reporting fake websites : 19ാമത്തെ അടവുമായി തട്ടിപ്പ് വീരന്മാര്‍; യുഎഇയിലെ പുതിയ വ്യത്യസ്ത കബിളിപ്പിക്കലുകളെ കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ച് നിവാസികള്‍ - Pravasi Vartha UAE

reporting fake websites : 19ാമത്തെ അടവുമായി തട്ടിപ്പ് വീരന്മാര്‍; യുഎഇയിലെ പുതിയ വ്യത്യസ്ത കബിളിപ്പിക്കലുകളെ കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ച് നിവാസികള്‍

നിങ്ങളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് മരവിപ്പിച്ചതായി അവകാശപ്പെടുന്ന ഒരു ഫോണ്‍ കോള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ ചേരാത്ത നറുക്കെടുപ്പില്‍ വിജയിച്ചു അതും അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളെ ഒരു ഗിഫ്റ്റ് പാക്കേജ് കാത്തിരിക്കുന്നു എന്നു തുടങ്ങിയ നിരവധി തന്ത്രങ്ങളാണ് തട്ടിപ്പുകാര്‍ യുഎഇ നിവാസികളുടെ കുടുക്കാന്‍ ഇറക്കുന്ന അടവുകള്‍ reporting fake websites . ഇവ തട്ടിപ്പുകള്‍ സംഘങ്ങള്‍ അയക്കുന്നതാണെന്ന് ഇപ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് അറിയാം, അല്ലേ?
എന്നാല്‍ 19ാമത്തെ അടവുമായി എത്തിയിരിക്കുകയാണ് സംഘം. ദായിടത്തും സൂപ്പര്‍ സെയില്‍സ് നടക്കുന്ന ഈ സമയണ് ഓണ്‍ലൈന്‍ ഷോപ്പിംഗില്‍ 74 ശതമാനം കിഴിവ് ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് നിങ്ങളോട് പറഞ്ഞാലോ അതോ നിങ്ങളുടെ യൂട്ടിലിറ്റി സേവന ദാതാവില്‍ നിന്ന് റീഫണ്ടിനെ കുറിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇ-മെയില്‍ ലഭിച്ചാലോ അതു നിങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കുമോ?
ഇത്തരം പുതിയ തട്ടിപ്പുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ അരങ്ങേറുന്നുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് വിശദാംശങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നതിന് സ്‌കാമര്‍മാര്‍ പുതിയ വഴികള്‍ തേടുകയാണ്. ഉയര്‍ന്നുവരുന്ന തട്ടിപ്പ് തന്ത്രങ്ങളെക്കുറിച്ച് മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാന്‍ നിരവധി യുഎഇ നിവാസികള്‍ ഫേസ്ബുക്കില്‍ എത്തി. ആയിരക്കണക്കിന് അംഗങ്ങളുള്ള ജനപ്രിയ കമ്മ്യൂണിറ്റി ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ കണ്ടെത്തിയ മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത തട്ടിപ്പ് രീതികള്‍ ഇതാ.
ആശ്ചര്യം തന്നെ! നിങ്ങളുടെ ഷോപ്പിംഗ് ബില്ലിന് ‘74% കിഴിവ്’ ലഭിക്കും
74 ശതമാനം കിഴിവ് ലഭിക്കുന്നത് അസാധാരണമായ കാര്യമല്ല, പ്രത്യേകിച്ച് വര്‍ഷം മുഴുവനും സൂപ്പര്‍, മെഗാ, ഫ്‌ലാഷ് വില്‍പ്പന നടക്കുന്ന യുഎഇയില്‍. ചില റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍ 90 ശതമാനം കിഴിവ് പോലും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്.
ഫിലിപ്പൈന്‍ പ്രവാസിയായ ചാര്‍ലെയ്ന്‍ ബെലുവാന്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ ഷോപ്പിംഗ് നടത്തിയപ്പോള്‍ ഏഴ് ബാഗുകളും ഒരു വാച്ചും അവളുടെ കാര്‍ട്ടില്‍ ഇട്ടു, വില 1,513.94 ദിര്‍ഹം ആണ്. പക്ഷേ, അവള്‍ ചെക്ക് ഔട്ട് ചെയ്യാന്‍ പോകുമ്പോള്‍, അവിശ്വസനീയമായ ഒരു ‘ലക്കി ഓഫര്‍’ കണ്ടു. ഓഫര്‍ എടുത്താല്‍ 73 ശതമാനം കിഴിവ് കിട്ടുകയും ബില്‍ 363.16 ദിര്‍ഹമായി കുറയുകയും ചെയ്യും.
സംശയം തോന്നിയ യുവതി ‘പിനയ് മമ്‌സ് യുഎഇ’ എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് ഗ്രൂപ്പില്‍ ‘ഇത് നിയമപരമാണോ’എന്ന് ചോദിച്ചു ഇക്കാര്യം പോസ്റ്റ് ചെയ്തു. കമന്റ് വിഭാഗത്തിലെ ചിലര്‍ പറഞ്ഞു, ‘ഇല്ല, ഇതൊരു തട്ടിപ്പാണ്’ – ഇനിപ്പറയുന്ന കാരണങ്ങളാല്‍:
www.nine-westuae.com ബ്രാന്‍ഡിന്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റല്ല (ഈ URL ഇനി ലഭിക്കില്ല.)
വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ഓണ്‍ലൈന്‍ ഇ-കൊമേഴ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമാണത്
വെബ്സൈറ്റിന്റെ ഉള്ളടക്കവും ഹൈപ്പര്‍ലിങ്കുകളും സംശയാസ്പദമാണ്.
വെബ്‌സൈറ്റിലെ ലോഗോ വ്യത്യസ്തമായി കാണപ്പെടുന്നു.
ഓഫര്‍ നല്ലതല്ലെന്ന് മനസ്സിലാക്കി ബെലുവാന്‍ ഓഫര്‍ സ്വീകരിച്ചില്ല. അവര്‍ സ്വീകരിച്ചിരുന്നെങ്കില്‍, ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് എളുപ്പത്തില്‍ ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെടുമായിരുന്നു.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

‘ദേവ’യില്‍ നിന്ന് 1,549.80 ദിര്‍ഹം റീഫണ്ട്?
ഏകദേശം 37,000 ഫോളോവേഴ്സുള്ള ഫിലിപ്പിനോകളുടെ പ്രശസ്തമായ Facebook ഗ്രൂപ്പായ Reklamo Trip UAE-യിലെ ഒരു അംഗത്തിന് ‘ദേവ’യില്‍ നിന്ന് ഒരു ഇ-മെയില്‍ ലഭിച്ചു, തനിക്ക് 1,549.80 ദിര്‍ഹം റീഫണ്ട് ലഭിക്കുമെന്ന് ഫേസ്ബുക്ക് ഗ്രൂപ്പില്‍ അറിയിച്ചു.
ദുബായ് ഇലക്ട്രിസിറ്റി ആന്‍ഡ് വാട്ടര്‍ അതോറിറ്റി (ദേവ), എമിറേറ്റ്‌സ് ഗവണ്‍മെന്റ് എന്നിവയുടെ ലോഗോകളും യുഎഇ എംബ്ലവും സഹിതം സുബിറോണിന് ലഭിച്ച ഇ-മെയില്‍ ഒറിജിനല്‍ ആണെന്ന് തോന്നും.
എന്നാല്‍ അവര്‍ക്ക് ദേവ അക്കൗണ്ട് ഇല്ലായിരുന്നു. തട്ടിപ്പ് ആണെന്ന് മനസിലാക്കിയ യുവതി മൂന്ന് ചിരിക്കുന്ന ഇമോജികളുടെ സ്‌ക്രീന്‍ഷോട്ട് അവര്‍ തിരിച്ചയച്ചു. ഈ തട്ടിപ്പില്‍ മറ്റുള്ളവര്‍ പെടാതിരിക്കാനാണ് ഫേസ്ബുക്ക് ഗ്രൂപ്പില്‍ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.
ഗ്രൂപ്പിലെ മറ്റ് അംഗങ്ങള്‍ക്കും ഇതേ ഇ-മെയില്‍ ലഭിച്ചതായി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു
ഹാക്കര്‍മാര്‍ വഞ്ചനാപരമായ ഇ-മെയിലുകള്‍, SMS അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റേതെങ്കിലും ‘ഒരു പ്രശസ്ത ഉറവിടത്തില്‍ നിന്ന് വരുന്നതായി തോന്നുന്ന ആശയവിനിമയങ്ങള്‍’ അയയ്ക്കാറുണ്ട്. ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് വിശദാംശങ്ങള്‍ പോലുള്ള ബാങ്ക് വിവരങ്ങള്‍ മോഷ്ടിക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം.
ഈ വ്യാജ ദേവ ഇ-മെയിലില്‍, ‘Apply’ ബട്ടണില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്താല്‍ ഉപയോക്താവിനെ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു പേജിലേക്ക് നയിക്കും. ഇത്തരം ലിങ്കില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്യരുത്! നിങ്ങള്‍ ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെടും, നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് ഇല്ലാതാക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യുമെന്ന് എല്ലാവരെയും ഓര്‍മ്മിപ്പിച്ചു.

ഒരു സാധനം ഓണ്‍ലൈനില്‍ വില്‍ക്കുകയാണോ? ഈ ‘വാങ്ങുന്നയാളെ’ സൂക്ഷിക്കുക
ലിസ് പാന്‍സോ തന്റെ വിന്റര്‍ സ്നീക്കര്‍ ബൂട്ടുകള്‍ Facebook മാര്‍ക്കറ്റ്പ്ലെയ്സില്‍ വില്‍ക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയായിരുന്നു, ഇനം ഇപ്പോഴും ലഭ്യമാണോ എന്ന് ചോദിച്ചുകൊണ്ട് ഒരാള്‍ അവര്‍ക്ക് സന്ദേശം അയച്ചു.
‘വാങ്ങുന്നയാള്‍’ ഇതിനകം പണമടച്ചുവെന്നും പാഴ്‌സല്‍ ഡെലിവറിക്കായി ബുക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും പറയുന്നതുവരെ സംഭാഷണത്തില്‍ സംശയാസ്പദമായ ഒന്നും ഇല്ലായിരുന്നു. ശേഷം സ്പാം ഫോള്‍ഡര്‍ പരിശോധിക്കാന്‍ പാന്‍സോയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, അവിടെ അവര്‍ ഒരു ജനപ്രിയ ഡെലിവറി സേവന ദാതാവിന്റെ ലോഗോ അടങ്ങിയ ഒരു ഇമെയില്‍ കണ്ടെത്തി.
മെയില്‍ കാര്‍ഡ് വെരിഫിക്കേഷനു മാത്രമുള്ളതാണെന്നും അതിനുശേഷം പണം നല്‍കാമെന്നും വാഗ്ദ്ധാനം ചെയ്തു.
‘ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക’ എന്ന് പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ബട്ടണില്‍ അവള്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്തപ്പോള്‍, നമ്പറുകളും ട്രാക്കിംഗ് പ്രക്രിയയും ഉള്ള ഒരു ഓര്‍ഡര്‍ ഫോം പോലെ തോന്നിക്കുന്നത് ഒരു പേജ് ലഭിച്ചു. തനിക്ക് ഈ സന്ദേശം ലഭിക്കുന്നത് ഇതാദ്യമായല്ലെന്ന് പാന്‍സോ പറഞ്ഞു.
പിനയ് മമ്സ് യുഎഇ ഗ്രൂപ്പിലെ മറ്റ് അംഗങ്ങള്‍ക്കും സമാനമായ അനുഭവം ഉണ്ടായതായി പറഞ്ഞു. പ്രവാസിയായ ഏഞ്ചല്‍-ലിന്‍ ജാക്കയ്ക്ക് ഇത് സംഭവിച്ചപ്പോള്‍, വിശദാംശങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കാന്‍ ഡെലിവറി കമ്പനിയെ വിളിച്ചതായി അവര്‍ പറഞ്ഞു. പ്രതീക്ഷിച്ചതുപോലെ ഇ-മെയിലിലെ എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും കണ്ടെത്താന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *