expat group : 25 തൊഴിലാളികളുടെ അമ്മമാര്‍ക്ക് ദുബായ് അവധിക്കാലം സമ്മാനിച്ച് കേരളത്തിലെ കോളേജ് സുഹൃത്ത് സംഘം; കാരണമിതാണ് - Pravasi Vartha PRAVASI

expat group : 25 തൊഴിലാളികളുടെ അമ്മമാര്‍ക്ക് ദുബായ് അവധിക്കാലം സമ്മാനിച്ച് കേരളത്തിലെ കോളേജ് സുഹൃത്ത് സംഘം; കാരണമിതാണ്

കോളേജ് ദിനങ്ങളുടെ ഓര്‍മ്മകള്‍ സൂക്ഷിക്കുന്ന പ്രവാസികള്‍ 50കളിലും 60കളിലും യുവത്വത്തിന്റെയും ആഘോഷത്തിന്റെയും ആവേശം പ്രകടിപ്പിക്കുകയാണ്. ദുബായിലെ കമ്മ്യൂണിറ്റി ഡെവലപ്മെന്റ് അതോറിറ്റിക്ക് (സിഡിഎ) കീഴില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത കേരളത്തില്‍ നിന്നുള്ള 100-ലധികം കോളേജുകളുടെ പൂര്‍വ്വ വിദ്യാര്‍ത്ഥി സംഘടനകളുടെ അപെക്സ് ബോഡിയായ AKCAF-ലെ അംഗങ്ങളാണ് ഇവര്‍ expat group . വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HvtDqiz0DSf73aDUi6ujV7
AKCAF (ഓള്‍ കേരള കോളേജ് അലുമ്നി ഫെഡറേഷന്‍) യുടെ 25-ാം വാര്‍ഷികം അടുത്തിടെ ആഘോഷിച്ചപ്പോള്‍ – AKCAF അസോസിയേഷനിലെ 80,000-ത്തോളം വരുന്ന അംഗങ്ങള്‍ ഇത്തവണ സമൂഹത്തിന് വേണ്ടി ഒരു പുതിയ വഴി കണ്ടെത്തി. യുഎഇയിലുള്ള 25 താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള തൊഴിലാളികളുടെ അമ്മമാര്‍ക്ക് ദുബായ് അവധിക്കാലം സമ്മാനിക്കാം എന്നായിരുന്നു അവരുടെ തീരുമാനം.
യുഎഇയിലെയും ഇന്ത്യയിലെയും സര്‍ക്കാര്‍ അധികാരികള്‍ പരക്കെ അഭിനന്ദിച്ച യുഎഇ സമൂഹത്തിനായുള്ള AKCAF അസോസിയേഷന്‍ അംഗങ്ങളുടെ നിരന്തരവും നിസ്വാര്‍ത്ഥവുമായ സേവനങ്ങളാണ് ഈ വിജയകരമായ യാത്ര സാധ്യമാക്കിയത്.
കഴിഞ്ഞ രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടിനിടെ രണ്ടാം തവണയും AKCAF ന്റെ അമരത്തുള്ള 70 കാരനായ ജോസഫ് പറഞ്ഞു, AKCAF അംഗങ്ങള്‍ക്ക് അവരുടെ കോളേജ് ദിനങ്ങളും സൗഹൃദങ്ങളും വിലമതിക്കാനും അവരുടെ മാതൃരാജ്യത്തിനും രണ്ടാമത്തെ വീടായ യു.എ.ഇക്കും തിരികെ നല്‍കാനും പ്രായം ഒരു തടസ്സമല്ല. ഈ വര്‍ഷം AKCAF ന്റെ രജതജൂബിലി ആഘോഷിക്കുന്ന വേളയില്‍, തങ്ങളുടെ അമ്മമാരെ യുഎഇയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നത് സ്വപ്നം കാണാന്‍ പോലും കഴിയാത്ത കേരളത്തില്‍ നിന്നുള്ള 2 ബ്ലൂ കോളര്‍ തൊഴിലാളികളുടെ അമ്മമാര്‍ക്കായി യാത്രയൊരുക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ തീരുമാനിച്ചു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ചാനലുകളിലൂടെയും റേഡിയോ പരിപാടിയിലൂടെയും ലഭിച്ച 500-ലധികം അപേക്ഷകളില്‍ നിന്ന് ഏറ്റവും അര്‍ഹരായവരെ പരിശോധിക്കാന്‍ അസോസിയേഷന്‍ തീവ്രമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയ നടത്തി. AKCAF-ന്റെ അംഗ കോളേജുകള്‍ ചില സ്‌പോണ്‍സര്‍മാരുമായി ചേര്‍ന്ന് 25 അമ്മമാരെ അഞ്ച് ദിവസത്തെ താമസത്തിനും ദുബായിലെ കാഴ്ചകള്‍ കാണുന്നതിനുമായി പറന്നിറങ്ങി.”അപേക്ഷകരുടെ ശമ്പളവും അവര്‍ എത്ര കാലം നാട്ടിലുള്ള അവരുടെ അമ്മമാരെ കേരളത്തില്‍ കാണാതെ ജീവിച്ചുവെന്നും ഞങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ചു,’അവരുടെ ചില കഥകള്‍ ഞങ്ങളുടെ കണ്ണുകളെ ഈറനണിയിച്ചു.”’ AKCAF ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി ദീപു എഎസ് പറഞ്ഞു.
ഹൃദയസ്പര്‍ശിയായ കഥകള്‍
ഇവിടെ നിര്‍മാണത്തൊഴിലാളിയായ മകന്‍ അബ്ദുള്‍ നവാസിനെ അഞ്ചുവര്‍ഷമായി കാണാന്‍ കഴിയാതിരുന്ന ബീഫാത്തിമ യൂസഫിന്റെ കഥയും അക്കൂട്ടത്തിലുണ്ടായിരുന്നു. മറ്റൊരു ഹൃദയസ്പര്‍ശിയായ കഥ, ഡ്രൈവറായ മാത്യുവിന്റെതാണ്. വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് ഇവിടെ ജോലി ചെയ്തിരുന്നപ്പോള്‍ ഭാര്യയെ യുഎഇയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരിക എന്ന പരേതനായ പിതാവിന്റെ സ്വപ്നം സാക്ഷാത്കരിക്കാന്‍ മകന് സാധിച്ചു.
”ആ അമ്മമാരുടെയും മക്കളുടെയും വൈകാരികമായ കൂടിച്ചേരല്‍ ഒരുക്കിയത് മികച്ചയായെന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് തോന്നി. ലോകപ്രശസ്തമായ ബുര്‍ജ് ഖലീഫയും ഇവിടെയുള്ള മറ്റ് പ്രധാന സ്ഥലങ്ങളും സന്ദര്‍ശിക്കുന്നതിലും ദുബായില്‍ ഉടനീളം രണ്ട് മണിക്കൂര്‍ ലിമോസിന്‍ സവാരി ആസ്വദിക്കുന്നതിലും എല്ലാവരും സന്തോഷവും ആവേശവുമുള്ളവരായിരുന്നു. ഇവിടെ ജോലി ചെയ്തിരുന്നെങ്കിലും അവരുടെ മക്കള്‍ ഇതെല്ലാം ആദ്യമായി അനുഭവിച്ചറിഞ്ഞു എന്നതാണ് അതിന്റെ ഭംഗി,” ദീപു പറഞ്ഞു.
സ്വപ്നഭൂമിയില്‍
സെക്യൂരിറ്റി ഗാര്‍ഡായ മകള്‍ ജാന്‍സി ആഗ്‌നസ് ഹാരിയുടെ അമ്മ ആഗ്‌നസ് ജൂസ പറഞ്ഞു: ”ഞാന്‍ വളരെ അപൂര്‍വമായി മാത്രമേ എന്റെ നാട്ടില്‍ നിന്ന് പുറത്തുപോകാറുള്ളൂ എന്നതിനാല്‍ എന്റെ അടുക്കളയ്ക്ക് പുറത്ത് എനിക്കായി ഒരു ലോകമില്ലെന്ന് ഞാന്‍ കരുതി. അതിനാല്‍, എന്നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് എനിക്ക് ലഭിച്ച ഏറ്റവും മികച്ച അനുഗ്രഹമാണ്.
സ്വപ്നമാണോ യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാണോ എന്ന് വിശ്വസിക്കാന്‍ എനിക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടായിരുന്നുവെന്ന് രതീഷ് ശശിധരന്റെ അമ്മ രമണി അമ്മ പറഞ്ഞു. ആയിരക്കണക്കിന് മൈലുകള്‍ സഞ്ചരിച്ചാണ് ഞങ്ങള്‍ ഈ സ്വപ്നഭൂമിയിലെത്തിയത്. ഇവിടെയുള്ള മിക്കവാറും എല്ലാ പ്രശസ്തമായ സ്ഥലങ്ങളും സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞു, സര്‍വ്വശക്തനായ കര്‍ത്താവിന് നന്ദി, AKCAF അസോസിയേഷന്‍ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് നന്ദി.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *