online store : യുഎഇ: പ്രവാസി ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്ത് 250 ദിര്‍ഹത്തിന്റെ വാക്വം ക്ലീനര്‍, ഒടുവില്‍ ലഭിച്ചതോ 30 ദിര്‍ഹത്തിന്റെ ഹെയര്‍ ഡ്രയര്‍; തട്ടിപ്പ് നടന്നത് ഇങ്ങനെ - Pravasi Vartha UAE

online store : യുഎഇ: പ്രവാസി ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്ത് 250 ദിര്‍ഹത്തിന്റെ വാക്വം ക്ലീനര്‍, ഒടുവില്‍ ലഭിച്ചതോ 30 ദിര്‍ഹത്തിന്റെ ഹെയര്‍ ഡ്രയര്‍; തട്ടിപ്പ് നടന്നത് ഇങ്ങനെ

ഷാര്‍ജയിലെ അല്‍ നഹ്ദയില്‍ താമസിക്കുന്ന അബ്ദുള്‍ ഹാദി എന്ന ഇറാനിയന്‍ പ്രവാസി 500 ദിര്‍ഹം വിലയുള്ള വാക്വം ക്ലീനര്‍ വാങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിച്ചിരുന്നു. ഒരു ദിവസം ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ ബ്രൗസ് ചെയ്യുന്നതിനിടയില്‍, അതേ വാക്വമിന്റെ പരസ്യം 50 ശതമാനം കിഴിവില്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ കാണാനിടയായി. അവര്‍ ഉടന്‍ തന്നെ ഉല്‍പ്പന്നം ഓര്‍ഡര്‍ online store ചെയ്തു. എന്നാല്‍ സാധനം എത്തിയപ്പോള്‍ അവര്‍ ഞെട്ടിപ്പോയി. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/KcfknpACgyY38jcrgxM60u
”ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് സാധനം ഡെലിവര്‍ ചെയ്തത്. ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്ത വാക്വം ക്ലീനര്‍ അല്ല ഞങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിച്ചത്. വിപണിയില്‍ 30 ദിര്‍ഹം മാത്രം വിലയുള്ള ഹെയര്‍ ഡ്രയര്‍ പോലുള്ള ഉല്‍പന്നമാണ് കിട്ടിയത്” ഹാദി പറഞ്ഞു. ഷോപ്പിംഗ് സൈറ്റില്‍ കണ്ടത് തറ വൃത്തിയാക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന 3 അടി ഉയരമുള്ള വാക്വം ആണെന്ന് പ്രവാസി പറഞ്ഞു. ‘ഞങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിച്ചതിന് അര അടിയിലധികം മാത്രമേ ഉയരമുണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. അത് ഹെയര്‍ ഡ്രയര്‍ പോലെയാണ് തോന്നിയത്. കുറച്ച് ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം പരിശോധിച്ചപ്പോള്‍ വെബ്സൈറ്റ് ആക്സസ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
പേയ്മെന്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോം വിസ നടത്തിയ ഒരു പഠനം അനുസരിച്ച്, സൈബര്‍ തട്ടിപ്പുകള്‍ സാധാരണയായി അവധിക്കാലത്ത് ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിലയിലെത്തുന്നു. എല്ലാ വര്‍ഷവും, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ അവധിക്കാല തട്ടിപ്പുകള്‍ക്ക് ഇരയാകുന്നുണ്ട്.
ദുബായിലെ അല്‍ വര്‍ഖ പരിസരത്ത് താമസിക്കുന്ന സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ എഞ്ചിനീയര്‍ മുഹമ്മദ് അമ്മാറും തട്ടിപ്പിനിരയായി.”എനിക്ക് പെര്‍ഫ്യൂം ഇഷ്ടമാണ്. അവരുടെ ഒരു ശേഖരം എന്റെ പക്കലുണ്ട്. ഒറിജിനല്‍ പെര്‍ഫ്യൂം വില്‍ക്കുമെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന നിരവധി വെബ്സൈറ്റുകള്‍ ഉണ്ട്, എന്നാല്‍ സത്യത്തില്‍, അവര്‍ 60 ശതമാനം ‘കിഴിവില്‍’ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഉല്‍പ്പന്നം കുറച്ച് സുഗന്ധമുള്ള വെള്ളമല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമല്ല, ”അമ്മര്‍ പറഞ്ഞു.
ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം വാര്‍ഷിക അവധിക്ക് പോകാനൊരുങ്ങിയപ്പോള്‍ സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്കും കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ക്കുമായി 1,200 ദിര്‍ഹം വിലയുള്ള പെര്‍ഫ്യൂം വാങ്ങി.”എനിക്ക് ഓര്‍ഡര്‍ ലഭിച്ചപ്പോഴാണ് തട്ടിപ്പ് ആണെന്ന് മനസിലായത്. പരാതികള്‍ക്കായി അവരുടെ വെബ്സൈറ്റില്‍ ഒരു നമ്പര്‍ ഉണ്ട്, പക്ഷേ അത് എല്ലായ്‌പ്പോഴും ലഭ്യമല്ല,” അമ്മാര്‍ വ്യക്തമാക്കി.
പെര്‍ഫ്യൂം വ്യാജമാണെന്ന് വ്യക്തമാണ്. ഒറിജിനല്‍ പോലെയുള്ള ഒരു പാക്കേജിംഗിലാണ് ഇത് വന്നത്. അമ്മറിന് 1,200 ദിര്‍ഹം നഷ്ടപ്പെട്ടു, സ്റ്റോറില്‍ നിന്ന് നല്ലൊരു പെര്‍ഫ്യൂം ലഭിക്കാന്‍ അദ്ദേഹത്തിന് 3000 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കേണ്ടി വന്നു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഷോപ്പിംഗ് നടത്തുമ്പോള്‍ എങ്ങനെ സുരക്ഷിതമായിരിക്കാം
യുഎഇ അധികൃതര്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ തട്ടിപ്പുകാരെ കുറിച്ച് താമസക്കാര്‍ക്ക് വീണ്ടും വീണ്ടും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാറുണ്ട്. നിങ്ങള്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് എപ്പോഴും നല്ലരീതിയില്‍ ചിന്തിക്കുക. ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഷോപ്പിംഗ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ സുരക്ഷിതമായിരിക്കാന്‍ ഒരാള്‍ക്ക് പിന്തുടരാവുന്ന ചില ടിപ്പുകള്‍ ഇതാ.
വിശ്വസനീയവും സുരക്ഷിതവുമായ വെബ്സൈറ്റുകളില്‍ നിന്ന് മാത്രം ഷോപ്പുചെയ്യുക
ശരിയല്ലെന്ന് തോന്നുന്ന ഡീലുകളില്‍ നിന്ന ജാഗ്രത പാലിക്കുക
ഇ-മെയിലുകളിലും സന്ദേശങ്ങളിലും ശ്രദ്ധിക്കുക
OTP സന്ദേശത്തിലെ വിശദാംശങ്ങള്‍ എപ്പോഴും പരിശോധിക്കുക
ഉപകരണങ്ങളും സോഫ്റ്റ്വെയറും അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത് സൂക്ഷിക്കുക
ശക്തമായ പാസ്വേഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക, 2FA പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കുക
ബാങ്ക്, ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റുകള്‍ നിരീക്ഷിക്കുക
വ്യാജ ചാരിറ്റികള്‍ക്കെതിരെ ജാഗ്രത പാലിക്കുക
സ്വകാര്യ വിവരങ്ങള്‍ പരിരക്ഷിക്കുക
പബ്ലിക് വൈഫൈയില്‍ ഷോപ്പിംഗ് ഒഴിവാക്കുക

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *