abu dhabi national day യുഎഇ: 'ദുബായിൽ നിന്ന് അബുദാബിയിലേക്ക് പോകാൻ പാസ്‌പോർട്ട് ആവശ്യമുള്ള ഒരു കാലഘട്ടം'- ഒരു പ്രവാസിയുടെ സ്മരണകൾ … - Pravasi Vartha UAE

abu dhabi national day യുഎഇ: ‘ദുബായിൽ നിന്ന് അബുദാബിയിലേക്ക് പോകാൻ പാസ്‌പോർട്ട് ആവശ്യമുള്ള ഒരു കാലഘട്ടം’- ഒരു പ്രവാസിയുടെ സ്മരണകൾ …

1958-ൽ ദുബായ് തീരത്ത് എത്തിയ പാകിസ്ഥാൻ പ്രവാസിയാണ് abu dhabi national day മുഹമ്മദ് ഫാറൂഖ് താഹിർ. 1971 ഡിസംബർ 2-ന് യുഎഇ രൂപീകൃതമായി ഒരു മാസത്തിന് ശേഷമാണ് യുഎഇയുടെ ഏകീകരണത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞത് ഫാറൂഖ് താഹിർ അറിയുന്നത്.“1972 ജനുവരി 12 ന് എന്റെ വിസയ്ക്ക് സ്റ്റാമ്പ് ലഭിച്ചപ്പോഴാണ് ദുബായ് ഒരു രാജ്യത്തിന്റെ ഭാഗമാകുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞാൻ അറിഞ്ഞത്. യു.എ.ഇ.യുടെ ഏകീകരണത്തിന് മുമ്പ് എല്ലാ എമിറേറ്റുകളും വ്യത്യസ്ത രാജ്യങ്ങളായിരുന്നു. അബുദാബിയിലേക്ക് മാറാൻ, ഞങ്ങൾക്ക് ഞങ്ങളുടെ പാസ്‌പോർട്ടുകൾ കൈവശം വയ്ക്കുകയും അത് (അതിർത്തിയിൽ) സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്യുകയും വേണം. അതുപോലെ ഷാർജയിലേക്ക് പോകാനും ഒരു ചെക്ക് പോസ്റ്റ് കടക്കാനുണ്ടായിരുന്നു.” നാല് വയസ്സുള്ളപ്പോൾ ദുബായിലെത്തിയ താഹിർ പറഞ്ഞു .

മുത്തശ്ശിയുടെ കൈപിടിച്ച് കറാച്ചി തീരത്തോട് വിടപറഞ്ഞ് നാല് വയസ്സുകാരൻ താഹിർ മസ്‌കറ്റ് വഴി ദുബായിലേക്ക് പോകുന്ന കപ്പലിൽ കയറി. ദുബായിലെത്തുന്നതിന് മുമ്പ് മസ്‌കറ്റിലെ ലേഓവറായിരുന്നു യാത്രയിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നത്. എന്റെ വരവ് മുതൽ ഞാൻ ഇവിടെ ചെലവഴിച്ച ജീവിതത്തെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് വ്യക്തമായ കാഴ്ചപ്പാടുണ്ട്. ഞങ്ങൾ കരയിലെത്തി, മിനിറ്റുകൾക്കുള്ളിൽ, ഞങ്ങളെ കൊണ്ടുപോകാൻ തുറമുഖത്തുണ്ടായിരുന്ന അച്ഛനെ ഞാൻ കണ്ടു. ദേരയിലെ സിക്കത്ത് അൽ ഖൈറിൽ ചെളിയിലും പവിഴക്കല്ലുകളിലും നിർമിച്ച വീട്ടിലാണ് കുടുംബം എത്തിയത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വളർന്നുവരുന്ന വർഷങ്ങൾ യുഎഇയിൽ ആയിരുന്നു. അവിടെ ഒരു അറബിക് സ്‌കൂളിൽ പഠിക്കുകയും പിന്നീട് ഒരു പാകിസ്ഥാൻ സ്‌കൂളിലേക്ക് മാറുകയും ചെയ്തു.

എന്നിരുന്നാലും, പ്രായമായതിനാൽ, അദ്ദേഹത്തിന് വിദ്യാഭ്യാസം തുടരാൻ കഴിഞ്ഞില്ല, കൂടാതെ പിതാവിനെയും മുത്തച്ഛനെയും അവരുടെ ബിസിനസ്സിൽ സഹായിച്ചു. താഹിറിന്റെ മുത്തച്ഛന് ഒരു ടൈപ്പ് റൈറ്റർ റിപ്പയറിംഗ് സ്റ്റോർ ഉണ്ടായിരുന്നു, അത് അവന്റെ പിതാവ് ഏറ്റെടുത്തു. “കുട്ടിക്കാലത്ത് ടൈപ്പ് റൈറ്റർ ഭാഗങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഞാൻ കളിക്കാറുണ്ടായിരുന്നത്, ഒടുവിൽ റിപ്പയർ ചെയ്യാനുള്ള കലയിൽ ഞാൻ പ്രാവീണ്യം നേടി, അത് എന്റെ ജീവിതത്തിന്റെ ഗതിയെ രൂപപ്പെടുത്തി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പിതാവ് ഒരു ടൈപ്പ് റൈറ്റർ മെക്കാനിക്കായിരുന്നു, അത്തരം വിരലിലെണ്ണാവുന്ന കരകൗശല വിദഗ്ധർ മാത്രമുള്ള ഒരു പട്ടണത്തിൽ ഒരു വിശിഷ്ടമായ സ്ഥാനം വഹിച്ചു. വർക്ക് ഷോപ്പിന് അമേരിക്കൻ എക്സ്പെർട്ട് ടൈപ്പ്റൈറ്റർ റിപ്പയറിംഗ് വർക്ക്സ് എന്ന് പേരിട്ടു.

അന്നത്തെ ഭരണാധികാരിയായിരുന്ന ഷെയ്ഖ് റാഷിദ് യുവാവായ താഹിറിന് ഒരു ഓര്മ സമ്മാനിച്ചിരുന്നു. അവരുടെ ആദ്യ കൂടിക്കാഴ്ച അൽപ്പം ഭയാനകമായിരുന്നെങ്കിലും, അത് പിന്നീട് ഒരു ഹ്രസ്വ ബന്ധമായി മാറി. “ഞാൻ ഒരു പന്ത് ചുവരിൽ തട്ടി കളിക്കുകയായിരുന്നു. ഒരു അംഗരക്ഷകനുമായി ഞാൻ ഭരണാധികാരിയെ കണ്ടുമുട്ടി, അയാളുടെ കയ്യിൽ തോക്കുമുണ്ടായിരുന്നു. അവൻ എന്നെ തുറിച്ചു നോക്കി എന്നിട്ട് എന്നെ നോക്കി പുഞ്ചിരിച്ചു. താഹിർ 1980 മുതൽ 1996 വരെ 16 വർഷം ദുബായ് ഡിഫൻസിൽ പ്രിന്ററുകളുടെ മെക്കാനിക്കായി ജോലി ചെയ്തു. 1995ന് ശേഷം ദുബായ് ഒരുപാട് മാറി.” കമ്പ്യൂട്ടറുകളും പ്രിന്ററുകളും ജനപ്രിയമായി, ആളുകൾ കൂടുതൽ ടൈപ്പ്റൈറ്ററുകൾ ഉപയോഗിച്ചില്ല.

ദുബായ് ഡിഫൻസ് വിട്ട ശേഷം ഉമ്മ റമൂലിൽ ഇലക്ട്രിക്കൽ, ഇലക്ട്രോണിക്സ് ഓട്ടോ റിപ്പയർ വർക്ക് ഷോപ്പ് തുടങ്ങി.ടൈപ്പ്റൈറ്റർ റിപ്പയർ ഷോപ്പ് ദെയ്‌റയിലെ മറ്റൊരു ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനമായി പരിണമിച്ചിരിക്കാം. പക്ഷേ താഹിറിന്റെ ഓർമ്മകൾ ദുബായിയുടെയും യുഎഇയുടെയും ചരിത്രത്തിന്റെ അടിത്തറയിൽ പതിഞ്ഞുകിടക്കുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *