യുഎഇയിൽ ഡ്രൈവിം​ഗ് ലൈസൻസ് എടുക്കുന്നതെങ്ങനെ? ലൈസൻസ് എക്സ്ചേഞ്ച്? വിശദാംശങ്ങൾ

നിങ്ങൾക്ക് യുഎസ്, യുകെ, യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വിദേശ ലൈസൻസാണോ ഉള്ളത്? യുഎഇയിൽ വിദേശരാജ്യങ്ങളിലെ ഡ്രൈവിം​ഗ് ലൈസൻസുമായി എക്സ്ചേഞ്ച് ചെയ്യാൻ സാധിക്കും. അതിനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ ഇപ്പോൾ വളരെ എളുപ്പമുള്ളതാണ്. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തി​ന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിരിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ വിദേശ ലൈസൻസ് മാത്രമാണ് യുഎഇയിൽ എക്സ്ചേഞ്ച് ചെയ്യാൻ സാധിക്കുകയുള്ളൂ. ആദ്യമായി നേത്രപരിശോധനയാണ് നടത്തേണ്ടത്. അം​ഗീകൃത ഒപ്ടീഷ്യനിൽ നിന്ന് ടെസ്റ്റ് നടത്താവുന്നതാണ്. മൂന്ന് വർഷത്തേക്കാണ് നേത്രപരിശോധനയ്ക്ക് കാലാവധിയുണ്ടായിരിക്കുക. തുടർന്ന് ചില രേഖകൾ തയ്യാറാക്കണം, ഒറിജിനൽ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി, യഥാർത്ഥ വിദേശ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്, നിങ്ങളുടെ ഇലക്ട്രോണിക് നേത്ര പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾ, രണ്ട് പാസ്‌പോർട്ട് സൈസ് ഫോട്ടോകൾ, പാസ്പോർട്ട് പേജിൻ്റെയും റസിഡൻ്റ്സ് വിസയുടെയും പകർപ്പ്, നിങ്ങളുടെ തൊഴിലുടമയിൽ നിന്നുള്ള നോ ഒബ്ജക്ഷൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (ആവശ്യമെങ്കിൽ) തുടങ്ങിയ രേഖകൾ കയ്യിൽ കരുതണം. 65 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവർക്കും മെഡിക്കൽ സ്ക്രീനിംഗ് ആവശ്യമാണ്. തുടർന്ന് കസ്റ്റമർ ഹാപ്പിനെസ് സെ​ന്ററിൽ നിന്നോ ദുബായ് ആർടിഎ ഓഫീസിൽ നിന്നോ നടപടികൾ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

യുഎഇയിലെത്തി പുതുതായി ഡ്രൈവിം​ഗ് ലൈസൻസ് എടുക്കാനാണ് നിങ്ങൾ ആ​ഗ്രഹിക്കുന്നതെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ യോ​ഗ്യത പരിശോധിക്കണം. ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നതിന് യുഎഇയിലെ പൗരന്മാരും താമസക്കാരും നിയമപരമായും വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായും ആരോഗ്യമുള്ളവരായിരിക്കണം. ഓരോ വാഹന ലൈസൻസിനും കുറഞ്ഞ പ്രായപരിധി ഉണ്ട്. അവ ഇപ്രകാരമാണ്,
മോട്ടോർസൈക്കിളിന് 17 വയസ്സ്.
കാറുകൾക്കും ചെറുവാഹനങ്ങൾക്കും 18 വയസ്സ്.
ഹെവി വാഹനങ്ങൾക്കും (ഉദാ. ട്രക്കുകൾ) ട്രാക്ടറുകൾക്കും 20 വയസ്സ്.
ബസുകൾക്ക് 21 വയസ്സ്.

നിങ്ങൾ നിയമപരവും മെഡിക്കൽ, പ്രായ ആവശ്യകതകളും പാസായാൽ, നിങ്ങളുടെ രേഖകൾ തയ്യാറാക്കാനുള്ള സമയമാണിത്. ഡ്രൈവിംഗ് പഠിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഒരു ട്രാഫിക് ഫയൽ തുറക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഇതിനായി നിങ്ങൾ ചില രേഖകൾ കരുതേണ്ടതുണ്ട്,
പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെയും താമസ വിസ പേജിൻ്റെയും പകർപ്പ്.
ഒറിജിനൽ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി കാർഡും അതിൻ്റെ പകർപ്പും.
രണ്ട് ഫോട്ടോഗ്രാഫുകൾ.
നേത്ര പരിശോധന റിപ്പോർട്ട്.
നിങ്ങളുടെ സ്പോൺസറിൽ നിന്ന് എതിർപ്പില്ലെന്ന രേഖ (നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ട്രാഫിക് ഡിപ്പാർട്ട്മെൻ്റിന് ആവശ്യമെങ്കിൽ).

തുടർന്ന് ഡ്രൈവിം​ഗ് പഠനം ആരംഭിക്കുന്നതിന് എമിറേറ്റ്സ് ഡ്രൈവിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്, ദുബായ് ഡ്രൈവിംഗ് സെൻ്റർ, ഗലാദാരി മോട്ടോർ ഡ്രൈവിംഗ് സെൻ്റർ, ബെൽഹാസ ഡ്രൈവിംഗ് സെൻ്റർ, അൽ അഹ്‌ലി ഡ്രൈവിംഗ് സെൻ്റർ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള നഗരത്തിലെ മികച്ച ഡ്രൈവിംഗ് സ്കൂളുകളിൽ ഒന്നിൽ ചേരാം. റോഡ് സുരക്ഷ, നിയമങ്ങൾ, ഡ്രൈവിംഗ് മികച്ച രീതികൾ എന്നിവയും അതിലേറെയും സംബന്ധിച്ച് നിങ്ങൾ അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഈ സ്കൂളുകൾ നിങ്ങളെ പഠിപ്പിക്കും. തിയറി ടെസ്റ്റിന് തയ്യാറെടുക്കാൻ നിങ്ങൾ തിയറി ക്ലാസുകളും പ്രായോഗിക പരീക്ഷയ്ക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് ക്ലാസുകളും എടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് ക്ലാസുകളും പൂർത്തിയാക്കി നേത്ര പരിശോധനയിൽ വിജയിച്ചതിന് ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് ടെസ്റ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാം. ബുക്കിംഗ് നടത്താൻ, നിങ്ങളുടെ നേത്ര പരിശോധനാ ഫലങ്ങളും എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡിയും ബുക്കിംഗ് ഫീസും സമർപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. റോഡ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റി (ആർടിഎ) വെബ്സൈറ്റിലൂടെയോ നിങ്ങളുടെ ഡ്രൈവിംഗ് സ്‌കൂൾ, ദുബായ് ഡ്രൈവ് സ്‌മാർട്ട് ആപ്പ്, ആർടിഎ സ്മാർട്ട് ആപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ വെബ്‌സൈറ്റ്, ഡെയ്‌റയിലെ കസ്റ്റമർ ഹാപ്പിനസ് സെൻ്റർ എന്നിവയിലൂടെയോ അപേക്ഷിക്കാം.

നിങ്ങൾക്ക് ലൈസൻസ് ലഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകൾ വിജയിക്കേണ്ടതുണ്ട്. റോഡിൻ്റെ നിയമങ്ങൾ, ട്രാഫിക് സാഹചര്യങ്ങൾ, ഡ്രൈവർ ലൈസൻസ്-നിർദ്ദിഷ്ട ചോദ്യങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള നിങ്ങളുടെ സൈദ്ധാന്തിക അറിവ് ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ആർടിഎ തിയറി ടെസ്റ്റാണ് ആദ്യത്തേത്. നിങ്ങളുടെ ഡ്രൈവിംഗ് സ്കൂളിൻ്റെ സ്മാർട്ട് യാർഡിൽ നടക്കുന്ന പാർക്കിംഗ് ടെസ്റ്റാണ് രണ്ടാമത്തേത്. ഈ ടെസ്റ്റിൽ ഹിൽ പാർക്കിംഗ്, എമർജൻസി ബ്രേക്കുകൾ, ആംഗിൾ പാർക്കിംഗ് (60 ഡിഗ്രി), ഗാരേജ് പാർക്കിംഗ് (90 ഡിഗ്രി), പാരലൽ പാർക്കിംഗ് എന്നിവയിലെ നിങ്ങളുടെ കഴിവ് പരിശോധിക്കും. അവസാന ഘട്ടം റോഡ് ടെസ്റ്റാണ്. അതും പാസായാൽ രണ്ട് വർഷത്തേക്ക് സാധുതയുള്ള ഡ്രൈവിം​ഗ് ലൈസൻസ് ലഭിക്കും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy