uae government : ആദ്യ ദൗത്യം വന്‍ വിജയം; പരിക്കേറ്റവരുമായി ഗാസയില്‍ നിന്നുള്ള പ്രത്യേക വിമാനം യുഎഇലെത്തി: ആശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ച് പൂര്‍ണ ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി - Pravasi Vartha UAE

uae government : ആദ്യ ദൗത്യം വന്‍ വിജയം; പരിക്കേറ്റവരുമായി ഗാസയില്‍ നിന്നുള്ള പ്രത്യേക വിമാനം യുഎഇലെത്തി: ആശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ച് പൂര്‍ണ ഗര്‍ഭിണിയായ യുവതി

പരിക്കേറ്റവരുമായി ഗാസയില്‍ നിന്നുള്ള പ്രത്യേക വിമാനം യുഎഇലെത്തി. പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ അബുദാബിയിലേക്ക് എത്തിയതില്‍ 36 ആഴ്ച പൂര്‍ണ ഗര്‍ഭിണിയായ പലസ്തീന്‍ യുവതി ആശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു. കാലിന് പരിക്കേറ്റ സൗമിയ, ഗുരുതരമായി പൊള്ളലേറ്റ ഒന്നര വയസ്സുള്ള മകന്‍ ഫാത്തി അലയ്ക്കൊപ്പം ഈജിപ്തിലെ എല്‍ അരിഷ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്ന് അബുദാബി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഇറങ്ങി uae government . ”ഇവിടെ എത്തിയതില്‍ ആശ്വാസം. സുരക്ഷിതരായതിന്റെ സന്തോഷമുണ്ട്. എന്റെ കുട്ടികള്‍ ഇവിടെ സുരക്ഷിതരാണ്, അതാണ് ഇപ്പോള്‍ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം, ”അവര്‍ പറഞ്ഞു.
വളരെ മികച്ച ചികിത്സ ഇവിടെ ലഭിക്കുമെന്ന് ഞാന്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഈ നേതൃത്വത്തിനും മെഡിക്കല്‍ ഫ്രറ്റേണിറ്റിക്കും സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കും ഈ ദൗത്യത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എല്ലാവര്‍ക്കും ഞാന്‍ നന്ദി പറയുന്നുവെന്നും സൗമിയ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഗാസ മുനമ്പില്‍ നിന്ന് ഈജിപ്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനുള്ള ഏക മാര്‍ഗമായ റഫ അതിര്‍ത്തി കടന്ന് അബുദാബിയിലെത്തിയ ഒമ്പത് രോഗികളുടെ ആദ്യ ബാച്ചില്‍ ആണ് സൗമിയ ഉള്‍പ്പെടുന്നത്.
ബുര്‍ജീല്‍ ഹോള്‍ഡിംഗ്സിന് കീഴിലുള്ള മുന്‍നിര ക്വാട്ടേണറി കെയര്‍ ഹോസ്പിറ്റലായ ബുര്‍ജീല്‍ മെഡിക്കല്‍ സിറ്റിയിലേക്ക് (ബിഎംസി) കൊണ്ടുപോകാന്‍ റെസ്പോണ്‍സ് പ്ലസ് മെഡിക്കല്‍ വെയിറ്റിംഗ് ആംബുലന്‍സിലേക്ക് ഫ്‌ലൈറ്റില്‍ നിന്ന് കൊണ്ടുപോകുന്ന ആദ്യത്തെ രോഗികളില്‍ സൗമിയയും അവരുടെ കുട്ടിയും ഉണ്ട്. എന്‍എംസി ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍, പ്യുവര്‍ഹെല്‍ത്ത് അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി (സെഹ) ശൃംഖലയുടെ ഭാഗമായ ഷെയ്ഖ് ഖലീഫ മെഡിക്കല്‍ സിറ്റി എന്നിവയും മിഷന്റെ ഭാഗമായ മറ്റ് ആശുപത്രികളാണ്.
അതേസമയം ആദ്യ ദൗത്യം വന്‍ വിജയമായിരുന്നുവെന്ന് വിമാനത്തില്‍ രോഗികളെ അനുഗമിച്ച മെഡിക്കല്‍ സംഘത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്ന ഡോ.സൈനുല്‍ ആബിദീന്‍ പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം എല്‍ അരിഷ് എയര്‍പോര്‍ട്ടിലേക്ക് പോയി. ഞങ്ങളുടെ ടീം ലീഡര്‍മാര്‍ ആശുപത്രിയുമായും ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായും നിരന്തരം ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇവിടുത്തെ മഹത്തായ നേതൃത്വത്തിന് കീഴിലുള്ള കാര്യക്ഷമമായ ടീം വര്‍ക്കിന്റെ മികച്ച മാതൃകയാണ് ഈ ദൗത്യം,’ ഡോ. ആബിദീന്‍ വ്യക്തമാക്കി.
”ആദ്യ ബാച്ചിലെ രോഗികള്‍ സ്ഥിരതയുള്ളവരാണ്, അവര്‍ക്ക് പരമാവധി വൈദ്യസഹായം നല്‍കും. ശാരീരിക പരിക്കുകളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍, അവര്‍ വൈകാരികമായി അസ്വസ്ഥരാണ്. സ്ഫോടനത്തില്‍ രക്ഷിതാക്കള്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടവരും കാലുകള്‍ക്ക് പൊട്ടലുണ്ടായ കുട്ടികളും ഉണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസമായി അവര്‍ അവിടെ ആശുപത്രിയിലായിരുന്നു.” ഡോക്ടര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
അതിനിടെ, 1,000 പലസ്തീന്‍ കാന്‍സര്‍ രോഗികളെ യുഎഇ ആശുപത്രികളില്‍ ചികിത്സയ്ക്കായി എത്തിക്കാന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാന്‍ പുതിയ നിര്‍ദ്ദേശം പുറപ്പെടുവിച്ചു. രാജ്യത്തെ ആശുപത്രികളില്‍ 1000 പലസ്തീന്‍ കുട്ടികള്‍ക്കും അവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്കും വൈദ്യസഹായം നല്‍കാനുള്ള തീരുമാനം ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *