dubai residents : ദുബായിലെ പുതിയ സാലിക്ക് ഗേറ്റുകള്‍: പൊതുഗതാഗതവും കാറിന്റെ ചെലവും താരതമ്യം ചെയ്ത് നിവാസികള്‍ - Pravasi Vartha DUBAI

dubai residents : ദുബായിലെ പുതിയ സാലിക്ക് ഗേറ്റുകള്‍: പൊതുഗതാഗതവും കാറിന്റെ ചെലവും താരതമ്യം ചെയ്ത് നിവാസികള്‍

ദുബായില്‍ രണ്ട് പുതിയ സാലിക് ഗേറ്റുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ, താമസക്കാര്‍ ഇപ്പോള്‍ ഗതാഗതത്തിനായുള്ള അവരുടെ ചെലവുകള്‍ താരതമ്യം ചെയ്യുകയാണ്. കാര്‍ ഓടിക്കുന്നതിലൂടെ സൗകര്യവും സമയ ലാഭവും ഉണ്ടെങ്കിലും ദുബായിലെ പൊതുഗതാഗതം ട്രാഫിക്കും പാര്‍ക്കിംഗ് തടസ്സങ്ങളും കൂടാതെ നഗരം ചുറ്റി സഞ്ചരിക്കാനുള്ള താങ്ങാനാവുന്ന മാര്‍ഗം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EiAuxn8E7RW8oHdnYzC7r4
കാര്‍ ഉടമകളും പൊതുഗതാഗത ഉപയോക്താക്കളും dubai residents അവരുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകള്‍, പ്രതിമാസ ചെലവുകളിലെ വ്യത്യാസം, സൗകര്യം എന്നിവയെ കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു. രണ്ട് താമസക്കാര്‍, രണ്ട് കുടുംബങ്ങള്‍, രണ്ട് ദമ്പതികള്‍ എന്നിവര്‍ പറയുന്നത് കേള്‍ക്കാം.
ഗതാഗത ഓപ്ഷന്‍: കാര്‍
ചെലവ്: പ്രതിമാസം 1,800 ദിര്‍ഹം
ലെബനീസ് പ്രവാസി നോയല്‍ സെലിസിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാറിനുള്ള പ്രതിമാസ ചെലവ് പല ഘടകങ്ങളും അനുസരിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു. ഔദ് മേത്തയില്‍ താമസിക്കുകയും ആഴ്ചയില്‍ രണ്ടുതവണ ജഫ്‌സയിലെ ഓഫീസിലേക്ക് പോകുകയും ചെയ്യുന്ന നോയല്‍ തന്റെ കാറിനായി പ്രതിമാസം ശരാശരി 1,800 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കുന്നു. മെയിന്റനന്‍സ്, ഇന്‍ഷുറന്‍സ്, പെട്രോള്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്നാണ് കൂടുതല്‍ ചെലവും വരുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
”ഞാന്‍ പെട്രോളിന് 500 ദിര്‍ഹവും സാലിക്ക് 200 ദിര്‍ഹവും ചെലവഴിക്കുന്നു. ഞാന്‍ ഓഫീസില്‍ പോകുന്ന ദിവസങ്ങളില്‍, നിലവില്‍ ഒരു ദിവസം 24 ദിര്‍ഹം ആണ് സാലിക് വരുന്നത്. പുതിയ സാലിക്ക് ഗേറ്റുകള്‍ വന്നാല്‍, അത് തീര്‍ച്ചയായും ഉയരും.
കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനുള്ളില്‍ കാര്‍ രജിസ്‌ട്രേഷനായി 1,800 ദിര്‍ഹവും കാര്‍ മെയിന്റനന്‍സിനായി 2,500 ദിര്‍ഹവും ചെലവഴിക്കേണ്ടി വന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, പൊതുഗതാഗതത്തിനായി തന്റെ കാര്‍ മാറ്റുന്നത് അദ്ദേഹം പരിഗണിക്കില്ല. ”ഒരു കാര്‍ ഉള്ളത് നമുക്ക് വളരെയധികം സ്വാതന്ത്ര്യം നല്‍കുന്നു, ചെലവുകള്‍ അതിന്റെ ഭാഗമാണ്, അത്തരം സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനായി പണം ചെലവഴിക്കാന്‍ ഞാന്‍ തയ്യാറാണ്.’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ഗതാഗത ഓപ്ഷന്‍: പൊതു, കമ്പനി കാര്‍
ചെലവ്: പ്രതിമാസം 350 ദിര്‍ഹം
സുഡാനീസ് പ്രവാസി മസ്സ 10 മാസം മുമ്പാണ് യുഎഇയില്‍ എത്തിയത്, അവര്‍ പുറത്ത് പോകുന്നതിനും യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനും പൂര്‍ണമായും പൊതുഗതാഗതത്തെ ആശ്രയിക്കുകയാണ്. ”ഞാന്‍ അര്‍ജാനിലാണ് താമസിച്ചിരുന്നത്, അവിടെ നിന്ന് മാള്‍ ഓഫ് എമിറേറ്റ്സിലേക്ക് ബസിലാണ് പോയിരുന്നത്. അവിടെ നിന്ന് ഞാന്‍ മെട്രോയില്‍ ജോലിക്ക് പോകും. അത് വളരെ സൗകര്യപ്രദമായിരുന്നു. പിന്നീട്, ഞാന്‍ ദുബായ് മറീനയിലേക്കും ജെവിസിയിലേക്കും മാറി, കണക്റ്റിവിറ്റി അനുസരിച്ചാണ് ഞാന്‍ ഓരോ സ്ഥലവും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. ദുബായ് മറീനയില്‍ ആയിരിക്കുമ്പോള്‍, ഞാന്‍ മെട്രോയില്‍ എത്താനും എന്റെ മുന്നോട്ടുള്ള യാത്ര പ്ലാന്‍ ചെയ്യാനും ട്രാം ഉപയോഗിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു.
പ്രതിമാസ പാസ് കണ്ടെത്തിയതോടെ അവരുടെ ജീവിതം മാറി. ”ഞാന്‍ സില്‍വര്‍ കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു, എന്നാല്‍ പ്രതിമാസ പാസിനെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞതോടെ, എനിക്ക് എവിടെ പോകണം എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് ഞാന്‍ അത് എടുക്കുന്നു. ചില മാസങ്ങളില്‍, രണ്ട് സോണുകള്‍ക്കിടയില്‍ അണ്‍ലിമിറ്റഡ് യാത്ര അനുവദിക്കുന്ന പാസ് ഞാന്‍ എടുക്കാറുണ്ട്, അതിന് എനിക്ക് 240 ദിര്‍ഹം ചിലവാകും, മറ്റ് സമയങ്ങളില്‍ പരിധിയില്ലാതെ എല്ലാ സോണുകളിലേക്കും സഞ്ചരിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന 350 ദിര്‍ഹം പാസ് വാങ്ങും
ഒരു റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് ഏജന്റ് എന്ന നിലയില്‍, മസ്സയ്ക്ക് ധാരാളം യാത്ര ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്, പക്ഷേ അവള്‍ അതിന് കമ്പനി കാര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ‘എനിക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് ഇല്ല, അതിനാല്‍ കമ്പനി എനിക്ക് ഒരു കാറും ഡ്രൈവറെയും തന്നിട്ടുണ്ട്,’ അവര്‍ പറഞ്ഞു. ”എന്നാല്‍ ഞാന്‍ പുറത്തുപോകുമ്പോള്‍ എന്റെ സഹപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കൊപ്പം കാര്‍പൂള്‍ ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കും. എന്റെ സ്വകാര്യ ഉപയോഗത്തിന്, ഞാന്‍ പൊതുഗതാഗതം മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കുന്നുള്ളൂ, ടാക്‌സികള്‍ ഒഴിവാക്കുന്നു. അതിനാല്‍, ഗതാഗതത്തിനായി ഞാന്‍ ഒരു മാസത്തില്‍ പരമാവധി ചെലവഴിക്കുന്നത് 350 ദിര്‍ഹമാണ്.
ഗതാഗത ഓപ്ഷന്‍: രണ്ട് കാറുകള്‍
ചെലവ്: പ്രതിമാസം 2,000 ദിര്‍ഹം
ദക്ഷിണാഫ്രിക്കന്‍ പ്രവാസിയായ സാറ ടിറിക്കും ഭര്‍ത്താവിനും വീട്ടില്‍ രണ്ട് കാറുകളുണ്ട്. സാറ കാറിനായി പ്രതിമാസം ഏകദേശം 1,200 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കുമ്പോള്‍, അവരുടെ ഭര്‍ത്താവ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ്, ഇന്ധനം, സാലിക്ക്, മെയിന്റനന്‍സ് എന്നിവയ്ക്ക് അതിനേക്കാള്‍ അല്‍പ്പം കുറവാണ് ചെലവഴിക്കുന്നത്. ”ഞാന്‍ എന്റെ മകനെയും കൂട്ടി അവന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് കൊണ്ടുപോകുമ്പോള്‍ പുതിയ സാലിക് ഗേറ്റ് എന്നെ ബാധിക്കും,” സാറ പറഞ്ഞു.
”അവന്റെ ക്ലാസ്സില്‍ കൃത്യസമയത്ത് എത്തണമെങ്കില്‍ ഞാന്‍ ഗേറ്റ് എടുക്കണം. അതിനാല്‍, ടോളുകള്‍ പരമാവധി ഒഴിവാക്കാന്‍ ഞാന്‍ ശ്രമിച്ചാലും, ചിലപ്പോള്‍ അത് എടുക്കുന്നതാണ് ഏറ്റവും സൗകര്യപ്രദമായ കാര്യം.
സാറ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, കൂടുതല്‍ ആക്‌സസ് ചെയ്യാവുന്നതാണെങ്കില്‍ പൊതുഗതാഗതത്തിലേക്ക് മാറും. ”എല്ലാ മാസാവസാനവും, എന്റെ ഭര്‍ത്താവും ഞാനും എവിടെ ചെലവ് ചുരുക്കണമെന്ന് കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കാറുണ്ട്. അതിനാല്‍, എന്റെ മകനെ സ്‌കൂളില്‍ നിന്ന് അവന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാന്‍ എനിക്ക് എന്തെങ്കിലും വഴിയുണ്ടെങ്കില്‍, ഞാന്‍ തീര്‍ച്ചയായും അത് സ്വീകരിക്കും. നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍, അത് അസാധ്യമാണെന്ന് തോന്നുന്നു, ”സാറ വ്യക്തമാക്കി

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

ഗതാഗത ഓപ്ഷന്‍: പൊതു ഗതാഗതം
ചെലവ്: പ്രതിമാസം 1,250 ദിര്‍ഹം
ഇന്ത്യന്‍ ദമ്പതികളായ നിഷയും സഞ്ജിത്തും ഖുസൈസില്‍ താമസിക്കുന്നു, ഇരുവരും ജോലിസ്ഥലത്തേക്ക് മെട്രോയില്‍ കയറുന്നു. നിഷ സ്റ്റേഡിയം മെട്രോ സ്റ്റേഷനില്‍ നിന്ന് ദെയ്റ സിറ്റി സെന്ററിലേക്ക് പോകുമ്പോള്‍, സഞ്ജിത്ത് എല്ലാ ദിവസവും മെട്രോയില്‍ ബിസിനസ് ബേയിലേക്ക് പോകുന്നു. ”എനിക്ക് ഒരു സാധാരണ മെട്രോ കാര്‍ഡ് ഉണ്ട്, എന്റെ ഭര്‍ത്താവ് 520 ദിര്‍ഹത്തിന് മൂന്ന് മാസത്തെ സീസണ്‍ പാസ് എടുത്തിട്ടുണ്ട്. വാരാന്ത്യങ്ങളില്‍, കൂടുതലും, ഞങ്ങള്‍ സുഹൃത്തുക്കളുമൊത്ത് പോകും, അതിനാല്‍ ഞങ്ങള്‍ ഒന്നുകില്‍ കാര്‍പൂള്‍ ചെയ്യുകയോ ടാക്‌സി പിടിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു, ”അവര്‍ പറഞ്ഞു.
ദമ്പതികള്‍ അവരുടെ ഗതാഗതത്തിനായി പ്രതിമാസം 600 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 800 ദിര്‍ഹം വരെ ചെലവഴിക്കുന്നു, അതില്‍ 300 ദിര്‍ഹം മെട്രോയ്ക്കുള്ള അവരുടെ സംയുക്ത ചെലവാണ്. ബാക്കിയുള്ളത് ടാക്‌സികള്‍ക്കായി ചെലവഴിക്കുന്നു. ”ഞങ്ങള്‍ ആദ്യമായി വരുമ്പോള്‍ ഞങ്ങള്‍ ബര്‍ ദുബായിലായിരുന്നു താമസിച്ചത്. എന്റെ കമ്പനി കാറുമായി ഒരു മണിക്കൂറില്‍ കൂടുതല്‍ പാര്‍ക്കിങ്ങിനായി ഞാന്‍ ചിലവഴിച്ച ദിവസങ്ങളുണ്ട്, അതിനാല്‍ ഞങ്ങള്‍ ഒരു കാര്‍ വാങ്ങേണ്ടെന്ന് തീരുമാനിച്ചു. ഇപ്പോള്‍, ഞങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെട്ട പാര്‍ക്കിംഗ് ഉള്ള സ്ഥലത്തേക്ക് മാറിയെങ്കിലും, മെട്രോ ശരിക്കും സൗകര്യപ്രദമാണ്. അതിനാല്‍, ഒരു കാര്‍ വാങ്ങാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് പദ്ധതിയില്ല.” സഞ്ജിത്ത് പറഞ്ഞു. ഇതുകൂടാതെ, അല്‍ വര്‍ഖയിലെ സ്‌കൂളിലേക്ക് മകളെ ബസ് ഗതാഗതത്തിനായി ദമ്പതികള്‍ 450 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കുന്നു.
ഗതാഗത ഓപ്ഷന്‍: കാര്‍, പൊതു ഗതാഗതം
ചെലവ്: പ്രതിമാസം 750 ദിര്‍ഹം
അമേരിക്കന്‍ പ്രവാസി ആരോണ്‍ തന്റെ കാറിനായി ഓരോ മാസവും ചെലവഴിക്കുന്നത് ഏകദേശം 650 ദിര്‍ഹം ആണ്. ‘എന്റെ കാറില്‍ എനിക്ക് ലോണ്‍ ഇല്ല, അതിനാല്‍ EMI അടക്കേണ്ട’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘ഞാന്‍ ദുബായ് മറീനയില്‍ താമസിക്കുന്നു, ജെഎല്‍ടിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നു. ജോലിക്ക് പോകാന്‍ ഞാന്‍ പൊതുഗതാഗതമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ എന്റെ ഭാര്യ അവളുടെ ഓഫീസിലേക്ക് പോകാന്‍ കാര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഞങ്ങള്‍ ഏകദേശം 400 ദിര്‍ഹം പെട്രോളിനും ബാക്കി ഇന്‍ഷുറന്‍സിനും സാലിക്കുമായി ചിലവഴിക്കുന്നു.
പുതിയ ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍ തങ്ങളുടെ രണ്ട് റൂട്ടുകളിലും ഇല്ലെന്നും അങ്ങനെയാണെങ്കിലും, സൗകര്യം കണക്കിലെടുത്ത് കാര്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും ഉപേക്ഷിക്കുന്ന കാര്യം പരിഗണിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഉമ്മുല്‍ ഖുവൈനില്‍ ഞങ്ങള്‍ ഇടയ്ക്കിടെ കണ്ടുമുട്ടുന്ന സുഹൃത്തുക്കളുണ്ട്. കൂടാതെ, സത്വയിലും ദുബായുടെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലും പൊതുഗതാഗതം നിലവില്‍ ലഭ്യമല്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളുണ്ടെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
ഗതാഗത ഓപ്ഷന്‍: പൊതു, പിക്ക്-അപ്പ് ആന്‍ഡ് ഡ്രോപ്പ് സേവനം
ചെലവ്: പ്രതിമാസം 1,000 ദിര്‍ഹം
ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസി എറോള്‍ ഗോണ്‍സാല്‍വസിന്, പ്രതിമാസ ഗതാഗത ചെലവ് ഏകദേശം 1,000 ദിര്‍ഹം വരും. അദ്ദേഹം തന്റെ ചെലവുകളുടെ വിശദമായ വിവരണം നല്‍കി. ”ഞാന്‍ ഗോള്‍ഡ് ക്ലാസ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍ മെട്രോയില്‍ ജോലിക്ക് പോകാനും വരാനും 20 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കും. അത് പ്രതിമാസം ഏകദേശം 500 ദിര്‍ഹം ആണ്. നെറ്റ്വര്‍ക്കിംഗ് ഇവന്റുകള്‍ക്കും വാരാന്ത്യങ്ങള്‍ക്കുമായി ഞങ്ങള്‍ ടാക്‌സി എടുക്കുന്നു, അത് പ്രതിമാസം 400 ദിര്‍ഹം ചിലവാകും. അടുത്തുള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍, ഞങ്ങള്‍ മെട്രോ സില്‍വര്‍ കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നു, അതിന് ഏകദേശം 40 ദിര്‍ഹം ചിലവാകും.
മാസത്തിലൊരിക്കല്‍, ജദ്ദാഫില്‍ താമസിക്കുന്ന പ്രവാസി പലചരക്ക് ഷോപ്പിംഗിനായി ദുബായ് ഫെസ്റ്റിവല്‍ സിറ്റിയിലേക്ക് ഫെറിയില്‍ പോകും. ”ഞങ്ങള്‍ 4 ദിര്‍ഹം ഇതിനായി ചെലവഴിക്കുന്നു,” ഞങ്ങളുടെ വലിയ പ്രതിമാസ ഷോപ്പിംഗ് നടത്താന്‍ ടാക്‌സിയില്‍ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നു.” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *