government service rating : യുഎഇയിലെ മികച്ചതും മോശമായതുമായ സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ ഏതൊക്കെ? താമസക്കാര്‍ വിലയിരുത്താം ; എങ്ങനെയെന്ന് അറിയാം - Pravasi Vartha UAE

government service rating : യുഎഇയിലെ മികച്ചതും മോശമായതുമായ സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ ഏതൊക്കെ? താമസക്കാര്‍ വിലയിരുത്താം ; എങ്ങനെയെന്ന് അറിയാം

മികച്ച സര്‍ക്കാര്‍ സേവനം യുഎഇയില്‍ താമസിക്കുന്നവരുടെ അവകാശമാണ്, അതില്‍ ഞങ്ങള്‍ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്യില്ല, യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം പറഞ്ഞ വാക്കുകളാണിത്.
അതിനാല്‍ തന്നെ ഈവര്‍ഷവും യുഎഇയിലെ ഏറ്റവും മികച്ചതും മോശവുമായ സര്‍ക്കാര്‍ സേവന കേന്ദ്രങ്ങള്‍ നിര്‍ണ്ണയിക്കാന്‍ government service rating താമസക്കാര്‍ക്ക് അവസരം ലഭിച്ചിരുന്നു. ഇതിന് അനുസൃതമായി, ഈ വര്‍ഷത്തെ ഏറ്റവും മോശം കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ ഒന്നായി വിലയിരുത്തപ്പെട്ട കല്‍ബ ഹോസ്പിറ്റലിന്റെ ഡയറക്ടറെ യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മാറ്റി. 60 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ മെച്ചപ്പെടാത്ത മോശം റേറ്റിംഗ് ഉള്ള സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് മാനേജ്‌മെന്റ് ടീമുകള്‍ മാറുന്നത് കാണാമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
ഇത് ആദ്യമായല്ല ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് നല്ലതും മോശവുമായ പ്രകടനം നടത്തിയ സ്ഥാപനങ്ങളെ പരസ്യമായി വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. 2019-ല്‍, ഒരു വിലയിരുത്തലില്‍ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ച എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും രണ്ട് മാസത്തെ ശമ്പള ബോണസ് ലഭിച്ചു, അതേസമയം മോശം പ്രകടനം ലഭിച്ച സ്ഥാപനങ്ങളുടെ മാനേജര്‍മാരെ മാറ്റി.
2011 മുതല്‍ യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്ക് സ്റ്റാര്‍ റേറ്റിംഗ് നല്‍കുന്നുണ്ട്. 2 മുതല്‍ 7 വരെ സ്റ്റാര്‍ സ്‌കെയിലില്‍ സേവന ചാനലുകളെ റേറ്റുചെയ്യാം. ഇതിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങള്‍ അറിയേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ്.
സര്‍ക്കാര്‍ സേവന കേന്ദ്രങ്ങളെ എങ്ങനെയാണ് വിലയിരുത്തുന്നത്?
വെബ്സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, ഉപഭോക്തൃ അനുഭവത്തിന്റെ സ്വതന്ത്രമായ വിലയിരുത്തല്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കി സിസ്റ്റം സേവന ചാനലുകളെ റേറ്റുചെയ്യുന്നു. ഉപഭോക്തൃ അനുഭവം, സേവന ഡെലിവറി ചാനലുകള്‍, കാര്യക്ഷമത, ജനങ്ങളുടെ ശാക്തീകരണം, സാങ്കേതിക സംയോജനം എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ എട്ട് ഘടകങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് സ്ഥാപനങ്ങളെ വിലയിരുത്തുന്നത്. സമാന്തരമായി, ഉപഭോക്തൃ സന്തോഷവും രഹസ്യ ഷോപ്പിംഗ് അളവുകളും ജീവനക്കാരുടെ സന്തോഷ സ്‌കോറുകളും കണക്കിലാക്കുന്നു.
വര്‍ഷത്തില്‍ എത്ര തവണ വിലയിരുത്തും?
രണ്ട് വര്‍ഷത്തിലൊരിക്കല്‍ സേവന ചാനലുകള്‍ വിലയിരുത്തുന്നു.
മെച്ചപ്പെട്ട സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങളെ ഈ സംരംഭം സഹായിച്ചിട്ടുണ്ടോ?
ഉണ്ട്. സ്റ്റാര്‍ റേറ്റിംഗുകള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ഈ സിസ്റ്റം സ്ഥാപനങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, അല്‍ ദഫ്ര സെന്റര്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ ഫോര്‍ സ്റ്റാര്‍ റേറ്റിംഗിനെ അപേക്ഷിച്ച് ഈ വര്‍ഷം ആറ് സ്റ്റാര്‍ റേറ്റിംഗ് നേടി.
ആരാണ് രഹസ്യ ഷോപ്പര്‍മാര്‍? അവര്‍ സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ വിലയിരുത്തുന്നുണ്ടോ?
സേവനങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിക്കുന്നതിനും അവയുടെ ഗുണനിലവാരം അളക്കുന്നതിനും സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു രീതിയാണ് മിസ്റ്ററി ഷോപ്പിംഗ്. ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് മുമ്പ് ഗവണ്‍മെന്റ് സേവനങ്ങള്‍ വിലയിരുത്താന്‍ അയച്ച മിസ്റ്ററി ഷോപ്പര്‍മാരുടെ സ്വന്തം ടീമിനെ പരാമര്‍ശിച്ചിട്ടുണ്ട്.
നിവാസികള്‍ക്ക് രഹസ്യ ഷോപ്പര്‍മാരാകാന്‍ കഴിയുമോ?
കഴിയും, UAE Mystery Shopper ആപ്പ് അതിനായി ഉപയോഗിക്കാം. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സേവന കേന്ദ്രങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള അനുഭവം വിലയിരുത്താന്‍ കഴിയും. ലൊക്കേഷന്‍, പാര്‍ക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങള്‍, റിസപ്ഷന്‍, കാത്തിരിപ്പ് സമയം, പ്രക്രിയകള്‍, പൂര്‍ത്തീകരണ സമയം, സേവന ഫീസ്, പേയ്മെന്റ് രീതി, ജീവനക്കാരുടെ മനോഭാവം തുടങ്ങിയ വശങ്ങളും അവര്‍ക്ക് റേറ്റുചെയ്യാനാകും.
ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് സേവന കേന്ദ്രം സന്ദര്‍ശിക്കുമ്പോഴോ ശേഷമോ സ്മാര്‍ട്ട് ആപ്ലിക്കേഷനെക്കുറിച്ചുള്ള അവരുടെ ഫീഡ്ബാക്ക് പങ്കിടാനാകും. അത്തരത്തില്‍ ഗവണ്‍മെന്റ് സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് ശക്തിയും ദൗര്‍ബല്യവും കൃത്യമായി കണ്ടെത്താന്‍ സഹായിക്കുന്ന വിപുലമായ ഡാറ്റ ലഭിക്കുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *