cruise travel : വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ എന്തുകൊണ്ടാണ് യുഎഇയിലേക്ക് കടല്‍ വഴി യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതെന്ന് അറിയേണ്ടേ? ചിത്രങ്ങള്‍ കാണാം - Pravasi Vartha UAE

cruise travel : വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ എന്തുകൊണ്ടാണ് യുഎഇയിലേക്ക് കടല്‍ വഴി യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതെന്ന് അറിയേണ്ടേ? ചിത്രങ്ങള്‍ കാണാം

84-കാരിയായ ഫ്രാന്‍സെസ്‌ക മരിയ ലിഡിയ ഒരു സാഹസിക യാത്രക്കാരിയാണ്. ഇറ്റലിയിലെ പുഗ്ലിയയില്‍ നിന്നുള്ള അവര്‍ തനിച്ച് യാത്ര ചെയ്യുന്നതാണ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത്. അതും കടല്‍ വഴി. തന്റെ ജീവിതത്തില്‍ നൂറുകണക്കിന് ക്രൂയിസ് കപ്പലുകളില്‍ cruise travel യാത്ര ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും വൈവിധ്യങ്ങളും പുതിയ അനുഭവങ്ങളുമാണ് കടല്‍ യാത്രയോട് തന്നെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നുവെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA

കഴിഞ്ഞ സീസണില്‍ താന്‍ എമിറേറ്റില്‍ നാല് മാസം എങ്ങനെ ആഹ്ലാദകരമായി ചെലവഴിച്ചുവെന്നും എന്തുകൊണ്ടാണ് താന്‍ മടങ്ങിവരുന്നത് എന്നും മരിയ ലിഡിയ വിശദീകരിച്ചു. ”ഇത് എന്റെ മൂന്നാമത്തെ സന്ദര്‍ശനമാണ്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം കോസ്റ്റ ടോസ്‌കാന എന്ന കപ്പലില്‍ ഞാന്‍ യാത്ര ചെയ്തു. ഞാന്‍ ദുബായിയെ ആരാധിക്കുന്നു. 2022-ല്‍, ഞാന്‍ ഏകദേശം അര വര്‍ഷത്തോളം ഇവിടെ ചെലവഴിച്ചു, ദുബായ് മ്യൂസിയം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്തു, ഒരു മാസത്തോളം ദുബായ് ക്രീക്കില്‍ താമസിച്ചു, സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളും സ്വര്‍ണ്ണ സൂക്കുകളും ചുറ്റിനടന്നു കണ്ടു. നഗരം കാര്യക്ഷമമായ കടല്‍ ഗതാഗത മാര്‍ഗം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഞാന്‍ കരുതുന്നു, അതുകൊണ്ടാണ് പാരമ്പര്യേതര ഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗം തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ഞാന്‍ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത്.

കപ്പലിലെ യാത്രകള്‍ കൂടുതല്‍ വിശ്രമകരവും സമ്മര്‍ദ്ദരഹിതവുമാണെന്ന് അവര്‍ പറയുന്നു. പാം ജുമൈറ, ബ്ലൂവാട്ടര്‍ ദ്വീപ് എന്നിവയുടെ ഇന്റര്‍സെക്ഷനുകളിലാണ് തുറമുഖം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. പാം ജുമൈറ, ബുര്‍ജ് അല്‍ അറബ്, ഐന്‍ ദുബായ് തുടങ്ങിയ ലോകപ്രശസ്ത ആകര്‍ഷണങ്ങളില്‍ നിന്ന് എളുപ്പത്തില്‍ എത്തിച്ചേരാവുന്ന ദൂരത്താണ് ഇത്. അതിനാല്‍ ഞങ്ങളെപ്പോലുള്ള സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് ഈ സ്ഥലങ്ങള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നത് എളുപ്പമാണെന്ന് ലിഡിയ വ്യക്തമാക്കി.
ക്രൂയിസറുകള്‍ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റേണ്‍ സംസ്‌കാരത്തെ ആരാധിക്കുന്നു.

മറ്റൊരു ക്രൂയിസറായ, നൈസില്‍ താമസിക്കുന്ന ഫ്രഞ്ച് വിനോദസഞ്ചാരിയായ വലേരി ഫെറെറ്റി, മുമ്പ് ഒന്നിലധികം അവസരങ്ങളില്‍ ദുബായ് ഒരു ട്രാന്‍സിറ്റ് പോയിന്റായി ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്, ഇപ്പോള്‍ നഗരത്തിലേക്കുള്ള അവരുടെ കന്നി സന്ദര്‍ശനത്തിലാണ്.
”യുഎഇ ഒരു മനോഹരമായ രാജ്യമാണ്, ദുബായ് ഒരു അത്ഭുതകരമായ നഗരമാണ്. ഏതൊരു പ്രധാന നഗരത്തെയും പോലെ ഇവിടെയും ആളുകളുടെ തിരക്കാണ്. ദുബായ് ന്യൂയോര്‍ക്ക് പോലെ വളരെ ആധുനികമാണ്.” അവര്‍ പറഞ്ഞു.

”ഞാന്‍ മെഡിറ്ററേനിയന്‍, തെക്കേ അമേരിക്ക എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിരവധി ക്രൂയിസുകളില്‍ യാത്ര ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ആഫ്രിക്ക പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുകയും ഈജിപ്തിലേക്ക് നിരവധി ക്രൂയിസുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. എന്നിട്ടും, ഒരു മിഡില്‍ ഈസ്റ്റേണ്‍ രാജ്യത്തേക്കുള്ള എന്റെ ആദ്യ സന്ദര്‍ശനമാണിത്. ഞങ്ങള്‍ അബുദാബി, ദോഹ, മസ്‌കറ്റ് എന്നിവ സന്ദര്‍ശിച്ചു,” തന്റെ ഭര്‍ത്താവിനൊപ്പം യാത്ര ചെയ്യുന്ന വലേരി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു,

ഇറ്റാലിയന്‍ വിനോദസഞ്ചാരി ഫ്രാന്‍സെസ്‌ക ആല്‍ബര്‍ട്ടിനിയും യുഎഇയിലേക്കുള്ള തന്റെ ആദ്യ സന്ദര്‍ശനത്തില്‍ താന്‍ തീര്‍ച്ചയായും എമിറേറ്റ്സ് വീണ്ടും സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു.”ബുക്കിംഗ് തീര്‍ന്നതിനാല്‍ എനിക്ക്‌ ദുബായ് മ്യൂസിയം സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല, പക്ഷേ ബീച്ചുകള്‍ കാണാന്‍ കഴിഞ്ഞു. തീര്‍ച്ചയായും ദുബായിലേക്ക് വീണ്ടും വരാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഞാന്‍ മുമ്പ് ഏഴ് മുതല്‍ എട്ട് വരെ ക്രൂയിസ് യാത്ര ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, എനിക്ക് ക്രൂയിസിംഗ് ഇഷ്ടമാണ്.” വിനോദ സഞ്ചാരിയായ ആല്‍ബര്‍ട്ടിനി പറഞ്ഞു.
വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങള്‍, ഭക്ഷണ പാനീയങ്ങള്‍, വിനോദം എന്നിങ്ങനെ വിവിധ മേഖലകളില്‍ യാത്രക്കാരുടെ ഗണ്യമായ ചെലവ് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലൂടെ ക്രൂയിസ് മേഖല ദേശീയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *