കൊടും വേനൽ; ഈ ആഴ്ച യുഎഇയിലെ താപനില 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് കടന്നു

യുഎഇയിൽ താപനില ഉയരുന്നു. ഈ ആഴ്ച യുഎഇയിലെ താപനില 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് കടന്നു. നാഷണൽ സെൻ്റർ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജി (NCM) പ്രകാരം ചൊവ്വാഴ്ച രാജ്യത്ത് ഏറ്റവും ഉയർന്ന താപനില രേഖപ്പെടുത്തിയത് ഉം അസിമുളിൽ (അൽ ഐൻ) ഉച്ചയ്ക്ക് 2 മണിക്ക് 50.3 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസാണ്. ഈ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും തീവ്രമായ വേനൽക്കാലം സാധാരണയായി ജൂലൈ പകുതി മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് അവസാനം വരെയാണ്. ഉയർന്ന താപനിലയ്‌ക്കൊപ്പം, ഈർപ്പത്തിൻ്റെ അളവ് 90 ശതമാനമായി ഉയർന്നേക്കാം, അല്ലെങ്കിൽ മരുഭൂമിയിൽ നിന്ന് ഉത്ഭവിക്കുന്ന പൊടിക്കാറ്റുകൾ ഉണ്ടാകാം. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ആളുകൾ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി വേനൽച്ചൂടും ഈർപ്പമുള്ള അവസ്ഥയും സഹിക്കുകയാണ്. താപനില 49-50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനു മുകളിലാണ്. ജൂൺ 21-ന്, 14 മണിക്കൂർ നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിവസമായ അന്ന്, മെസൈറയിൽ (അൽ ദഫ്ര മേഖല) 49.9 ° C താപനില രേഖപ്പെടുത്തി.

രാജ്യത്ത് ചൂട് കൂടുന്നതിനാൽ സ്ട്രോക്ക്, ക്ഷീണം എന്നിവ വർദ്ധിക്കാൻ കാരണമാകും. ഇതിന് മുൻകരുതൽ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർ താമസക്കാരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ജലാംശം നിലനിർത്താനും നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശം ഏൽക്കാതിരിക്കാനും വെളിയിൽ പോകുന്നത് കുറക്കാനും താമസക്കാർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ദിവസത്തിലെ ഏറ്റവും ചൂടേറിയ സമയങ്ങളിലെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നതിന് അനുസൃതമായി, ജൂൺ 15 മുതൽ സെപ്റ്റംബർ 15 വരെ, നേരിട്ടുള്ള സൂര്യപ്രകാശത്തിലും 12.30 നും 3.00 നും ഇടയിൽ തുറസ്സായ സ്ഥലങ്ങളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നത് നിരോധിക്കുന്ന മധ്യാഹ്ന ഇടവേള യുഎഇ സർക്കാർ നടപ്പിലാക്കി. അവധിക്കാലത്ത് ഡെലിവറി തൊഴിലാളികൾക്ക് വേണ്ടി 6,000-ലധികം വിശ്രമകേന്ദ്രങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കാൻ സർക്കാരും സ്വകാര്യമേഖലയും സഹകരിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചു. ഈ സ്റ്റേഷനുകൾ ഷേഡുകളുള്ളതായിരിക്കും, കൂടാതെ തണുപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിലുള്ള ഉപകരണങ്ങളും തണുത്ത വെള്ളവും കൊണ്ട് സജ്ജീകരിച്ച ഏരിയ ആയിരിക്കും. 2024-ലെ ഹജ്ജ് വേളയിൽ, തീവ്രമായ ഉഷ്ണതരംഗം മൂലം മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 1,000 കവിഞ്ഞു, ജൂൺ 17-ന് താപനില 51.8 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെ ഉയർന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy