യുഎഇയിലേക്ക് മാറുകയാണോ? യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസകളിലേക്കുള്ള ഒരു പൂർണ്ണ വിവരം ഇതാ

നിങ്ങൾ യുഎഇയിലേക്ക് പോകാൻ പ്ലാൻ ചെയ്യുന്നവരാണോ അല്ലെങ്കിൽ താമസിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരാണോ? എങ്കിൽ നിങ്ങൾ യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസയെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിരിക്കണം. യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സ് ഗവൺമെൻ്റിൻ്റെ മുൻനിര യുഎഇ എൻട്രി ആൻഡ് റെസിഡൻസ് സ്കീം രാജ്യത്തേക്ക് വരാൻ താൽപ്പര്യമുള്ളവർക്ക് നിരവധി ഓപ്ഷനുകൾ നൽകുന്നുണ്ട്. താമസക്കാർക്ക്, അഞ്ച് വർഷത്തെ ഗ്രീൻ റസിഡൻസ് വിസ ലഭ്യമാണ്, അടുത്തിടെ പ്രഖ്യാപിച്ച ബ്ലു വിസ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നു, കൂടാതെ പത്ത് വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ വിസ ലഭിക്കാൻ കുറച്ച് മാനദണ്ഡവുമുണ്ട്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

എങ്ങനെയാണ് യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസ ലഭിക്കുക?

ഒരു റെസിഡൻസ് വിസയുടെ വാലിഡിറ്റി ഏത് ടൈപ്പ് വിസയാണെന്നും സ്പോൺസറെയും അനുസരിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു. സാധാരണയായി നിങ്ങളുടെ ജോലിസ്ഥലം അല്ലെങ്കിൽ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനം – കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ സാഹചര്യങ്ങൾക്കനുസരിച്ച് ഒന്നോ രണ്ടോ, മൂന്ന്, അഞ്ച് അല്ലെങ്കിൽ 10 വർഷത്തേക്ക് വാലിഡിറ്റിയുള്ളതായിരിക്കും. നിങ്ങൾ 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുകയാണെങ്കിൽ, മെഡിക്കൽ ടെസ്റ്റ് പൂർത്തിയാക്കുകയും സുരക്ഷാ പരിശോധനയിൽ വിജയിക്കുകയും എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിക്ക് അപേക്ഷിക്കുകയും വേണം.

യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസയ്ക്ക് ആവശ്യമായ രേഖകൾ

  • മെഡിക്കൽ ഫിറ്റ്നസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (18 വയസ്സിന് മുകളിലാണെങ്കിൽ)
  • സമീപകാലത്ത് എടുത്ത കളർ ഫോട്ടോ വേണം (Background white)
  • നിങ്ങളുടെ വാലിഡിറ്റിയുള്ള പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെ കോപ്പി
  • വാലിഡിറ്റിയുള്ള റസിഡൻസ് പെർമിറ്റിനൊപ്പം സ്പോൺസറുടെ പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെ വാലിഡിറ്റിയുള്ള കോപ്പി
  • ആശ്രിതൻ്റെ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (കുട്ടികൾക്ക്)
  • പ്രവേശന അനുമതി
  • എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി അപേക്ഷ രസീത്
  • വീട് വാടക കരാർ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു താമസസ്ഥലം സ്വന്തമാക്കിയതിൻ്റെ തെളിവ്
  • മെഡിക്കൽ ഇൻഷുറൻസ് അല്ലെങ്കിൽ ആരോഗ്യ കാർഡ്
  • അമ്മയുടെ വീടിൻ്റെ ഫോട്ടോ (ന്യു ബോൺ ബേബി)

വിവാഹമോചിതരോ വിധവകളോ ആയ സ്ത്രീകൾക്ക് വീട് നിർമ്മാണത്തിൻ്റെ തെളിവ്, വിവാഹമോചനം അല്ലെങ്കിൽ മരണ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, ഉപജീവനമാർഗം നേടാനുള്ള പ്രാപ്തിയുണ്ടെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന രേഖകൾ നൽകണം

ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡൻ്റിറ്റി, സിറ്റിസൺഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ്, പോർട്ട് സെക്യൂരിറ്റി എന്നിവ വഴി റസിഡൻസ് വിസയ്ക്ക് ഓൺലൈനായി അപേക്ഷിക്കാം.

എന്താണ് ഗ്രീൻ റസിഡൻസ് വിസ?

വിദഗ്ധരായ പ്രൊഫഷണലുകൾ, സംരംഭകർ, നിക്ഷേപകർ, ഫ്രീലാൻസർമാർ എന്നിവരെ ആകർഷിക്കുന്നതിനായി സൃഷ്ടിച്ചതാണ്, പരമ്പരാഗത തൊഴിൽദാതാവ് അല്ലെങ്കിൽ സ്പോൺസർ റൂട്ട് വഴി റെസിഡൻസിക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ കഴിയാത്തവർക്ക് അഞ്ച് വർഷത്തെ ഗ്രീൻ റെസിഡൻസ് വിസ രസകരമായ ഒരു ഓപ്ഷനാണ്. ഗ്രീൻ വിസക്ക് വേണ്ട യോഗ്യത ശമ്പളത്തെയും യോഗ്യതയെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കും, എന്നാൽ ഇത് ഫ്രീലാൻസ് തൊഴിലാളികൾക്കും ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് ഉടമകൾക്കും ആകർഷകമായ വിസ വിഭാഗമായിരിക്കും. ഗ്രീൻ റെസിഡൻസി ഉള്ളവർക്ക് അഞ്ച് വർഷത്തേക്ക് കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് ആനുകൂല്യങ്ങൾ നീട്ടാനും വിസ റദ്ദാക്കുകയോ കാലഹരണപ്പെടുകയോ ചെയ്തതിന് ശേഷവും ആറ് മാസത്തേക്ക് അവരുടെ റസിഡൻ്റ് സ്റ്റാറ്റസ് നിലനിർത്താനും കഴിയും.

നിങ്ങൾ ദുബായിൽ താമസിക്കാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ദുബായ് ഗവൺമെൻ്റ് വഴിയും ട്രൈ ചെയ്യാം

ദുബായ് ഒഴികെയുള്ള എമിറേറ്റുകൾക്കായി ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡൻ്റിറ്റി, സിറ്റിസൺഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് പോർട്ട് സെക്യൂരിറ്റി (ഐസിപി) വഴി അപേക്ഷിക്കാം.

യുഎഇ ഗോൾഡൻ വിസ സ്വന്തമാക്കാനുള്ള പ്രക്രിയ എന്താണ്?

​ഗോൽഡൻ വിസ വ്യക്തികൾക്ക് നൽകാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ ആദ്യം രാജ്യത്തിന് മികച്ച സംഭാവനകൾ നൽകുന്ന, ചില മേഖലകളിൽ ഉയർന്ന വൈദഗ്ധ്യമുള്ള, അല്ലെങ്കിൽ പ്രധാന വ്യവസായങ്ങളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന താമസക്കാർക്കാണ് വിസ നൽകിയത്. എന്നാൽ 2023-ഓടെ ​ഗോൾഡൻ വിസ ലഭിക്കാൻ ആർക്കുവേണമെങ്കിലും അപേക്ഷിക്കാം എന്നായി.

ഗോൾഡൻ റെസിഡൻസ് സ്കീമിന് ഇപ്പോൾ ആർക്കൊക്കെ അപേക്ഷിക്കാം?

നിക്ഷേപകർ
സംരംഭകർ
ശാസ്ത്രജ്ഞർ
പ്രൊഫഷണലുകൾ
മികച്ച വിദ്യാർത്ഥികളും ബിരുദധാരികളും
മുൻനിര നായകന്മാർ

ഗോൾഡൻ വിസ ഉടമകൾക്ക് ഒന്നിലധികം ഗാർഹിക തൊഴിലാളികൾക്കൊപ്പം കുടുംബാംഗങ്ങളെയും 10 വർഷത്തേക്ക് സ്പോൺസർ ചെയ്യാം – എത്ര പേർ എന്നതിന് പരിധിയില്ല. കൂടാതെ വിസ ഉടമ മരണമടഞ്ഞാൽ, അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് പെർമിറ്റിൻ്റെ കാലാവധി വരെ രാജ്യത്ത് തുടരാനാകും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy