family residence visa : യുഎഇ ഫാമിലി റെസിഡന്‍സ് വിസ: നിങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ട ആവശ്യകതകള്‍ ഇവയൊക്കെ - Pravasi Vartha visa

family residence visa : യുഎഇ ഫാമിലി റെസിഡന്‍സ് വിസ: നിങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ട ആവശ്യകതകള്‍ ഇവയൊക്കെ

യുഎഇയിലുള്ള നിങ്ങളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാന്‍ ആദ്യം നിങ്ങള്‍ രാജ്യത്ത് താമസ വിസയിലാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. അത് നിങ്ങളുടെ തൊഴിലുടമ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്ന തൊഴില്‍ വിസയോ ഗ്രീന്‍ വിസയോ ഇന്‍വെസ്റ്റര്‍ വിസയോ ഗോള്‍ഡന്‍ വിസയോ പോലുള്ള സ്വയം സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്ന വിസയോ family residence visa ആകാം. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EiAuxn8E7RW8oHdnYzC7r4
വിസ ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് കുടുംബാംഗങ്ങളെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിന് പാലിക്കേണ്ട ചില ആവശ്യകതകളുണ്ട്. മനസ്സില്‍ സൂക്ഷിക്കേണ്ട ഒമ്പത് ആവശ്യകതകള്‍ ഇതാ:
സാധുവായ റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റ്/വിസ ഉണ്ടെങ്കില്‍ പ്രവാസികള്‍ക്ക് അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെ യുഎഇയില്‍ താമസിക്കാന്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം.
സ്‌പോണ്‍സര്‍ക്ക് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ശമ്പളം 4,000 ദിര്‍ഹം അല്ലെങ്കില്‍ 3,000 ദിര്‍ഹം കൂടാതെ താമസ സൗകര്യം ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഒരു പ്രവാസി തൊഴിലാളിക്ക് തന്റെ ഫാമിലി വിസകള്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന തരത്തിലുള്ള തൊഴില്‍ ഇനി ഒരു വ്യവസ്ഥയല്ല.
18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള സ്ത്രീകളും പുരുഷന്മാരും യുഎഇയിലെ അംഗീകൃത ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ മെഡിക്കല്‍ ഫിറ്റ്‌നസ് ടെസ്റ്റിന് വിധേയരാകുകയും വിജയിക്കുകയും വേണം. മെഡിക്കല്‍ യോഗ്യതയില്ലാത്ത ആളുകള്‍ക്ക് താമസ വിസ അനുവദിക്കില്ല.
എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റിന് കീഴില്‍ യുഎഇയില്‍ പ്രവേശിച്ചതിന് ശേഷം ഒരു റസിഡന്റ് സ്‌പോണ്‍സര്‍ക്ക് അവന്റെ അല്ലെങ്കില്‍ അവളുടെ ആശ്രിതരുടെ താമസ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാന്‍ 60 ദിവസമുണ്ട്. യു.എ.ഇ.യില്‍ ജനിക്കുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക് ജനനം കഴിഞ്ഞ് 120 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ താമസ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കണം.
നിങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കളെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്നതിന്, നിങ്ങള്‍ രണ്ടുപേരെയും ഒരുമിച്ച് സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. മാതാപിതാക്കള്‍ വിവാഹമോചിതരോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു രക്ഷിതാവ് മരണപ്പെട്ടവരോ ആണെങ്കില്‍, മാതാപിതാക്കളില്‍ ഒരാളെ മാത്രം സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് ന്യായീകരണമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഔദ്യോഗിക രേഖകള്‍ ആവശ്യമാണ്.
മാതാപിതാക്കളെ സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുമ്പോള്‍, സ്പോണ്‍സറുടെ വിസയുടെ കാലാവധി പരിഗണിക്കാതെ വര്‍ഷാവര്‍ഷം താമസ വിസ അനുവദിക്കും. നിങ്ങളുടെ വിസ ഇഷ്യൂ ചെയ്ത എമിറേറ്റിലെ ഇമിഗ്രേഷന്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് അനുശാസിക്കുന്ന ശമ്പള ആവശ്യകതയും നിങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
ഒരു പ്രവാസിക്ക് അവരുടെ മകള്‍ അവിവാഹിതയാണെങ്കില്‍ മാത്രമേ പ്രായപരിധിയില്ലാതെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയൂ.
താമസക്കാരനായ ഒരു പുരുഷനോ സ്ത്രീയോ തന്റെ മകന് 25 വയസ്സ് വരെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം. മകന്‍ നിശ്ചയദാര്‍ഢ്യമുള്ള വ്യക്തിയാണെങ്കില്‍, അവന്റെ പ്രായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് യാതൊരു നിയന്ത്രണവുമില്ലാതെ അവനെ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.
എമിറേറ്റിലെ ഇമിഗ്രേഷന്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് നിഷ്‌കര്‍ഷിക്കുന്ന വ്യവസ്ഥകള്‍ക്ക് വിധേയമായി ഒരു പ്രവാസിക്ക് തന്റെ പങ്കാളിയുടെ മക്കളെ സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യാം. ഉദാഹരണത്തിന്, ജനറല്‍ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് റെസിഡന്‍സി ആന്‍ഡ് ഫോറിനേഴ്സ് അഫയേഴ്സ് – ദുബായുടെ (GDRFA-D) വ്യവസ്ഥകള്‍ അനുസരിച്ച്, സ്പോണ്‍സര്‍ ഓരോ കുട്ടിക്കും ഒരു ഡെപ്പോസിറ്റും ബയോളജിക്കല്‍ രക്ഷകര്‍ത്താവില്‍ നിന്ന് രേഖാമൂലമുള്ള നോ-ഒബ്ജക്ഷന്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും (NOC) നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്. അവരുടെ താമസ വിസകള്‍ ഒരു വര്‍ഷത്തേക്ക് സാധുതയുള്ളതാണ്, വര്‍ഷം തോറും പുതുക്കാവുന്നതാണ്.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

ഭാര്യയെയും കുട്ടികളെയും സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് ആവശ്യമായ രേഖകളില്‍ ഇവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു:
അപേക്ഷാ ഫോം – ഒന്നുകില്‍ ഓണ്‍ലൈനിലോ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ടൈപ്പിംഗ് ഓഫീസ് വഴിയോ.
ഭാര്യയുടെയും കുട്ടികളുടെയും പാസ്‌പോര്‍ട്ട് പകര്‍പ്പുകള്‍.
ഭാര്യയുടെയും കുട്ടികളുടെയും ഫോട്ടോകള്‍.
ഭാര്യയുടെയും കുട്ടികളുടെയും മെഡിക്കല്‍ ക്ലിയറന്‍സ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്.
സ്‌പോണ്‍സറുടെ തൊഴില്‍ കരാറിന്റെ അല്ലെങ്കില്‍ കമ്പനി കരാറിന്റെ പകര്‍പ്പ്.
സ്‌പോണ്‍സറുടെ മാസ ശമ്പളം വ്യക്തമാക്കുന്ന തൊഴിലുടമയില്‍ നിന്നുള്ള ശമ്പള സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്.
സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ വിവാഹ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് അറബിയില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ വിവര്‍ത്തകന്‍ അറബിയിലേക്ക് യഥാക്രമം വിവര്‍ത്തനം ചെയ്തതാണ്.
രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത വാടക കരാര്‍.
റദ്ദാക്കല്‍
കുടുംബത്തിന്റെ റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റുകള്‍ സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്ന കുടുംബാംഗത്തിന്റെ റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. സ്‌പോണ്‍സര്‍ ചെയ്യുന്ന കുടുംബാംഗത്തിന്റെ വിസ റദ്ദാക്കിയാല്‍, ആശ്രിതരുടെ വിസ റദ്ദാക്കേണ്ടതുണ്ട്.
പുതിയ റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റ് ലഭിക്കുന്നതിന് ആശ്രിതര്‍ക്ക് അവരുടെ വിസ കാലഹരണപ്പെടുന്ന തീയതി മുതല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ റദ്ദാക്കിയ തീയതി മുതല്‍ ആറ് മാസത്തെ ഗ്രേസ് പിരീഡ് അനുവദിക്കും. തന്റെ ആശ്രിതരുടെ വിസ പുതുക്കുന്നതിനോ റദ്ദാക്കുന്നതിനോ സ്‌പോണ്‍സര്‍ പരാജയപ്പെടുകയാണെങ്കില്‍, അവര്‍ പിഴ അടയ്ക്കാന്‍ ബാധ്യസ്ഥനാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *