷ്ടിക്കുകയാണ് പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. കടൽത്തീരത്തിൻ്റെ വികസനം സൈറ്റിലെ ആവാസവ്യവസ്ഥകളുടെയും വന്യജീവികളുടെയും സംരക്ഷണവും മെച്ചപ്പെടുത്തലും ഉറപ്പാക്കുന്നതായിരിക്കും. കടലാമകളുടെ ആവാസ വ്യവസ്ഥകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും കണ്ടൽ മരങ്ങൾ നട്ടുപിടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. 330 ഹെക്ടർ വിസ്തൃതിയിൽ 6.6 കിലോമീറ്റർ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന ജബൽ അലി ബീച്ച്, ദുബായിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ പൊതു ഓപ്പൺ ബീച്ചായിരിക്കും. പദ്ധതിയിൽ രണ്ട് മേഖലകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടുന്നുണ്ട്: നഖീൽ വികസിപ്പിക്കുന്ന 5 കിലോമീറ്റർ മണൽ നിറഞ്ഞ കടൽത്തീരം, ദുബായ് മുനിസിപ്പാലിറ്റി വികസിപ്പിക്കുന്ന 1.6 കിലോമീറ്ററിലുള്ള കണ്ടൽക്കാടുകൾ.

2 കിലോമീറ്റർ തുറന്ന നീന്തൽ ബീച്ച്, 2.5 കിലോമീറ്റർ ഡൈവിംഗ് സ്‌പോർട്‌സ് ഏരിയ, ചുറ്റുപാടുമുള്ള പരിസ്ഥിതിയുമായി ഇഴുകിച്ചേരാനുള്ള വ്യൂവിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളുള്ള ഒരു നടപ്പാത, കുട്ടികൾ കളിക്കുന്ന മേഖലകൾ, സ്‌പോർട്‌സ്, മറൈൻ ആക്‌റ്റിവിറ്റി ഏരിയകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള ബീച്ച്‌യാത്രക്കാർക്കായി വിനോദ സേവന മേഖലകളും പ്ലാനിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഓരോ ദിശയിലും രണ്ടുവരിപ്പാത, 1,000 വാഹനങ്ങൾ പാർക്ക് ചെയ്യാനുള്ള സൗകര്യം, 80 സൈക്കിൾ റാക്കുകൾ, സൈക്ലിംഗ് ട്രാക്ക്, 5 കിലോമീറ്റർ റണ്ണിംഗ് ട്രാക്ക് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള സംയോജിത അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളുമായി ബീച്ചിനെ ബന്ധിപ്പിക്കുമെന്നും അൽ ടയർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ബീച്ചിനെ പ്രധാനമായും മൂന്നായി തരംതിരിക്കും. ആദ്യത്തേത് പേൾ, ഇവിടെ വിനോദ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും കുടുംബങ്ങൾക്കും കുട്ടികൾക്കുമുള്ള കേന്ദ്രമായി പ്രവർത്തിക്കും. രണ്ടാമത്തേത് സങ്കേതം എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന സൈറ്റിൽ ആമകൾക്കും പ്രകൃതിദത്ത ആവാസ വ്യവസ്ഥകൾക്കുമുള്ള സങ്കേതമായിരിക്കും. മൂന്നാമത്തേത് കണ്ടൽക്കാടുകളാണ്. സമുദ്രത്തിൽ കാണുന്ന പവിഴം, കടലാമ ഷെല്ലുകൾ, എന്നീ പ്രകൃതിദത്ത ജ്യാമിതിയിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടായിരിക്കും പദ്ധതിയിലെ കെട്ടിടങ്ങളും സൗകര്യങ്ങളും വാസ്തുവിദ്യ രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുക. ബീച്ച് യാത്രക്കാർക്ക് പരമാവധി സൗകര്യം ഉറപ്പാക്കുന്നതിനും അവരുടെ വിവിധ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനുമായി റെസ്റ്റോറൻ്റുകൾ, വിനോദ കേന്ദ്രങ്ങൾ, വാണിജ്യ കിയോസ്‌ക്കുകൾ തുടങ്ങി നിരവധി നിക്ഷേപ അവസരങ്ങളും ഇവിടെയുണ്ടാകും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy