യുഎഇയിൽ നാല് ബിസിനസ്സുകളിൽ ഒരേ സമയം തട്ടിപ്പ്; പ്രവാസിക്ക് നഷ്ടമായത് ഞെട്ടിക്കുന്ന തുക

യുഎഇയിൽ ഒരു ഇന്ത്യൻ വ്യവസായിക്ക് തൻ്റെ നാല് ബിസിനസ്സ് സംരംഭങ്ങളിൽ നിന്ന് ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ സീരിയൽ തട്ടിപ്പുകാരുടെ ഇരയായി കോടികളുടെ നഷ്ടം സംഭവിച്ചു. 1.8 മില്യൺ ദിർഹം ഏകദേശം അഞ്ച് കോടിയോളം രൂപയാണ് പ്രവാസി സംരംഭകന് നഷ്ടമായത്. Iveond കൺസൾട്ടൻസി, IRA ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസം, ട്രേഡിം​ഗ്, ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളിലും നിർമ്മാണ മേഖലയിലും ബിസിനസുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്ത മിർസ ഇലിയാസ് ബെയ്ഗാണ് തട്ടിപ്പിന് ഇരയായത്. ലാപ്‌ടോപ്പുകൾ, എൽഇഡി ടിവികൾ, ഹാർഡ് ഡിസ്‌കുകൾ എന്നിവ വിതരണം ചെയ്യുന്ന ഇവോണ്ട് കൺസൾട്ടൻസിക്ക് 958,970 ദിർഹത്തിൻ്റെ ഗണ്യമായ നഷ്ടം നേരിട്ടു. IRA ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസത്തിന് 648,000 ദിർഹം വഞ്ചിക്കപ്പെട്ടു, ഉള്ളിയും സാനിറ്ററി വെയറുകളും വിതരണം ചെയ്ത IRA ജനറൽ ട്രേഡിംഗ് ആൻഡ് ഫുഡ്‌സ്റ്റഫിന് 200,315 ദിർഹം നഷ്ടമായെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

നിരവധി കമ്പനികളാണ് തട്ടിപ്പിന് ഇരയാക്കിയത്. ഈ സ്ഥാപനങ്ങൾ എല്ലാം തന്നെ തട്ടിപ്പിന് വേണ്ടി ഒരു പൊതു രീതിയാണ് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് – ചരക്കുകളും സേവനങ്ങളും വാങ്ങുന്നത് പോസ്റ്റ്-ഡേറ്റഡ് ചെക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഒടുവിൽ ബൗൺസ് ചെയ്തു. എല്ലാം ഒരുമിച്ചായതോടെ താൻ തകർന്നു പോയി, ബെയ്ഗ് പറഞ്ഞു. എനിക്ക് വ്യത്യസ്ത മേഖലകളിൽ നാല് ബിസിനസുകളുണ്ട്, എന്നിട്ടും അവയെല്ലാം ഒരേപോലെ തട്ടിപ്പിനിരയായി. ഈ നഷ്ടങ്ങളിൽ നിന്ന് എനിക്ക് എങ്ങനെ കരകയറാൻ കഴിയുമെന്ന് എനിക്കറിയില്ല.”319,000 ദിർഹം വിലയുള്ള ഫ്ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റുകളും ഹോട്ടലുകളും ബുക്ക് ചെയ്യാൻ ഡിജിറ്റൽ ജീനിയസ് ടെക്നോളജീസ് ഐആർഎ ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസത്തെ സമീപിച്ചതോടെയാണ് ബെയ്ഗിന് പണി കിട്ടി തുടങ്ങിയത്.

“ഡിജിറ്റൽ ജീനിയസ് 15, 30 അല്ലെങ്കിൽ 31 തീയതികളിൽ ഓരോ ചെക്കിനും 30 മുതൽ 45 ദിവസം വരെ ക്രെഡിറ്റ് പിരീഡ് നൽകി, 200,000 ദിർഹത്തിൻ്റെ സെക്യൂരിറ്റി ചെക്ക് നൽകിക്കൊണ്ട്, ഡിജിറ്റൽ ജീനിയസ് ഞങ്ങൾക്ക് പോസ്റ്റ്-ഡേറ്റഡ് ചെക്കുകൾ നൽകിയപ്പോൾ ബിസിനസ് കുതിച്ചുയരുകയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതി,” പക്ഷെ പണിയാണെന്ന് കരുതിയില്ലെന്ന് ബെയ്​ഗ് പറഞ്ഞു. അതേ സമയങ്ങളിൽ, മറ്റ് നാല് കമ്പനികളും ഐആർഎ ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസത്തിൽ നിന്നുള്ള സേവനങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു. ലണ്ടൻ, ടൊറൻ്റോ, ലോസ് ഏഞ്ചൽസ്, ഇസ്താംബുൾ, കൊൽക്കത്ത, ക്വാലാലംപൂർ തുടങ്ങിയ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിലേക്കുള്ള ഫ്ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റുകൾ ഉൾപ്പെടെ 139 ഓർഡറുകൾ ട്രാവൽ സ്ഥാപനം പ്രോസസ്സ് ചെയ്തു. പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടലിലെ താമസങ്ങളും ഡെസേർട്ട് സഫാരി, അറ്റ്ലാൻ്റിസ് അക്വാവെഞ്ചർ, ബുർജ് ഖലീഫ സന്ദർശനം തുടങ്ങിയ അനുഭവങ്ങളും ബുക്കിംഗിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. കമ്പനിക്ക് ലഭിച്ച എല്ലാ പോസ്റ്റ്-ഡേറ്റഡ് ചെക്കുകളിലും, 92,979 ദിർഹം വിലയുള്ള ഒരെണ്ണം മാത്രമാണ് ക്രഡിറ്റായി ലഭിച്ചത്; ബാക്കിയുള്ളവ ബൗൺസാവുകയും ചെയ്തു.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

തട്ടിപ്പ് നടത്തിയ അഞ്ച് സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നാലെണ്ണവും ബെയ്ഗിൻ്റെ ഒന്നിലധികം കമ്പനികളെ ലക്ഷ്യമിട്ടിരുന്നു. “ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ അവർ ഞങ്ങളെ സമീപിക്കുകയും ഒരേസമയം അപ്രത്യക്ഷരാകുകയും ചെയ്തതിനാൽ അവർ തമ്മിൽ ബന്ധമുള്ളവരാണെന്ന് സംശയിക്കുന്നു. അവർ ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു,” ബെയ്ഗ് പറഞ്ഞു. ദുബായിലെ അൽ നഹ്ദയിൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഡിജിറ്റൽ ജീനിയസ് ആണ് അദ്ദേഹത്തിന് ഏറ്റവും വലിയ തുക നൽകാൻ ഉള്ളത്. ഹോട്ടൽ, ഫ്ലൈറ്റ് ബുക്കിംഗുകൾക്കുള്ള 265,000 ദിർഹം കൂടാതെ, കമ്പനി 40 സാംസങ് സ്ക്രീനുകൾ, 100 ടാബ്‌ലെറ്റുകൾ, 200 എയർപോഡുകൾ, 40 ഡിജിറ്റൽ ക്യാമറകൾ, 20 പ്രൊജക്ടറുകൾ, 100 റൂട്ടറുകൾ, 30 മാക്ബുക്കുകൾ എന്നിവയും ഏകദേശം 772,800 ദിർഹം വില വരും. നൂർ അൽ സിദ്ര ട്രേഡിംഗിന് നട്സ് വിതരണം ചെയ്ത മറ്റൊരു വ്യവസായിക്ക് 110,000 ദിർഹത്തിൻ്റെ നഷ്ടമുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. “ഞങ്ങളിൽ പലരും ഇതേ അവസ്ഥയിലാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ ബൗൺസ് ചെക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ച് വാങ്ങുന്ന സാധനങ്ങൾ സാധാരണയായി കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് പണത്തിന് വിൽക്കുന്നു. സംഭവത്തിൽ ബെയ്ഗ് പൊലീസിൽ പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഇപ്പോൾ തൻ്റെ ബിസിനസ്സിൻ്റെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കുകയാണ്. വലിയൊരു സാമ്പത്തിക ആഘാതമാണ് ഇതിലൂടെ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത്. തനിക്ക് തൻ്റെ ഒരു ബിസിനസ്സ് അവസാനിപ്പിക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy