family visa : യുഎഇയിലെ പ്രവാസികള്‍ക്ക് വളരെ കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ കുടുംബത്തെ കൊണ്ടുവരാം; ഇതിനേക്കാള്‍ മികച്ച അവസരം വേറെയുണ്ടാകില്ല - Pravasi Vartha visa

family visa : യുഎഇയിലെ പ്രവാസികള്‍ക്ക് വളരെ കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ കുടുംബത്തെ കൊണ്ടുവരാം; ഇതിനേക്കാള്‍ മികച്ച അവസരം വേറെയുണ്ടാകില്ല

യുഎഇയിലെ പ്രവാസികള്‍ക്ക് വളരെ കുറഞ്ഞ ചെലവില്‍ കുടുംബത്തെ കൊണ്ടുവരാം. കുടുംബത്തിന് യുഎഇ സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ അംഗീകൃത ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ വഴി ഗ്രൂപ്പ് വീസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാന്‍ family visa അനുമതി. ഫാമിലി ഗ്രൂപ്പ് വീസ അപേക്ഷ അനുവദിച്ചതായി അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞതായി പ്രാദേശിക പത്രം റിപോര്‍ട് ചെയ്തു. 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് അവരുടെ മാതാപിതാക്കളോടൊപ്പം വരുമ്പോള്‍ വീസാ സൗജന്യമായി ലഭിക്കും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FyBPePglCnsDWrIz62s5J9 ഗ്രൂപ്പ് ടൂറിസ്റ്റ് വീസ എടുത്ത് മാതാപിതാക്കള്‍ക്കൊപ്പം സഞ്ചരിക്കുന്നവര്‍ക്കു മാത്രമാണ് ഈ ആനുകൂല്യം. കുട്ടികള്‍ തനിച്ചോ മറ്റുള്ളവരോടൊപ്പമോ വരുമ്പോള്‍ ഇളവില്ല. വിവിധ ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ വഴിയും വീസ ലഭിക്കുമെങ്കിലും സേവന ഫീസ് നല്‍കേണ്ടിവരും. യുഎഇക്ക് അകത്തും പുറത്തുമുള്ള അംഗീകൃത ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ മുഖേന മാത്രമാണ് ഈ ഓഫര്‍ ലഭ്യമാകുക.
യുഎഇ ഫാമിലി ഗ്രൂപ്പ് വീസ
ഒരുമിച്ച് യാത്ര ചെയ്യുന്ന കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് ഒറ്റത്തവണ അപേക്ഷകള്‍ക്ക് ഫാമിലി ഗ്രൂപ്പ് വീസ ലഭ്യമാണ്. ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ഹ്രസ്വകാല ടൂറിസ്റ്റ് വീസകള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഇതിന് 30 മുതല്‍ 60 ദിവസം വരെ ദൈര്‍ഘ്യമുണ്ട്. ആവശ്യമെങ്കില്‍ അത് പരമാവധി 120 ദിവസത്തേയ്ക്ക് നീട്ടാം. വീസ കാലഹരണപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് വീസാ നീട്ടുന്നതിന് അപേക്ഷിക്കാം.
ഹ്രസ്വകാല ടൂറിസ്റ്റ് വീസ
30-60 ദിവസത്തെ ഹ്രസ്വകാല ടൂറിസ്റ്റ് വീസ 120 ദിവസത്തേയ്ക്ക് നീട്ടാം.
ഗ്രൂപ്പ് വീസ (കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ക്ക്):
അംഗീകൃത ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി മുഖേനയുള്ള അപേക്ഷ.
വീസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കേണ്ട വിധം:
വീസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് ചില രേഖകള്‍ ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സിക്ക് നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്. പാസ്പോര്‍ട്ട് പകര്‍പ്പ്(പാസ്പോര്‍ട്ടിന് കുറഞ്ഞത് ആറ് മാസമെങ്കിലും സാധുതയുണ്ടായിരിക്കണം).
പാസ്പോര്‍ട്ട് സൈസ് ഫോട്ടോ
എല്ലാ വിവരങ്ങളും ആവശ്യമായ രേഖകളും ജിഡിഎഫ് ആര്‍എ (GDFRA) വെബ്സൈറ്റില്‍ കാണാം (വെബ്സൈറ്റ്: https://smart.gdrfad.gov.ae.)
സേവനം ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലെ താമസക്കാര്‍ക്കും
ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലെ താമസക്കാര്‍ക്കും അവരുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കുമുള്ള എന്‍ട്രി വീസ ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലൊന്നില്‍ താമസിക്കുന്ന ഒരു വിദേശിക്ക് 30 ദിവസത്തില്‍ കൂടാത്ത കാലയളവിലേയ്ക്ക് സന്ദര്‍ശകനായി രാജ്യത്തേയ്ക്ക് പ്രവേശന വീസ അനുവദിക്കാന്‍ ഈ സേവനം അനുവദിക്കുന്നു, ഒരിക്കല്‍ മാത്രം നീട്ടാവുന്നതുമാണ്. ഇത് ഡിജിറ്റല്‍ ചാനലുകള്‍ (വെബ്‌സൈറ്റ്/സ്മാര്‍ട്ട് ആപ്ലിക്കേഷന്‍) വഴി പ്രയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. സേവനം 24/7 ലഭ്യമാണ്.
ആവശ്യള്ള രേഖകള്‍:
രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നതിനുള്ള സാധുവായ പാസ്പോര്‍ട്ട് അല്ലെങ്കില്‍ യാത്രാ രേഖ. റസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റിന്റെ ഒരു പകര്‍പ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ താമസത്തിന്റെ തൊഴിലും സാധുതയും വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു ഇലക്ട്രോണിക് എക്സ്ട്രാക്റ്റ്. വ്യക്തിഗത ഫോട്ടോ (വെളുത്ത പശ്ചാത്തലം).
എന്തൊക്കെ ചെയ്യണം
https://smart.gdrfad.gov.ae എന്ന വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ലോഗിന്‍ ചെയ്ത് ഒരു ഉപയോക്താവായി റജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുക. തുടര്‍ന്ന് സേവനം തിരഞ്ഞെടുക്കുകയും ഡാറ്റ ശരിയായി പൂരിപ്പിക്കുകയും വേണം. കുടിശ്ശിക ഫീസ് അടയ്ക്കുക. അംഗീകാരത്തിന് ശേഷം വീസ ഉപയോക്താവിന്റെ ഇ-മെയിലിലേയ്ക്ക് അയയ്ക്കും. റെസിഡന്‍സി 3 മാസത്തില്‍ കൂടുതല്‍ സാധുതയുള്ളതായിരിക്കണം. പാസ്പോര്‍ട്ടിന് ആറ് മാസത്തില്‍ കൂടുതല്‍ കാലാവധി ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഡാറ്റ നഷ്ടപ്പെട്ടാല്‍ അപേക്ഷ നിരസിക്കപ്പെടും. മുന്‍കാലങ്ങളില്‍ യുഎഇയില്‍ എത്തുന്ന സന്ദര്‍ശകര്‍ ഒരു യെല്ലോ പേപ്പര്‍ വാങ്ങി വീസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുമായിരുന്നു.
ഈ പ്രക്രിയയ്ക്ക് അംഗീകാരം ലഭിക്കാന്‍ സാധാരണയായി ഒന്നോ രണ്ടോ മണിക്കൂര്‍ എടുക്കും. എങ്കിലും യുഎഇ ഗവണ്‍മെന്റ് ഒരു ഉപയോക്തൃ-സൗഹൃദ വെബ്സൈറ്റ് ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇത് യാത്രക്കാര്‍ക്ക് ഇലക്ട്രോണിക് ആയി വീസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാന്‍ അവസരം നല്‍കുന്നു. ഈ നൂതനമായ സമീപനം വ്യക്തികള്‍ രാജ്യത്തിന് പുറത്താണെങ്കിലും മിനിറ്റുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ വീസ സുരക്ഷിതമാക്കാന്‍ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു.
രാജ്യത്തിനകത്തും പുറത്തുമുള്ള ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ വഴി ടൂറിസ്റ്റ് വീസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുമ്പോള്‍ മാത്രമേ ഈ ഓപ്ഷന്‍ ലഭ്യമാകൂവെന്ന് എന്‍ട്രി ആന്‍ഡ് റെസിഡന്‍സ് പെര്‍മിറ്റ് വിഭാഗം അസിസ്റ്റന്റ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ബ്രി. ജനറല്‍ ഖലാഫ് അല്‍ഗൈത്ത് പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *