nostalgia കുട്ടിക്കാലത്ത് തനിക്കേറെയും പ്രിയ പ്രാദേശിക ഭക്ഷണത്തെ കുറിച്ച് നിവാസികളോട് പങ്കുവച്ച് ദുബായ് കിരീടാവകാശി; - Pravasi Vartha UAE
Posted By suhaila Posted On

nostalgia കുട്ടിക്കാലത്ത് തനിക്കേറെയും പ്രിയ പ്രാദേശിക ഭക്ഷണത്തെ കുറിച്ച് നിവാസികളോട് പങ്കുവച്ച് ദുബായ് കിരീടാവകാശി;

ദുബായ്: ദുബായ് ജനതയിൽ ഗൃഹാതുരതയുണർത്തി nostalgia കിരീടാവകാശിയുടെ പുതിയ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം സ്റ്റോറി ശ്രദ്ധേയമാവുന്നു. ഷെയ്ഖ് ഹംദാൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം പോഫാക്കിന്റെ ഒരു പാക്കറ്റിന്റെ ഒരു ചിത്രമാണ് പങ്കിട്ടത്. ഇത് ഒരു തരം സോഫ്റ്റ് ചീസ്-ഫ്ലേവർ ചിപ്‌സ് ആണ് . വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm
‘ദുബായ് പോഫാക്ക്’ എന്ന ബ്രാൻഡിലുള്ള ചിപ്‌സിന്റെ പാക്കറ്റും ചൂടുള്ള സോസിനൊടുമൊപ്പമാണ് ചിത്രം കാണിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഗൃഹാതുരത്വമുണർത്തുന്ന തന്റെ നാട്ടിലെ ലഘുഭക്ഷണത്തിന്റെ ഒരു പാക്കറ്റ് പങ്കിട്ടതിൽ ദുബായ് ജനത സന്തോഷത്തോടെയാണ് ആ പോസ്റ്റിനെ സ്വീകരിച്ചത്. യുഎഇ നിവാസികളെ അവരുടെ സ്കൂൾ ദിനങ്ങളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുപോകുന്ന മറ്റ് ചില ലഘുഭക്ഷണങ്ങൾ ഇതാ:

അരീജ് ജ്യൂസ്-
ഉച്ചഭക്ഷണ ഇടവേളകളിൽ ദുബായ് കുട്ടികൾ പങ്കുവെച്ച വികാരങ്ങളും ബന്ധങ്ങളും തിരികെ കൊണ്ടുവരുന്നു അരീജ് ജ്യൂസ്. തലമുറകളായി യുഎഇയിലെ ആളുകളുടെ ഹൃദയവും രുചി മുകുളങ്ങളും കീഴടക്കിയ ഒരു ജനപ്രിയ ബ്രാൻഡാണ്. ഈ വാക്ക് – ദീർഘകാലത്തെ പിക്നിക്കുകളും കുടുംബയോഗങ്ങളും നിറഞ്ഞ ലളിതമായ ജീവിതത്തിന്റെ ഓർമകളിലേക്ക് ആളുകളെ തിരികെ കൊണ്ടുപോകുന്നു. അരീജ് ജ്യൂസിന്റെ വർണ്ണാഭമായതും ഊർജ്ജസ്വലവുമായ പാക്കേജിംഗ് തൽക്ഷണം കണ്ണുകളെ ആകർഷിക്കുന്നതാണ്. ഓരോ സിപ്പും ചൂടുള്ള വേനൽക്കാല ദിനങ്ങളുടെ ഓർമ്മകൾ തിരികെ കൊണ്ടുവരുന്നു.

സഫാരി ചോക്ലേറ്റ് ബാർ-
കാലക്രമേണ, ഈ പച്ച നിറമുള്ള റാപ്പർ ചോക്ലേറ്റ് ബാറുകൾ അലമാരയിൽ കാണാൻ കിട്ടാത്ത അവസ്ഥയായിട്ടുണ്ട്. സൂപ്പർമാർക്കറ്റിലേക്ക് പോകുന്ന പലർക്കും, അവരുടെ കണ്ണുകൾ അവരുടെ കുട്ടിക്കാലത്തെ പ്രിയപ്പെട്ട സഫാരി ചോക്ലേറ്റ് ബാറിനായി തിരയുന്നുണ്ട്. “ഞാൻ ഈ ചോക്ലേറ്റ് അവസാനമായി കണ്ടത് 2019 ൽ മഹാമാരിക്ക് മുമ്പാണ്. പാൻഡെമിക് ഈ രുചികരമായ ബാറുകൾ എടുത്തുകളഞ്ഞതുപോലെയാണ് ഇത്, ”2012 വരെ ഇവ ലഭിക്കാൻ താൻ എപ്പോഴും പലചരക്ക് കടയിലേക്ക് നടക്കുമെന്ന് മൻഖൂൽ നിവാസിയായ വിനിത് പറഞ്ഞു.

“സ്റ്റോറിൽ നിരവധി ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്, എന്നാൽ ബാറിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ഓർമ്മകൾക്ക് പകരം വയ്ക്കാൻ ആർക്കും കഴിയില്ല. അത് ഒരു മറ്റൊരു പ്രതീതിയാണ്. റാപ്പറിൽ സന്തോഷം കണ്ടെത്താനാകുമെങ്കിലും; ഇപ്പോൾ റാപ്പറിന്റെ നിറം മാറിയിരിക്കുന്നു,” എന്നും വിനിത് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഒമാൻ ചിപ്സ്-
ഒമാൻ ചിപ്‌സും സാലഡ് ചിപ്‌സും ഇല്ലാതെ അന്നത്തെ പിക്നിക്കുകളും ഔട്ടിംഗും പൂർണ്ണമായിരുന്നില്ല. ഇന്നും ഒമാന്റെയോ സാലഡ് ചിപ്സിന്റെയോ പരാമർശമോ കാഴ്ചയോ ഓർക്കുന്നവരുടെ മുഖത്ത് പുഞ്ചിരി വിടർത്തുന്നു. ലളിതമായി പായ്ക്ക് ചെയ്ത വറുത്ത ഉരുളക്കിഴങ്ങിന് കൈവശം വയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഇത് ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നു, ഇവിടുത്തെ താമസക്കാരുടെ ഹൃദയത്തിൽ എന്നെന്നേക്കുമായി ഉണ്ടാക്കുന്ന വികാരങ്ങളും ഓർമ്മകളും ഉണർത്തുന്നു. വിപണിയിൽ നിരവധി ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ടെങ്കിലും, അതിന്റെ മാന്ത്രിക രുചി അനുഭവിച്ചവരോടൊപ്പം അതിന്റെ പാരമ്പര്യം നിലനിൽക്കുന്നു.

ലബാൻ അപ്പ്-
ഈ നീല നിറമുള്ള മാന്ത്രിക പാനീയ പായ്ക്കുകൾ കൊണ്ട് റഫ്രിജറേറ്ററുകൾ സംഭരിച്ചിരുന്ന സമയങ്ങൾ നിങ്ങൾ ഓർക്കുന്നുണ്ടോ? കൊടും ചൂടിൽ സ്‌കൂളിൽ നിന്ന് വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുമ്പോൾ ഉന്മേഷദായകമായ രുചി ഒരിക്കലും ഞങ്ങളുടെ ദാഹം ശമിപ്പിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടിട്ടില്ല.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സൂപ്പർമാർക്കറ്റ് ഷെൽഫുകളിൽ ഇന്ന് ധാരാളം പാനീയങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലും, “അൽ സഫയുടെ ലബൻ അപ്പ് ഏറ്റവും ആസ്വാദ്യകരവും ഉന്മേഷദായകവുമായ പാനീയമാണ്, ഞങ്ങളുടെ ഓർമ്മകളിൽ ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥാനം വഹിക്കുന്നു,” സമീർ ഭോജ്‌വാനി പറഞ്ഞു. യു.എ.ഇ. “ഞാൻ ഒരു ലബാൻ അപ്പ് കുടിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, അത് എന്നെ കുടുംബ അത്താഴങ്ങളുടെയും പിക്നിക്കുകളുടെയും സ്കൂൾ ഉച്ചഭക്ഷണങ്ങളുടെയും ലളിതമായ സമയങ്ങളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുപോകുന്നു”

പ്രിൻസ് ബിസ്ക്കറ്റ്-
ഈ ബിസ്‌ക്കറ്റുകളുടെ ഒരു പൊതി കണ്ടെത്താൻ ഞങ്ങളുടെ ലഞ്ച് ബോക്‌സ് തുറക്കുന്നത് എപ്പോഴും ആഹ്ലാദകരമായ ഒരു അനുഭവമായിരുന്നു. ചോക്ലേറ്റ് ബിസ്‌ക്കറ്റുകൾ നിസ്സംശയമായും നമ്മുടെ ഓർമ്മകളിൽ മായാത്ത മുദ്ര പതിപ്പിച്ചു, നമ്മുടെ യൗവനത്തിലെ ആ വിലപ്പെട്ട നിമിഷങ്ങളുമായി നമ്മെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു. “ഞങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ബിസ്‌ക്കറ്റുകൾ ക്രീമോ, ഉപ്പിട്ടതോ ആയിരുന്നു. എന്നാൽ 2000-ങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് യുഎഇയിൽ പഠിക്കുന്ന എല്ലാ കുട്ടികളുടെയും സ്വപ്നമായിരുന്നു പ്രിൻസ് ബിസ്‌ക്കറ്റ്, ”ദുബായിൽ ജനിച്ച് വളർന്ന സയ്യിദ് ബിലാൽ പറഞ്ഞു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *