pay in installments : പോക്കറ്റില്‍ ഓട്ട വരാതെ തന്നെ പെയ്‌മെന്റുകള്‍ നടക്കാം, അതും ഫ്‌ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റുകള്‍ മുതല്‍ പലചരക്ക് സാധനങ്ങള്‍ വരെ - Pravasi Vartha UAE

pay in installments : പോക്കറ്റില്‍ ഓട്ട വരാതെ തന്നെ പെയ്‌മെന്റുകള്‍ നടക്കാം, അതും ഫ്‌ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റുകള്‍ മുതല്‍ പലചരക്ക് സാധനങ്ങള്‍ വരെ

അപ്രതീക്ഷിതമായ വലിയ ചിലവുകള്‍ വരുന്ന ദിവസങ്ങളുണ്ട്, ഒന്നുകില്‍ നിങ്ങളുടെ സമ്പാദ്യം മുഴുവന്‍ അത് കാലിയാക്കും, അല്ലെങ്കില്‍ ലോണ്‍ എടുക്കേണ്ടി വരും. അത്തരം സാഹചര്യത്തില്‍ നമ്മെ സഹായിക്കുന്നവയാണ് ഈസി പെയ്‌മെന്റ് പ്ലാനുകള്‍. ഈസി പേയ്മെന്റ് പ്ലാനുകള്‍ pay in installments കാറുകളും പ്രോപ്പര്‍ട്ടികളും പോലുള്ള വലിയ ടിക്കറ്റ് വാങ്ങലുകള്‍ക്ക് മാത്രമല്ല, ചെറിയ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് പോലും ഉപയോഗിക്കാം.
യുഎഇ ബാങ്കുകളും കടകളും ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് പൂജ്യം ശതമാനം പലിശയ്ക്ക് മൂന്ന്, ആറ്, 12 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ (ചിലപ്പോള്‍ 24 വരെ) പണമടയ്ക്കാന്‍ കഴിയുന്ന സൗകര്യങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നുണ്ട്. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഗഡുക്കളായി അടച്ച് തീര്‍ക്കാവുന്ന ചില കാര്യങ്ങളെ കുറിച്ച് അറിയാം.
ഫ്‌ലൈറ്റ് ടിക്കറ്റുകള്‍
അടിയന്തര സാഹചര്യത്തില്‍ ഫ്‌ലൈറ്റ് യാത്ര ചെയ്യാന്‍ പോകുകയാണെങ്കിലോ വലിയ തുകയുടെ വിമാന ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ പോകുകയാണെങ്കിലോ നിങ്ങള്‍ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല. യു.എ.ഇയിലെ പ്രമുഖ എയര്‍ലൈനുകള്‍ ബാങ്കുകളുമായി സഹകരിച്ച് ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ബുക്ക് ചെയ്ത ശേഷം ‘ഡൗണ്‍ ദ ലൈന്‍’ നല്‍കുന്നതിനുമുള്ള സൗകര്യമൊരുക്കിയിട്ടുണ്ട്.
എമിറേറ്റ്സ് വിമാന ടിക്കറ്റുകള്‍ കുറഞ്ഞത് 10 ബാങ്കുകളുടെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് പൂജ്യം പലിശ നിരക്കില്‍ മൂന്ന് മാസ ഗഡുക്കളായി നല്‍കാം. 3 മുതല്‍ 6 മാസം വരെയുള്ള തവണകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനായി ഫ്ലൈദുബായ് രണ്ട് ബാങ്കുകളുമായും പങ്കാളിത്തത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ദേശീയ വിമാനക്കമ്പനിയായ എത്തിഹാദ് എയര്‍വേയ്സ് വിസ, മാസ്റ്റര്‍കാര്‍ഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സമാനമായ സ്‌കീമുകള്‍ അനുവദിക്കുന്നു, എന്നിരുന്നാലും യോഗ്യത ഇപ്പോഴും ബാങ്കിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും.
എയര്‍ അറേബ്യയിലെ ചില യാത്രക്കാര്‍ക്ക് പേയ്മെന്റ് രണ്ട് വര്‍ഷത്തേക്ക് നീട്ടാം. നിരവധി ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ ഇത്തരം ഓപ്ഷനുകള്‍ നല്‍കുന്നുണ്ട്, അതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ പോക്കറ്റില്‍ ഓട്ട വരാതെ തന്നെ ഫ്്‌ലൈറ്റുകള്‍ മുതല്‍ ഹോട്ടല്‍ മുറികള്‍, ടൂറുകള്‍ വരെ വരെ ബുക്ക് ചെയ്യാം.
ട്രാഫിക് പിഴകള്‍
പിഴ വളരെ വലുതാണെങ്കില്‍, അത് എളുപ്പത്തില്‍ തവണകളായി മാറ്റാവുന്നതാണ്. വിവിധ എമിറേറ്റുകളിലെ അധികാരികള്‍ക്ക് പ്രത്യേക നയങ്ങള്‍ നിലവിലുണ്ട്.
ദുബായിലെ റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി (ആര്‍ടിഎ) താമസക്കാര്‍ക്ക് അവരുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് വഴി പൂജ്യം പലിശയ്ക്ക് ഒരു വര്‍ഷത്തില്‍ കൂടുതല്‍ പിഴകള്‍ തീര്‍ക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. എല്ലാ ബാങ്കുകളും ഇത് നല്‍കുന്നില്ല, അതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ ദാതാവിനെ വിശദാംശങ്ങള്‍ അറിയാന്‍ സമീപിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. ദുബായ് പോലീസും ഫ്‌ലെക്‌സിബിള്‍ സ്‌കീമുകള്‍ നല്‍കുന്നുണ്ട്. അതിനാല്‍ പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് അവരുടെ ബാങ്കുകള്‍ അനുസരിച്ച് 3, 6 അല്ലെങ്കില്‍ 12 മാസത്തിനുള്ളില്‍ പണമടയ്ക്കാനാകും.
അബുദാബി പോലീസ് നിരവധി ബാങ്കുകളുമായി സഹകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ട്, അതിനാല്‍ എമിറേറ്റിലെ ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ പിഴ അടയ്ക്കാന്‍ കഴിയും.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

സ്‌കൂള്‍ ഫീസ്
ബാങ്കുകള്‍ സ്‌കൂള്‍ ഫീസ് അടയ്ക്കാന്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍മെന്റ് ഓപ്ഷനുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. മുഴുവന്‍ പേയ്മെന്റുകളും നടത്തുന്നതിന് സ്‌കൂളുകള്‍ ഡിസ്‌കൗണ്ട് നല്‍കുമെന്നതിനാല്‍ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് വഴി രക്ഷിതാക്കള്‍ക്ക് ഈ സൗകര്യം ഉപയോഗിക്കാം. ട്യൂഷന്‍ ഫീസ് തീര്‍പ്പാക്കാന്‍ അവരുടെ കാര്‍ഡുകള്‍ സൈ്വപ്പുചെയ്യുന്നതിലൂടെ, അവര്‍ക്ക് സ്‌കൂളിന്റെ കിഴിവും കൂടാതെ ബാങ്കിന്റെ പ്രതിമാസ പേയ്മെന്റ് സ്‌കീമും പൂജ്യം പലിശയില്‍ നേടാനാകും.
വലിയ പര്‍ച്ചേസുകള്‍ നടത്തുന്നതിന് ഒരാള്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന കാര്‍ഡ് റിവാര്‍ഡ് പോയിന്റുകളാണ് മറ്റൊരു ബോണസ്. എന്നാല്‍ എല്ലാ ബാങ്കുകളും എല്ലാ സ്‌കൂളുകളും ഈ സൗകര്യം നല്‍കുന്നില്ല. കൂടാതെ, നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും ബാധകമാകും. നിങ്ങളുടെ ബാങ്കുമായും നിങ്ങള്‍ സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്യുന്ന വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനവുമായും ബന്ധപ്പെട്ട് പരിശോധിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.
കാര്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ്
കാര്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ചെലവുകള്‍ പോലും പ്രതിമാസ പേയ്മെന്റുകളായി വിഭജിക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, പലിശ രഹിത സ്‌കീമുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ദാതാക്കളുടെ എണ്ണം പരിമിതമാണ്. 3 മുതല്‍ 6 മാസം വരെയുള്ള പ്ലാനുകള്‍ക്കായി നാല് ബാങ്കുകളുമായി പങ്കാളിത്തമുള്ളവരില്‍ RSA ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ചിലര്‍ ടാബി പോലുള്ള മറ്റ് പേയ്മെന്റ് ഗേറ്റ്വേകളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്, ഇത് ക്ലയന്റുകളെ നാല് മാസത്തിനുള്ളില്‍ പണമടയ്ക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.
യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകള്‍
ദുബായ് ഇലക്ട്രിസിറ്റി ആന്‍ഡ് വാട്ടര്‍ അതോറിറ്റി (ദേവ) ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് എമിറേറ്റ്സ് എന്‍ബിഡി, മഷ്റഖ് ബാങ്ക്, എമിറേറ്റ്സ് ഇസ്ലാമിക്, ദുബായ് ഇസ്ലാമിക് ബാങ്ക് എന്നിവയില്‍ നിന്നുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് പൂജ്യം ശതമാനം ഇന്‍സ്റ്റാള്‍മെന്റ് സേവനം ലഭിക്കും.
അബുദാബി നിവാസികള്‍ക്ക് അവരുടെ യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകള്‍ തവണകളായി അടയ്ക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനുമുണ്ട്. യോഗ്യത ചില ബാങ്കുകള്‍ക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.
പലചരക്ക് സാധനങ്ങള്‍
പ്രധാന സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളും ഹൈപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളും ഫ്‌ലെക്‌സിബിള്‍ പേയ്മെന്റ് ഓപ്ഷനുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ തുക 500 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 1,500 ദിര്‍ഹം വരെയാണ്, ബാങ്കുകളുമായുള്ള ഹൈപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളുടെ പങ്കാളിത്തത്തെ ആശ്രയിച്ച് നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും വ്യത്യാസപ്പെടും.
ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ ഇല്ലാത്തവര്‍ക്ക് ചില സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളിലെ ടാബി പേയ്മെന്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഉപയോഗിച്ച് നാല് മാസത്തെ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍മെന്റുകള്‍ ലഭിക്കും.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *