best airline tickets : യുഎഇ : വിലകുറവില്‍ വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ സ്വന്തമാക്കണോ? ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കൂ - Pravasi Vartha TRAVEL

best airline tickets : യുഎഇ : വിലകുറവില്‍ വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ സ്വന്തമാക്കണോ? ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കൂ

2023-ന്റെ അവസാന ആഴ്ചയില്‍ വിമാന നിരക്ക് കുതിച്ചുയരുന്നതിനാല്‍, അവസാന നിമിഷത്തെ യാത്രകള്‍ക്കായി പ്ലാന്‍ ചെയ്യുന്ന യാത്രക്കാര്‍ക്ക് പതിവിലും കൂടുതല്‍ പണം നല്‍കേണ്ടി വന്നേക്കാം. ഉപഭോക്താക്കള്‍ സ്വാഭാവികമായും ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വില best airline tickets തേടുമ്പോള്‍ എല്ലാ സീറ്റുകളും നിറയ്ക്കാനും വരുമാനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനുമുള്ള വഴികള്‍ എയര്‍ലൈനുകള്‍ നോക്കുന്നു. അപ്പോള്‍ എവിടെയാണ് വിലകുറഞ്ഞ ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ ഉള്ളത്? നിങ്ങള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഒരു ടിക്കറ്റ് പരിശോധിക്കുമ്പോള്‍, വിമാന നിരക്ക് പെട്ടെന്ന് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്?
വിമാനക്കൂലിക്ക് എല്ലായിടത്തും സമാനമായ വില നല്‍കണം, അല്ലേ? യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/KcfknpACgyY38jcrgxM60u
വേണ്ട, ഒരേ ക്ലാസിലെയും ഒരേ ഫ്‌ലൈറ്റിലെയും തൊട്ടടുത്ത സീറ്റുകളില്‍ പോലും ടിക്കറ്റ് നിരക്കില്‍ കാര്യമായ വ്യത്യാസം വരാറുണ്ട്.
വിമാന ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് ഒരു സങ്കീര്‍ണ്ണ പ്രക്രിയയാണ്. അല്‍ഗോരിതങ്ങളും മെഷീന്‍ ലേണിംഗും അതില്‍ പങ്ക് വഹിക്കുന്നു, എന്നാല്‍ മനുഷ്യന്റെ തീരുമാനവും ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ്.
എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ ഏത് രാജ്യത്തുനിന്നാണ് ബുക്ക് ചെയ്യുന്നതെന്ന് എയര്‍ലൈനുകള്‍ക്ക് എങ്ങനെ അറിയാം?
കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ ചില വഴികളുണ്ട്, IP (ഇന്റര്‍നെറ്റ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍) അഡ്രസ് കണ്ടുപിടിക്കലാണ് എയര്‍ലൈനുകള്‍ ചെയ്യുന്നത്. അത് മൊബൈല്‍ ട്രാക്കിംഗ് വഴിയോ നിങ്ങളുടെ വൈഫൈ കണക്ഷനിലൂടെയോ നിങ്ങളുടെ ലൊക്കേഷനിലൂടെയോ (നിങ്ങളുടെ ബ്രൗസര്‍ ഡാറ്റയില്‍ നിന്ന്) ആയിരിക്കും. ഈ ഡാറ്റയില്‍ ‘കുക്കികള്‍’ (നിങ്ങളുടെ സെഷനെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ട്രാക്ക് ചെയ്യാനും വ്യക്തിഗതമാക്കാനും സംരക്ഷിക്കാനും വെബ് ബ്രൗസറുകള്‍ക്കായി പ്രത്യേകം നിര്‍മ്മിച്ചത്), ഉപഭോക്തൃ ജിയോലൊക്കേഷന്‍, ഉപകരണ തരം, ബ്രൗസിംഗ് പെരുമാറ്റം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
എന്തുകൊണ്ടാണ് ഞാന്‍ ഒരേ വിമാനത്തില്‍ എന്റെ സീറ്റ് മേറ്റിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ പണം നല്‍കിയത്?
‘ഫെയര്‍ ബക്കറ്റ്’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന സംവിധാനമാണ് ഇതിന് കാരണം. എയര്‍ലൈന്‍ ബിസിനസില്‍, ഒരു കൂട്ടം സീറ്റുകള്‍ ഒരു വിലയ്ക്ക് വില്‍ക്കുന്നത് ഒരു സാധാരണ രീതിയാണ്. എല്ലാം വിറ്റുകഴിഞ്ഞാല്‍, മറ്റൊരു ‘ബക്കറ്റ്’ മറ്റൊരു വിലയില്‍ തുറക്കുന്നു.
അതിനാല്‍, 22 സിയില്‍ ഇരിക്കുന്ന യാത്രക്കാരന്‍ 22 ഡിയിലെ യാത്രക്കാരനേക്കാള്‍ പണം അധികം നല്‍കുന്ന സാഹചര്യം വരും.
അത് ഒരു റോള്‍ അല്‍ഗോരിതമാണ്, കൂടാതെ ഏവിയേഷനില്‍ AI (ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ്) കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.
എന്തുകൊണ്ടാണ് വേനല്‍ക്കാല വിമാനങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ ചെലവേറിയത്?
ഏഷ്യന്‍ ഡെസ്റ്റിനേഷനുകളിലേക്കും തിരിച്ചുമുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനങ്ങളിലെ പതിനായിരക്കണക്കിന് ക്ലയന്റ് ഇടപാടുകള്‍ ഉദ്ധരിച്ച് അമേരിക്കന്‍ എക്‌സ്പ്രസ് ഗ്ലോബല്‍ ബിസിനസ് ട്രാവല്‍ നടത്തിയ ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ഈ വേനല്‍ക്കാലത്ത് പറക്കല്‍ വളരെ ചെലവേറിയതായിരിക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തി.ഉദാഹരണം: ഇക്കോണമി ക്ലാസിലെ ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ നിന്ന് ഹോങ്കോങ്ങിലേക്കുള്ള ഒരു സാധാരണ ഫ്‌ലൈറ്റിന് 2018/2019ലെതിനേക്കാള്‍ ഈ 2023-ന്റെ ഇരട്ടിയിലധികം ചിലവ് വരും, 2017-നേക്കാള്‍ ഏകദേശം മൂന്നിലൊന്ന് കൂടുതലാണിത്.
കുറഞ്ഞ നിരക്കില്‍ വിമാനക്കൂലി ലഭിക്കാന്‍ ഇപ്പോഴും സാധിക്കുമോ? അങ്ങനെയെങ്കില്‍, എപ്പോള്‍?
സ്‌കൈസ്‌കാനര്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പറക്കാന്‍ ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ ആഴ്ച തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിലൂടെ 10 ശതമാനം ലാഭം നേടാനാകും. ഇത് ഓഗസ്റ്റ് 19 മുതല്‍ (സ്‌കൂള്‍ അവധിക്കാലത്തിന്റെ അവസാന ആഴ്ച) ആരംഭിക്കുന്ന ആഴ്ചയാണ്, കാരണം അപ്പോഴാണ് മിക്ക ആളുകളും (കുടുംബങ്ങള്‍, പ്രത്യേകിച്ച്) ഇതിനകം യാത്രകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കി, പുതിയ അധ്യയന വര്‍ഷത്തിനായുള്ള തയ്യാറെടുപ്പ് തിരക്കിലാണ്. വേനല്‍/സ്‌കൂള്‍ അവധിക്കാലത്തിന്റെ ആദ്യ രണ്ടാഴ്ചകള്‍ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള യാത്രാ ആഴ്ചകളാണ് (ജൂണ്‍ അവസാനം).

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

വിലകുറഞ്ഞ വിമാന നിരക്ക് ലഭിക്കാന്‍ സഹായകമായ ചില ടിപ്പുകളിതാ
‘ഇന്‍കൊക്‌നിറ്റോ ബ്രൗസിംഗ്’ ഉപയോഗിക്കുക, കുക്കികള്‍ മായ്ക്കുക, ബ്രൗസിംഗ് ചരിത്രം:
ചില യാത്രാ വെബ്സൈറ്റുകള്‍ നിങ്ങളുടെ തിരയല്‍ ചരിത്രം ട്രാക്ക് ചെയ്യുകയും ”ഡിമാന്‍ഡ്” അടിസ്ഥാനമാക്കി വിലകള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇത് ഒഴിവാക്കാന്‍, ആള്‍മാറാട്ട ബ്രൗസിംഗ് മോഡ് ഉപയോഗിക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ക്കായി തിരയുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ കുക്കികള്‍ മായ്ക്കുക.
നിങ്ങള്‍ ഒരേ സൈറ്റ് ഒന്നിലധികം തവണ പരിശോധിക്കുകയാണെങ്കില്‍, അടുത്ത നിമിഷം ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് കുതിച്ചുയരുന്നതായിരിക്കും. നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റയോ ബ്രൗസിംഗ് ചരിത്രമോ മായ്ക്കുന്നത് ഇത് ഒഴിവാക്കാന്‍ സഹായിക്കും. എയര്‍ ടിക്കറ്റുകള്‍ക്കായി ബ്രൗസ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഇന്‍കൊക്‌നിറ്റോ മോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.
ഫ്‌ലൈറ്റ് താരതമ്യ സൈറ്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക:
ഗൂഗിള്‍ ഫ്‌ലൈറ്റ്‌സ്, കയാക്ക്, എക്‌സ്പീഡിയ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ വില താരതമ്യങ്ങള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന നിരവധി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകള്‍ ഉണ്ട്. അവയില്‍ ചിലത് മാന്യമായ കിഴിവുകളും നല്‍കണം. മത്സരാധിഷ്ഠിതമായി തുടരുന്നതിന് എയര്‍ലൈനുകള്‍ സാധാരണയായി എതിരാളികളുടെ നിരക്കുകള്‍ നിരീക്ഷിക്കുന്നു. ഫ്‌ലൈറ്റ് താരതമ്യ വെബ്സൈറ്റുകളോ ഓണ്‍ലൈന്‍ ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികളോ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങള്‍ക്ക് വിവിധ എയര്‍ലൈനുകളിലുടനീളമുള്ള വിലകള്‍ താരതമ്യം ചെയ്യാം. ഈ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകള്‍ യാത്രാനിരക്കുകള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ താരതമ്യം ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു, ഏറ്റവും താങ്ങാനാവുന്ന ഓപ്ഷന്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതാണ്.
മുന്‍കൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്യുക, മുന്‍കൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുക:
ബുക്ക് ചെയ്യാനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല ദിവസങ്ങളും പറക്കാനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല ദിവസവും അറിയുക: യാത്രാ ബുക്കിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമായ Expedia, മുന്‍കൂട്ടിയുള്ള പ്ലാനിംഗ് കാണിക്കുന്നു, (കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസമെങ്കിലും) അത് നല്ല ഡീലുകള്‍ നേടാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും, പ്രത്യേകിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രകള്‍ക്ക്. വളരെ മുമ്പേ ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കരുത്. നിങ്ങളുടെ ആസൂത്രിതമായ യാത്രാ തീയതിക്ക് 4 മുതല്‍ 6 ആഴ്ചകള്‍ക്കിടയിലുള്ള ദിവസം ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ വിദഗ്ധര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു. പൊതുവേ, എയര്‍ലൈനുകള്‍ മുന്‍കൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ടിക്കറ്റുകള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞ നിരക്കുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പുറപ്പെടുന്ന തീയതി അടുക്കുമ്പോള്‍, വിലകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു.
നിങ്ങള്‍ ഇതുവരെ ആസൂത്രണം ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ എന്തുചെയ്യും? ഇതാ ഒരു Expedia ടിപ്പ്്: ഞായറാഴ്ച നിങ്ങളുടെ ഫ്‌ലൈറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ബുക്കിംഗ് നടത്താനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല ദിവസം ഞായറാഴ്ചയാണെങ്കിലും, യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ പുറപ്പെടുന്നതിനോ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനോ ഏറ്റവും നല്ല ദിവസം ബുധനാഴ്ചയാണെന്ന് Expedia പറഞ്ഞു. ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെയും നിങ്ങള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞ നിരക്കുകള്‍ നല്‍കും, viatravelers.com പറയുന്നത് പ്രകാരം, എയര്‍ലൈനുകള്‍ ആ ദിവസം അവരുടെ നിരക്കുകള്‍ പുറത്തിറക്കുന്നു. ആ സമയത്ത് വിലകുറഞ്ഞ ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ ടിക്കറ്റുകള്‍ നല്‍കും.
യാത്രാ തീയതികളും സമയവും ക്രമീകരിക്കുക
നിങ്ങളുടെ ട്രിപ്പ് പ്ലാനുകള്‍ ആത്യാവശ്യ കാര്യത്തിനല്ലെങ്കില്‍ യാത്രയ്ക്ക് തിരക്കില്ലാത്ത ദിവസങ്ങളോ സമയങ്ങളോ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ഡിമാന്‍ഡ് കുറവായതിനാല്‍ പ്രവൃത്തിദിവസങ്ങളിലോ അതിരാവിലെയോ രാത്രി വൈകിയോ ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ക്ക് സാധാരണയായി ചെലവ് കുറവാണ്. ഈ ബുക്കിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോം സര്‍വേകള്‍ അനുസരിച്ച്, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്കുകള്‍ നേടുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും എളുപ്പമാര്‍ഗ്ഗം യാത്രാ തീയതികള്‍ ക്രമീകരിക്കുക എന്നതാണ്.
അടുത്തുള്ള വിമാനത്താവളങ്ങള്‍, കണക്റ്റിംഗ് ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ പരിഗണിക്കുക;
നിങ്ങള്‍ പുറപ്പെടുന്ന നഗരത്തിനോ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തിനോ അടുത്തായി എന്തെങ്കിലും അധിക വിമാനത്താവളങ്ങള്‍ ഉണ്ടോയെന്ന് നോക്കുക. അടുത്ത വിമാനത്താവളത്തിലേക്കോ അവിടെനിന്നോ പറക്കുന്നത് ചിലപ്പോള്‍ ചെലവ് കുറവായിരിക്കും. കൂടാതെ നിങ്ങള്‍ക്ക് കണക്റ്റിംഗ് ഓപ്ഷനുകള്‍ പരിശോധിക്കാം, കാരണം അവ കുറഞ്ഞ വിലകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്‌തേക്കാം. കണക്ഷനായി നിങ്ങള്‍ക്ക് മതിയായ സമയം ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക, കൂടാതെ ലേഓവര്‍ സംബന്ധമായ വിസ അല്ലെങ്കില്‍ എന്‍ട്രി ആവശ്യകതകള്‍ കണക്കിലെടുക്കുക.
വില അലേര്‍ട്ടുകള്‍ക്കായി സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്യുക:
പ്രത്യേക ഓഫറുകള്‍, കിഴിവുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഫ്‌ലാഷ് സെയില്‍സ് എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അറിയാന്‍, പ്രൈസ് അലേര്‍ട്ട് സേവനങ്ങള്‍ക്കായി സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്യുക അല്ലെങ്കില്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ എയര്‍ലൈനുകളെ പിന്തുടരുക. ഈ രീതിയില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് വില മാറ്റങ്ങളെയും പ്രമോഷണല്‍ ഓഫറുകളെയും കുറിച്ച് അറിയാവുന്നതാണ്.
ബജറ്റ് എയര്‍ലൈനുകള്‍ പരിശോധിക്കുക:
കുറഞ്ഞ ദൂരം പറക്കുമ്പോള്‍, ചെലവ് കുറഞ്ഞ എയര്‍ലൈന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക. ഈ എയര്‍ലൈനുകള്‍ അത്രയധികം സൗകര്യങ്ങള്‍ നല്‍കിയേക്കില്ല, എന്നാല്‍ അവയുടെ ചെലവ് ഫുള്‍ സര്‍വീസ് കാരിയറുകളേക്കാള്‍ കുറവാണ്.
പതിവ് ഫ്‌ലയര്‍ പ്രോഗ്രാമുകളും റിവാര്‍ഡുകളും ഉപയോഗിക്കുക:
നിങ്ങള്‍ യാത്രയ്ക്കായി പതിവായി ഉപയോഗിക്കുന്ന എയര്‍ലൈന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സഖ്യത്തിന്റെ (സ്‌കൈടീം, സ്റ്റാര്‍ അലയന്‍സ്, വണ്‍വേള്‍ഡ്) ഫ്രീക്വന്റ് ഫ്‌ലയര്‍ പ്രോഗ്രാമില്‍ ചേരുക. നിങ്ങളുടെ യാത്രകളില്‍ നിന്ന് മൈലുകളോ പോയിന്റുകളോ ശേഖരിക്കുമ്പോള്‍, വിലകുറഞ്ഞതോ സൗജന്യമോ ആയ ഫ്‌ലൈറ്റുകള്‍ക്ക് റിഡീം ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അവ പിന്നീട് ഉപയോഗിക്കാം.
ക്ഷമയോടെ സീറ്റ് വില്‍പ്പനയ്ക്കായി കാത്തിരിക്കുക, തുടര്‍ന്ന് വേഗത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുക:
ചില എയര്‍ലൈനുകള്‍ ചില അവസരങ്ങളില്‍ സ്‌പെഷ്യലുകളും പ്രമോഷനുകളും നടത്താറുണ്ട്. ചിലര്‍ സ്ഥിരമായി കുറഞ്ഞ നിരക്കുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങളുടെ അവധിക്കാല പ്ലാനുകള്‍ ക്രമീകരിക്കാന്‍ സാധിക്കുന്നതാണെങ്കില്‍, കിഴിവുള്ള എയര്‍ ടിക്കറ്റുകള്‍ വാങ്ങാന്‍ ഈ വില്‍പ്പനയ്ക്കായി നിങ്ങള്‍ക്ക് കാത്തിരിക്കാം. ആവശ്യമുള്ള ഫ്‌ലൈറ്റുകളോ ലഭ്യതയോ നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാന്‍, കൂടുതല്‍ സമയം കാത്തിരിക്കരുത്, അതായത് വേഗത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുക. നിങ്ങള്‍ വിലകുറഞ്ഞ വിമാന ടിക്കറ്റ് കണ്ടെത്തിയാല്‍ ഉടന്‍തന്നെ ബുക്കു ചെയ്യുക.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *