best way to transfer money internationally യുഎഇയിലെ പ്രവാസികൾ അറിയുവാൻ ;മൊബൈൽ നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് 10 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പണം ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യാം; എങ്ങനെ എന്നറിയാൻ.. - Pravasi Vartha MONEY

best way to transfer money internationally യുഎഇയിലെ പ്രവാസികൾ അറിയുവാൻ ;മൊബൈൽ നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് 10 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പണം ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യാം; എങ്ങനെ എന്നറിയാൻ..

മൊബൈൽ നമ്പറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഓൺലൈനായി best way to transfer money internationally പണം ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യാൻ ഇനി വെറും 10 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ സാധിക്കും. ഇതിനായി പുതിയ ‘Aani’ പ്ലാറ്റ്ഫോം ഇപ്പോൾ നിലവിൽ ലഭ്യമാണ്. യുഎഇയിൽ ഒക്ടോബർ 16 നാണ് ‘Aani’ പ്ലാറ്റഫോമിന് തുടക്കമിട്ടത്. ഇതൊരു ലൈസൻസുള്ള ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കോ ബാങ്കുകൾക്കോ തൽക്ഷണമായി തന്നെ പേയ്‌മെന്റ്നൽകാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു സേവനമാണ്.

ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് നമ്പറോ IBAN (ഇന്റർനാഷണൽ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട്) നമ്പറോ ആവശ്യമില്ലാതെ സ്വീകർത്താവിന്റെ മൊബൈൽ നമ്പർ മാത്രം ഉപയോഗിച്ചാണ് ഈ പ്ലാറ്റഫോം പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. സെൻട്രൽ ബാങ്ക് ഓഫ് യുഎഇയുടെ (സിബിയുഎഇ) അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ അൽ ഇത്തിഹാദ് പേയ്‌മെന്റ്‌സ് (എഇപി) ആണ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ആരംഭിച്ചത്. ഈ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വഴി ഓരോ ഇടപാടിലും കൈമാറ്റം ചെയ്യാവുന്ന പണത്തിന്റെ പരമാവധി പരിധി 50,000 ദിർഹമാണ് എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

ആനി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിന്റെ പ്രധാന നേട്ടങ്ങൾ ഇതാ:

 1. ഒരു സ്വീകർത്താവിന് അവരുടെ ഫോൺ നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് പണം കൈമാറുക.
 2. പണം ആവശ്യപ്പെടാം
 3. ബില്ലുകൾ അടക്കാം .
 4. ഷോപ്പുകളിലും ബിസിനസ്സുകളിലും റസ്റ്റോറന്റുകളിലും ക്വിക്ക് റെസ്‌പോൺസ് (ക്യുആർ) കോഡ് പേയ്‌മെന്റുകൾ ഉപയോഗിക്കാം . സിബിയുഎഇയുടെ അറിയിപ്പ് അനുസരിച്ച് ഈ സംവിധാനം ഉടൻ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
 5. നിങ്ങൾ നടത്തുന്നതോ സ്വീകരിക്കുന്നതോ ആയ പേയ്‌മെന്റ്റികോസ്റ്റ്കൾ മാനേജ് ചെയ്യാനുള്ള ഓപ്‌ഷൻ ഉണ്ടായിരിക്കുക,

ആനി പ്ലാറ്റ്‌ഫോം എങ്ങനെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്?
യുഎഇയിലെ ലൈസൻസുള്ള ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ആഭ്യന്തര കൈമാറ്റം മാത്രമേ ആനിയിലൂടെ ലഭ്യമാകൂ. ഇതുവരെ, യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള എട്ട് ബാങ്കുകളും ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളും മാത്രമാണ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുമായി സഹകരിച്ചിട്ടുള്ളത്. പങ്കെടുക്കുന്ന ബാങ്കുകളുടെ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ വഴി മാത്രമേ തൽക്ഷണ പണ കൈമാറ്റ സംവിധാനം ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയൂ. ആപ്പിളിനും ആൻഡ്രോയിഡ് ഉപകരണങ്ങൾക്കും ലഭ്യമായ Aani മൊബൈൽ ആപ്പ് നിങ്ങൾക്ക് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. എന്നിരുന്നാലും ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, ലൈസൻസുള്ള എട്ട് ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഒന്നിൽ നിങ്ങൾക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടായിരിക്കണം.
ആനിയുടെ പങ്കാളിത്തമുള്ള എട്ട് ലൈസൻസുള്ള ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഇവയാണ്:

 • അബുദാബി കൊമേഴ്സ്യൽ ബാങ്ക്
 • അൽ ഫർദാൻ എക്സ്ചേഞ്ച്
 • എമിറേറ്റ്സ് എൻ.ബി.ഡി
 • ഫിനാൻസ് ഹൗസ്
 • ആദ്യത്തെ അബുദാബി ബാങ്ക്
 • ഹബീബ് ബാങ്ക് എജി സൂറിച്ച്
 • മഷ്രെഖ് ബാങ്ക്
 • നാഷണൽ ബാങ്ക് ഓഫ് ഫുജൈറ

പണം കൈമാറാൻ Aani എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം
ഘട്ടം 1: നിങ്ങളുടെ ബാങ്കിന്റെ മൊബൈൽ ആപ്പ് വഴി ആനി സിസ്റ്റത്തിനായി എൻറോൾ ചെയ്യുക:
പങ്കെടുക്കുന്ന ബാങ്കുകളിലൊന്നിൽ നിങ്ങൾക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ആനിയിൽ എൻറോൾ ചെയ്യാം. എൻറോൾമെന്റിനുള്ള നടപടിക്രമം ഓരോ ബാങ്കിനും വ്യത്യസ്തമാണെങ്കിലും, നിങ്ങൾ ബാങ്കിന്റെ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്ത് Aani-ലേക്ക് ലിങ്ക് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന അക്കൗണ്ട് (സേവിംഗ്സ് അല്ലെങ്കിൽ കറന്റ്) തിരഞ്ഞെടുക്കണം. അത് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയും മൊബൈൽ നമ്പറും പോലുള്ള നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യ വിശദാംശങ്ങൾ സ്ഥിരീകരിച്ച് നിങ്ങളുടെ സുരക്ഷാ പിൻ നമ്പറോ ഓൺലൈൻ ബാങ്കിംഗ് പാസ്‌വേഡോ നൽകുക. പ്രസ്താവിച്ചതുപോലെ, നിങ്ങളുടെ ബാങ്കിനെ ആശ്രയിച്ച് പ്രക്രിയ അല്പം വ്യത്യാസപ്പെടാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/FyBPePglCnsDWrIz62s5J9 

ഘട്ടം 2: സ്ഥിരീകരണം സ്വീകരിക്കുക
നിങ്ങൾ ആദ്യ ഘട്ടം വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കിക്കഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾ Aani പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ വിജയകരമായി എൻറോൾ ചെയ്തതായി നിങ്ങളുടെ ബാങ്കിൽ നിന്ന് ഇമെയിൽ വഴി നിങ്ങൾക്ക് ഒരു സ്ഥിരീകരണം ലഭിക്കും.
ഇപ്പോൾ, മറ്റ് ആനി ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് പണം കൈമാറ്റം ചെയ്യാനോ സ്വീകരിക്കാനോ നിങ്ങൾക്ക് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങാം. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിന്, നിങ്ങളുടെ ബാങ്കിന്റെ സ്‌മാർട്ട്‌ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷനിലെ ‘ട്രാൻസ്‌ഫറുകൾ’ വിഭാഗത്തിലേക്ക് പോകുകയാണ് വേണ്ടത് .

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *