new year : രാജ്യത്തെ പോലെ വൈവിധ്യപൂര്‍വ്വമായി പുതുവര്‍ഷത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യാന്‍ ഒരുങ്ങി യുഎഇയിലെ നിവാസികളും - Pravasi Vartha UAE

new year : രാജ്യത്തെ പോലെ വൈവിധ്യപൂര്‍വ്വമായി പുതുവര്‍ഷത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യാന്‍ ഒരുങ്ങി യുഎഇയിലെ നിവാസികളും

പുതുവര്‍ഷത്തിലേക്കുള്ള new year കൗണ്ട്ഡൗണ്‍ ആരംഭിച്ചതോടെ യുഎഇയിലെ നിവാസികള്‍ വ്യത്യസ്തമായ ആഘോഷങ്ങള്‍ക്കായി ഒരുങ്ങുകയാണ്. ആഡംബര വേദികളിലെ ഗ്ലാമറസ് പാര്‍ട്ടികള്‍ മുതല്‍ ശാന്തമായ മരുഭൂമി ക്യാമ്പിംഗും വീട്ടിലെ സുഖപ്രദമായ രാത്രികളും വരെ, യുഎഇയിലെ ആളുകള്‍ പുതുവര്‍ഷത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്ന രീതികള്‍ രാജ്യത്തെ പോലെ തന്നെ വൈവിധ്യപൂര്‍ണ്ണമാണ്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/KcfknpACgyY38jcrgxM60u
ബീച്ച് യോഗയിലൂടെ പുതിയ തുടക്കം
ദുബായില്‍ താമസിക്കുന്ന കിര്‍ഗിസ്ഥാനില്‍ നിന്നുള്ള 23 കാരിയായ ദയാന ബെഗലീവ, കടല്‍ത്തീരത്ത് അതിരാവിലെ യോഗ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ തന്റെ ദിവസം ആരംഭിക്കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു. 108 സൂര്യനമസ്‌കാരം ചെയ്ത് പുതിയ തുടക്കങ്ങളും പോസിറ്റീവ് എനര്‍ജിയും സ്വീകരിക്കുകയാണ് ദയാന. വീട്ടില്‍ വിശ്രമിക്കുന്ന ഒരു ദിവസം, തന്റെ ഏറ്റവും അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളുമായും കുടുംബാംഗങ്ങളുമായും ഒരു ചെറിയ ഒത്തുചേരല്‍ നടത്താന്‍ ദയാന ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. അവര്‍ ഒരുമിച്ചു ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്ത് കഴിക്കാനാണ് തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്.
‘നമുക്ക് ശരിയാക്കാന്‍ മറ്റൊരു അവസരം.’
ഷാര്‍ജയില്‍ താമസിക്കുകയും ദുബായില്‍ റിസര്‍ച്ച് ഫെലോ ആയി ജോലി ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്ന 26 കാരനായ സുഡാനി പ്രവാസി മുഹമ്മദ് ഒസ്മാന്‍ വ്യത്യസ്തമായ ആഘോഷം തേടുന്നു. മരുഭൂമിയിലെ ക്യാമ്പിംഗ് അനുഭവം തിരഞ്ഞെടുത്ത് തിരക്കുകളില്‍ നിന്ന് മാറി തന്റെ പുതുവര്‍ഷ രാവ് ചെലവഴിക്കാന്‍ അദ്ദേഹം പദ്ധതിയിടുന്നു. തന്റെ സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്കൊപ്പം, നക്ഷത്രനിബിഡമായ രാത്രി ആകാശത്തിന് കീഴില്‍ ബാര്‍ബിക്യൂകളും ഗെയിമുകളും ആസ്വദിച്ച് വെടിക്കെട്ട കാണാന്‍ മുഹമ്മദ് ക്യാമ്പ് സ്ഥാപിക്കും. മരുഭൂമിയുടെ ശാന്തത, ശുദ്ധവായു, തണുത്ത കാറ്റ് എന്നിവ വിശ്രമത്തിന് അനുയോജ്യമായ അന്തരീക്ഷം നല്‍കുന്നു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

‘ഈന്തപ്പന വീടുപോലെ തോന്നുന്നു’
നിലവില്‍ ദുബായില്‍ താമസിക്കുന്ന കസാക്കിസ്ഥാനില്‍ നിന്നുള്ള റിക്രൂട്ടറായ 22 കാരിയായ മെറിയം, കസാക്കിസ്ഥാനില്‍ നിന്ന് എത്തുന്ന തന്റെ അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളുമായി ഒത്തുകൂടാനുള്ള ഒരു പ്രത്യേക സമയമായാണ് പുതുവത്സരാഘോഷം കാണുന്നത്. വീട്ടില്‍ വിരുന്നു തയ്യാറാക്കാനും സമ്മാനങ്ങള്‍ കൈമാറാനും പാമില്‍ ബ്രഞ്ച് ആസ്വദിക്കാനും അവര്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു. അവളുടെ ജോലിയും ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള സന്ദര്‍ശനങ്ങളും കാരണം പാം ഏരിയയിലാണ് മെറിയം ആശ്വാസം കണ്ടെത്തുന്നത്. ഈ പരിചിതമായ സ്ഥലത്ത് നിന്നുള്ള വെടിക്കെട്ട് കാണുന്നത് മികച്ച് അനുഭവമായിരിക്കും. മാത്രമല്ല സുഹൃത്തുക്കളെയും അതിന്റെ ഭംഗി പരിചയപ്പെടുത്താന്‍ അവള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.
ബുര്‍ജ് ഖലീഫ പടക്കങ്ങള്‍
അല്‍ ഐനിലെ, 25 വയസ്സുള്ള എമിറാത്തിയായ ലത്തീഫ അലമേരി തന്റെ കുടുംബത്തിന്റെ പുതുവത്സര രീതികള്‍ പങ്കിട്ടു. സാധാരണയായി വീട്ടില്‍ ഒരു ലളിതമായ ഒത്തുചേരലോടെ പുതുവര്‍ഷം ആഘോഷിക്കുകയാണ് പതിവ്. എന്നാല്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അവര്‍ പുറത്തിറങ്ങാന്‍ തീരുമാനിക്കുകയും ജനക്കൂട്ടത്തില്‍ നിന്ന് അകന്ന് പടക്ക പ്രദര്‍ശനങ്ങള്‍ കാണുന്നതിന് ബുര്‍ജ് ഖലീഫയ്ക്ക് സമീപം ക്യാമ്പ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. സ്വപ്നതുല്യമായ ആ അനുഭവം ഈൗ വര്‍ഷവും ആവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അവര്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *