family visa : യുഎഇ: ഫാമിലി റെസിഡൻസ് വിസ ലഭിക്കാൻ ചെയ്യേണ്ടത് - Pravasi Vartha visa

family visa : യുഎഇ: ഫാമിലി റെസിഡൻസ് വിസ ലഭിക്കാൻ ചെയ്യേണ്ടത്

മിക്ക പ്രവാസികളുടെയും വലിയ ആ​ഗ്രഹമായിരിക്കും നാട്ടിലുള്ള ഭാര്യയെയും മക്കളെയും മാതാപിതാക്കളെയുമൊക്കെ ​തങ്ങൾ നിക്കുന്നിടത്തേക്ക് കൊണ്ട് വരിക എന്നത്. എന്നാൽ കുടുംബാ​ഗങ്ങളെ കൊണ്ട് വരണമെങ്കിൽ കുറച്ചധികം കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ഫാമിലി റെസിഡൻസ് ആവശ്യമായ രേഖകൾ, സൗകര്യങ്ങൾ, നിബന്ധനകൾ എന്നിവയെ കുറിച്ച് വ്യക്തമായ ധാരണയില്ലാതെ നാട്ടിൽ നിന്ന് കുടുംബത്തെ കൊണ്ടുവരാനുള്ള നടപടികളുമായി മുന്നോട്ടു പോകുന്നത് ചിലപ്പോൾ അബദ്ധമാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട് family visa. യുഎഇയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാൻ പ്ലാൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ എന്തൊക്കെ കാര്യങ്ങളാണ് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് എന്ന പരിശോധിക്കാം. യുഎഇയിൽ നിങ്ങളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ സ്പോൺസർ ചെയ്യാൻ, ആദ്യം നിങ്ങൾ രാജ്യത്ത് താമസ വിസയിലാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കണം. ഇത് നിങ്ങളുടെ തൊഴിലുടമ സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്ന തൊഴിൽ വിസയോ ഗ്രീൻ വിസയോ ഇൻവെസ്റ്റർ വിസയോ ഗോൾഡൻ വിസയോ പോലുള്ള സ്വയം സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്ന വിസയോ ആകാം.

വിസ ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ സ്പോൺസർ ചെയ്യാം. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ട ചില ആവശ്യകതകളുണ്ട്. ഏതൊക്കെ കാര്യങ്ങളാണെന്ന് നോക്കാം…

 1. നിയമാനുസരണമുള്ള റസിഡൻസ് പെർമിറ്റ്/വിസ ഉണ്ടെങ്കിൽ പ്രവാസികൾക്ക് അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെ യുഎഇയിൽ താമസിക്കാൻ സ്പോൺസർ ചെയ്യാം.
 2. സ്പോൺസർക്ക് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ശമ്പളം 4,000 ദിർഹം അല്ലെങ്കിൽ 3,000 ദിർഹം കൂടാതെ താമസ സൗകര്യം ഉണ്ടായിരിക്കണം.
 3. 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള സ്ത്രീകളും പുരുഷന്മാരും യുഎഇയിലെ അംഗീകൃത ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ മെഡിക്കൽ ഫിറ്റ്നസ് ടെസ്റ്റിന് വിധേയരാകുകയും അത് പാസ്സ് ആവുകയും വേണം. മെഡിക്കൽ യോഗ്യതയില്ലാത്ത ആളുകൾക്ക് താമസ വിസ അനുവദിക്കില്ല.
 4. യുഎഇയിൽ എത്തിയതിന് ശേഷം നിങ്ങളുടെ ഒപ്പം വന്നവരുടെ വിസക്ക് വേണ്ടി എൻട്രി പെർമിറ്റിന് കീഴിൽ റസിഡന്റ് സ്പോൺസർക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ 60 ദിവസത്തെ സമയം ഉണ്ട്. യുഎഇയിൽ ജനിക്കുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക്, ജനനം കഴിഞ്ഞ് 120 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ താമസ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കണം.
 5. മാതാപിതാക്കളെ സ്പോൺസർ ചെയ്യുമ്പോൾ രണ്ടുപേരെയും ഒരുമിച്ച് സ്പോൺസർ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. മാതാപിതാക്കൾ വിവാഹമോചിതരോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു രക്ഷിതാവ് മരണപ്പെട്ടവരോ ആണെങ്കിൽ, മാതാപിതാക്കളിൽ ഒരാളെ മാത്രം സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്നതിന് ബന്ധപ്പെട്ട ഔദ്യോഗിക രേഖകൾ ആവശ്യമാണ്.
 6. മാതാപിതാക്കളെയാണ് സ്‌പോൺസർ ചെയ്യുന്നതെങ്കിൽ, സ്‌പോൺസറുടെ വിസയുടെ കാലാവധി പരിഗണിക്കാതെ വർഷാവർഷം താമസ വിസ അനുവദിക്കും. നിങ്ങളുടെ വിസ ഇഷ്യൂ ചെയ്ത എമിറേറ്റിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പറയുന്ന ശമ്പള ആവശ്യകത പാലിക്കേണ്ടി വരും.
 7. ഒരു പ്രവാസിക്ക് അവരുടെ മകൾ അവിവാഹിതയാണെങ്കിൽ മാത്രമേ പ്രായപരിധിയില്ലാതെ സ്പോൺസർ ചെയ്യാൻ സാധിക്കുള്ളൂ.
 8. യുഎഇക്കാരനായ ഒരു പുരുഷനോ സ്ത്രീക്കോ തന്റെ മകന് 25 വയസ്സ് വരെ സ്പോൺസർ ചെയ്യാം. മകൻ നിശ്ചയദാർഢ്യമുള്ള വ്യക്തിയാണെങ്കിൽ, അവന്റെ പ്രായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് യാതൊരു നിയന്ത്രണവുമില്ലാതെ അവനെ സ്പോൺസർ ചെയ്യാനും കഴിയും.
 9. എമിറേറ്റിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പറയുന്ന വ്യവസ്ഥകൾക്ക് വിധേയമായി ഒരു പ്രവാസിക്ക് തന്റെ രണ്ടാനമ്മയെ സ്‌പോൺസർ ചെയ്യാം.

ഭാര്യയെയും കുട്ടികളെയും സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്നതിന് ആവശ്യമായ രേഖകൾ ഇവയൊക്കെ

 • അപേക്ഷാ ഫോം – ഒന്നുകിൽ ഓൺലൈനിലോ അല്ലെങ്കിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ടൈപ്പിംഗ് ഓഫീസ് വഴിയോ.
 • ഭാര്യയുടെയും കുട്ടികളുടെയും പാസ്പോർട്ടിൻ്റെ കോപ്പികൾ.
 • ഭാര്യയുടെയും കുട്ടികളുടെയും ഫോട്ടോകൾ.
 • 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള ഭാര്യയുടെയും കുട്ടികളുടെയും മെഡിക്കൽ ക്ലിയറൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ്.
 • സ്പോൺസറുടെ തൊഴിൽ കരാറിന്റെ അല്ലെങ്കിൽ കമ്പനി കരാറിന്റെ കോപ്പി.
 • സ്പോൺസറുടെ മാസ ശമ്പളം വ്യക്തമാക്കുന്ന തൊഴിലുടമയിൽ നിന്നുള്ള സാലറി സർട്ടിഫിക്കറ്റ്.
 • അറബിയിൽ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ വിവാഹ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്
 • രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത വാടക കരാർ

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *