online marriage dubai : യുഎഇയില്‍ ഓണ്‍ലൈനായി വിവാഹം കഴിക്കാം: വ്യവസ്ഥകള്‍, ആവശ്യമായ രേഖകള്‍, പ്രക്രിയ തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ - Pravasi Vartha UAE

online marriage dubai : യുഎഇയില്‍ ഓണ്‍ലൈനായി വിവാഹം കഴിക്കാം: വ്യവസ്ഥകള്‍, ആവശ്യമായ രേഖകള്‍, പ്രക്രിയ തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

രാജ്യത്തെ കോടതികള്‍ ‘ഐ ഡു’ പ്രക്രിയ കാര്യക്ഷമമാക്കിയതിനാല്‍ യുഎഇയില്‍ വിവാഹം കഴിക്കുന്നത് ഇപ്പോള്‍ ഒരു ക്ലിക്ക് അകലെയാണ്. വധു വരന്മാര്‍ക്ക് വിദൂരമായി വിവാഹം കഴിക്കാനും അവരുടെ വിവാഹ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് നേടാനും കഴിയും. 2023 ഒക്ടോബറില്‍, ദുബായ് കോടതികള്‍ ‘വിദൂര സിവില്‍ വിവാഹം’, ‘ഡിജിറ്റല്‍ അറ്റസ്റ്റേഷന്‍’ സേവനങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ നൂതന സേവനങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിച്ചു online marriage dubai . യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EiAuxn8E7RW8oHdnYzC7r4
ദുബായിലെ അമുസ്ലിം നിവാസികള്‍ക്ക് ഔദ്യോഗികമായി അംഗീകൃതവും ആധികാരികവുമായ ഇലക്ട്രോണിക് വിവാഹ കരാര്‍ നേടുന്നതിന് വിദൂര സിവില്‍ വിവാഹ സേവനം അനുവദിക്കുന്നു. ഈ കരാറിന് കൂടുതല്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തലുകള്‍ ആവശ്യമില്ല, കക്ഷികളിലൊരാള്‍ ദുബായിലെ താമസക്കാരനും രണ്ട് കക്ഷികളും കുറഞ്ഞത് 21 വയസ്സ് പ്രായമുള്ളവരുമായിരിക്കണം എന്നുമാത്രം.
എന്നിരുന്നാലും, ഓണ്‍ലൈന്‍ വിവാഹത്തിന് അപേക്ഷിക്കുമ്പോള്‍, വധു വരന്മാര്‍ നിരവധി രേഖകള്‍ സമര്‍പ്പിക്കുകയും ഒരു കൂട്ടം നിബന്ധനകള്‍ പാലിക്കുകയും വേണം. ഓണ്‍ലൈനായി വിവാഹം കഴിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്കുള്ള എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും അറിയാം.
മാനദണ്ഡങ്ങള്‍
ഇരുകൂട്ടരും അവിവാഹിതരായിരിക്കണം
രണ്ട് പേരും അമുസ്ലിംകളായിരിക്കണം
കക്ഷികളില്‍ ഒരാളെങ്കിലും ദുബായില്‍ താമസിക്കുന്നവരായിരിക്കണം, എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി കാര്‍ഡ് കൈവശം വേണം
ദമ്പതികളുടെ പ്രായം കുറഞ്ഞത് 21 വയസ്സ് ആയിരിക്കണം
അതാത് രാജ്യങ്ങളിലെ എംബസിയില്‍ നിന്നുള്ള രണ്ട് കക്ഷികളുടെയും (ഒറ്റ) സാമൂഹിക പദവിയുടെ ആധികാരിക സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ്
അവ ബന്ധപ്പെട്ട ഔദ്യോഗിക അധികാരികള്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിരിക്കണം
എല്ലാ രേഖകളും PDF ഫോര്‍മാറ്റില്‍ ആയിരിക്കണം
യുഎഇയിലെ നീതിന്യായ മന്ത്രാലയത്തില്‍ നിന്നുള്ള സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ നിയമപരമായ രേഖകള്‍ അറബിയിലേക്ക് വിവര്‍ത്തനം ചെയ്യണം.
യുഎഇക്ക് പുറത്ത് നിന്ന് നല്‍കുന്ന രേഖകള്‍, ബന്ധപ്പെട്ട രാജ്യത്തെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം, ആ രാജ്യത്തെ യുഎഇ എംബസി, യുഎഇയുടെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം, അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണ മന്ത്രാലയം എന്നിവ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിരിക്കണം.
അപേക്ഷിക്കേണ്ട രീതി
ഫോണിലൂടെയോ വ്യക്തിഗത സന്ദര്‍ശനങ്ങളിലൂടെയോ അംഗീകൃത കേന്ദ്രങ്ങളുമായി ആശയവിനിമയം നടത്തുക.
ഇലക്ട്രോണിക് അഭ്യര്‍ത്ഥന സമര്‍പ്പിക്കുക
ആവശ്യമായ ഫീസ് അടയ്ക്കുക
തുടര്‍ന്ന്, അംഗീകൃത ഇലക്ട്രോണിക് കരാര്‍ ലഭിക്കും.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

അബുദാബിയില്‍ വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിലൂടെ ‘ഐ ഡു’ സേവനം വരുന്നു
വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗ് മാട്രിമോണിയല്‍ സേവനം അബുദാബിയില്‍ ഇലക്ട്രോണിക് രീതിയില്‍ വിവാഹ കരാറിന് അപേക്ഷിക്കാന്‍ താമസക്കാരെ അനുവദിക്കും. അവര്‍ക്ക് ഓണ്‍ലൈനായി അംഗീകാരങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കാനും പേയ്മെന്റ് നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാനും കഴിയും. വ്യക്തികള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സൗകര്യപ്രദമാക്കുന്നതിന്, വിവാഹ കരാറില്‍ ഒപ്പിടുന്നതിനുള്ള അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് ബുക്ക് ചെയ്യുന്നത് വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് വിദൂരമായി ചെയ്യാവുന്നതാണ്.
ഡിജിറ്റല്‍ വിവാഹത്തിന് എങ്ങനെ അപേക്ഷിക്കാം?
ഡിജിറ്റല്‍ സേവനം ലഭിക്കാന്‍ അപേക്ഷകര്‍ യുഎഇ പാസ് ഉപയോഗിക്കണം.
വിവാഹ കരാറിന് ഇലക്ട്രോണിക് രീതിയില്‍ അപേക്ഷിക്കുക എന്നതാണ് ആദ്യപടി. തുടര്‍ന്ന്, അംഗീകാരത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയും ഓണ്‍ലൈനില്‍ പേയ്മെന്റ് നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയും ചെയ്യുക.
WebEx (വെബ് കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗ്) ഉപയോഗിച്ച് കരാര്‍ ഒപ്പിടാന്‍ ഒരു അപ്പോയിന്റ്‌മെന്റ് എടുക്കുക എന്നതാണ് അടുത്ത ഘട്ടം. തുടര്‍ന്ന്, ഇരു കക്ഷികളുടെയും ഡിജിറ്റല്‍ ഒപ്പോടുകൂടിയ അന്തിമ വിവാഹ കരാര്‍ ലഭിക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുക.
വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗ് സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ അബുദാബി ജുഡീഷ്യല്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് (എഡിജെഡി) ദുബായിലെ ഗിറ്റെക്സ് ഗ്ലോബല്‍ 2023-ല്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചു. അന്തിമ വിവാഹ കരാര്‍ രേഖ സ്വീകരിക്കുന്നത് ഇലക്ട്രോണിക് രീതിയിലായിരിക്കുമെന്നും ഇരു കക്ഷികളുടെയും ഡിജിറ്റല്‍ ഒപ്പുകള്‍ നിയമപരമായി ബാധ്യസ്ഥമാണെന്നും എഡിജെഡി പറഞ്ഞിരുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *