golden visa application online : യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ: എന്തൊക്കെയാണ് ആനുകൂല്യങ്ങള്‍? അപേക്ഷിക്കേണ്ടത് എങ്ങനെ് ? അറിയാം വിശദമായി - Pravasi Vartha visa

golden visa application online : യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ: എന്തൊക്കെയാണ് ആനുകൂല്യങ്ങള്‍? അപേക്ഷിക്കേണ്ടത് എങ്ങനെ് ? അറിയാം വിശദമായി

യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ golden visa application online നഗരത്തില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്ന രേഖകളില്‍ ഒന്നാണ്. അടിസ്ഥാനപരമായി, ഇത് ദുബായിലെ ദീര്‍ഘകാല റെസിഡന്‍സിയിലേക്കുള്ള നിങ്ങളുടെ ടിക്കറ്റാണ്. എന്നാല്‍ വിചാരിക്കുന്നതുപോലെ നിങ്ങളുടെ കൈകളിലെത്തുന്നത് അത്ര ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമല്ല. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Ejz7HHxwPNaLja9atzSuwe
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ആരംഭിച്ച സമയത്ത് രാജ്യത്തിന് മികച്ച സംഭാവനകള്‍ നല്‍കുന്ന, ചില മേഖലകളില്‍ ഉയര്‍ന്ന വൈദഗ്ധ്യമുള്ള, അല്ലെങ്കില്‍ പ്രധാന വ്യവസായങ്ങളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന താമസക്കാര്‍ക്കാണ് വിസ നല്‍കിയത്. എന്നാല്‍ 2023-ഓടെ, ഈ പ്രക്രിയ കൂടുതല്‍ വിപുലീകരിച്ചു.
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് പ്രോപ്പര്‍ട്ടി നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് ആവശ്യമായ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഡൗണ്‍ പേയ്മെന്റ് റദ്ദാക്കിയതിനാല്‍ ഈ വര്‍ഷവും എളുപ്പമാണ്. ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍, എങ്ങനെ അപേക്ഷിക്കണം തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇതാ.
എന്താണ് യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ?
യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയുണ്ടെങ്കില്‍, അഞ്ച് മുതല്‍ 10 വര്‍ഷം വരെ റെസിഡന്‍സി ലഭിക്കും. ഈ റെസിഡന്‍സി ഒരു പ്രത്യേക തൊഴിലുടമയുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടില്ല, കൂടാതെ രണ്ടോ മൂന്നോ വര്‍ഷം കൂടുമ്പോള്‍ പുതുക്കേണ്ടതില്ല. യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസകള്‍ ഒരു ദേശീയ സ്‌പോണ്‍സറുടെ ആവശ്യമില്ലാതെയും യുഎഇയില്‍ താമസിക്കാനും ജോലി ചെയ്യാനും പഠിക്കാനും പ്രവാസികളെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു.
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് ആര്‍ക്കൊക്കെ അപേക്ഷിക്കാം?
യുഎഇ റെസിഡന്‍സ് ആന്‍ഡ് എന്‍ട്രി സ്‌കീമിലെ സമീപകാല മാറ്റങ്ങള്‍ പ്രകാരം കൂടുതല്‍ വ്യക്തികള്‍ക്ക് ഗോള്‍ഡന്‍ റെസിഡന്‍സ് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.
ഈ വിഭാഗങ്ങളില്‍ പെടുന്ന ആളുകള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം: നിക്ഷേപകര്‍, സംരംഭകര്‍, അസാധാരണ കഴിവുകള്‍, ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍, പ്രൊഫഷണലുകള്‍, മികച്ച വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും ബിരുദധാരികളും, മാനുഷിക പയനിയര്‍മാര്‍, മുന്‍നിര നായകന്മാര്‍.
ഓരോ വിഭാഗത്തെയും കുറിച്ചുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ ചുവടെ:
നിക്ഷേപകര്‍
റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് കുറഞ്ഞത് 2 മില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം മൂല്യമുള്ള ഒരു പ്രോപ്പര്‍ട്ടി വാങ്ങിയാല്‍ അവര്‍ക്ക് യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ലഭിക്കും. ജനുവരി 24-ലെ അപ്ഡേറ്റില്‍, വസ്തുവിലെ ഇക്വിറ്റി ഇനി ഒരു പരിഗണനയല്ല.
പ്രോപ്പര്‍ട്ടി നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് സ്വത്തിന്റെ മൂല്യം 2 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹമോ അതില്‍ കൂടുതലോ ആണെങ്കില്‍, അത് പ്ലാന്‍ ചെയ്യാത്തതാണോ, പൂര്‍ത്തിയാക്കിയതാണോ, മോര്‍ട്ട്‌ഗേജ് ചെയ്തതാണോ എന്നത് പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് യോഗ്യത നേടാം. വിസ അപേക്ഷ കടന്നുപോകുന്നതിന് മിനിമം ഡൗണ്‍ പേയ്മെന്റ് ആവശ്യമില്ല.

സംരംഭകര്‍
ഇനിപ്പറയുന്ന മൂന്ന് നിബന്ധനകളില്‍ ഒന്നോ അതിലധികമോ പൂര്‍ത്തീകരിച്ചാല്‍ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് സംരംഭകര്‍ക്ക് യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാനും നേടാനും സാധിക്കും:
അപേക്ഷകന്‍ യുഎഇയില്‍ ചെറുകിട, ഇടത്തരം സംരംഭമായി (എസ്എംഇ) രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ഒരു പങ്കാളിയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് കമ്പനിയുടെ ഉടമയോ ആയിരിക്കണം. കമ്പനി ഒരു മില്യണ്‍ ദിര്‍ഹത്തില്‍ കുറയാത്ത വാര്‍ഷിക വരുമാനം ഉണ്ടാക്കണം.
7 മില്യണ്‍ ദിര്‍ഹത്തില്‍ കൂടുതല്‍ വിറ്റഴിക്കപ്പെട്ട ഒരു സംരംഭക പദ്ധതി സ്ഥാപിച്ചിരിക്കണം.
ഔദ്യോഗിക ബിസിനസ് ഇന്‍കുബേറ്ററില്‍ നിന്ന് അപേക്ഷകന് അനുമതിയുണ്ടായിരിക്കണം
അസാധാരണമായ കഴിവുകള്‍
കണ്ടുപിടിത്തം, സംസ്‌കാരം, കല, കായികം, ഡിജിറ്റല്‍ സാങ്കേതികവിദ്യ തുടങ്ങിയ സുപ്രധാന മേഖലകളിലെ കഴിവുകള്‍ പോലെയുള്ള അസാധാരണമായ കഴിവുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത, തൊഴില്‍ നില, പ്രതിമാസ ശമ്പളം അല്ലെങ്കില്‍ പ്രൊഫഷണല്‍ നിലവാരം എന്നിവ പരിഗണിക്കാതെ യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാനും നേടാനും കഴിയും.
വിസയ്ക്ക് ഒരു ഫെഡറല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ പ്രാദേശിക സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനത്തില്‍ നിന്നുള്ള ശുപാര്‍ശയോ അംഗീകാരമോ ആവശ്യമാണ്.
ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍
എമിറേറ്റ്സ് സയന്റിസ്റ്റ്സ് കൗണ്‍സിലിന്റെ ശുപാര്‍ശ ലഭിച്ചാല്‍ തങ്ങളുടെ മേഖലയില്‍ ഉന്നത നേട്ടങ്ങളും സ്വാധീനവുമുള്ള ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ക്കും ഗവേഷകര്‍ക്കും ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.
ഈ വിഭാഗത്തില്‍, സാധ്യതയുള്ള ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സര്‍വ്വകലാശാലകളില്‍ നിന്നുള്ള എഞ്ചിനീയറിംഗ്, ടെക്‌നോളജി, ലൈഫ് സയന്‍സസ്, നാച്ചുറല്‍ സയന്‍സ് എന്നീ മേഖലകളില്‍ പിഎച്ച്ഡിയോ ബിരുദാനന്തര ബിരുദമോ ഉണ്ടായിരിക്കണം, കൂടാതെ ഗണ്യമായ ഗവേഷണ നേട്ടങ്ങളും ഉണ്ടായിരിക്കണം.
പ്രൊഫഷണലുകള്‍
ഉയര്‍ന്ന വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതയും പ്രൊഫഷണല്‍ അനുഭവവുമുള്ള പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കോ ഉയര്‍ന്ന വൈദഗ്ധ്യമുള്ള തൊഴിലാളികള്‍ക്കും ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. മെഡിസിന്‍, സയന്‍സ് ആന്‍ഡ് എഞ്ചിനീയറിംഗ്, ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ടെക്‌നോളജി, ബിസിനസ് ആന്‍ഡ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍, വിദ്യാഭ്യാസം, നിയമം, സംസ്‌കാരം, സാമൂഹിക ശാസ്ത്രം തുടങ്ങിയ നിരവധി വിഷയങ്ങളില്‍ ഈ വിഭാഗം ബാധകമാണ്.
അപേക്ഷ യു.എ.ഇയില്‍ ഒരു തൊഴില്‍ കരാറിനും മാനവ വിഭവശേഷി, എമിറേറ്റൈസേഷന്‍ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ഒന്നാമത്തെയോ രണ്ടാമത്തെയോ തൊഴില്‍ തലത്തിലുള്ള വര്‍ഗ്ഗീകരണത്തിനും വിധേയമാണ്. അപേക്ഷകന്‍ കുറഞ്ഞത് ഒരു ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ബിരുദം നേടിയിരിക്കണം കൂടാതെ അവരുടെ ശമ്പളം ദിര്‍ഹം 30,000 (പ്രതിമാസം) അല്ലെങ്കില്‍ അതിന് മുകളിലായിരിക്കണം.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

മികച്ച വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും ബിരുദധാരികളും
യു.എ.ഇ.യുടെ സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂള്‍ സമ്പ്രദായത്തിലെ മികച്ചതും ഉയര്‍ന്ന നേട്ടം കൈവരിക്കുന്നവര്‍ക്കും യുഎഇയിലെ സര്‍വകലാശാലകളില്‍ നിന്നുള്ള മികച്ച ബിരുദധാരികള്‍ക്കും അപേക്ഷിക്കാന്‍ അര്‍ഹതയുണ്ട്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മികച്ച 100 സര്‍വ്വകലാശാലകളില്‍ നിന്ന് ബിരുദം നേടുന്ന ഉന്നത വിജയം നേടിയവര്‍ക്കും ഇത് ബാധകമാണ്.
മാനുഷിക പയനിയര്‍മാര്‍
മാനുഷിക പയനിയര്‍മാര്‍ക്ക് യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയും. മാനുഷിക പയനിയര്‍മാരെ അന്താരാഷ്ട്ര അല്ലെങ്കില്‍ പ്രാദേശിക ചാരിറ്റബിള്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷനുകളുടെ വിശിഷ്ട അംഗങ്ങളായി കണക്കാക്കുന്നു, അല്ലെങ്കില്‍ പൊതു പ്രയോജനമുള്ള അസോസിയേഷനുകളില്‍ അംഗങ്ങളായവര്‍.
മാനുഷിക, ജീവകാരുണ്യ മേഖലകളിലെ അവാര്‍ഡുകള്‍ ലഭിച്ചവരും മാനുഷിക, പ്രതിസന്ധി, ജീവകാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ സഹായിക്കുന്ന യോഗ്യരും അംഗീകൃത സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരുമായിരിക്കണം.
മുന്‍നിര നായകന്മാര്‍
കോവിഡ്-19 പാന്‍ഡെമിക് പോലുള്ള അസാധാരണ സാഹചര്യങ്ങളില്‍ സഹായിക്കുന്ന ആരോഗ്യ പരിപാലന ജീവനക്കാര്‍ക്കും മറ്റേതെങ്കിലും മുന്‍നിര തൊഴിലാളികള്‍ക്കും യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.
യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയ്ക്ക് എങ്ങനെയാണ് അപേക്ഷിക്കേണ്ടത്?
നിങ്ങള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാന്‍ അര്‍ഹതയുണ്ടോ എന്ന് കണ്ടെത്താനുള്ള എളുപ്പവഴി യുഎഇ ഗവണ്‍മെന്റ് യോഗ്യതാ ടൂള്‍ ഉപയോഗിക്കുക എന്നതാണ്.
തുടര്‍ന്ന്, നാമനിര്‍ദ്ദേശം അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നതിന് അതേ വെബ്‌സൈറ്റിലെ ഗോള്‍ഡന്‍ സേവന വിഭാഗത്തിലേക്ക് പോകുക.
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയില്‍ എന്തൊക്കെ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭിക്കും?
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം ലഭിക്കുന്ന ഒരു ദീര്‍ഘകാല റെസിഡന്‍സി മാത്രമല്ല. സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് യുഎഇ റെസിഡന്‍സി വിസയുള്ളവര്‍ക്ക് നിലവില്‍ ലഭ്യമല്ലാത്ത നിരവധി ആനുകൂല്യങ്ങളും ഉണ്ട്.
വിപുലീകരിച്ച താമസ അവകാശങ്ങള്‍
സ്വയം സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്ന ജോലി അല്ലെങ്കില്‍ താമസം
കുടുംബത്തെയും പരിധിയില്ലാത്ത വീട്ടുജോലിക്കാരെയും സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാനുള്ള കഴിവ്
യുഎഇക്ക് പുറത്ത് പരിധിയില്ലാത്ത താമസം
എക്‌സ്‌ക്ലൂസീവ് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ പാക്കേജുകള്‍
ദുബായ് പോലീസ് ഇസാദ് പ്രിവിലേജ് കാര്‍ഡ്
യുഎഇ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ എത്രത്തോളം നീണ്ടുനില്‍ക്കും, പുതുക്കാന്‍ കഴിയുമോ?
ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ പത്ത് വര്‍ഷത്തേക്ക് നീണ്ടുനില്‍ക്കും. വിസയുടെ യഥാര്‍ത്ഥ ആവശ്യകതകള്‍ ഇപ്പോഴും പാലിക്കുന്ന താമസക്കാര് ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ പുതുക്കാവുന്നതാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *