money transfer website : ബാങ്കുകളോ എക്‌സ്‌ചേഞ്ചുകളോ, ഓണ്‍ലൈനോ അതോ ആപ്പുകളോ? പണമടയ്ക്കാനും പണം ലാഭിക്കാനുമുള്ള മികച്ച മാര്‍ഗം ഏതാണ്? - Pravasi Vartha UAE

money transfer website : ബാങ്കുകളോ എക്‌സ്‌ചേഞ്ചുകളോ, ഓണ്‍ലൈനോ അതോ ആപ്പുകളോ? പണമടയ്ക്കാനും പണം ലാഭിക്കാനുമുള്ള മികച്ച മാര്‍ഗം ഏതാണ്?

നമ്മളില്‍ പലരും വിദേശത്തേക്ക് പണം അയയ്ക്കുന്നതോ കുടുംബാംഗങ്ങളില്‍ നിന്നോ മറ്റൊരു രാജ്യത്തുള്ള ബിസിനസ്സ് പങ്കാളിയില്‍ നിന്നോ പേയ്മെന്റുകള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതോ സാധാരണ കാര്യമാണ്. നിങ്ങള്‍ ഒരു പ്രവാസിയായാലും, ഒരു വിദേശ കമ്പനിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഫ്രീലാന്‍സറായാലും, ഒരു അന്തര്‍ദേശീയ വിദ്യാര്‍ത്ഥിയായാലും പണമടയ്ക്കല്‍ പ്രക്രിയ money transfer website നിങ്ങള്‍ക്ക് പരിചിതമായിരിക്കും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EiAuxn8E7RW8oHdnYzC7r4
എന്നിരുന്നാലും, കൂടുതല്‍ ഉപഭോക്തൃ-സൗഹൃദ അന്താരാഷ്ട്ര പണ കൈമാറ്റത്തിന്റെ ആവശ്യകത വര്‍ദ്ധിച്ചതിനാല്‍, ബാങ്കുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ മണി എക്സ്ചേഞ്ച് ഹൗസുകള്‍ പോലെയുള്ള പണം കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പരമ്പരാഗത മാര്‍ഗങ്ങള്‍ കൂടാതെ, ബാങ്കിംഗ് രീതികള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സാമ്പത്തിക സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളുടെ എണ്ണവും വര്‍ദ്ധിച്ചു. എന്നാല്‍ എല്ലാ മാര്‍ഗങ്ങളും ചെലവുകളുടെ കാര്യത്തില്‍ എങ്ങനെ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നറിയാമോ?
”പണമടയ്ക്കല്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്കുള്ള ചെലവിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം ഫീസായി കണക്കാക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, പണം അയയ്ക്കുന്ന പ്രദേശം പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ ഡിജിറ്റല്‍ സേവനങ്ങളേക്കാള്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ഇതര സേവനങ്ങള്‍ക്കുള്ള ചെലവ് സ്ഥിരമായി കൂടുതലാണ്, ”ലോക ബാങ്ക് പുറത്തുവിട്ട ഏറ്റവും പുതിയ പണമടയ്ക്കല്‍ പ്രവണതകള്‍ വിശകലനം ചെയ്ത യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഫോറെക്‌സ് അനലിസ്റ്റ് മാറ്റ് സിമിയോണ്‍ പറഞ്ഞു.
ബാങ്കുകള്‍ താരതമ്യേന ചെലവേറിയതാണ്
2024-ന്റെ തുടക്കത്തില്‍ നാട്ടിലേക്ക് പണം അയക്കുമ്പോള്‍ ബാങ്കുകള്‍ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ സേവന ദാതാക്കളായി തുടര്‍ന്നുവെന്ന് ലോക ബാങ്കിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങള്‍ക്ക് എത്രമാത്രം ചിലവാകും എന്നറിയാന്‍, ബാങ്കുകള്‍ ഈടാക്കുന്നതും മണി എക്സ്ചേഞ്ചുകള്‍ ഈടാക്കുന്നതും തമ്മിലുള്ള താരതമ്യം ആവശ്യമാണ്.
ലോകത്തെ എല്ലാ ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ പ്രദേശങ്ങളിലുമുള്ള പണമടയ്ക്കല്‍ വിലകള്‍ നിരീക്ഷിക്കുന്ന വേള്‍ഡ് ബാങ്കിന്റെ റെമിറ്റന്‍സ് പ്രൈസ് വേള്‍ഡ് വൈഡ് (RPW) ട്രാക്കര്‍, 2023 അവസാനത്തോടെ ബാങ്കുകളില്‍ നിന്ന് 200 ഡോളര്‍ (ദിര്‍ഹം735) അയക്കുമ്പോള്‍ ശരാശരി 11.5 ശതമാനം ചിലവ് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.
ബാങ്ക് റെമിറ്റന്‍സ് ചാര്‍ജ് എത്ര ഉയര്‍ന്നതാണ്?
ബാങ്കുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍, മണി എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ഹൗസുകള്‍ പോലെയുള്ള മണി ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ ഓപ്പറേറ്റര്‍മാര്‍ വഴി 200 ഡോളര്‍ (ദിര്‍ഹം 735) അയയ്ക്കുമ്പോള്‍ 5.33 ശതമാനം ചിലവാകും, അതേസമയം മൊബൈല്‍ റെമിറ്റന്‍സ് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ 200 ഡോളര്‍ (ദിര്‍ഹം 735) അയയ്ക്കുമ്പോള്‍ 4.78 ശതമാനം ചിലവ് ഈടാക്കുന്നു.
മൊബൈല്‍ പണമടയ്ക്കല്‍ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ക്ക് ആണ് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ചിലവ് വരുന്നത്. മൊബൈല്‍ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വഴി പണമയയ്ക്കുന്നതില്‍ സുരക്ഷിതത്വം കുറവായതിനാലാണ് പണമടയ്ക്കുന്നവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ഉയര്‍ന്ന ചിലവുകള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും ബാങ്കുകളെ ആശ്രയിക്കുന്നത്.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

വിദേശത്തേക്ക് പണം അയക്കുമ്പോഴുള്ള ചെക്ക്ലിസ്റ്റ്
നിങ്ങള്‍ ആദ്യമായി വിദേശത്തേക്ക് പണം അയയ്ക്കാന്‍ പോകുകയാണെങ്കില്‍, അത് വിജയകരമായി ചെയ്യാന്‍ നിരവധി ഘടകങ്ങള്‍ മനസ്സില്‍ സൂക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
വീട്ടിലേക്കോ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നിടത്തോ പണം അയക്കുന്ന പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉത്തരം നല്‍കേണ്ട ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ചില ചോദ്യങ്ങളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് ഇതാ.
നിങ്ങള്‍ മറ്റൊരു കറന്‍സിയിലേക്ക് മാറ്റുകയാണോ?
ഈ കറന്‍സികള്‍ തമ്മിലുള്ള നിലവിലെ വിനിമയ നിരക്ക് എത്രയാണ്?
വലുതോ ചെറുതോ, എത്ര തുക അയയ്ക്കണം?
മറുവശത്തുള്ള വ്യക്തിക്ക് എത്ര വേഗത്തില്‍ പണം ലഭിക്കണമെന്നാണ് നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്?
ഇത് ഒരു തവണ അടയ്ക്കുന്ന പേയ്മെന്റാണോ അതോ ആവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒന്നാണോ?
എന്ത് ഫീസാണ് നിങ്ങള്‍ അടയ്ക്കേണ്ടത്?
എല്ലാ ഫീസും വിനിമയ നിരക്കും കഴിഞ്ഞാല്‍ അന്തിമ ചെലവ് എന്തായിരിക്കും?
നിങ്ങളുടെ പണം എത്രത്തോളം സുരക്ഷിതമായിരിക്കും?
ഏറ്റവും സൗകര്യപ്രദവുമായ ഓപ്ഷന്‍ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ പണം അയയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, നിങ്ങള്‍ക്കും നിങ്ങളുടെ സ്വീകര്‍ത്താവിനും ഏറ്റവും പ്രയോജനപ്രദമായ ഗവേഷണം നടത്തുക, എന്നാല്‍ ചെയ്യേണ്ടതും ചെയ്യരുതാത്തതുമായ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കുക. ഓണ്‍ലൈനില്‍ സൗജന്യമായി ലഭ്യമായ മണി ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ ടൂളുകളോ കാല്‍ക്കുലേറ്ററുകളോ ഉപയോഗിച്ച് ഗവേഷണം ചെയ്യുക.
നിങ്ങള്‍ക്ക് മികച്ച നിരക്ക് ലഭിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് എങ്ങനെ പരിശോധിക്കാം
മികച്ച നിരക്ക് കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു പൊതു സമഗ്രമായ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ലോകബാങ്കിന്റെ ആഗോള ചെലവ് കാല്‍ക്കുലേറ്ററാണ്. നിങ്ങള്‍ പണം അയയ്ക്കുന്ന രാജ്യം തിരഞ്ഞെടുത്ത് നിങ്ങള്‍ അയയ്ക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന തുക നല്‍കി ‘താരതമ്യപ്പെടുത്തുക’ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നിരക്ക് മനസിലാക്കാം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *