abu dhabi police : വീടുകളിലുണ്ടാകുന്ന തീപിടുത്തത്തെക്കുറിച്ച് യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി അധികൃതര്‍; ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കാം - Pravasi Vartha UAE

abu dhabi police : വീടുകളിലുണ്ടാകുന്ന തീപിടുത്തത്തെക്കുറിച്ച് യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി അധികൃതര്‍; ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കാം

താപനില ക്രമാതീതമായി കുറയുന്നതിനാല്‍, നിരവധി യുഎഇ നിവാസികള്‍ ക്യാമ്പിംഗിനും ഔട്ട്‌ഡോര്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും പോകാറുണ്ട്. ചിലര്‍ അവരുടെ വീട് തണുപ്പിക്കാന്‍ തീയിടുകയും ചെയ്യാറുണ്ട്. സീസണ്‍ മികച്ചതായ ഈ സമയത്ത് നിങ്ങളുടെ സുരക്ഷയും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. വിറക് ഉപയോഗിച്ച് വീടുകളുടെ പരിസരത്ത് തീകത്തിക്കുന്നവര്‍ പാലിക്കേണ്ട സുരക്ഷാ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ അബുദാബി പോലീസ് abu dhabi police പുറത്തിറക്കി. വീടിന് തീപിടിക്കുകയോ ശ്വാസംമുട്ടല്‍ പോലുള്ള സംഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ തീയിടുന്നതിന് മുമ്പ് മനസ്സില്‍ സൂക്ഷിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
വീടിനുള്ളിലോ മുറികളിലോ വിറകും കരിയും ഉപയോഗിച്ച് തീയിടുന്നത് താമസക്കാര്‍ ഒഴിവാക്കണം. തീയോ തടി അടുപ്പുകളോ മുറിക്ക് പുറത്ത് കത്തിക്കേണ്ടതാണ്.
അടച്ചിട്ട മുറിക്കുള്ളിലാണ് ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടക്കുന്നതെങ്കില്‍, ശരിയായ വായുസഞ്ചാരം നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തണം.
മരം അടുപ്പ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍, പ്രത്യേകിച്ച് രാത്രിയില്‍, ശ്വാസംമുട്ടലോ തീപിടുത്തമോ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ അതിനടുത്തായി ഉറങ്ങരുത്.
കത്തിച്ച തീ കെടുത്തിയെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തണം.
ഇലക്ട്രിക്കല്‍ ഹീറ്റിംഗ് ഉപകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍, വയര്‍ സുരക്ഷിതമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉടമകള്‍ ഉറപ്പാക്കണം.
വീടിനുള്ളില്‍ കുട്ടികളുള്ളവര്‍ അടുപ്പിന്റെ അടുത്തോ പരിസരത്തോ അവരെ കളിക്കാന്‍ അനുവദിക്കരുത്, അതില്‍ തൊടുന്നത് ഒഴിവാക്കുകയും വേണം.
വീട്ടുപകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ അമിതമായി ചൂടാകുന്നുണ്ടോയെന്നും കത്തുന്ന വസ്തുക്കളില്‍ വീഴുന്നുണ്ടോ എന്നും എപ്പോഴും ശ്രദ്ധിക്കണം.
ഇലക്ട്രിക്കല്‍ ഹീറ്റിംഗ് വീട്ടുപകരണങ്ങള്‍ മറ്റ് ചൂടാക്കല്‍ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കും ഉണക്കലിനും ഉപയോഗിക്കരുത്.
തീ കെടുത്താന്‍ വെള്ളമോ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള നനഞ്ഞ വസ്തുക്കളോ ഉപയോഗിക്കരുത്.

2023 ഫെബ്രുവരിയില്‍, ദുബായില്‍ മുറി ചൂടാക്കാന്‍ രാത്രിയില്‍ കരി കത്തിച്ചപ്പോള്‍ വിഷവാതകം ശ്വസിച്ച് രണ്ട് വീട്ടുജോലിക്കാര്‍ മരിച്ചിരുന്നു. മറ്റൊരു സംഭവത്തില്‍, വില്ലയില്‍ നിന്ന് വൈദ്യുതി വിച്ഛേദിച്ച ശേഷം ഉപയോഗിച്ച ഇലക്ട്രിക് ജനറേറ്ററില്‍ നിന്ന് ചോര്‍ന്ന CO വാതകം ശ്വസിച്ച് 2022 ല്‍ ബര്‍ ദുബായില്‍ ഒരു സ്ത്രീയും അവളുടെ നായയും മരണപ്പെട്ടിരുന്നു. അതിനുമുമ്പ്, 2020 ല്‍, രണ്ട് വീട്ടുജോലിക്കാര്‍ ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് തീ കത്തി മരിച്ചു. രണ്ട് തൊഴിലാളികളും ജോലിക്ക് എത്താത്തതിനെ തുടര്‍ന്ന് തൊഴിലുടമ അവരെ തന്റെ വില്ലയില്‍ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു.
കാര്‍ബണ്‍ മോണോക്സൈഡ് (സിഒ) സംബന്ധിച്ച് ദുബായ് പോലീസ് മുമ്പ് നിവാസികള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു, അതിനെ ‘നിശബ്ദ കൊലയാളി’ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. നിറമില്ലാത്തതും മണമില്ലാത്തതും ആയതിനാല്‍ വാതകം കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ പലപ്പോഴും ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, കൂടാതെ അത് ശ്വസിക്കുന്നത് മരണത്തിന് ഇടയാക്കും. തലവേദന, തലകറക്കം, ബലഹീനത, വയറുവേദന, ഛര്‍ദ്ദി, നെഞ്ചുവേദന എന്നിവയാണ് കാര്‍ബണ്‍ മോണോക്‌സൈഡ് വിഷബാധയുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ ലക്ഷണങ്ങള്‍.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *