recruiters in dubai : യുഎഇയില്‍ എങ്ങനെ മികച്ച ജോലി നേടാം? വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്ന ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കാം - Pravasi Vartha JOB

recruiters in dubai : യുഎഇയില്‍ എങ്ങനെ മികച്ച ജോലി നേടാം? വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്ന ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കാം

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആളുകള്‍ ജോലിക്കായി സ്ഥലം മാറാന്‍ ശ്രമിക്കുമ്പോള്‍, ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പേര്‍ തിരയുന്നത് ദുബായ് recruiters in dubai ആണെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്കറിയാമോ? യുകെ ആസ്ഥാനമായുള്ള കമ്പനിയായ ഗിവെറ്റാസ്റ്റിക് ഈ മാസം പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തില്‍, ഓണ്‍ലൈന്‍ സെര്‍ച്ച് ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 150-ല്‍ 69 രാജ്യങ്ങളും ജോലിക്കായി ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ തിരഞ്ഞ നഗരം ദുബായ് ആണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി.
യുഎഇയിലേക്ക് മാറാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന, എന്നാല്‍ എവിടെ തുടങ്ങണമെന്ന് അറിയാത്ത നിരവധി ആളുകളില്‍ ഒരാളാണ് നിങ്ങളെങ്കില്‍, രാജ്യത്തെ റിക്രൂട്ട്മെന്റ് മാര്‍ക്കറ്റ് നന്നായി മനസ്സിലാക്കാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ.
യുഎഇയില്‍ ഞാന്‍ എങ്ങനെ ജോലി അന്വേഷിക്കാന്‍ തുടങ്ങും?
ജോലി തേടി യുഎഇയില്‍ വരാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ഒരു തൊഴിലന്വേഷക വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം, ഇത് രണ്ടോ മൂന്നോ നാലോ മാസത്തേക്ക് രാജ്യം സന്ദര്‍ശിക്കാനും ജോലി ഒഴിവുകള്‍ അന്വേഷിക്കാനും അവസരം നല്‍കുന്നു.
മികച്ച സമീപനം
ജോലി സെര്‍ച്ച് പോര്‍ട്ടലുകളും കമ്പനി വെബ്സൈറ്റുകളും ഉപയോഗിച്ച് ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് ജോലി തിരയാന്‍ കഴിയുമെങ്കിലും, ഒരു റിക്രൂട്ട്മെന്റ് കമ്പനിയുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച് അവരുടെ പ്രൊഫഷണലുകളുമായി നേരിട്ട് ബന്ധം സ്ഥാപിച്ച് മേഖലയില്‍ ഒരു പ്രൊഫഷണല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് നിര്‍മ്മിക്കുക എന്നതാണ് മികച്ച സമീപനം. ആദ്യം ജോലി ഉറപ്പാക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക്, റിക്രൂട്ടര്‍മാരെ നേരിട്ട് കാണുന്നതിന് യുഎഇ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നത് പരിഗണിക്കാം. തീര്‍ച്ചയായും, ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രൊഫഷണല്‍ സോഷ്യല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കാണ്, അത് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥികള്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്തണം, അവരുടെ പ്രൊഫൈല്‍ കാലികമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു.
ജോലി അന്വേഷിക്കാനുള്ള ചില വഴികള്‍
ഓണ്‍ലൈന്‍ ജോബ് പോര്‍ട്ടലുകള്‍:
Bayt.com
നൗക്രിഗള്‍ഫ്
ഗള്‍ഫ് ടാലന്റ്
ഇന്‍ഡീഡ്
ലിങ്ക്ഡ്ഇന്‍
സോഷ്യല്‍ മീഡിയ
ജോബ് ഫെയറുകളും ഇവന്റുകളും
പ്രാദേശിക പത്രങ്ങളും മാഗസിനുകളും
യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കരിയര്‍ സെന്ററുകള്‍
ഫ്രീലാന്‍സിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകള്‍
പ്രത്യേക ജോലിക്കായുള്ള അന്വേഷണം
കമ്പനി വെബ്‌സൈറ്റുകള്‍
റിക്രൂട്ട്മെന്റ് ഏജന്‍സികള്‍
നെറ്റ്വര്‍ക്കിംഗ്
ഭാഷാ കേന്ദ്രങ്ങളും സാംസ്‌കാരിക വിനിമയ പരിപാടികളും
കണ്‍സള്‍ട്ടിംഗ് സ്ഥാപനങ്ങള്‍
എന്റെ പ്രൊഫൈലിന് ആവശ്യകതയുണ്ടോ എന്ന് എങ്ങനെ അറിയാനാകും?
ഏതൊക്കെ വൈദഗ്ധ്യങ്ങളും യോഗ്യതകളുമാണ് സാധാരണയായി ആവശ്യമുള്ളതെന്ന് കാണുന്നതിന് വിവിധ തൊഴില്‍ പോര്‍ട്ടലുകളിലും യുഎഇയുടെ പ്രത്യേക കമ്പനി വെബ്സൈറ്റുകളിലും ജോലി ലിസ്റ്റിംഗുകള്‍ ഗവേഷണം ചെയ്തുകൊണ്ട് ആരംഭിക്കുക. തൊഴില്‍ വിപണിയെക്കുറിച്ചുള്ള സമീപകാല അപ്ഡേറ്റുകള്‍ക്കായി വിശ്വസനീയമായ പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങള്‍ തിരയുക. കൂടാതെ, തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് യുഎഇ ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റ് – u.ae – സന്ദര്‍ശിക്കാം.
യുഎഇ വിപണി നിരന്തരം വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. അതിനാല്‍ മിക്ക ജോലികള്‍ക്കും ആവശ്യക്കാര്‍ കൂടുതലാണ്. തൊഴിലന്വേഷകര്‍ക്ക് ഇത് ആത്മവിശ്വാസം വര്‍ധിപ്പിക്കും. ദുബായില്‍ പുതുതായി വരുന്നവര്‍ പ്രവാസി ഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച് പ്രാദേശിക സംസ്‌കാരവുമായി സ്വയം പരിചയപ്പെടുക എന്നതാണ് പ്രധാനമാണ്. ഈ വിവരങ്ങള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ ശേഖരിക്കാനും ചര്‍ച്ച ചെയ്യാനും കഴിയും. അറബി ഭാഷയുടെ അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കാന്‍ കഴിയുമെങ്കില്‍ തീര്‍ച്ചയായും മികച്ച അവസരങ്ങള്‍ ലഭിക്കും.
ഓണ്‍ലൈനില്‍ ഒരു ജോലി കണ്ടെത്തി, അടുത്തതായി എന്തുചെയ്യണം?
ഘട്ടം 1: തൊഴില്‍ അവസരങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കുക.
കമ്പനിയെ കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുക
കമ്പനിയുമായി നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെടുക
പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ഉണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കുക
ജോലി വിശദാംശങ്ങള്‍ ക്രോസ്-ചെക്ക് ചെയ്യുക
കോണ്‍ടാക്റ്റ് വിവരങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കുക
ഔദ്യോഗിക ജോലി പോസ്റ്റിംഗുകള്‍ക്കായി നോക്കുക
ഘട്ടം 2: നിങ്ങളുടെ സിവിയില്‍ ആവശ്യമായ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തുക
ഘട്ടം 3: ആപ്ലിക്കേഷന്‍ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുക
ഘട്ടം 5: അഭിമുഖങ്ങള്‍ക്കായി തയ്യാറെടുക്കുക
ഘട്ടം 6: പ്രൊഫഷണലായിരിക്കുക
ഘട്ടം 7: വിവേകത്തോടെ ഇടപെടുക

യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാവുക https://chat.whatsapp.com/KcfknpACgyY38jcrgxM60u

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *