വിമാനയാത്രയിൽ പവർ ബാങ്ക് കയ്യിൽ കരുതാമോ? അറിയാം അനുവാദനീയമായ വസ്തുക്കൾ

കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ് അബുദാബിയിൽ നിന്ന് കോഴിക്കോട്ടേക്ക് തിരിച്ച എയർ അറേബ്യ വിമാനത്തിൽ വച്ച് യാത്രക്കാര​ന്റെ പവർ ബാങ്ക് പൊട്ടിത്തെറിച്ചിരുന്നു. ഇത് യാത്രക്കാരെ പരിഭ്രാന്തിയിലാക്കിയിരുന്നു. ക്യാബിൻ ക്രൂ ജീവനക്കാർ തീയണച്ചു.

ഫ്ലൈറ്റിൽ അനുവദനീയമല്ലാത്ത വസ്തുക്കൾ

ദ്രാവകങ്ങൾ, എയറോസോൾ, ജെൽ എന്നിവ നിരോധിക്കാത്ത പക്ഷം:അവ 100ml (3.4 oz.)-ൽ കൂടാത്ത പാത്രങ്ങളിലാണ്;ഈ കണ്ടെയ്‌നറുകൾ പരമാവധി 1 ലിറ്റർ ശേഷിയുള്ള ഒരു സീൽ ചെയ്ത, സുതാര്യമായ, പുനഃസ്ഥാപിക്കാവുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗിലാണ് (ഒരു യാത്രക്കാരന് ഒരു പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗ് മാത്രം);യാത്രാവേളയിൽ അവ പ്രകടമായി ആവശ്യമാണ് (അവശ്യ മരുന്നുകൾ, ശിശു ഭക്ഷണം മുതലായവ).

ഇടിക്കുന്നതിനും ഗുരുതരമായ ശരീരത്തിന് ഹാനി വരുത്തുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന അല്ലെങ്കിൽ വിമാനത്തിൻ്റെ സുരക്ഷയെ ഭീഷണിപ്പെടുത്താൻ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന മൂർച്ചയുള്ള വസ്തുക്കൾ: ബേസ്ബോൾ, സോഫ്റ്റ്ബോൾ, ക്രിക്കറ്റ് ബാറ്റുകൾമരത്തണ്ടുകൾ, സൂചകങ്ങൾ, ബ്ലഡ്ജിയോണുകൾ, ട്രഞ്ചിയണുകൾ എന്നിങ്ങനെയുള്ള ക്ലബ്ബുകളും വടികളുംആയോധന-കല ഇനങ്ങൾ

ഗുരുതരമായ പരിക്കിന് കാരണമാകുന്ന, മൂർച്ചയുള്ളതോ കൂർത്തതോ ആയ വസ്തുക്കൾ: ഐസ് പിക്കുകളും ഐസ് ആക്‌സുകളും,റേസർ ബ്ലേഡുകൾ , ബോക്സ് കട്ടറുകൾ6 സെൻ്റിമീറ്ററിൽ കൂടുതൽ നീളമുള്ള ബ്ലേഡുകളുള്ള കത്തികൾ6 സെൻ്റിമീറ്ററിൽ കൂടുതൽ നീളമുള്ള ബ്ലേഡുകളുള്ള കത്രിക, ഹിംഗിൽ നിന്ന് അളക്കുന്നുമൂർച്ചയുള്ള പോയിൻ്റുകളോ അരികുകളോ ഉള്ള ആയോധനകലകളും സ്വയം പ്രതിരോധ ഇനങ്ങളും, ,സ്വാർഡുകളും സേബറുകളും, ക്രോബാറുകൾകോർഡ്‌ലെസ് പോർട്ടബിൾ പവർ ഡ്രില്ലുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഡ്രില്ലുകൾ, ഡ്രിൽ ബിറ്റുകൾ, ഡ്രിൽ ചക്കുകൾ6 സെൻ്റിമീറ്ററിൽ കൂടുതൽ നീളമുള്ള ബ്ലേഡുകളോ ഷാഫ്റ്റുകളോ ഉള്ള ഉപകരണങ്ങൾ, കോർഡ്‌ലെസ് പോർട്ടബിൾ പവർ സോകൾ പോലുള്ള ആയുധങ്ങളായി ഉപയോഗിക്കാംകോർഡ്‌ലെസ് പോർട്ടബിൾ പവർ സോകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള സോകൾസോൾഡറിംഗ് ടോർച്ചുകൾനെയിൽ തോക്കുകളും പ്രധാന തോക്കുകളും

തോക്കുകളും മറ്റ് ആയുധങ്ങളും അല്ലെങ്കിൽ ഗുരുതരമായ ദോഷം വരുത്തുന്ന പ്രൊജക്‌ടൈലുകൾ ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്യാൻ കഴിവുള്ള ഉപകരണങ്ങൾ, അതുപോലെ അപകടകരമെന്ന് തോന്നുന്ന ഇനങ്ങൾ:
പിസ്റ്റളുകൾ, റിവോൾവറുകൾ, തോക്കുകൾ, വേട്ടയാടുന്ന റൈഫിളുകൾ, കളിത്തോക്കുകൾ, പകർപ്പ് തോക്കുകൾ, യഥാർത്ഥ ആയുധങ്ങളോട് സാമ്യമുള്ള അനുകരണ തോക്കുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ എല്ലാത്തരം തോക്കുകളും,പിസ്റ്റളുകൾ, പെല്ലറ്റ് തോക്കുകൾ, ഷോട്ട്ഗൺ, ബിബി തോക്കുകൾ തുടങ്ങിയ ടെലിസ്കോപ്പിക് കാഴ്ചകൾ, എയർ ഗൺ അല്ലെങ്കിൽ CO2 തോക്കുകൾ ഒഴികെയുള്ള തോക്കുകളുടെയും തോക്കുകളുടെയും ഭാഗങ്ങൾ,അലാറം പിസ്റ്റളുകളും സ്റ്റാർട്ടർ പിസ്റ്റളുകളും,വില്ലുകൾ, കുറുവടികൾ, അമ്പുകൾ ,ഹാർപൂണുകളും കുന്തം തോക്കുകളും.

പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ :അനസ്തേഷ്യ, സ്തംഭനം അല്ലെങ്കിൽ നിശ്ചലമാക്കാൻ പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഉപകരണങ്ങൾ.

സ്ഫോടകവസ്തുക്കൾ, തീപിടിക്കുന്ന പദാർത്ഥങ്ങൾ, ഗുരുതരമായ ശരീരത്തിന് ദോഷം വരുത്തുന്ന അല്ലെങ്കിൽ വിമാനത്തിൻ്റെ സുരക്ഷയ്ക്ക് ഭീഷണിയായേക്കാവുന്ന ഉപകരണങ്ങൾ. പരിക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്നതോ സുരക്ഷിതത്വത്തിന് ഭീഷണി ഉയർത്തുന്നതോ ആയ എന്തും അതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു

ചെക്ക് ചെയ്ത ബാഗേജിൽ ഇനിപ്പറയുന്ന ഇനങ്ങൾ കൊണ്ടുപോകുന്നതിൽ നിന്നും യാത്രക്കാർക്ക് വിലക്കുണ്ട്: വെടിമരുന്ന്ഡിറ്റണേറ്റർ ട്യൂബുകൾഡിറ്റണേറ്ററുകളും ഫ്യൂസുകളുംമൈനുകൾ, ഗ്രനേഡുകൾ, മറ്റ് സൈനിക സ്ഫോടകവസ്തുക്കൾപടക്കങ്ങളും മറ്റ് പൈറോ ടെക്നിക്കൽ വസ്തുക്കളുംപുക കാനിസ്റ്ററുകളും പുക വെടിയുണ്ടകളുംഡൈനാമിറ്റ്, വെടിമരുന്ന്, പ്ലാസ്റ്റിക് സ്ഫോടകവസ്തുക്കൾമറ്റ് ഒബ്‌ജക്‌റ്റുകൾക്കും എപ്പോൾ സുരക്ഷയ്ക്കും നിങ്ങൾക്ക് ബോർഡിംഗ് ഹാളിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം നിഷേധിക്കാനാകും.ഈ ലിസ്റ്റിൽ ഇല്ലെങ്കിലും സുരക്ഷയെ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു സാധനം കൈവശം വച്ചിരിക്കുന്ന ആർക്കും വിമാനത്താവളത്തിൻ്റെ സുരക്ഷാ നിയന്ത്രിത മേഖലകളിലേക്കും കൂടാതെ/അല്ലെങ്കിൽ വിമാനത്തിൻ്റെ പാസഞ്ചർ ക്യാബിനിലേക്കും പ്രവേശനം സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ നിരസിച്ചേക്കാം. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy