etihad train station : യുഎഇ: ഇത്തിഹാദ് റെയിലിന്റെ ആദ്യ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിന്‍ യാത്ര; റൂട്ട്, സര്‍വീസ് തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ - Pravasi Vartha UAE

etihad train station : യുഎഇ: ഇത്തിഹാദ് റെയിലിന്റെ ആദ്യ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിന്‍ യാത്ര; റൂട്ട്, സര്‍വീസ് തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

യുഎഇ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഇത്തിഹാദ് റെയിലിന്റെ ആദ്യ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിന്റെ യാത്ര കഴിഞ്ഞ ദിവസം നടന്നു. അബുദാബി നഗരത്തിനും അല്‍ ദന്ന മേഖലയ്ക്കും ഇടയിലാണ് ആദ്യ റെയില്‍ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസ് etihad train station നടത്തിയത്. അടുത്തിടെ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വീഡിയോകളും ഫോട്ടോകളും മരുഭൂമിയിലെ റെയില്‍വേ ലൈനിലൂടെ കുതിച്ചു പോകുന്ന ട്രെയിനെ കണ്ടിരുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
അബുദാബി നാഷണല്‍ ഓയില്‍ കമ്പനിയുടെ (അഡ്നോക്) എക്സിക്യൂട്ടീവ് നേതൃത്വ ടീമിനൊപ്പം വ്യവസായ, അഡ്വാന്‍സ്ഡ് ടെക്നോളജി മന്ത്രി ഡോ. സുല്‍ത്താന്‍ അഹമ്മദ് അല്‍ ജാബറും ഉദ്ഘാടന പാസഞ്ചര്‍ റെയില്‍ യാത്രയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. യാത്രയെക്കുറിച്ചും യുഎഇയുടെ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിനുകളെക്കുറിച്ചും നിങ്ങള്‍ അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ.
എന്താണ് അബുദാബി-അല്‍ ദന്ന റൂട്ട്, അത് ആര്‍ക്കൊക്കെ സേവനം നല്‍കും?
കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം നവംബറില്‍ ഇത്തിഹാദ് റെയിലും അബുദാബി നാഷണല്‍ ഓയില്‍ കമ്പനിയും (അഡ്നോക്) അബുദാബി നഗരത്തിനും അല്‍ ദന്നയ്ക്കും ഇടയില്‍ അല്‍ ദഫ്രയില്‍ റെയില്‍ സര്‍വീസ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള കരാറില്‍ ഒപ്പുവച്ചിരുന്നു. ഈ പങ്കാളിത്തത്തിലൂടെ, അഡ്നോക് ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഭാവിയില്‍ തലസ്ഥാന നഗരത്തിനും അല്‍ ദന്നയ്ക്കും ഇടയില്‍ ട്രെയിനില്‍ യാത്ര ചെയ്യാം. നിലവില്‍ വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന റെയില്‍ സേവനത്തിന്റെ ലോഞ്ച് തീയതി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല.

ആദ്യത്തെ റെയില്‍ യാത്രയെക്കുറിച്ച്
മരുഭൂമിയിലൂടെ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ട്രെയിന്‍ കൊണ്ടുപോകുന്നത് ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും കാണിക്കുന്നു. യാത്രയുടെ വിവിധ വശങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനിടെ മന്ത്രിയും ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരും 4 ബോഗി പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിനിനുള്ളില്‍ ഇരിക്കുന്നത് കണ്ടു.
എന്താണ് യുഎഇയുടെ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസ്, അത് എപ്പോള്‍ ആരംഭിക്കും?
അല്‍ സിലയില്‍ നിന്ന് ഫുജൈറയിലേക്ക് 11 നഗരങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതാണ് റെയില്‍ പാസഞ്ചര്‍ സര്‍വീസുകള്‍. സ്റ്റേഷനുകള്‍ക്കിടയില്‍ 200 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗതയില്‍ ട്രെയിനുകള്‍ സര്‍വീസ് നടത്തും. മറ്റ് ഗതാഗത മാര്‍ഗങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് യാത്രാ സമയം 30-40 ശതമാനം കുറയ്ക്കും. ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി ഇതുവരെ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല, എന്നാല്‍ 2030 ആകുമ്പോഴേക്കും യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം പ്രതിവര്‍ഷം 36.5 ദശലക്ഷത്തിലധികം എത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
ആഡംബര ട്രെയിനിനെക്കുറിച്ച് ഒരു അറിയിപ്പുണ്ടായി. എന്താണത്?
ജനുവരി 27ന് സൗദി അറേബ്യ ഇറ്റാലിയന്‍ ലക്ഷ്വറി ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി കമ്പനിയായ ആഴ്സനാലെയുമായി സഹകരിച്ച് ‘ഡ്രീം ഓഫ് ദി ഡെസേര്‍ട്ട്’ എന്ന പേരില്‍ ഒരു ആഡംബര ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. യുഎഇയില്‍ ആഡംബര ട്രെയിന്‍ അനുഭവം ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മേയില്‍ ഇതേ കമ്പനി ഇത്തിഹാദ് റെയിലുമായി കരാര്‍ ഒപ്പിട്ടിരുന്നു. ഗള്‍ഫ്-വൈഡ് റെയില്‍വേ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാകുന്നതോടെ ഇത് എമിറേറ്റുകളില്‍ ഉടനീളം സഞ്ചരിക്കുകയും വിശാലമായ ജിസിസിയിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയും ചെയ്യും.
15 ആഡംബര വണ്ടികള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ട്രെയിന്‍ അബുദാബിയില്‍ നിന്നും ദുബായില്‍ നിന്നും ഫുജൈറയിലേക്ക് പോകും. ഒമാന്‍ അതിര്‍ത്തിയിലെ മലനിരകളുടെയും ലോകപ്രശസ്ത മരുപ്പച്ചകളുള്ള ലിവ മരുഭൂമിയുടെയും കാഴ്ചകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യും.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

ഇത്തിഹാദ് റെയില്‍ ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാണോ?
കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഫെബ്രുവരിയില്‍ യുഎഇ ദേശീയ റെയില്‍ ശൃംഖല പൂര്‍ത്തീകരിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. രാജ്യം 900 കിലോമീറ്റര്‍ റെയില്‍വേ ശൃംഖല ആരംഭിക്കുകയും 38 ലോക്കോമോട്ടീവുകളും 1,000-ലധികം വാഗണുകളും ഉള്ള ചരക്ക് ട്രെയിനുകളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിക്കുകയും ചെയ്തു. 2016 മുതല്‍ ഇത്തിഹാദ് റെയില്‍ 264 കിലോമീറ്റര്‍ റൂട്ടില്‍ ഗ്രാനേറ്റഡ് സള്‍ഫര്‍ കൊണ്ടുപോകുന്നു.
ഏതൊക്കെ പ്രദേശങ്ങളാണ് റെയില്‍ വഴി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്?
ഇത്തിഹാദ് റെയിലിന്റെ 900 കിലോമീറ്റര്‍ ശൃംഖല സൗദി അറേബ്യയുടെ അതിര്‍ത്തി മുതല്‍ ഒമാന്‍ വരെ യുഎഇയിലുടനീളം വ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നു. വെബ്സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, റെയില്‍വേ വ്യാപാരം, വ്യവസായം, നിര്‍മ്മാണം, ഉത്പാദനം, ലോജിസ്റ്റിക്സ്, ജനസംഖ്യ എന്നിവയുടെ പ്രധാന കേന്ദ്രങ്ങളെയും യുഎഇയുടെ എല്ലാ പ്രധാന ഇറക്കുമതി, കയറ്റുമതി പോയിന്റുകളെയും ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *