യാത്ര പോവുകയാണോ? കുടുംബങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പുമായി അബുദാബി പൊലീസ്

യുഎഇ നീണ്ട വേനൽ അവധിക്ക് തയ്യാറെടുക്കുമ്പോൾ, അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാൻ കുടുംബങ്ങൾ തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്. എന്നാൽ അവധിക്കാലത്ത് നിങ്ങളുടെ വീട് എങ്ങനെ സുരക്ഷിതമാണോ എന്ന് അറിയേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. നിങ്ങൾ അവധിക്കാലം ആഘോഷിക്കാൻ വീട്ടിൽ നിന്ന് പോകുന്നതിന് മുമ്പ് ഗാർഹിക സുരക്ഷാ നടപടികൾ നടപ്പിലാക്കണമെന്ന് അബുദാബി പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

അബുദാബി പൊലീസ് നൽകിയിട്ടുള്ള മുന്നറിയിപ്പുകൾ ഇവയൊക്കെ

  1. ലോക്ക് ഇടുക

വീടിൻ്റെ എല്ലാ വാതിലുകളും ജനലുകളും അകത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഇടങ്ങളെല്ലാം സുരക്ഷിതമായി അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. നുഴഞ്ഞുകയറ്റക്കാർക്കെതിരെയുള്ള നിങ്ങളുടെ ആദ്യ പ്രതിരോധ നിരയാണിത്.

  1. ഇനി കുറച്ച് ടെക്ക് സംവിധാനം ഉപയോ​ഗിക്കാം

നിരീക്ഷണ ക്യാമറകൾ സ്ഥാപിക്കാം. മോഷ്ടാക്കളെ തിരിച്ചറിയുന്നതിന് മാത്രമല്ല, കിലോമീറ്ററുകൾക്കപ്പുറത്ത് നിന്ന് പോലും സംശയാസ്പദമായ എന്തെങ്കിലും പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ നടക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ അതും അറിയാൻ സാധിക്കും. സ്മാർട്ട് ഹോം സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോ​ഗിക്കുക. തത്സമയ അലേർട്ടുകളും റിമോട്ട് മോണിറ്ററിംഗ് കഴിവുകളുമുള്ള അലാറം സിസ്റ്റങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് മനസ്സമാധാനം നൽകും.

  1. വിലപിടിപ്പുള്ള വസ്തുക്കൾ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കുക!

നിങ്ങളുടെ പണവും ആഭരണങ്ങളും പ്രധാനപ്പെട്ട രേഖകളും സുരക്ഷിതമായ സ്ഥലങ്ങളിൽ സൂക്ഷിക്കുക. ബാങ്ക് ലോക്കറുകളോ നന്നായി സുരക്ഷിതമായ ഹോം സേഫുകളോ ആണ് മികച്ച സ്ഥലം.

  1. നിങ്ങളുടെ അയൽക്കാരോട് പറയുക

നിങ്ങളുടെ യാത്രാ പദ്ധതികളെക്കുറിച്ച് അയൽക്കാരോട് പറയുക, അതുവഴി അവർക്ക് നിങ്ങളുടെ വസ്തുവകകൾ ശ്രദ്ധിക്കാൻ സാധിക്കും.

  1. നിങ്ങളുടെ കാറിനെക്കുറിച്ച് മറക്കരുത്

നിങ്ങളുടെ വാഹനം ഒരു നിയുക്ത സ്ഥലത്ത് പാർക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും കർശനമായി പൂട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഉറപ്പാക്കുക. ഇത് മോഷണം തടയാനും നിങ്ങളുടെ വാഹനത്തെ തീപിടുത്തത്തിൽ നിന്ന് സുരക്ഷിതക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

  1. സുരക്ഷാ പരിശോധനകൾ

തീയെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ വീടിൻ്റെ ഇലക്ട്രിക്കൽ, ഗ്യാസ് സംവിധാനങ്ങളുടെ പതിവ് അറ്റകുറ്റപ്പണികൾ നിർണായകമാണ്. ആനുകാലിക പരിശോധനകൾക്ക് തീപിടുത്തം തടയാനും നിങ്ങളുടെ അവധിക്കാലം ആസ്വദിക്കുമ്പോൾ എല്ലാം സുഗമമായി നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനും കഴിയും.

  1. സോഷ്യൽ മീഡിയ

നിങ്ങളുടെ യാത്രാ വിവരങ്ങളും ഫോട്ടോകളും ഓൺലൈനിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിനെതിരെ യുഎഇ അധികൃതർ ഉപദേശിക്കുന്നു. ചിത്രങ്ങൾ ഷെയർ ചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളുടെ വീടിനെ കള്ളന്മാരുടെ ലക്ഷ്യമാക്കി മാറ്റും. നിങ്ങളുടെ ബോർഡിംഗ് പാസുകളുടെ ചിത്രങ്ങൾ പോസ്‌റ്റ് ചെയ്യുന്നതിനെതിരെയും പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ആ ബാർകോഡുകളും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളും മോഷ്‌ടാക്കൾക്ക് ഒരു മികച്ച അവസരമായി മാറാം.

  1. സഹായം ചോദിക്കുക

കൂടുതൽ സുരക്ഷക്ക് പൊലീസിൻ്റെ സൗജന്യ പ്രതിരോധ സേവനം പരിശോധിക്കുക. താമസക്കാർ അകലെയായിരിക്കുമ്പോൾ വീടുകൾ നിരീക്ഷിക്കാൻ അവർ അയൽപക്ക പെട്രോളിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങളുടെ പ്രോപ്പർട്ടി സുരക്ഷിതവും സുരക്ഷിതവുമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനുള്ള ഒരു മികച്ച മാർഗമാണിത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy