emirates airline cabin crew : കൂടുതല്‍ ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികളും ജോലി നേടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് യുഎഇ, ഗള്‍ഫ് എയര്‍ലൈനുകളില്‍; അതിന്റെ കാരണം അറിയേണ്ടേ? - Pravasi Vartha JOB

emirates airline cabin crew : കൂടുതല്‍ ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികളും ജോലി നേടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് യുഎഇ, ഗള്‍ഫ് എയര്‍ലൈനുകളില്‍; അതിന്റെ കാരണം അറിയേണ്ടേ?

യുഎഇയിലെയും ഗള്‍ഫ് എയര്‍ലൈനുകളിലെയും ഏറ്റവും വലിയ ചില വിമാനക്കമ്പനികളില്‍ ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ ജോലിയില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതിന്റെ കാരണം ക്യാബിന്‍ ക്രൂവുകളുടെ ഉയര്‍ന്ന ഡിമാന്‍ഡ് മാത്രമല്ല. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കാരിയറുകളുമായി emirates airline cabin crew താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ പേ സ്‌കെയിലുകളും ആനുകൂല്യങ്ങളും മികച്ചതാണ് എന്നതു കൂടിയാണ്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuweA
എമിറേറ്റ്സ് എയര്‍ലൈന്‍ തങ്ങളുടെ പുതിയ വിമാനങ്ങള്‍ക്കായി ഈ വര്‍ഷം 5,000 ജീവനക്കാരെ അധികമായി ക്യാബിന്‍ ക്രൂവായി നിയമിക്കുമെന്ന് ഈയിടെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. പുതുതായി പ്രവേശിക്കുന്നവരെ തിരഞ്ഞെടുക്കുമെന്ന് എമിറേറ്റ്‌സ് പറഞ്ഞു. ”എയര്‍ലൈന്‍ ഇന്റേണ്‍ഷിപ്പുകളോ പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലികളോ ചെയ്ത പുതിയ ബിരുദധാരികളെ ക്ഷണിക്കുന്നു, അതോടൊപ്പം ഒരു വര്‍ഷമോ അതില്‍ കൂടുതലോ ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റിയോ ഉപഭോക്തൃ സേവന പരിചയമോ ഉള്ളവരെയും നിയമിക്കുന്നതാണ്” എമിറേറ്റ്സ് വക്താവ് വ്യക്തമാക്കി.
യുഎഇയിലെ മറ്റൊരു വിമാനക്കമ്പനിയായ എയര്‍ അറേബ്യയും പുതിയ ബിരുദധാരികള്‍ക്ക് ഊന്നല്‍ നല്‍കുന്നു. യുഎഇ യാത്രാ ആവശ്യം 2023 ലെ നിലവാരത്തേക്കാള്‍ ഉയരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാല്‍, ഈ വര്‍ഷവും വ്യോമയാന പ്രൊഫഷണലുകളുടെ ആവശ്യം ഉയര്‍ന്നതായിരിക്കുമെന്ന് ക്യാബിന്‍ ക്രൂ പരിശീലകന്‍ പറഞ്ഞു. (ഐഎടിഎയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് ആഗോള സഞ്ചാരികളുടെ എണ്ണം ഈ വര്‍ഷം 4 ബില്യണ്‍ ആകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു).

മറ്റ് ഗള്‍ഫ് വിമാനക്കമ്പനികളും നിയമന നടപടി പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നു. കാരണം, അവരില്‍ ഓരോരുത്തരും പുതിയ വിമാനങ്ങള്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നുണ്ട്. റിയാദ് എയറിന്റെ കാര്യത്തില്‍, ഇത് പൂര്‍ണ്ണമായ സേവനങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനായാണ്.
എന്തുകൊണ്ടാണ് എയര്‍ലൈനുകള്‍ പുതിയ ബിരുദധാരികളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്?
ക്യാബിന്‍ ക്രൂ പരിശീലനത്തിലും റിക്രൂട്ട്മെന്റിലും വൈദഗ്ദ്ധ്യമുള്ള ഒരു സ്ഥാപനമായ ബ്ലൂ ഓഷ്യന്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്റെ സിഇഒ ഡോ സത്യ മേനോന്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച് ക്വാളിറ്റേറ്റീവ് ക്യാബിന്‍ ക്രൂ റീപ്ലേസ്മെന്റ് എന്നത് വ്യവസായത്തിലെ സാധാരണ രീതിയാണ്. ”അത് എയര്‍ലൈനുകള്‍ പതിവായി ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. ഉദാഹരണത്തിന്, കൂടുതല്‍ പറക്കല്‍ പരിചയമുള്ള ചില ജീവനക്കാര്‍ ഗ്രൗണ്ട് ഹാന്‍ഡ്ലിംഗ് ജോലികള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. കൂടാതെ, നിരവധി ജോലിക്കാര്‍ വിരമിച്ചേക്കാം, മാത്രമല്ല, ജോലിയുടെ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ സ്വഭാവം കണക്കിലെടുത്ത് വ്യവസായം പലപ്പോഴും യുവ തൊഴിലാളികളെ ആവശ്യപ്പെടുന്നു” ഡോ മേനോന്‍ പറഞ്ഞു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

എയര്‍ലൈനുകള്‍ തങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച്, പുതിയ ബിരുദധാരികളുടെയും വ്യോമയാന മേഖലയില്‍ ജോലി അന്വേഷിക്കുന്നവരുടെയും എണ്ണം അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും ഡോ.മേനോന്‍ പറഞ്ഞു. ബ്ലൂ ഓഷ്യന്‍ കോര്‍പ്പറേഷനിലെ പുതിയ എന്റോള്‍മെന്റുകളില്‍ ഞങ്ങള്‍ പ്രതിമാസം 20 ശതമാനം വളര്‍ച്ച നേടുന്നു. ക്യാബിന്‍ ക്രൂ ജോലികളും ടെക്നിക്കല്‍, മറ്റ് ഗ്രൗണ്ട് സ്റ്റാഫുകളുമാണ് ആവശ്യം,” ഡോ.മേനോന്‍ വ്യക്തമാക്കി.
എയര്‍ലൈനുകള്‍ വികസിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് ശമ്പള സ്‌കെയിലുകളും ഉയര്‍ന്നേക്കാം. മുന്‍ വര്‍ഷത്തെ ട്രെന്‍ഡുകളെ അപേക്ഷിച്ച് ഈ വര്‍ഷം ക്യാബിന്‍ ക്രൂ ശമ്പള സ്‌കെയിലുകള്‍ 5-10 ശതമാനം വര്‍ദ്ധിച്ചു. എയര്‍ലൈന്‍സിന് പുതിയ വിമാനങ്ങള്‍ ലഭിക്കുമ്പോള്‍ ഈ വര്‍ഷം ശമ്പള സ്‌കെയിലുകള്‍ 20 ശതമാനം ഉയരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്,” ഡോ.മേനോന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ശമ്പളത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍, ഫുള്‍ സര്‍വീസ് കാരിയറുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ 9,500 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 11,500 ദിര്‍ഹം വരെയും കുറഞ്ഞ ശമ്പളം 8,500 ദിര്‍ഹവും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നേരത്തെ, കുറഞ്ഞ ശമ്പളം 6,000 ദിര്‍ഹവും ഫുള്‍ സര്‍വീസ് കാരിയറുകള്‍ക്ക് 8,000 ദിര്‍ഹത്തിന് അല്‍പ്പം മുകളിലുമാണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നത്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *