climate in uae : യുഎഇയില്‍ ഇടിമിന്നലോടു കൂടിയ കനത്ത മഴ; നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി അധികൃതര്‍; വീഡിയോ കാണാം - Pravasi Vartha WEATHER
climate in uae
Posted By editor Posted On

climate in uae : യുഎഇയില്‍ ഇടിമിന്നലോടു കൂടിയ കനത്ത മഴ; നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി അധികൃതര്‍; വീഡിയോ കാണാം

വാരാന്ത്യത്തില്‍ രാജ്യത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും മഴ പെയ്തിനാല്‍ യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് താരതമ്യേന തണുത്ത കാലാവസ്ഥയാണ് ആസ്വദിക്കുന്നത്. ശനിയാഴ്ച ഇടിമിന്നലിന്റെ അകമ്പടിയോടെയുള്ള കനത്ത മഴയാണ് climate in uae രാജ്യത്തുടനീളം പെയ്തത്. രാജ്യത്തിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളില്‍ മഴ തുടരും, എന്നാല്‍ ഇടിയും മിന്നലും സംബന്ധിച്ച് പൊതുജനങ്ങള്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കണം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm 
ഞായറാഴ്ച രാവിലെ മുതല്‍ അബുദാബിയില്‍ കനത്ത മഴ ലഭിച്ചതായി യുഎഇ ദേശീയ കാലാവസ്ഥാ കേന്ദ്രം (എന്‍സിഎം) അറിയിച്ചു. ദുബായിലെ മിന ജബല്‍ അലി മേഖലയില്‍ ചെറിയ തോതില്‍ മഴ പെയ്തു. അല്‍ ബാഹിയയിലും നേരിയ തോതില്‍ ശരാശരി മഴ ലഭിച്ചു. അബുദാബി ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ മഴ പെയ്യുന്ന വീഡിയോകള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളില്‍ നിറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, കാലാവസ്ഥ കാരണം വിമാനം തടസ്സപ്പെട്ടതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകളൊന്നുമില്ല.
കാലാവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഹാന്‍ഡില്‍ സ്റ്റോം സെന്റര്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വീഡിയോകള്‍ അബുദാബി എയര്‍പോര്‍ട്ടിലും കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലും മൂടിക്കെട്ടിയ ആകാശവും കനത്ത മഴയും കാണിക്കുന്നു.
മിതമായതോ കനത്തതോ ആയ മഴ ലഭിച്ച മറ്റ് പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഇവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു:
അല്‍ ഷഹാമ
ഷാഖ്ബൗട്ട്
അല്‍ ഷാലില
അല്‍ തവീല
ഘനാധന്‍
അല്‍ മമൂറ
അല്‍ റീഫ്
യാസ് ദ്വീപ്
മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് സിറ്റി
അല്‍ മഫ്‌റഖ്
മഴയുടെ തീവ്രത കാരണം ഈ പ്രദേശങ്ങളിലെ പ്രധാന സ്ട്രീറ്റുകളിലും താഴ്വരകളിലും വെള്ളം കെട്ടിനില്‍ക്കാന്‍ കാരണമായി. വെള്ളപ്പൊക്കമുള്ള പ്രദേശങ്ങള്‍ക്കും താഴ്വരകള്‍ക്കും സമീപം പോകരുതെന്ന് പൗരന്മാരോടും പ്രവാസികളോടും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

പൊതുജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ലക്ഷ്യമിടട്ട് യുഎഇ അടുത്തിടെ 2000 ദിര്‍ഹം വരെ ട്രാഫിക് പിഴകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. മഴയും അസ്ഥിരവുമായ കാലാവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ് പിഴകള്‍. താഴ്വരകള്‍ വെള്ളപ്പൊക്കമുള്ള പ്രദേശങ്ങള്‍, അണക്കെട്ടുകള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് സമീപം ഒത്തുകൂടുകയും വെള്ളപ്പൊക്കമുള്ള താഴ്വരകളില്‍ പ്രവേശിക്കുകയും ചെയ്താല്‍ പിഴയും ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ലഭിക്കും.
ട്രാഫിക് അപകടങ്ങളോ കാലാവസ്ഥയോ സംബന്ധിച്ച് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നതിനായി അബുദാബി പോലീസ് ഹൈവേകളിലുടനീളം പുതിയ റോഡ് അലേര്‍ട്ട് സംവിധാനവും ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. വാഹനമോടിക്കുന്നവരുടെ റോഡ് സുരക്ഷ വര്‍ധിപ്പിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം.
അബുദാബി മുനിസിപ്പാലിറ്റി കാലാവസ്ഥാ സാഹചര്യങ്ങള്‍ നിരീക്ഷിച്ചുവരികയും 24 മണിക്കൂറും വിവിധ അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളെ നേരിടാന്‍ എമര്‍ജന്‍സി ടീമുകളുടെ സന്നദ്ധത സ്ഥിരീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. മരം വീണാല്‍, തെരുവ് വിളക്കുകള്‍ വീണാല്‍, വെള്ളക്കെട്ടുകള്‍ ഉണ്ടായാല്‍ പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് വിവിധ മാര്‍ഗങ്ങളിലൂടെ അതോറിറ്റിയുമായി ബന്ധപ്പെടാം.
എമര്‍ജന്‍സി നമ്പര്‍: 993
വാട്ട്സ്ആപ്പ്: 026788888
ഇമെയില്‍: [email protected]

കാലാവസ്ഥാ പ്രവചനം
അടുത്ത കുറച്ച് ദിവസങ്ങളില്‍, യുഎഇയിലെ കാലാവസ്ഥ ഭാഗികമായി മേഘാവൃതവും ചില സമയങ്ങളില്‍ പൊടി നിറഞ്ഞതുമായിരിക്കും, ചില കിഴക്കന്‍, ആന്തരിക, പടിഞ്ഞാറന്‍ പ്രദേശങ്ങളിലെ മഴയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംവഹന മേഘ രൂപീകരണത്തിന് സാധ്യതയുണ്ട്. ശക്തമായ കാറ്റ്, മണിക്കൂറില്‍ 45 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗതയിലും കടല്‍ പ്രക്ഷുബ്ധമാകുമെന്നും കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *