യുഎഇ വെർച്വൽ വർക്ക് വിസയ്ക്ക് ഇങ്ങനെ അപേക്ഷിക്കാം

നിങ്ങൾക്ക് ജോലി സ്ഥലത്ത് ദിവസവും പോകേണ്ടതുണ്ടോ? അതോ എവിടെയിരുന്നും ജോലി ചെയ്യാമോ? വിദൂരത്തിരുന്നും ജോലി ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്നയാളാണെങ്കിൽ അത്തരത്തിലുള്ളവർക്ക് വിസ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ് യുഎഇ. ​ഗൾഫ് രാജ്യമായ യുഎഇയിൽ ജീവിക്കാനും ഇവിടെ നിന്ന് വിദൂര ജോലി ചെയ്യാനും ആ​ഗ്രഹിക്കുന്നവർക്കായി വെർച്വൽ വർക്ക് വിസയാണ് യുഎഇ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. അന്താരാഷ്ട്ര ജീവനക്കാർക്ക് ഈ വിസയ്ക്കായി അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷിക്കുന്നവർക്ക് ഒരു വർഷത്തെ റെസിഡൻസി പെർമിറ്റ് ലഭിക്കും. അത് വീണ്ടും പുതുക്കാവുന്നതുമാണ്. ഇമിഗ്രേഷൻ അതോറിറ്റിയായ ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡൻ്റിറ്റി, സിറ്റിസൺഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് പോർട്ട് സെക്യൂരിറ്റി (ഐസിപി) വഴി വെർച്വൽ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

യുഎഇ വെർച്വൽ വർക്ക് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന്, ആവശ്യമായവ:

 • യുഎഇക്ക് പുറത്തുള്ള തൊഴിൽ തെളിവ്.
 • നിക്ഷേപം അല്ലെങ്കിൽ 3,500 യുഎസ് ഡോളറിൽ (ദിർഹം12,855.53) കുറയാത്ത പ്രതിമാസ വരുമാനം അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് കറൻസികളിൽ അതിന് തുല്യമായ തുക തെളിയിക്കുന്ന കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തെ ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്‌മെൻ്റ്.

ആവശ്യമുള്ള രേഖകൾ:

 • സാധുവായ പാസ്‌പോർട്ട് കോപ്പി (കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസമെങ്കിലും)
 • പാസ്‌പോർട്ട് ഫോട്ടോ
 • ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസിൻ്റെ ഒരു പകർപ്പ് – അപേക്ഷകൻ യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇൻഷുറൻസ് ദാതാവിൽ നിന്ന് സാധുതയുള്ള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പോളിസി അറ്റാച്ചുചെയ്യണം
 • യുഎഇക്ക് പുറത്തുള്ള വെർച്വൽ ജോലിയുടെ തെളിവ്
 • 3,500 യുഎസ് ഡോളറിൻ്റെ ശമ്പള സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ വിദേശ കറൻസിയിൽ അതിന് തുല്യമായത്
 • സ്വന്തം രാജ്യത്ത് നിന്ന് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ പോലീസ് ക്ലിയറൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (ഓപ്ഷണൽ)

വെർച്വൽ വർക്ക് വിസയ്ക്ക് എങ്ങനെയാണ് അപേക്ഷിക്കേണ്ടത്?
നിങ്ങൾ ഈ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾക്ക് യുഎഇയിൽ പ്രവേശിക്കാനും 60 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ റെസിഡൻസി നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കാനും അനുവദിക്കുന്ന ഒരു എൻട്രി പെർമിറ്റ് ലഭിക്കുമെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. ഇതിൽ മെഡിക്കൽ ഫിറ്റ്‌നസ് ടെക്‌സ്‌റ്റ്, ബയോമെട്രിക്‌സ്, എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡി ഇഷ്യു എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

 1. ഓൺലൈൻ സേവനങ്ങൾക്കായുള്ള ഔദ്യോഗിക ICP പ്ലാറ്റ്‌ഫോം സന്ദർശിക്കുക – smartservices.icp.gov.ae, ‘പൊതു സേവനങ്ങൾ’ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. തുടർന്ന്, ‘വെർച്വൽ വർക്ക്’ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് ‘വെർച്വൽ വർക്ക് വർക്കർ – ഇഷ്യൂ ന്യൂ വിസ’ വിഭാഗം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ‘സേവനം ആരംഭിക്കുക’ ബട്ടൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
 2. തുടർന്ന് അപേക്ഷാ ഫോമിലെ താഴെ പറയുന്ന വിശദാംശങ്ങൾ പൂരിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്:
 • അപേക്ഷകൻ്റെ വിവരങ്ങൾ: ഈ വിഭാഗത്തിൽ, ഇംഗ്ലീഷിലും അറബിയിലും നിങ്ങളുടെ മുഴുവൻ പേര് നൽകണം. നിങ്ങളുടെ പേര് ഇംഗ്ലീഷിൽ നൽകിയാൽ, അത് യാന്ത്രികമായി അറബിയിൽ സിസ്റ്റം പൂരിപ്പിക്കും. നിങ്ങളുടെ ഇമെയിൽ വിലാസവും ഫോൺ നമ്പറും നൽകണം.
 • വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ: നിങ്ങളുടെ ദേശീയത, ജനനത്തീയതി, ജനനസ്ഥലം, മതം, വൈവാഹിക നില എന്നിവ നൽകുക. ഈ വിഭാഗത്തിന് കീഴിൽ നിങ്ങളുടെ യോഗ്യത, കമ്പനിയുടെ പേര്, തൊഴിൽ, പ്രതിമാസ വരുമാനം എന്നിവയും നൽകണം.
 • തിരിച്ചറിയൽ വിവരങ്ങൾ: നിങ്ങളുടെ യുഐഡി നമ്പർ, വിസ ഫയൽ നമ്പർ, ഐഡൻ്റിറ്റി നമ്പർ എന്നിവ നൽകുക – ഇത് ഓപ്ഷണൽ ആണ്.
 • പാസ്‌പോർട്ട് വിവരങ്ങൾ: പാസ്‌പോർട്ട് നൽകിയ രാജ്യം, ഇഷ്യൂ ചെയ്ത തീയതി, കാലഹരണപ്പെടൽ എന്നിവ പോലുള്ള നിങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ട് വിശദാംശങ്ങൾ നൽകുക.
 • മതം, വിശ്വാസം, വൈവാഹിക നില, യോഗ്യത എന്നിവ പോലുള്ള മറ്റ് വ്യക്തിഗത വിശദാംശങ്ങൾ നൽകുക. നിങ്ങളുടെ അമ്മയുടെ മുഴുവൻ പേരും നൽകുകയും നിങ്ങളുടെ ഇമെയിൽ വിലാസം നൽകുകയും വേണം.
 • യുഎഇക്കുള്ളിലെ വിലാസം നൽകുക: എമിറേറ്റ്, നഗരം, പ്രദേശം, വിശദമായ വിലാസം, കെട്ടിടം അല്ലെങ്കിൽ ഹോട്ടൽ എന്നിവ നൽകുക, താമസ ടെലിഫോൺ നമ്പറും നിങ്ങളുടെ മൊബൈൽ നമ്പറും പോലുള്ള ബന്ധപ്പെടാനുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ. അടുത്തതായി, യുഎഇക്ക് പുറത്തുള്ള നിങ്ങളുടെ വിലാസ വിശദാംശങ്ങൾ നൽകുക.
 1. ക്യാപ്‌ച ബോക്‌സിൽ ടിക്ക് ചെയ്‌ത് ‘അടുത്തത്’ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
 2. വിസ അപേക്ഷയ്ക്ക് ആവശ്യമായ രേഖകൾ അപ്ലോഡ് ചെയ്യുക.
 3. നിങ്ങളുടെ ഡെബിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വഴി ഓൺലൈനായി അപേക്ഷാ ഫീസ് അടയ്ക്കുക.

അപേക്ഷ സമർപ്പിച്ചതിന് ശേഷം, നിങ്ങളുടെ അപേക്ഷയുടെ പുരോഗതിയും റഫറൻസ് നമ്പറും അടങ്ങിയ ഒരു സ്ഥിരീകരണ ഇമെയിൽ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. അപേക്ഷ ഐസിപി അംഗീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾക്ക് പിഡിഎഫ് ഫയലിൻ്റെ രൂപത്തിൽ വെർച്വൽ വർക്ക് വിസയുടെ ഇലക്ട്രോണിക് പതിപ്പ് ലഭിക്കും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy