uae weather : സൂര്യനില്‍ നിന്ന് രക്ഷ നേടാന്‍ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന കുട ഇപ്പോള്‍ മഴയത്തും; അപൂര്‍വ നിമിഷങ്ങള്‍ പങ്കിട്ട് യുഎഇ നിവാസികള്‍ - Pravasi Vartha UAE

uae weather : സൂര്യനില്‍ നിന്ന് രക്ഷ നേടാന്‍ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന കുട ഇപ്പോള്‍ മഴയത്തും; അപൂര്‍വ നിമിഷങ്ങള്‍ പങ്കിട്ട് യുഎഇ നിവാസികള്‍

യുഎഇയിലെ ഏഴ് എമിറേറ്റുകളിലും വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ മഴ പെയ്തു. ഇടിമിന്നല്‍ കേട്ടാണ് നിവാസികള്‍ രാവിലെ ഉണര്‍ന്നത്. രാജ്യത്ത് തുടര്‍ച്ചയായി പെയ്യുന്ന മഴ താമസക്കാര്‍ നന്നായി ആസ്വദിക്കുന്നുണ്ട്. ഈ സാഹചര്യത്തില്‍ മഴയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപൂര്‍വ നിമിഷങ്ങള്‍ uae weather പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് യുഎഇ നിവാസികള്‍
ഉസ്‌ബെക്കിസ്ഥാന്‍ പൗരനായ ഷാമില്‍ റിസാത്ത് മഴയത്ത് കുട ഉപയോഗിച്ചതായി ഓര്‍ക്കുന്നില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ദെയ്റയിലെ തിരക്കേറിയ തെരുവുകളിലൂടെ നടക്കുമ്പോള്‍ കഠിനമായ സൂര്യനില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷണം നേടാന്‍ വേനല്‍ക്കാലത്ത് അദ്ദേഹം കുട ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു.
”ഏകദേശം രണ്ട് മാസമായി, എന്റെ കുട ജോലിസ്ഥലത്തെ ഡ്രോയറില്‍ കിടക്കുകയായിരുന്നു,” ദെയ്റയിലെ ഗര്‍ഗാഷ് മാര്‍ക്കറ്റിലെ ഇലക്ട്രോണിക് സ്റ്റോര്‍ ഉടമയായ ഷാമില്‍ പറഞ്ഞു. ”എന്റെ ജോലിസ്ഥലത്തിനും ദെയ്റയിലെ അല്‍ ഗുറൈര്‍ പള്ളിക്കും ഇടയിലാണ് എന്റെ അപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ്. അപ്പോള്‍ മഴ പെയ്തതിനാല്‍ പ്രാര്‍ത്ഥന കഴിഞ്ഞ് ഞാന്‍ കടയിലേക്ക് ഓടി, കുട കയ്യില്‍ കരുതി. മഴക്കാലത്ത് ഒരിക്കലും ഈ കുട ഉപയോഗിച്ചിരുന്നില്ല,” ഷാമില്‍ പറഞ്ഞു.
കുട കൈയ്യില്‍ സൂക്ഷിക്കുന്നത് എനിക്ക് പതിവാണെന്ന് ഷാര്‍ജയിലെ ഒരു സൂപ്പര്‍ മാര്‍ക്കറ്റിലെ സെയില്‍സ് വുമണായ ഫിലിപ്പിനോ പ്രവാസി ആഞ്ജലീന പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ഒക്ടോബര്‍ അവസാനം മുതല്‍ ഞാന്‍ കുട ഉപയോഗിച്ചിരുന്നില്ല. അത് എന്റെ ഹാന്‍ഡ് ബാഗില്‍ കിടന്നിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഇന്നലെ വീണ്ടും ഉപയോഗിച്ചു, ഇത്തവണ മഴയ്ക്ക് പെയ്തപ്പോഴാണ് ഉപയോഗിച്ചത് എന്നതാണ് പ്രത്യേകത ‘ ഷാര്‍ജയിലെ അല്‍ നഹ്ദയില്‍ താമസിക്കുന്ന ആഞ്ജലീന വ്യക്തമാക്കി.
അല്‍ ഖുസൈസില്‍ താമസിക്കുന്ന എഞ്ചിനീയറും ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസിയുമായ സീഷാന്‍ ഹമീദ് വാര്‍ഷിക അവധിക്ക് സ്വന്തം നാടായ മംഗലാപുരത്തേക്ക് പോകുന്നതിനാല്‍ 5 കുടകള്‍ വാങ്ങി വച്ചിരുന്നു. ”എല്ലാ വീട്ടിലും കുടകള്‍ സ്റ്റോക്ക് ചെയ്യുന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്നാണ് ഞാന്‍ വരുന്നത്. ഇന്ത്യില്‍ 3 മാസത്തേക്ക് തുടര്‍ച്ചയായി മഴ പെയ്യുന്നു, തുടര്‍ന്ന് ശൈത്യകാലത്തും ഞങ്ങള്‍ മഴ പ്രതീക്ഷിക്കാറുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഇവിടെ യുഎഇയില്‍ മഴ വിരളമാണ്. അതിനാല്‍ കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി കൊണ്ടുപോകാന്‍ വാങ്ങി വച്ച കുടകളില്‍ ഒന്ന് എനിക്ക് ഉപയോഗിക്കേണ്ടി വന്നു. വരും ദിവസങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ മഴ പ്രതീക്ഷിക്കാം എന്ന് വാര്‍ത്തയില്‍ വന്നതിനാല്‍ കാറിലും ഒരെണ്ണം സൂക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് മഴ പെയ്താല്‍ ദുബായില്‍ മഴക്കാലത്ത് കവര്‍ ഉപയോഗിച്ചത് ഓര്‍മയായി നിലനില്‍ക്കും,’ ഹമീദ് പറഞ്ഞു.
യുഎഇയില്‍ ഈയിടെയായി സുഖകരമായ കാലാവസ്ഥയാണ് കാണുന്നത്. നാഷണല്‍ സെന്റര്‍ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജി പറയുന്നത് അനുസരിച്ച്, രാജ്യത്തിന്റെ കിഴക്ക് ഭാഗികമായി മേഘാവൃതമായ അവസ്ഥയും മഴ പ്രവചനവും നിലനില്‍ക്കും. നവംബര്‍ 13 തിങ്കളാഴ്ച, അല്‍ ഐനിലെ റക്നയില്‍ മെര്‍ക്കുറി 10 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസില്‍ താഴെയായി കുറഞ്ഞതോടെ ഈ സീസണിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ താപനില രാജ്യത്ത് രേഖപ്പെടുത്തി. ദുബായിലെ അല്‍ മര്‍മൂം, ലഹ്ബാബ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് പ്രദേശങ്ങളിലെ അന്നത്തെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ താപനില 13 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് ആയിരുന്നു.

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/JxRiqR7KGM35HvbbRMSFHo

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *