salik toll gate : ദുബായ്: ടാക്‌സി നിരക്കും പ്രതിമാസ വീട്ടുചെലവും വര്‍ധിപ്പിച്ച് പുതിയ സാലിക്ക് ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍ - Pravasi Vartha DUBAI

salik toll gate : ദുബായ്: ടാക്‌സി നിരക്കും പ്രതിമാസ വീട്ടുചെലവും വര്‍ധിപ്പിച്ച് പുതിയ സാലിക്ക് ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍

ദുബായില്‍ ഉടന്‍ വരുന്ന രണ്ട് പുതിയ സാലിക് ഗേറ്റുകളുടെ salik toll gate പ്രഖ്യാപനത്തില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവരോ കാര്‍ ഉടമകളോ മാത്രമല്ല ടാക്‌സി റൈഡര്‍മാരും ആശങ്കയിലാണ്. അതിനാല്‍ നവംബറോടെ നിരക്ക് വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ ടാക്‌സി റൈഡര്‍മാര്‍ ശ്രമിക്കുന്നു. അതേസമയം, പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന അധിക ചെലവുകള്‍ നേരിടാന്‍ ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചകള്‍ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാന്‍ ചില താമസക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EiAuxn8E7RW8oHdnYzC7r4
റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി വെള്ളിയാഴ്ച രണ്ട് പുതിയ ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍ കൂടി പ്രഖ്യാപിച്ചു – ഒന്ന് അല്‍ ഖൈല്‍ റോഡിലെ ബിസിനസ് ബേ ക്രോസിംഗിലും മറ്റൊന്ന് അല്‍ മൈദാന്‍ സ്ട്രീറ്റിനും ഉമ്മുല്‍ ഷെയ്ഫ് സ്ട്രീറ്റിനും ഇടയിലുള്ള ഷെയ്ഖ് സായിദ് റോഡിലെ അല്‍ സഫ സൗത്തിലുമാണ്.
ഓരോ തവണയും ഒരു ടാക്‌സി ഒരു സാലിക് ഗേറ്റിന് കീഴില്‍ കടന്നുപോകുമ്പോള്‍, 4 ദിര്‍ഹം ഈടാക്കും. ടാക്സി നിരക്കില്‍ സാലിക്ക് ടോളുകള്‍ സ്വയമേവ ഉള്‍പ്പെടുത്താനുള്ള നയം 2013 മുതല്‍ നിലവിലുണ്ട്. മരിയോ ഗോണ്‍സാല്‍വസിനെപ്പോലുള്ള ദുബായ് നിവാസികള്‍ക്ക് അത് അറിയാം. അല്‍ ഖൈല്‍ റോഡിലൂടെ ജോലിസ്ഥലത്തേക്കും തിരിച്ചും ദിവസേനയുള്ള തന്റെ യാത്രയ്ക്ക് ഇനി 8 ദിര്‍ഹം അധികമായി ചെലവാകും. നവംബര്‍ മുതല്‍ ഇത് ഏകദേശം 160 ദിര്‍ഹം അധിക പ്രതിമാസ ചെലവായി മാറുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
രണ്ട് സാലിക്ക് ഗേറ്റുകള്‍ കൂടി വരുന്നതോടെ ദുബായിലെ മൊത്തം ടോള്‍ ഗേറ്റുകളുടെ എണ്ണം 10 ആയി ഉയരും. അല്‍ ബര്‍ഷ, അല്‍ ഗര്‍ഹൂദ് പാലം, അല്‍ മക്തൂം പാലം, അല്‍ മംസാര്‍ സൗത്ത്, അല്‍ മംസാര്‍ നോര്‍ത്ത്, അല്‍ സഫ, എയര്‍പോര്‍ട്ട് ടണല്‍, ജബല്‍ അലി എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് നിലവിലുള്ള ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍. നഗരത്തിലെ പ്രധാന ഹൈവേയായ ഷെയ്ഖ് സായിദ് റോഡിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ടോള്‍ ഗേറ്റുകള്‍ ഉള്ളത്.

ഷാര്‍ജയിലോ അല്‍ നഹ്ദയിലോ താമസിക്കുന്നവരും ജബല്‍ അലിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവരും അല്‍ മംസാര്‍, അല്‍ ഗര്‍ഹൂദ് ബ്രിഡ്ജ്, അല്‍ സഫ, അല്‍ ബര്‍ഷ, ജബല്‍ അലി എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് ടോള്‍ ചാര്‍ജിംഗ് സാലിക് ഗേറ്റുകളിലൂടെ കടന്നുപോകണം. തിരിച്ചുവരുമ്പോള്‍ മറ്റൊരു അഞ്ച് സാലിക് ഗേറ്റുകളും കടക്കണം. ഈ വഴി പോകുന്ന ഒരു വാഹനമോടിക്കുന്നയാള്‍, ടോള്‍ ഫീസായി മാത്രം പ്രതിദിനം 40 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കേണ്ടി വരും.
അല്‍ നഹ്ദയില്‍ നിന്ന് ക്വോസിലേക്കുള്ള അല്‍ ഖൈല്‍ റോഡിലൂടെ ബിസിനസ് ബേ ക്രോസിംഗ് വഴിയുള്ള സാലിക്ക് രഹിത റൂട്ടിന് ദിവസേന 8 ദിര്‍ഹം അധിക ചിലവ് ആകുമെന്ന് ദുബായ് നിവാസിയായ മുസാഫര്‍ പറഞ്ഞു. ഇന്‍ഫിനിറ്റി ബ്രിഡ്ജ്, അല്‍ ഷിന്‍ദാഗ ടണല്‍ എന്നിവ പോലുള്ള ഇതര ദുബായ് ക്രീക്ക് ക്രോസിംഗുകള്‍ എടുക്കാന്‍ അദ്ദേഹം ആലോചിക്കുന്നു, എന്നാല്‍ ഇത് അധിക ഡ്രൈവിംഗും കൂടുതല്‍ പെട്രോള്‍ ചെലവും ആകും.
”160 ദിര്‍ഹം അധിക ടോള്‍ ചാര്‍ജുകള്‍ ഞങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ കുടുംബ ബജറ്റിനെ താളം തെറ്റിക്കുമെന്ന് സത്യമാണ്. ഈ അധികച്ചെലവ് ഇതിനകം ഒരു ചാക്കിന് 15-16 ദിര്‍ഹം നിരക്കില്‍ 10 ചാക്ക് 5 കിലോ അരിക്ക് തുല്യമാണ്, ”അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി
സാലിക്ക് രഹിത വിന്‍ഡോ
അതേസമയം, മറ്റ് താമസക്കാര്‍ സാലിക്ക് രഹിത വിന്‍ഡോ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു. ”സാലിക്കിനെ രാത്രി 11 മണി മുതല്‍ പിറ്റേന്ന് രാവിലെ 6 മണി വരെയെങ്കിലും സൗജന്യമാക്കണം. കൂടാതെ, വാരാന്ത്യങ്ങളിലും, ഗതാഗതക്കുരുക്ക് രൂക്ഷമല്ലാത്ത സമയത്തും സൗജന്യമാക്കണമെന്ന് സാഹിദ് അഫ്രീദിയും സാഗര്‍ അഹ്മദും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു, ഫ്‌ലോട്ടിംഗ് ബ്രിഡ്ജ് (സൗജന്യമാണ്) എപ്പോള്‍ വീണ്ടും പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാകുമെന്ന് അവര്‍ ചോദിച്ചു.”ജോലിക്ക് പോകുന്നതിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ട് കുറയ്ക്കുന്നതിന് ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ വിദൂര പ്രവൃത്തി ദിനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നത് കമ്പനികള്‍ക്ക് പരിഗണിക്കാം,” ഗോണ്‍സാഗ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *