karak chai : 'വീണ്ടും കാരക്കിന് 1 ദിര്‍ഹം ആക്കുക': അസാധാരണമായ കാരണത്തിനായി ഓടി ദുബായ് നിവാസികള്‍ - Pravasi Vartha DUBAI

karak chai : ‘വീണ്ടും കാരക്കിന് 1 ദിര്‍ഹം ആക്കുക’: അസാധാരണമായ കാരണത്തിനായി ഓടി ദുബായ് നിവാസികള്‍

ശനിയാഴ്ച രാവിലെ നിങ്ങള്‍ കൈറ്റ് ബീച്ചില്‍ ഇറങ്ങിയിരുന്നെങ്കില്‍, ‘വീണ്ടും കാരക്കിന് 1 ദിര്‍ഹം ആക്കുക’ എന്ന് ആളുകള്‍ മുദ്രാവാക്യം വിളിക്കുന്നത് നിങ്ങള്‍ക്ക് കേള്‍ക്കാമായിരുന്നു.
സാധാരണയായി 1.5 ദിര്‍ഹത്തിനോ 2 ദിര്‍ഹത്തിനോ വില്‍ക്കുന്ന പ്രിയപ്പെട്ട പാനീയത്തിന്റെ karak chai വില കുറയുന്നതിന് വേണ്ടി വാദിക്കാന്‍ 24 കിലോമീറ്റര്‍ ഓട്ടം പ്രഖ്യാപിച്ച് ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാമില്‍ എത്തിയപ്പോള്‍ 19 കാരനായ ദുബായ് നിവാസിയായ ആദം എഡിന്‍ വൈറലാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നില്ല. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EiAuxn8E7RW8oHdnYzC7r4 എന്നാല്‍ അതിനായി രൂപീകരിച്ച വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിന് 300-ലധികം അംഗങ്ങളെ ലഭിച്ചു. വീഡിയോ പോലും ആയിരക്കണക്കിന് ലൈക്കുകളും കമന്റുകളും സഹിതം 348,000-ലധികം കാഴ്ചകള്‍ നേടി.
കുറച്ച് സുഹൃത്തുക്കളുമായി ചേര്‍ന്ന് ആദം 2024ലെ വ്യക്തിപരമായ ചാലഞ്ച് എന്ന നിലയില്‍ ആരംഭിച്ചതാണ് കാരക്കിന് വിലകുറയ്ക്കാനായി ഓടുക എന്നത്. ശേഷം വിവിധ തുറകളില്‍ നിന്നുള്ള നിവാസികള്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്ന് അതിനെ ഒരു ചെറിയ പ്രസ്ഥാനത്തിലേക്ക് അതിവേഗം വളര്‍ത്തി.
25-ഓളം ആളുകള്‍ അവരുടെ മുദ്രാവാക്യം ആലേഖനം ചെയ്ത വെളുത്ത ടീ ധരിച്ച് രാവിലെ 6.30 ന് കൈറ്റ് ബീച്ചില്‍ ഒത്തുകൂടി, അസാധാരണമായ കാരണത്തിനായി ഓടാന്‍ തയ്യാറായി.
”കരക്കിന് 1 ദിര്‍ഹം വില ആക്കുന്നത് പാരമ്പര്യമാണ്,” 17 വയസ്സുള്ള വിദ്യാര്‍ത്ഥി യൂസഫും ഇവന്റ് ലോഗോ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത സുഹൃത്ത് റൂബനും പറഞ്ഞു. അവിടെ കൂടിയിരുന്നവരെല്ലാം സമാനമായ ഒരു വികാരം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.
ആദാമിന്റെ പിതാവ് സാമും മുത്തശ്ശി സഫയും പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ യുവാവിനെ സഹായിക്കാന്‍ ഒപ്പമുണ്ടായിരുന്നു. ആദം പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ നോക്കിയപ്പോള്‍, അത് രസകരമായി തോന്നിയെന്ന് സാം വിശദീകരിച്ചു. ‘ആളുകളെ ഒന്നിപ്പിക്കാനുള്ള’ ഒരു സംഭവമാണിത്, പ്രത്യേകിച്ചും ധാരാളം ചെറുപ്പക്കാര്‍ ഏകാന്തരായിരിക്കുന്നതിനാല്‍’ അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

കാരക്കിന്റെ വിലയിലെ വ്യത്യാസം
ദുബായിലുടനീളം കാരക്കിന്റെ വില വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു. ഫാന്‍സിയര്‍ സ്ഥലങ്ങള്‍ 11 ദിര്‍ഹത്തിന് ഒരു കപ്പ് വില്‍ക്കുന്നു. എന്നാല്‍ ഭൂരിഭാഗം കഫറ്റീരിയകളും ഇപ്പോഴും ജനപ്രിയ പാനീയം 1.5 ദിര്‍ഹത്തിനാണ് വില്‍ക്കുന്നത്.
45 വര്‍ഷത്തിലേറെയായി കാരക്കിന് 1 ദിര്‍ഹം വില നിലനിര്‍ത്തിയ ചുരുക്കം ചിലരില്‍ ഒന്നാണ് അബു ഹെയിലിലെ മഷാദ് റെസ്റ്റോറന്റ്. മറ്റ് കഫറ്റീരിയകളിലെ വില വര്‍ദ്ധനയെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായപ്പെട്ട ഉടമ അഷ്റഫ്, വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ചെലവുകളാണ് അവയ്ക്ക് കാരണമെന്ന് സമ്മതിച്ചു. ‘ഞങ്ങള്‍ ഒരിക്കലും കാരക് ടീയുടെ വില 1 ദിര്‍ഹത്തില്‍ നിന്ന് മാറ്റിയിട്ടില്ല, കാരണം ആളുകള്‍ക്ക് അത് എന്തായാലും ഉണ്ട്.’ അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി
ഈ റെസ്റ്റോറന്റില്‍, ചായ ഉണ്ടാക്കുന്നത് ഒരിക്കലും നിര്‍ത്തിട്ടില്ല. അത്രയ്ക്ക് ഡിമാന്‍ഡുണ്ട്. ”പുലര്‍ച്ചെ 1 മണിക്ക് കട അടച്ച് ഫജര്‍ നമസ്‌കാരത്തിന് മുമ്പ് (ഏകദേശം 5.30 ന്) തുറക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അടുക്കളയില്‍ എപ്പോഴും ചായ സ്റ്റൗവില്‍ പാചകം ചെയ്യുന്നുണ്ടാകും” റസ്റ്റോറന്റിലെ ജീവനക്കാരനായ മസൂദ് പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *