companies in dubai financial centre : യുഎഇ: പ്രവാസികള്‍ക്കായുള്ള പണമയയ്ക്കല്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വായ്പ, വാടക പേയ്മെന്റ് ആപ്പ് ഉടന്‍ വരുന്നു? - Pravasi Vartha UAE

companies in dubai financial centre : യുഎഇ: പ്രവാസികള്‍ക്കായുള്ള പണമയയ്ക്കല്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വായ്പ, വാടക പേയ്മെന്റ് ആപ്പ് ഉടന്‍ വരുന്നു?

പ്രവാസി തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് പണമയയ്ക്കല്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കി വായ്പ നല്‍കുന്ന നിയോബാങ്ക്, ഫിന്‍ടെക് ആക്‌സിലറേറ്റര്‍ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഗമായി ദുബായ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സെന്റര്‍ (DIFC) companies in dubai financial centre ധനസഹായം നല്‍കുന്ന കമ്പനികളിലൊന്നാണ്.
താജിക്കിസ്ഥാന്‍ പൗരനായ ബോബര്‍ മുര്‍വറ്റോവ് സ്ഥാപിച്ച പ്ലാനറ്റ് 9 പ്രവാസി തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് അവരുടെ പണമയയ്ക്കല്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കി വായ്പ നല്‍കാനാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്, അവര്‍ക്ക് അത് ശമ്പളത്തിലൂടെ തിരിച്ച് നല്‍കാം. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/KcfknpACgyY38jcrgxM60u
സ്വന്തം അനുഭവവും നിരീക്ഷണങ്ങളുമാണ് സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പ് സ്ഥാപിക്കാന്‍ ബോബറിനെ പ്രേരിപ്പിച്ചത്. ഞങ്ങളുടേത് പണമടയ്ക്കലിനെ ആശ്രയിക്കുന്ന സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയാണ്. കാരണം പ്രവാസികളുടെ കുടുംബങ്ങളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ബാങ്കില്ലാത്തവരാണ്. അതിനാല്‍ തന്നെ അവര്‍ക്ക് ധനസഹായമോ വായ്പയോ മിക്കവാറും ലഭിക്കാറില്ല. താജിക്കിസ്ഥാനില്‍ മാത്രം ഇതുവരെ രണ്ട് ദശലക്ഷം പ്രവാസികള്‍ക്ക് വായ്പ വിതരണം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
ഈ വര്‍ഷത്തെ ഷോര്‍ട്ട്ലിസ്റ്റ് ചെയ്ത സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകളുടെയും യുവ പ്രൊഫഷണലുകളുടെയും നേട്ടങ്ങള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ച നിക്ഷേപക ദിനത്തില്‍ തങ്ങളുടെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ച നിരവധി കമ്പനികളില്‍ ഒന്നാണ് പ്ലാനറ്റ് 9. പരിപാടിയില്‍, കമ്പനി സ്ഥാപകര്‍ക്ക് അവരുടെ ആശയങ്ങള്‍ ഡിഐഎഫ്സിയില്‍ നിന്നും വ്യവസായ പങ്കാളികളില്‍ നിന്നുമുള്ള ഉയര്‍ന്ന റാങ്കിലുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് മുന്നില്‍ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ രണ്ട് മിനിറ്റ് സമയം അനുവദിച്ചു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

വായ്പകള്‍ ജനാധിപത്യവല്‍ക്കരിക്കുക
ബോബറിന്റെ ആശയം പ്രവാസികളെയും കുടുംബങ്ങളെയും സഹായിക്കുക എന്നതായിരുന്നു. ”മിക്ക കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്കും ക്രെഡിറ്റ് ഹിസ്റ്ററി ഇല്ല, വായ്പ നല്‍കാനോ മിക്ക ബാങ്കുകള്‍ക്കും അവര്‍ യോഗ്യരല്ല. അതിനാല്‍ കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് വായ്പ നല്‍കുന്ന പ്രക്രിയ കാര്യക്ഷമമാക്കുന്ന ഒരു ഉല്‍പ്പന്നം സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ഞാന്‍ ആഗ്രഹിച്ചു.
മധ്യേഷ്യയിലെ രണ്ട് രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇതിനകം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമായ പ്ലാനറ്റ് 9 യുഎഇയില്‍ സെന്‍ഡ് നൗ പേ ലേറ്റര്‍ (എസ്എന്‍പിഎല്‍) എന്ന പേരില്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിനായി ഞങ്ങള്‍ എക്സ്ചേഞ്ച് ഹൗസുകളുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് ഈ പ്രക്രിയ എളുപ്പമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ബോബര്‍ പറഞ്ഞു. ”എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി മാത്രം അപ്ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, മുഴുവന്‍ സാമ്പത്തിക വിവരങ്ങളും ഞങ്ങള്‍ക്ക് കാണാന്‍ കഴിയുന്ന പ്രക്രിയയ്ക്ക് സാധാരണയായി ഒരു മിനിറ്റ് മാത്രമേ എടുക്കുകയുള്ളൂ. ഞങ്ങളുടെ AI മോഡല്‍ ഉപയോഗിച്ച്, മൂന്ന് മാസത്തെ കാലയളവിലേക്ക് നമുക്ക് എത്ര പണം അദ്ദേഹത്തിന് വായ്പ നല്‍കാമെന്ന് തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയും. ആ പണം ഞങ്ങള്‍ പ്രവാസികള്‍ക്ക് വായ്പയായി നല്‍കുന്നു” അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.
ഈ സംവിധാനത്തിന് യുഎഇയില്‍ വന്‍ താല്‍പര്യമുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുഎഇയില്‍ എട്ട് ദശലക്ഷം കുടിയേറ്റക്കാരുണ്ട്, യുഎഇയിലെ ബാങ്കുകളില്‍ നിന്ന് വായ്പകള്‍ ലഭിക്കാത്തതിനാല്‍ അവരില്‍ പലരും ബുദ്ധിമുട്ടുന്നുണ്ടെന്ന് ഉപഭോക്തൃ സര്‍വേ കാണിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ബോബര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
സ്വപ്ന പദ്ധതിക്ക് രണ്ടാമത്തെ അവസരം
തന്റെ സ്വപ്ന പദ്ധതിക്ക് രണ്ടാമതൊരു അവസരം നല്‍കാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ് ചാര്‍ളി ബെര്‍ബാരി. ആളുകളെ അവരുടെ വാര്‍ഷിക വാടക പ്രതിമാസ തവണകളായി വിഭജിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന ആപ്പാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രൊജക്ട്. ഒരിക്കല്‍ ഒഴിവാക്കിയ തന്റെ സ്വപ്ന പദ്ധതി യുഎഇയില്‍ വാടക വര്‍ധിച്ചതോടെ, മാര്‍ക്കറ്റ് ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിനായി ചാര്‍ലി ഒന്നുകൂടി ശ്രമിച്ചു നോക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ”കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം വാടകയില്‍ 36% വര്‍ധനയുണ്ടായി, ഈ സംഖ്യകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ചെക്ക് പേയ്മെന്റുകളും വര്‍ധിച്ചുവരികയാണ്, മാത്രമല്ല ആളുകള്‍ക്ക് പണം സ്വരൂപിക്കാന്‍ പ്രയാസമാണ്. 12 മാസത്തെ പേയ്മെന്റ് സൊല്യൂഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയും ആളുകള്‍ക്ക് വാടക ഇന്‍ഷുറന്‍സ് നല്‍കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ്‌ ഞങ്ങള്‍ ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, അത് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടാലും അവരുടെ വാടക അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *