യുഎഇയുടെ പ്രതി​ച്ഛായ മാറ്റുന്ന 10 പദ്ധതികൾ

വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ ഇഷ്ടകേന്ദ്രമാണ് യുഎഇ. ദുബായ് ന​ഗരത്തി​ന്റെ പ്രതിച്ഛായ തന്നെ മാറ്റിയ നിരവധി പദ്ധതികളാണിവിടെ കാണാൻ കഴിയുന്നത്. ഇവിടുത്തെ എമിറേറ്റുകളിലെ വികസനം ഇനിയും അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. ഫ്ലൈയിം​ഗ് ടാക്സി മുതൽ ഫ്ലോട്ടിം​ഗ് കമ്മ്യൂണിറ്റി വരെയുള്ള മനുഷ്യനെ അമ്പരപ്പിക്കുന്ന നിരവധി പദ്ധതികളാണ് യുഎഇയെ കാത്തിരിക്കുന്നത്. ദുബായുടെ മുഖച്ഛായ മാറ്റാൻ ഒരുങ്ങുന്ന വിവിധ പ്രോജക്ടുകളിവയാണ്, യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

  1. അൽ മക്തൂം വിമാനത്താവളം

നഗരത്തിൻ്റെ ‘ദൂരെയുള്ള വിമാനത്താവളം’ എന്ന് അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന അൽമക്തൂം വിമാനത്താവളം താമസിയാതെ ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലുപ്പമേറിയതാകും. ഒരുപക്ഷേ ഏറ്റവും വികസിത യാത്രാ കേന്ദ്രവും ഇനി ഇതായിരിക്കും. ദുബായ് ഇ​ന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടി​ന്റെ അഞ്ചിരട്ടി വലുപ്പമായിരിക്കും ഉണ്ടാവുക. മോണോ റെയിലും മിനി ഫോറസ്റ്റും ഉള്ള ‘നഗരത്തിനുള്ളിലെ നഗരം’ ആയിരിക്കും. കൂടാതെ ചെക്ക്-ഇന്നുകൾക്കും ഇമിഗ്രേഷനും ക്യൂകൾ ഉണ്ടാകില്ല. 10 വർഷത്തിനുള്ളിൽ, എല്ലാ ദുബായ് വിമാനങ്ങളും ഈ മെഗാ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിൽ നിന്നായിരിക്കും പ്രവർത്തിപ്പിക്കുക.

  1. ബീച്ച് മേക്ക് ഓവർ

നഗരത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ രണ്ട് ബീച്ചുകൾ – അൽ മംസാർ, ജുമൈറ – 355 മില്യൺ ദിർഹം ചെലവ് വരുന്ന ഒരു പദ്ധതിയിൽ നവീകരിക്കും. അവിടെ ഫ്ലോട്ടിംഗ് കാൽനട പാലവും ഓവർ-വാട്ടർ ഡെക്കുകളും ഉണ്ടാകും. ഭക്ഷണശാലകൾ, ബൈക്കിംഗ് ട്രാക്കുകളും നടപ്പാതകളും നിർമ്മിക്കുകയും അവയ്ക്ക് ചുറ്റും മരങ്ങൾ വച്ചുപിടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും ഏകദേശം 18 മാസത്തിനുള്ളിൽ ഈ പദ്ധതി പൂർത്തിയാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

  1. ദുബായ് റീഫ്സ്

എമിറേറ്റിലെ ജലാശയങ്ങളിൽ “400,000 ക്യുബിക് മീറ്ററിലധികം റീഫ്സ്” ഉള്ള ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമുദ്ര സംരക്ഷണ സംരംഭമാണിത്. ദുബായ് റീഫ്സ് “ഇക്കോടൂറിസത്തിനായുള്ള ഫ്ലോട്ടിംഗ് ലിവിംഗ് ലാബ്” ആയിരിക്കും. റെസിഡൻഷ്യൽ, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, റീട്ടെയിൽ, വിദ്യാഭ്യാസ, ഗവേഷണ സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടും. ദുബായ് കിരീടാവകാശിയും ദുബായ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കൗൺസിൽ ചെയർമാനുമായ ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം ഇവിടെ ഡൈവിംഗ് നടത്തി പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

  1. പാം ജബൽ അലി

മനം കുളിർപ്പിക്കുന്ന വെള്ളച്ചാട്ടങ്ങൾ, പച്ചപ്പ് നിറഞ്ഞ ഇടങ്ങൾ, അതുല്യമായ വാട്ടർഫ്രണ്ട് അനുഭവങ്ങൾ എന്നിവയാൽ, ഈന്തപ്പനയുടെ ആകൃതിയിലുള്ള ഈ കൃത്രിമ ദ്വീപസമൂഹം ദുബായിലേക്ക് ഏകദേശം 110 കിലോമീറ്റർ തീരപ്രദേശം കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നതാണ്. പദ്ധതി പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ ഏകദേശം 35,000 കുടുംബങ്ങൾക്ക് ഈ ആഡംബര ബീച്ചിൽ ജീവിക്കാൻ കഴിയും.

  1. ദുബായ് ക്രീക്ക് ടവറും ‘വാട്ടർ, കളർ ആൻഡ് ഫയർ’ പ്ലാസയും

ബുർജ് ഖലീഫയിൽ നൃത്തം ചെയ്യുന്ന ദുബായ് ഫൗണ്ടൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ, വരാനിരിക്കുന്ന ദുബായ് ക്രീക്ക് ടവറിന് സ്വന്തമായി ഒരു പ്ലാസ തന്നെ ഉണ്ടായിരിക്കും – ‘വെള്ളവും നിറവും തീയും’ സമന്വയിപ്പിക്കുന്ന ഒന്നായിരിക്കും അത്. ദുബായ് ക്രീക്ക് ഹാർബറിൽ ഉയരാൻ പോകുന്ന ഇമാറിൻ്റെ അടുത്ത സൂപ്പർ സ്ട്രക്ചർ ‘സ്ത്രീ ബുർജ് ഖലീഫ’ ആയിരിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. എന്നാൽ ഇത് പുതിയ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ കെട്ടിടമാണോ അല്ലയോ എന്നത് ഇതുവരെ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല.

  1. ദുബായ് മാൾ

ദുബായ് മാളിനായി വിപുലീകരണ പദ്ധതി ഇമാർ ​ഗ്രൂപ്പ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഷോപ്പിംഗ് ഡെസ്റ്റിനേഷനും ടൂറിസ്റ്റ് ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടിനുമായി 1.5 ബില്യൺ ദിർഹം വിപുലീകരണ പദ്ധതിയാണ് ഇമാർ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഏകദേശം 240 പുതിയ ആഡംബര സ്റ്റോറുകൾക്കും ഭക്ഷണ പാനീയ ഔട്ട്ലെറ്റുകൾക്കും ഇടം നൽകും.

  1. പറക്കും കാറുകൾക്കുള്ള ലംബ വിമാനത്താവളങ്ങൾ

യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് 2025-ഓടെ ഫ്ലൈയിംഗ് ടാക്‌സികളും കാറുകളും ഓടിക്കാം. ഈ ഭാവി ഗതാഗത രീതിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി, ലംബ വിമാനത്താവളങ്ങളോ വെർട്ടിപോർട്ടുകളോ നിർമ്മിക്കും. എയർ ടാക്സി ടെർമിനലുകൾ ദുബായ് ഇ​ന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിന് സമീപം ഉയരുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. അറ്റ്ലാൻ്റിസ് ദി പാമിൽ മറ്റൊരു വെർട്ടിപോർട്ടും ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നുണ്ട്, പ്രധാനമായും നാല് സീറ്റുകളുള്ള എയർ ടാക്‌സിയിൽ ദുബായിൽ നിന്ന് അബുദാബിയിലേക്ക് 10 മുതൽ 30 മിനിറ്റിൽ യാത്രക്കാരെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്തിക്കാൻ സാധിക്കും.

  1. ബുർജ് അസീസി, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ രണ്ടാമത്തെ ടവർ

ഷെയ്ഖ് സായിദ് റോഡിൽ, വേൾഡ് ട്രേഡ് സെൻ്ററിനു കുറുകെയാണ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ രണ്ടാമത്തെ ടവർ വരുന്നത്. 2028-ൽ പദ്ധതി പൂർത്തിയാകുമെന്ന് സ്വകാര്യ ഡെവലപ്പർ അസീസി പറഞ്ഞു. ഒരു വെർട്ടിക്കൽ മാൾ, ആഡംബര വസതികൾ, ഒരു ഒബ്സർവേഷൻ ഡെക്ക്, സെവൻ സ്റ്റാർ ഹോട്ടൽ, തുടങ്ങി മറ്റ് ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ടാകും.

  1. അൽ വാസൽ ടവർ

302 മീറ്റർ ഉയരമുള്ള നിർമ്മാണത്തിലിരിക്കുന്ന മറ്റൊരു ടവറും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ കെട്ടിടങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ ചേരും. സുസ്ഥിരതയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതാണ് അൽ വാസൽ ടവറിനെ വേറിട്ടു നിർത്തുന്നത്. അതിൻ്റെ മുൻഭാഗത്ത് സെറാമിക് ഫിനുകളുടെ ഒരു നല്ല ലേസ് ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട് – കളിമണ്ണിൽ നിന്ന് നിർമ്മിച്ചതും അലുമിനിയം കെയ്സിംഗിൽ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ലോ-ടെക് ഗ്ലേസ്ഡ് സെറാമിക് തണുത്ത അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യും. കൂടാതെ കെട്ടിടത്തിൻ്റെ ഉള്ളിലേക്ക് പരോക്ഷമായി പകൽ വെളിച്ചം എത്തിക്കും.

  1. ഗാഫ് വുഡ്സ്, ‘ഫോറസ്റ്റ് ലിവിംഗ് കമ്മ്യൂണിറ്റി’

ഗഫ് വുഡ്‌സ് എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ‘ഫോറസ്റ്റ് ലിവിംഗ് കമ്മ്യൂണിറ്റി’യിലൂടെ ദുബൈയുടെ ഹൃദയം പച്ചയായി മാറുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. 2031 വരെ എട്ട് ഘട്ടങ്ങളിലായാണ് പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കുക. ഗ്ലോബൽ വില്ലേജിന് സമീപമുള്ള ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ സായിദ് ഹൈവേയിൽ നിന്ന് 738,000 ചതുരശ്ര മീറ്റർ സ്ഥലത്ത് വ്യാപിപ്പിക്കുമെന്ന് ഫോറസ്റ്റ് വ്യാപിപ്പിക്കാനാണ് പദ്ധതി. വന ആവാസ വ്യവസ്ഥയിൽ 7,000-ലധികം വീടുകളുമുണ്ടാകും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy