traffic യുഎഇയിൽ നടന്ന ഈ വർഷത്തെ ഞെട്ടിക്കുന്ന ഡ്രൈവിംഗ്- അപകടങ്ങളിൽ , നിങ്ങൾ കണ്ടിരിക്കേണ്ട ചില വൈറൽ വീഡിയോകൾ ഇതാ .. - Pravasi Vartha FINE

traffic യുഎഇയിൽ നടന്ന ഈ വർഷത്തെ ഞെട്ടിക്കുന്ന ഡ്രൈവിംഗ്- അപകടങ്ങളിൽ , നിങ്ങൾ കണ്ടിരിക്കേണ്ട ചില വൈറൽ വീഡിയോകൾ ഇതാ ..

അശ്രദ്ധമായി വാഹനമോടിക്കുന്നതിനെതിരെ യുഎഇയിൽ നിലനിൽക്കുന്നതാണ് സീറോ ടോളറൻസ് നയം. ഗുരുതരമായ ട്രാഫിക് traffic നിയമലംഘനങ്ങൾക്ക് 2020 മുതൽ അബുദാബിയിൽ 50,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്. ദുബായിൽ അടുത്തിടെ ഭേദഗതി ചെയ്ത ട്രാഫിക് നിയമത്തിൽ, ജീവനും സ്വത്തുക്കൾക്കും അപകടമുണ്ടാക്കുന്ന അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവിംഗിന് 50,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തുന്നുണ്ട് . ഈ മാസം രണ്ട് തവണയെങ്കിലും 50,000 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തുന്ന നിയമം ദുബായ് പോലീസ് ഇതിനകം നടപ്പാക്കിയതാണ് .

അശ്രദ്ധമായി വാഹനമോടിക്കുന്നതിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങളെ കുറിച്ച് അവബോധം വളർത്തുന്നതിനായി രാജ്യത്തെ പോലീസ് അധികാരികൾ ഭയാനകമായ അപകടങ്ങളുടെ വീഡിയോകൾ തുടർച്ചയായി പുറത്തുവിടുന്നു. അബുദാബി പോലീസ് നടത്തിയ ഒരു സർവേയിൽ പറയുന്നത് , ഈ വീഡിയോ കണ്ട് പ്രതികരിച്ചവരിൽ 93 ശതമാനം പേരും യഥാർത്ഥ അപകടങ്ങളിൽ സുരക്ഷിതമായി വാഹനമോടിക്കാൻ ഈ വിഡിയോകൾ സഹായകമാണെന്നാണ്. 2018 മുതൽ ട്രാഫിക് നിരീക്ഷണ ക്യാമറകളിൽ പതിഞ്ഞ ഇത്തരം വീഡിയോകൾ പോലീസ് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HvtDqiz0DSf73aDUi6ujV7 

ഈ വർഷം ഇതുവരെ പുറത്തുവന്നതിൽ ഏറ്റവും ഞെട്ടിക്കുന്ന വീഡിയോകളും ട്രാഫിക് നിയമലംഘനങ്ങൾക്ക് ബാധകമായ പിഴകളും ഇതാ:

  1. ഗ്രീൻ സിഗ്നൽ പിടിക്കാൻ – ഫെബ്രുവരിയിൽ പുറത്തിറങ്ങിയ വീഡിയോയിൽ, ഗ്രീൻ സിഗ്നൽ പിടിക്കാൻ വാഹനമോടിക്കുന്നവർ ഓടുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന അപകടത്തെ കുറിച്ച് പറയുന്നു. വെളിച്ചം മഞ്ഞയായി മാറുമ്പോഴും ട്രാഫിക് ജംക്‌ഷനുകളിൽ ഇവരുടെ വേഗം കൂടുന്നത് കാണാം.

പിഴ: ഫെഡറൽ ട്രാഫിക് നിയമപ്രകാരം, ചുവന്ന ലൈറ്റ് ഉള്ളപ്പോൾ 1,000 ദിർഹം പിഴയും 12 ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും 30 ദിവസത്തെ വാഹനം കണ്ടുകെട്ടലുമാണ് ലഭിക്കുന്ന ശിക്ഷ. അബുദാബിയിലും ദുബായിലും വാഹനമോടിക്കുന്നവർ തങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങൾ വിട്ടുകിട്ടാൻ 50,000 ദിർഹം നൽകേണ്ടിവരും.

  1. ട്രാഫിക് ജംഗ്ഷനുകളിൽ അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവിംഗ്- ഫെബ്രുവരിയിൽ പുറത്തുവന്ന ഞെട്ടിക്കുന്ന വീഡിയോയിൽ സിഗ്നൽ ചുവപ്പ് മാറിയതിനെത്തുടർന്ന് ശ്രദ്ധ തിരിക്കുന്ന ഡ്രൈവർ ട്രാഫിക് ജംഗ്ഷനിലേക്ക് കടക്കുന്നതാണ് കാണിക്കുന്നത്. അവൻ നിയമപരമായി കടന്നുപോകുന്ന 4WD-യിൽ ഇടിക്കുകയും രണ്ട് വാഹനങ്ങളും നിയന്ത്രണം വിട്ട് തിരിയുകയും ചെയ്യുന്നു.

പിഴ: ചുവപ്പ് ലൈറ്റ് ന്റെ പിഴയ്ക്ക് പുറമേ, ശ്രദ്ധ തെറ്റി വാഹനമോടിച്ചതിന് അല്ലെങ്കിൽ ഫോൺ ഉപയോഗിച്ചതിന് പോലീസിന് പിഴ ചുമത്താം. കുറ്റത്തിന് 800 ദിർഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റും ലഭിക്കും.

  1. അവസാന നിമിഷത്തിൽ ഒരു എക്സിറ്റ് എടുക്കൽ- ഏപ്രിലിൽ, ഒരു ഹൈവേയിൽ നാല് വരികൾ മുറിച്ചുകടന്ന ശേഷം അവസാന നിമിഷം എക്സിറ്റ് എടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചതിനെത്തുടർന്ന്, വാഹനം മറിഞ്ഞതായി കാണിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോ അബുദാബി പോലീസ് പുറത്തുവിട്ടു.

പെനാൽറ്റി: പെട്ടെന്നുള്ള തിരിമറിക്ക് 1,000 ദിർഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റും ലഭിക്കും. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, തെറ്റായ ഓവർടേക്കിംഗിന് 600 ദിർഹം പിഴയും ആറ് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള കേസെടുക്കാനും പോലീസിന് കഴിയും.

4 . റോഡിന് നടുവിൽ വാഹനം നിർത്തിയിടുന്നതിലെ അപകടങ്ങൾ-
ജൂലൈയിൽ പുറത്തിറങ്ങിയ വീഡിയോ, വാഹനത്തിൽ നിന്ന് എന്തോ പറന്നുയർന്നതിനെത്തുടർന്ന് ഒരു പിക്കപ്പ് ട്രക്ക് റോഡിന്റെ മധ്യത്തിൽ നിർത്തുന്നത് കാണിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന് പിന്നിൽ മറ്റ് രണ്ട് കാറുകൾ നിർത്തുന്നു, എന്നാൽ നാലാമത്തേത് കൃത്യസമയത്ത് നിർത്താൻ കഴിയാതെ മുന്നിലുള്ള വാഹനങ്ങളിൽ ഇടിക്കുന്നു.

പിഴ: റോഡിന്റെ മധ്യത്തിൽ വാഹനം നിർത്തിയാൽ 1,000 ദിർഹം പിഴയും ആറ് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുമാണ്.

5. അനുയോജ്യമല്ലാത്ത ടയറുകൾ ഭയാനകമായ അപകടങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കും
കഴിഞ്ഞ മാസം പുറത്തിറങ്ങിയ വീഡിയോയിൽ വാഹനത്തിന്റെ ടയർ പൊട്ടുന്നതും തുടർന്ന് ഡ്രൈവർക്ക് നിയന്ത്രണം നഷ്ടപ്പെടുന്നതും കാണാം. നാലുവരിപ്പാതകൾ കടന്ന് ഒരു ഞെരുക്കമുള്ള സ്റ്റോപ്പിൽ എത്തുന്നതിനുമുമ്പ് അത് റോഡിന്റെ സൈഡിലേക്ക് തിരിയുന്നു

പിഴ: റോഡിന് യോഗ്യമല്ലാത്ത ടയറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് വാഹനമോടിക്കുന്നത് 500 ദിർഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ഒരാഴ്ചത്തേക്ക് വാഹനം പിടിച്ചെടുക്കലും ശിക്ഷാർഹമാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *