sheikh muhammed : സൂര്യാസ്തമയ സമയത്ത് കടലിലേക്ക് മടങ്ങുന്ന ആമയെ വീക്ഷിച്ച് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ്; വൈറല്‍ വീഡിയോ കാണാം - Pravasi Vartha UAE
sheikh muhammed
Posted By editor Posted On

sheikh muhammed : സൂര്യാസ്തമയ സമയത്ത് കടലിലേക്ക് മടങ്ങുന്ന ആമയെ വീക്ഷിച്ച് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ്; വൈറല്‍ വീഡിയോ കാണാം

യുഎ.ഇയുടെ പ്രിയപ്പെട്ട നേതാവ് ഹിസ് ഹൈനസ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ പുതിയ വീഡിയോ ഇപ്പോള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വൈറലായി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. എല്ലാ ജീവജാലകരങ്ങളോടെ മൃദുവായി രീതിയിലാണ് ഭരണാധികാരി ഇടപെടാറുള്ളത്. ഇപ്പോഴിതാ യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് sheikh muhammed വീണ്ടും നൂറുകണക്കിന് ഹൃദയങ്ങളെ കീഴടക്കി. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm
കടലിലേക്ക് മടങ്ങുന്ന ഒരു ആമയോട് വിടപറയുന്ന വീഡിയോയാണ് പുറത്ത് വന്നിരിക്കുന്നത്. ക്ലിപ്പില്‍, ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ഇടത്തരം വലിപ്പമുള്ള ആമ കരയില്‍ നിന്നും വെള്ളത്തിലേക്ക് തുഴയുന്നത് നോക്കി നില്‍ക്കുന്നതായി കാണുന്നു. സൂര്യാസ്തമയം ആസ്വദിച്ച് വീട്ടിലേക്ക് പോകുന്ന ആ ഉരഗത്തെ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് സൗമ്യമായി വീക്ഷിക്കുന്നത് വീഡിയോയില്‍ വ്യക്തമാണ്.

ഇതാദ്യമായല്ല ദുബായ് ഭരണാധികാരിയെ കടലാമകള്‍ക്കൊപ്പം കാണുന്നത്. 2016-ല്‍, ഒരു ഭീമാകാരമായ ഹോക്‌സ്ബില്‍ ആമയെ അദ്ദേഹം പുറത്തിറക്കുന്ന ഒരു ഹൃദയസ്പര്‍ശിയായ വീഡിയോ വാര്‍ത്തകളില്‍ ഇടം നേടിയിരുന്നു. ആ ക്ലിപ്പ് പോസ്റ്റ് ചെയ്ത് ഏതാനും മണിക്കൂറുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ 34,500-ലധികം കാഴ്ചകളും നൂറുകണക്കിന് കമന്റുകളും നേടി.
വന്യജീവികളെയും സമുദ്രജീവികളെയും സംരക്ഷിക്കുക എന്നത് യുഎഇയുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ഹരിത അജണ്ടയുടെ ഭാഗമാണ്. ചൊവ്വാഴ്ച ലോക ആമ ദിനം ആഘോഷിച്ച് ഷാര്‍ജ അക്വേറിയം എട്ട് ഇടത്തരം മുതല്‍ വലിയ പച്ച, ഹോക്‌സ്ബില്‍ ആമകളെ അല്‍ ഹംരിയ ബീച്ചിലെ കടലിലേക്ക് വിട്ടു. ഈ രണ്ട് ഇനങ്ങളും ഇതിനകം തന്നെ ‘വംശനാശഭീഷണി നേരിടുന്നവ’ എന്ന് തരംതിരിച്ചിട്ടുണ്ട്.
രോഗം ബാധിച്ചതോ പരിക്കേറ്റതോ ആയ ആമകളെ പുനരധിവസിപ്പിക്കുന്ന ഒരു സമര്‍പ്പിത പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി, 5 മുതല്‍ 30 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള, വിട്ടയച്ച ആമകള്‍ മോശമായ അവസ്ഥയില്‍ കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് പുനരധിവാസത്തിന് വിധേയമായിട്ടുണ്ട്.
വര്‍ഷങ്ങളായി തുടരുന്ന ഈ സംരംഭങ്ങളില്‍ മറ്റ് യുഎഇ രാജകുടുംബങ്ങളും ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ പങ്കുചേരാറുണ്ട്. ദുബായ് കിരീടാവകാശിയായ ഷെയ്ഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം ഒരിക്കല്‍ 2020 ലെ ലോക കടലാമ ദിനം പ്രമാണിച്ച് 65 ആമകളെ കാട്ടിലേക്ക് വിടാന്‍ ജുമൈറ ഗ്രൂപ്പിനെ സഹായിച്ചിരുന്നു.
അബുദാബിയില്‍, കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം കടലാമകളെ മോചിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ എമിറേറ്റ്‌സ് എന്‍വയോണ്‍മെന്റ് ഏജന്‍സി ചെയര്‍മാന്‍ ഷെയ്ഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാനും ടീമിനൊപ്പം ചേര്‍ന്നിരുന്നു. അബുദാബി നാഷണല്‍ അക്വേറിയത്തിലെ പുനരധിവാസ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായ ജീവികളുടെ കൂട്ടത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടവയായിരുന്നു അവ.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *