public safety alert : യുഎഇയിലെ മഴ: നിങ്ങള്‍ക്ക് പൊതു സുരക്ഷാ മുന്നറിയിപ്പ് ലഭിച്ചോ? ഈ സംവിധാനത്തെ കുറിച്ച് നിങ്ങള്‍ അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ - Pravasi Vartha UAE

public safety alert : യുഎഇയിലെ മഴ: നിങ്ങള്‍ക്ക് പൊതു സുരക്ഷാ മുന്നറിയിപ്പ് ലഭിച്ചോ? ഈ സംവിധാനത്തെ കുറിച്ച് നിങ്ങള്‍ അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ

വാരാന്ത്യത്തില്‍, കനത്ത മഴയും ഇടിയും മിന്നലുമാണ് യുഎഇ നിവാസികള്‍ വരവേറ്റത്. യുഎഇ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ (MOI) നിരവധി പൊതു സുരക്ഷാ അലേര്‍ട്ടുകള്‍, public safety alert കാലാവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ജനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുകയും മുന്‍കരുതലുകള്‍ എടുക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
‘അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളിലെ’ ഭീഷണികളെയും അപകടസാധ്യതകളെയും കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നതിനായി നാഷണല്‍ എമര്‍ജന്‍സി ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്മെന്റ് അതോറിറ്റി (എന്‍സിഇഎംഎ) സൃഷ്ടിച്ച ‘നാഷണല്‍ എര്‍ലി വാണിംഗ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ’ ഭാഗമാണ് ഈ അലേര്‍ട്ടുകള്‍.
എന്താണ് ‘ദേശീയ മുന്‍കൂര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് സംവിധാനം’
പൊതു മുന്നറിയിപ്പ് സംവിധാന പദ്ധതി 2017-ല്‍ ആരംഭിച്ചു, ഇത് അടിയന്തരാവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് യുഎഇയിലെ താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. പൊതു സുരക്ഷാ അലേര്‍ട്ടുകള്‍ സാധ്യമായ അപകടങ്ങളെയും ഭീഷണികളെയും കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാന്‍ കഴിയുന്നത്ര ആളുകളിലേക്ക് എത്തിച്ചേരുന്നതിലൂടെ തീവ്ര കാലാവസ്ഥയുടെ ആഘാതം കുറയ്ക്കുന്നു.
മുന്നറിയിപ്പ് അലേര്‍ട്ടുകള്‍ നല്‍കാന്‍ ഏത് അധികാരികള്‍ക്കാണ് അനുമതിയുള്ളത്?
ദേശീയ അടിയന്തര മാനേജ്മെന്റില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന സര്‍ക്കാര്‍ ഏജന്‍സികള്‍ക്ക് മാത്രമേ അലേര്‍ട്ടുകള്‍ അയയ്ക്കാന്‍ അനുവാദമുള്ളൂ. ഇവയാണ് അതൊക്കെ;
NCEMA
ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം (MOI)
അബുദാബി പോലീസ്
ദുബായ് പോലീസ്
ഷാര്‍ജ പോലീസ്
അജ്മാന്‍ പോലീസ്
ഉം അല്‍ ഖുവൈന്‍ പോലീസ്
റാസല്‍ ഖൈമ പോലീസ്
ഫുജൈറ പോലീസ്
ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം (MOHAP)
അലേര്‍ട്ട് എന്താണ് പറയുന്നത്?
ഒരു അടിയന്തര സാഹചര്യം ഉണ്ടാകുമ്പോള്‍, പൊതുജനങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കേണ്ട ആവശ്യമായ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും നടപടികളും സഹിതം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കും. സന്ദേശം മൊബൈല്‍ ഫോണുകളിലേക്ക് അയയ്ക്കുകയും മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ സ്‌ക്രീനില്‍ ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് സന്ദേശം പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
അലേര്‍ട്ടില്‍ ശ്രദ്ധ ആകര്‍ഷിക്കാന്‍ വൈബ്രേഷനും ഉച്ചത്തിലുള്ള മുന്നറിയിപ്പ് ടോണും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അറബിക്, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നീ രണ്ട് ഭാഷകളിലാണ് മുന്നറിയിപ്പ് അയക്കുക.
എങ്ങനെയാണ് സുരക്ഷാ മുന്നറിയിപ്പ് അയക്കുന്നത്?
മുന്നറിയിപ്പ് അലേര്‍ട്ടുകള്‍ നല്‍കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യയെ സെല്ലുലാര്‍ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റ് (CB) എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ഒരു പ്രത്യേക ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ ലൊക്കേഷനിലേക്കാണ് മുന്നറിയിപ്പ് അലേര്‍ട്ട് നല്‍കിയിട്ടുള്ളതെങ്കില്‍, ആ മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ ലൊക്കേഷനില്‍ ആണെങ്കില്‍, ആ പ്രദേശത്തെ എല്ലാ മൊബൈല്‍ ഉപകരണങ്ങളിലേക്കും അലേര്‍ട്ട് കൈമാറും.
യുഎഇയിലെ എല്ലാവര്‍ക്കും ഈ അലേര്‍ട്ടുകള്‍ ലഭിക്കുമോ?
യുഎഇയിലെ താമസക്കാര്‍ക്കും സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും പൊതു മുന്നറിയിപ്പ് അലേര്‍ട്ടുകള്‍ ലഭിക്കും. നിങ്ങളുടെ സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണില്‍ (ആപ്പിളിലും ആന്‍ഡ്രോയിഡിലും) അലേര്‍ട്ട് ഫീച്ചര്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയതിനാല്‍, നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണങ്ങളില്‍ പോയി അറിയിപ്പുകള്‍ അനുവദിക്കേണ്ടതില്ല.
ദേശീയ മുന്‍കൂര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് സംവിധാനം പൊതു സുരക്ഷാ മുന്നറിയിപ്പ്
iPhone ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി, നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണങ്ങളിലെ ‘അറിയിപ്പുകള്‍’ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് കീഴില്‍ ഇതിനകം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയിട്ടുള്ള പൊതു അലേര്‍ട്ടുകള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് കണ്ടെത്താനാകും.
ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ ആന്‍ഡ് ഡിജിറ്റല്‍ ഗവണ്‍മെന്റ് റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി (ടിഡിആര്‍എ) പറയുന്നത് പ്രകാരം, മൂന്ന് വര്‍ഷത്തിലധികം പഴക്കമുള്ള ഫോണുകള്‍ മുന്‍കൂര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് സംവിധാനവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിലും, യു എ ഇ വികസിപ്പിച്ച സ്‌പെസിഫിക്കേഷനുകള്‍ക്ക് അനുസൃതമായി മിക്ക ഫോണുകളും നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ വഴി അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *