ജോലിയില്ലാതെ നിരവധി പ്രവാസികൾ രാജ്യത്തേക്ക് എത്തുന്നുവെന്ന് യുഎഇയിലെ തൊഴിലുടമകൾ

ജോലിയില്ലാതെ നിരവധി പ്രവാസികൾ രാജ്യത്തേക്ക് എത്തുന്നുവെന്ന് യുഎഇയിലെ തൊഴിലുടമകൾ. യുഎഇയിലേക്ക് ഒഴുകിയെത്തുന്ന പ്രവാസികളിൽ 49 ശതമാനവും ജോലിയില്ലാതെ കുടിയേറുന്നവരാണെന്ന് യുഎഇയിലെ തൊഴിലുടമകൾ, റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ് സ്ഥാപനമായ റോബർട്ട് ഹാഫ് ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോർട്ടിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കുന്നത്. എമിറേറ്റ്‌സിലെ പച്ചപ്പ് നിറഞ്ഞ മേച്ചിൽപ്പുറങ്ങൾ തേടി നിരവധി പേരാണ് വിസിറ്റ് വിസയിൽ യുഎഇയിൽ എത്തുന്നത്. സാധാരണയായി മൂന്ന് മാസത്തെ വിസയിലാണ് ആളുകൾ യുഎഇയിലേക്ക് വരാറുള്ളത്. ഭാഗ്യശാലികൾക്കും ജോലി ലഭിച്ചവർക്കും തൊഴിൽ വിസ നൽകിയിരുന്നു. 2022 ഒക്‌ടോബറിൽ, വിവിധ മേഖലകളിൽ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്‌ടിക്കുകയും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ അസാധാരണമായ വേഗതയിൽ വളരുകയും ചെയ്‌തു. അതോടെ രാജ്യത്തെ ജോലികളിലേക്ക് ആളുകളെ തെരഞ്ഞെടുക്കാൻ മറ്റ് എൻട്രി പെർമിറ്റുകൾക്കൊപ്പം തൊഴിൽ പര്യവേക്ഷണ വിസയും യുഎഇ പ്രഖ്യാപിച്ചു. “നല്ല കാലാവസ്ഥ, നികുതി രഹിത വരുമാനം, മൾട്ടി കൾച്ചറൽ ലൈഫ്‌സ്‌റ്റൈൽ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള കാര്യങ്ങളാണ് ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് യുഎഇയിൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

വലിയ ശമ്പളം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നു

പ്രവാസി തൊഴിലാളികളുടെ ലഭ്യത ഉള്ളത് കൊണ്ട് തന്നെ യുഎഇയിലെ തൊഴിലുടമകൾക്ക് നിയമനം എളുപ്പമാണെന്ന് ​ഗ്ലോബൽ റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ് കൺസൾട്ടൻസി പറഞ്ഞു. മുൻപത്തേക്കാൾ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ തൊഴിൽ അപേക്ഷകൾ ഓരോ റോളിനും ഇപ്പോൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അവർ വ്യക്തമാക്കി. ധാരാളം പ്രവാസികളുടെ കടന്നുകയറ്റം കാരണം, ജോലികൾക്കായുള്ള മത്സരം കഠിനമാണ്, പലരും കുറഞ്ഞ ശമ്പളത്തിൽ സ്ഥിരതാമസമാക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ അവർക്ക് താമസിക്കാൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ആദ്യ റോൾ ഏറ്റെടുക്കുകയോ ചെയ്യും. ഇത് തൊഴിൽ മേഖലയിലെ ബിസിനസുകളെ ശക്തമായ നിലയിൽ നിലനിർത്തുന്നു.

കഴിവ് ഉണ്ട്, പക്ഷേ…

യുഎഇയിലേക്ക് ധാരാളം പ്രവാസികൾ എത്തുന്നതിനാൽ യുഎഇയിലെ തൊഴിലുടമകൾക്ക് നിയമനം എളുപ്പമാണെന്ന് പഠനം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. എന്നാൽ, പലരും അവർക്ക് ആവശ്യമായ വൈദഗ്ധ്യത്തോടെ പ്രതിഭകളെ നിയമിക്കുന്നതിന് ഇപ്പോഴും ഒരു വെല്ലുവിളി നേരിടുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടെ തൊഴിലാളികളെ സ്ഥാപനങ്ങളിലേക്ക് ആകർഷിക്കുന്നത് എളുപ്പമായെന്ന് യുഎഇയിലെ റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ് മാനേജർമാരിൽ 71 ശതമാനവും സമ്മതിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതിന് കാരണം കഴിഞ്ഞ വർഷം യുഎഇയിലേക്ക് വന്ന പ്രവാസികളുടെ ശ്രദ്ധേയമായ ഒഴുക്കാണ്. പല പ്രവാസികളും ജോലി സുരക്ഷിതമാക്കാതെ കുടിയേറുകയാണെന്ന് അവരിൽ പകുതിയും അവകാശപ്പെടുന്നു, ആഗോള റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ് സ്ഥാപനമായ റോബർട്ട് ഹാഫ് പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ മൂന്നര വർഷത്തിനിടെ യുഎഇയിൽ വിദേശ തൊഴിലാളികളുടെ വൻതോതിലുള്ള പ്രവാഹമാണ് നടക്കുന്നത്. അതോടെ വിവിധ മേഖലകളിൽ രാജ്യം സാക്ഷ്യം വഹിച്ചത് വൻ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയാണ്. ദുബായിലെ ജനസംഖ്യയിൽ തന്നെ ഇത് പ്രതിഫലിച്ചു, 2021 ജനുവരി 1 ന് 3.4 ദശലക്ഷത്തിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 300,000 വർധിച്ച് 2024 ജൂൺ 25 ന് 3.7 ദശലക്ഷമായി ഉയർന്നു, പ്രധാനമായും മേച്ചിൽപ്പുറങ്ങൾ തേടി യുഎഇയിലേക്ക് വരുന്ന ആളുകളാണ് ഇത് നയിക്കുന്നത്.

“നിലവിലെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിൽ വിജയിക്കാൻ കഴിവുള്ള വൈദ​ഗ്ദ്യമുള്ള തൊഴിലാളികളെ കണ്ടെത്താൻ പല സ്ഥാപനങ്ങൾ ഇപ്പോഴും പാടുപെടുകയാണ്. നല്ല കവിവുള്ള തൊഴിലാളികൾക്ക് – പ്രത്യേകിച്ച് യുഎഇ വിപണിയിലെ അനുഭവപരിചയമുള്ളവർക്ക് – ഉയർന്ന ശമ്പളം ആവശ്യപ്പെടാൻ കഴിയും. എന്നാൽ പല ബിസിനസ്സുകളും തങ്ങളുടെ പുതിയ നിയമനങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ അവർ ആരംഭിച്ചിടത്ത് തന്നെ അവസാനിപ്പിക്കാൻ വേണ്ടി വിലകുറഞ്ഞ ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കേണ്ടി വരും. തൊഴിലുടമകൾ അവർക്ക് ആവശ്യമായ വൈദഗ്ധ്യത്തിൻ്റെ പ്രാധാന്യം മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, അല്ലെങ്കിൽ കഴിവുകളുടെ അഭാവം മൂലം അവരുടെ വളർച്ചയെ തടസ്സപ്പെടുത്താൻ അവർക്ക് കഴിയും,” എൽ മെറ്റൂറി പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ തൊഴിലുടമകളിൽ മുക്കാൽ ഭാഗവും (72 ശതമാനം) അടുത്ത ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ പുതിയ നിയമനങ്ങൾ നടത്താൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി റോബർട്ട് ഹാഫിൻ്റെ പഠനം വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ശക്തമായ യുഎഇ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ബിസിനസ്സ് വളർച്ചയെ പിന്തുണയ്‌ക്കുന്നു, പുതിയ ടീം അംഗങ്ങളെ നിയമിക്കാൻ അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്രധാന കാരണമായി പകുതിയും ഇത് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy