യുഎഇയിൽ നിന്ന് ഈ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് വിസ ഇല്ലാതെ യാത്ര നടത്താം

യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് ഈ ബലിപെരുന്നാൾ അവധി ദിനങ്ങളിലോ വേനലവധിക്കാലത്തോ നിന്ന് വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് വിസ ഇല്ലാതെ യാത്ര നടത്താം. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

 1. അസർബൈജാൻ

അസർബൈജാനും ജോർജിയയും യുഎഇ നിവാസികളുടെ പെട്ടെന്നുള്ള വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളായി വളരെ പ്രചാരം നേടിയ സ്ഥലങ്ങളാണ്. യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള എയർലൈനുകൾ ഈ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് നിരവധി പാക്കേജുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. അസർബൈജാനിലേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്ക് രണ്ട് ഓപ്ഷനുകളുണ്ട് ആദ്യം, നിങ്ങൾ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് ഓൺലൈനായി ഒരു ഇവിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടാമതായി, നിങ്ങൾ അവിടെ ഇറങ്ങുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ടിൽ സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്ത വിസ ഓൺ അറൈവൽ നേടാൻ സാധിക്കും. ഈ രണ്ട് വിസ ഓപ്‌ഷനുകൾക്കും ഏകദേശം 140 ദിർഹം ചിലവാകും.

“നിങ്ങൾ വിസ ഓൺ അറൈവൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുകയാണെങ്കിൽ, വിസ ഓൺ അറൈവൽ ലഭിക്കുന്നതിന് എയർപോർട്ടിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള സ്മാർട്ട് മെഷീനുകളിൽ നിങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ട് സ്കാൻ ചെയ്യുകയും നിങ്ങളുടെ യാത്രാ വിശദാംശങ്ങൾ നൽകുകയും വേണം. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഇവിസ ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് നേരിട്ട് ഇമിഗ്രേഷൻ കൗണ്ടറിലേക്ക് പോകാം, ” ചിന്നാർ ട്രാവൽസിലെ ട്രാവൽ കൺസൾട്ട​ന്റായ ബഷീർ പറയുന്നു. നിങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ട് കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസമെങ്കിലും സാധുതയുള്ളതായിരിക്കണം- നിങ്ങളുടെ യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസയ്ക്ക് കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് മാസമെങ്കിലും സാധുത ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഇവിസയിലോ വിസയിലോ നിങ്ങൾക്ക് 30 ദിവസം വരെ രാജ്യത്ത് തങ്ങാവുന്നതാണ്.

 1. ജോർജിയ

ജോർജിയ ഓൺ അറൈവൽ വിസ മാത്രമേ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുള്ളൂ, അത് 30 ദിവസത്തേക്ക് സാധുതയുള്ളതാണ്. നിങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ട് കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസമെങ്കിലും സാധുതയുള്ളതായിരിക്കണം. നിങ്ങളുടെ യുഎഇ റസിഡൻസ് വിസയ്ക്ക് കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് മാസമെങ്കിലും സാധുത ഉണ്ടായിരിക്കണം. യുഎഇ നിവാസികൾ അവരുടെ താമസം, യാത്ര, ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് വിശദാംശങ്ങൾ എന്നിവ നൽകേണ്ടി വരുമെന്നും അവർ താമസിക്കുന്ന കാലയളവിന് മതിയായ ഫണ്ടുണ്ടെന്ന് തെളിയിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുമെന്നും ബഷീർ പറയുന്നു. യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു എയർലൈനിൽ നിങ്ങൾ ഒരു ഫ്ലൈറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, യാത്രാ ഇൻഷുറൻസ് തുക പരിരക്ഷിക്കുകയും മൊത്തത്തിലുള്ള ചെലവിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. ഒരു വിസ ഓൺ അറൈവൽ നിങ്ങളെ 30 ദിവസം വരെ രാജ്യത്ത് തങ്ങാൻ അനുവദിക്കുന്നതാണ്. സാധാരണയായി താമസിക്കുന്ന കാലയളവിലേക്ക് ഒരു ഹോട്ടൽ ബുക്കിംഗ് ഉണ്ടെങ്കിൽ മതിയാകും, എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ താമസ കാലയളവിന് മതിയായ ഫണ്ടുണ്ടെന്ന് തെളിയിക്കാൻ ഇമിഗ്രേഷൻ അധികാരികൾ ആവശ്യപ്പെടുന്ന സാഹചര്യങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം,” ബഷീർ പറഞ്ഞു. ബഷീർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ആവശ്യമായ തെളിവ് നൽകേണ്ടതുണ്ട്, അത് സമീപകാല ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്‌മെൻ്റോ ക്രെഡിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഡെബിറ്റ് കാർഡിൻ്റെ കൈവശമോ ആകാം.

 1. മാലിദ്വീപ്

ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിലെ 1,192 ദ്വീപുകളുള്ള ഒരു രാഷ്ട്രമായ മാലിദ്വീപ് അതിൻ്റെ സവിശേഷമായ ഭൂമിശാസ്ത്രവും സമുദ്രജീവിതവും കൊണ്ട് സന്ദർശകരെ ആകർഷിക്കുന്നു. ആകാശനീല വെള്ളവും ശുദ്ധമായ വെള്ള ബീച്ചുകളും വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് ആസ്വദിക്കാം. മാലിദ്വീപ് ഇമിഗ്രേഷൻ അതോറിറ്റിയുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് – immigration.gov.mv പ്രകാരം, മാലിദ്വീപിലേക്ക് എത്തിച്ചേരുമ്പോൾ എല്ലാ രാജ്യക്കാർക്കും ഒരു ടൂറിസ്റ്റ് വിസ അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു. “അതുപോലെ, ഒരു ടൂറിസ്റ്റായി മാലിദ്വീപിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന ഒരു വിദേശിക്ക് വിസയ്ക്ക് മുൻകൂർ അനുമതി ആവശ്യമില്ല,” വെബ്‌സൈറ്റ് കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, മാലിദ്വീപ് ഇമിഗ്രേഷൻ അനുസരിച്ച് നിങ്ങൾ ഇനിപ്പറയുന്ന അടിസ്ഥാന എൻട്രി ആവശ്യകതകൾ പാലിക്കണം:
കുറഞ്ഞത് ഒരു മാസത്തെ സാധുതയുള്ള ഒരു മെഷീൻ റീഡബിൾ പാസ്‌പോർട്ട് അല്ലെങ്കിൽ യാത്രാ രേഖ, റിട്ടേൺ ടിക്കറ്റുകൾ, സ്ഥിരീകരിച്ച ഹോട്ടൽ ബുക്കിംഗ് വിശദാംശങ്ങൾ, നിങ്ങൾക്ക് മതിയായ പണമുണ്ടെന്നതിൻ്റെ തെളിവ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഒരു സമ്പൂർണ്ണ യാത്രാ പദ്ധതി. മാലിദ്വീപിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ ഓഫീസർമാർ ഈ വിശദാംശങ്ങൾ നൽകേണ്ടതായി വന്നേക്കാം. കൂടാതെ ഫ്ലൈറ്റ് സമയത്തിൻ്റെ 96 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ, മാലിദ്വീപിലേക്ക് വരുമ്പോഴും പുറപ്പെടുമ്പോഴും നിങ്ങൾ ഒരു ‘ട്രാവലർ ഡിക്ലറേഷൻ’ ഫോം സമർപ്പിക്കണം. മാലിദ്വീപ് ഇമിഗ്രേഷൻ ഓൺലൈൻ പോർട്ടൽ വഴി നിങ്ങൾക്ക് ഫോം പൂരിപ്പിക്കാം – https://imuga.immigration.gov.mv/
നിങ്ങളുടെ യാത്രയ്ക്ക് ശേഷം നിങ്ങൾ യുഎഇയിലേക്ക് മടങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ടും യുഎഇ റെസിഡൻസ് വിസ കോപ്പിയും നൽകാം. പാസ്‌പോർട്ടും താമസ വിസയും കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസമെങ്കിലും സാധുതയുള്ളതായിരിക്കണം. വിസ ഓൺ അറൈവൽ നിങ്ങളെ 30 ദിവസം വരെ രാജ്യത്ത് തങ്ങാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

 1. സീഷെൽസ്

ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിലെ 115 ദ്വീപുകളുടെ ഒരു ദ്വീപസമൂഹമായ സീഷെൽസിൽ നിരവധി ബീച്ചുകളും പവിഴപ്പുറ്റുകളും പ്രകൃതി സംരക്ഷണ കേന്ദ്രങ്ങളും ഭീമൻ ആൽഡബ്ര ആമകൾ പോലുള്ള അപൂർവ മൃഗങ്ങളും ഉണ്ട്. സീഷെൽസിലെ ഫോറിൻ അഫയേഴ്‌സ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് പ്രകാരം എല്ലാ രാജ്യക്കാർക്കും വിസയില്ലാതെ രാജ്യത്തേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാം.”സീഷെൽസിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് വിസ ആവശ്യമില്ലെങ്കിലും, സന്ദർശകർക്ക് പ്രവേശനം നേടുന്നതിന് സാധുവായ പാസ്‌പോർട്ടോ സീഷെൽസ് സർക്കാർ അംഗീകരിച്ച മറ്റ് യാത്രാ രേഖകളോ അവരുടെ കൈവശം ഉണ്ടായിരിക്കണം,” സീഷെൽസിലെ വിദേശകാര്യ വകുപ്പിൻ്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റ് പറയുന്നു. വിസ ഓൺ അറൈവൽ നിങ്ങളെ 30 ദിവസം വരെ രാജ്യത്ത് തങ്ങാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

ഇനിപ്പറയുന്ന മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് എത്തിച്ചേരുമ്പോൾ ഒരു എൻട്രി പെർമിറ്റ് നൽകും:

 • നിങ്ങൾ ഉത്ഭവിക്കുന്ന രാജ്യത്തേക്കോ താമസസ്ഥലത്തേക്കോ മടങ്ങിയെത്തുന്നതുവരെ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന കാലയളവിലേക്ക് പാസ്‌പോർട്ടിന് സാധുതയുണ്ട്. • സന്ദർശന സമയത്തേക്കുള്ള സാധുവായ റിട്ടേൺ ടിക്കറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ തുടർന്നുള്ള യാത്രയ്ക്കുള്ള ടിക്കറ്റ്. • സ്ഥിരീകരിക്കപ്പെട്ട താമസം. • കാലാവധിക്ക് മതിയായ ഫണ്ട് താമസത്തിൻ്റെ, കുറഞ്ഞത് 150 യുഎസ് ഡോളറോ (ദിർഹം 550) അല്ലെങ്കിൽ പ്രതിദിനം വിദേശ കറൻസിയിൽ തത്തുല്യമോ ആണ്.

5. ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാൻ

  എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലെയും യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് പ്രീ-എൻട്രി വിസയില്ലാതെ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയുന്ന മറ്റൊരു ലക്ഷ്യസ്ഥാനം ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാനാണ്. യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള എയർലൈനുകൾ ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാനിലെ മൂന്ന് പ്രധാന നഗരങ്ങളായ താഷ്‌കൻ്റ്, സമർഖണ്ഡ്, നമാംഗൻ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് നേരിട്ടുള്ള ഫ്ലൈറ്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാനിലേക്ക് വിസയില്ലാതെ പ്രവേശിക്കുന്നതിന്, കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് മാസത്തെ സാധുതയുള്ള ഒരു എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി, കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസത്തെ സാധുതയുള്ള ഒരു പാസ്പോർട്ട് വേണം. വിസരഹിതമായി ഉസ്ബെക്കിസ്ഥാനിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാം. പാസ്‌പോർട്ട് നിയന്ത്രണത്തിന് നിങ്ങൾ രേഖകൾ നൽകിക്കഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾക്ക് 30 ദിവസത്തെ വിസ രഹിത പ്രവേശനം അനുവദിക്കും. നിങ്ങൾക്ക് വിമാനത്താവളത്തിലെ വിസ ഓൺ അറൈവൽ ക്യൂ ഒഴിവാക്കണമെങ്കിൽ, രാജ്യത്തിൻ്റെ ഔദ്യോഗിക ഓൺലൈൻ വിസ പോർട്ടൽ – e-visa.gov.uz വഴി ഇവിസ അഡ്വാൻസായി അപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യാം. ഇ വിസയ്ക്കുള്ള ചെലവ് 20 യുഎസ് ഡോളറാണ് (ദിർഹം 73.45), അംഗീകാര പ്രക്രിയയ്ക്ക് രണ്ട് പ്രവൃത്തി ദിവസങ്ങൾ എടുത്തേക്കാം. നിങ്ങളുടെ അപേക്ഷ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടാൽ, നിങ്ങളുടെ ഇവിസ നിങ്ങളുടെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഇമെയിൽ വിലാസത്തിൽ PDF ഫോർമാറ്റിൽ ലഭിക്കും.

  Related Posts

  Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  © 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy