indian prime minister : അബുദാബിയില്‍ തന്നെ കാണാന്‍ പ്രവാസികളെ ക്ഷണിച്ച് ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി - Pravasi Vartha UAE

indian prime minister : അബുദാബിയില്‍ തന്നെ കാണാന്‍ പ്രവാസികളെ ക്ഷണിച്ച് ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി

അബുദാബിയില്‍ തന്നെ കാണാന്‍ പ്രവാസികളെ ക്ഷണിച്ച് ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി. ഇന്ന് മുതല്‍ രണ്ട് ദിവസത്തെ യുഎഇ സന്ദര്‍ശനത്തിനെത്തുന്ന ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി, indian prime minister അബുദാബിയില്‍ നടക്കുന്ന അഹ്ലന്‍ മോദി പരിപാടിയിലേക്ക് ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസി സമൂഹത്തെ അദ്ദേഹം ക്ഷണിച്ചു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA 
”ഞങ്ങളുടെ പ്രവാസികളെയും ലോകവുമായുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ഇടപഴകല്‍ ആഴത്തിലാക്കാനുള്ള അവരുടെ ശ്രമങ്ങളിലും ഞങ്ങള്‍ അഭിമാനിക്കുന്നു. ഇന്ന് വൈകുന്നേരം, #AhlanModi പ്രോഗ്രാമില്‍ UAE യിലെ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസികളെ ഞാന്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു! അവിസ്മരണീയമായ ഈ അവസരത്തില്‍ പങ്കുചേരൂ,’ അബുദാബിയിലേക്ക് പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.
സന്ദര്‍ശന വേളയില്‍ അദ്ദേഹം പ്രസിഡന്റ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാനെ കാണുകയും തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തം കൂടുതല്‍ ആഴത്തിലാക്കാനും വികസിപ്പിക്കാനും ശക്തിപ്പെടുത്താനുമുള്ള വഴികള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യും.
ഇന്ന് വൈകുന്നേരം അബുദാബിയിലെ സായിദ് സ്പോര്‍ട്സ് സിറ്റി സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ നടക്കുന്ന ‘അഹ്ലന്‍ മോദി’ പരിപാടിയില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ആയിരക്കണക്കിന് പ്രവാസികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. മോദിയുടെ പ്രസംഗത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ സമൂഹത്തില്‍ നിന്ന് ‘അതിശക്തമായ പ്രതികരണം’ ലഭിച്ചതിനാലാണ് രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ അവസാനിപ്പിച്ചതെന്ന് ഇവന്റ് സംഘാടകര്‍ പറഞ്ഞു.
”പരിപാടിയിലേക്ക് നമ്മുടെ ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയെ സ്വീകരിക്കാന്‍ സ്റ്റേഡിയം ഒരുങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു. തിങ്കളാഴ്ച രണ്ടായിരത്തിലധികം വളണ്ടിയര്‍മാരാണ് മോക്ക് ഡ്രില്ലിനായി എത്തിയത്. ഞങ്ങള്‍ ഈ ഇവന്റ് ഹോസ്റ്റുചെയ്യാന്‍ തയ്യാറാണ്. പരിപാടിക്ക് വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” അഹ്ലന്‍ മോദി പരിപാടിയില്‍ നിന്ന് ജിതേന്ദ്ര വൈദ്യ പറഞ്ഞു.
ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3.30 മുതല്‍ ആരംഭിക്കുന്ന പരിപാടിയില്‍ നൂറുകണക്കിന് കലാകാരന്മാര്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന സാംസ്‌കാരിക പരിപാടികള്‍, ഘോഷയാത്ര, സംഘഗാനം, നൃത്ത പ്രകടനങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
വൈകിട്ട് ആറ് മണിയോടെ മോദി വേദിയിലെത്തി പ്രസംഗിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ഏഴ് എമിറേറ്റുകളില്‍ നിന്നും പങ്കെടുക്കുന്നവരെ വേദിയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാന്‍ സൗജന്യ വാഹന സൗകര്യം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.
പിന്നീട്, ബുധനാഴ്ച ദുബായില്‍ നടക്കുന്ന ലോക ഗവണ്‍മെന്റ് ഉച്ചകോടി 2024 ല്‍ ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി പങ്കെടുക്കും. തുര്‍ക്കി, ഖത്തര്‍ എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം ഇന്ത്യയും ബഹുമാനപ്പെട്ട അതിഥിയായിരിക്കുന്ന ഉച്ചകോടിയില്‍ മോദി മുഖ്യപ്രഭാഷണം നടത്തും. വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമുമായി അദ്ദേഹം കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും.
ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരം, അബുദാബിയില്‍ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിലെ ആദ്യത്തെ പരമ്പരാഗത ഹിന്ദു മണല്‍ക്കല്ല് ക്ഷേത്രമായ BAPS ഹിന്ദു മന്ദിര്‍ മോദി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *