2024 uae holidays : യുഎഇയിലെ അടുത്ത നീണ്ട അവധി ദിനങ്ങള്‍ എപ്പോഴാണെന്ന് അറിയേണ്ടേ? - Pravasi Vartha UAE

2024 uae holidays : യുഎഇയിലെ അടുത്ത നീണ്ട അവധി ദിനങ്ങള്‍ എപ്പോഴാണെന്ന് അറിയേണ്ടേ?

രാജ്യത്തിന്റെ കാബിനറ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ച അവധി ദിനങ്ങളുടെ പട്ടിക പ്രകാരം 2024-ല്‍ യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞത് 13 പൊതു അവധി ദിവസങ്ങള്‍ ലഭിക്കും. അതില്‍ ഏഴില്‍ നാല് ഔദ്യോഗിക അവധികള്‍ നീണ്ട വാരാന്ത്യമായിരിക്കും, അതോടൊപ്പം ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ ആറ് ദിവസത്തെ ഇടവേളയും ഉണ്ടാകും 2024 uae holidays .
ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഒരു വര്‍ഷത്തില്‍ എടുക്കാവുന്ന 30 വാര്‍ഷിക അവധികള്‍ക്ക് പുറമേയാണ് ഈ അവധികള്‍. യുഎഇയിലെ ഭൂരിഭാഗം പ്രവാസികളും തങ്ങളുടെ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് വാര്‍ഷിക അവധികള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതായി കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി നടത്തിയ ഒന്നിലധികം യാത്രാ സര്‍വേകള്‍ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. അവര്‍ പൊതു അവധി ദിനങ്ങളും നീണ്ട വാരാന്ത്യങ്ങളും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള അവധിക്കാലത്തിനോ വിനോദ യാത്രയ്‌ക്കോ വേണ്ടി നീക്കിവയ്ക്കുന്നു.
ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ച മിക്ക തീയതികളും ഇസ്ലാമിക കലണ്ടര്‍ പ്രകാരമുള്ളതാണ്. 2024 മികച്ച രീതിയില്‍ ആസൂത്രണം ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിന്, ഗ്രിഗോറിയന്‍ കലണ്ടര്‍ തീയതികള്‍ കണക്കാക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ദുബായ് ഇസ്ലാമിക് അഫയേഴ്സ് ആന്‍ഡ് ചാരിറ്റബിള്‍ ആക്റ്റിവിറ്റീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് (IACAD) വെബ്സൈറ്റില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഹിജ്റി കലണ്ടര്‍ പരിശോധിച്ചു.
ചന്ദ്രക്കല കാണുന്നതിന് അനുസരിച്ച് ഹിജ്രി കലണ്ടര്‍ മാസങ്ങള്‍ 29 അല്ലെങ്കില്‍ 30 ദിവസങ്ങള്‍ നീണ്ടുനില്‍ക്കും. ഈ അവസരത്തോട് അടുത്ത് നില്‍ക്കുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ തീയതികള്‍ പ്രഖ്യാപിക്കും. 2024 ലെ യുഎഇയിലെ അവധി ദിനങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ
പുതുവത്സരാശംസകള്‍: 3 ദിവസത്തെ വാരാന്ത്യം
യുഎഇ നിവാസികള്‍ 2024 ഒരു നീണ്ട വാരാന്ത്യത്തോടെ ആരംഭിക്കും. പുതുവര്‍ഷത്തിലെ ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക അവധി, ജനുവരി 1, തിങ്കളാഴ്ചയാണ്, അത് മൂന്ന് ദിവസത്തെ വാരാന്ത്യമായി മാറും. 2024-ല്‍ പുതുവത്സര രാവ് ആഘോഷിച്ചതിന് ശേഷം നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ദിവസം മുഴുവന്‍ വിശ്രമിക്കാം.

യുഎഇയില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു സന്തോഷ വാര്‍ത്ത

ഈദ് അല്‍ ഫിത്തര്‍: 6 ദിവസത്തെ ഇടവേള
നോമ്പിന്റെ മാസമായ റമദാനിന്റെ അവസാനമാണ് ഈദ് അല്‍ ഫിത്തര്‍. റമദാന്‍ 29 മുതല്‍ ശവ്വാല്‍ 3 വരെ പൊതു അവധിയായിരിക്കുമെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ വ്യക്തമാക്കി. മാസം യഥാക്രമം 29 അല്ലെങ്കില്‍ 30 ദിവസം നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് ഏകദേശം നാലോ അഞ്ചോ ദിവസത്തെ അവധി ലഭിക്കും
ഐഎസിഎഡി വെബ്സൈറ്റില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഹിജ്റി കലണ്ടര്‍ പ്രകാരം റമദാനിന് 29 ദിവസങ്ങളുണ്ടാകും. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍, അനുബന്ധ ഗ്രിഗോറിയന്‍ കലണ്ടര്‍ തീയതികള്‍ ഏപ്രില്‍ 9 ചൊവ്വാഴ്ച മുതല്‍ ഏപ്രില്‍ 12 വെള്ളി വരെ ആയിരിക്കും. ശനി-ഞായര്‍ വാരാന്ത്യവുമായി യോജിക്കുമ്പോള്‍, ഇത് ആറ് ദിവസത്തെ ഇടവേളയാണ്.
അറഫാ ദിനം, ഈദ് അല്‍ അദ്ഹ: 5 ദിവസത്തെ അവധി
ഇസ്ലാമിലെ ഏറ്റവും പവിത്രമായ ദിവസമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന, ദുല്‍ ഹിജ്ജ 9 ന് അറഫാ ദിനം ആചരിക്കുന്നു. ഈദ് അല്‍ അദ്ഹ മൂന്ന് ദിവസങ്ങളില്‍ ആഘോഷിക്കുന്നു. അനുബന്ധ ഗ്രിഗോറിയന്‍ കലണ്ടര്‍ തീയതികള്‍ ജൂണ്‍ 16 ഞായര്‍ മുതല്‍ ജൂണ്‍ 19 ബുധന്‍ വരെയാണ്. വാരാന്ത്യം (ജൂണ്‍ 15 ശനി) ഉള്‍പ്പെടെ, അഞ്ച് ദിവസത്തെ അവധി ലഭിക്കും.
ഇസ്ലാമിക പുതുവത്സരം: ഒരു ദിവസത്തെ അവധി
2024 ലെ രണ്ടാമത്തെ പുതുവര്‍ഷം ജൂലൈയില്‍ വരുന്നു. ഹിജ്രി വര്‍ഷത്തിലെ ആദ്യ ദിവസമായ മുഹറം 1, ജൂലൈ 7 ഞായറാഴ്ച വരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. നീണ്ട അവധി ലഭിക്കില്ല, എന്നാല്‍ ഞായറാഴ്ച വാരാന്ത്യമില്ലാത്തവര്‍ക്ക് ഇത് ഒരു അവധി ദിവസമാണ്.
മുഹമ്മദ് നബി (സ)യുടെ ജന്മദിനം
റാബി അല്‍ അവ്വല്‍ 12-ന് ആണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. ഗ്രിഗോറിയന്‍ കലണ്ടറിലെ തീയതി വ്യക്തമല്ല.
ദേശീയ ദിവസം
വര്‍ഷത്തിലെ അവസാനത്തെ ഔദ്യോഗിക അവധി ദൈര്‍ഘ്യമേറിയതാണ്. ഡിസംബര്‍ 2, 3 തീയതികള്‍ യഥാക്രമം തിങ്കള്‍, ചൊവ്വ ദിവസങ്ങളില്‍ വരുന്നു. ശനി-ഞായര്‍ വാരാന്ത്യവുമായി കൂടിച്ചേര്‍ന്നാല്‍, അത് നാല് ദിവസത്തെ അവധിയായി മാറും.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *