UAE Government മികച്ച 10 യുഎഇ സർക്കാർ സേവനങ്ങൾ ഇനി വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ: പാർക്കിംഗ് പണം നൽകുക, ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകുക എന്നിങ്ങനെ നിരവധി സേവനങ്ങൾ. - Pravasi Vartha TECHNOLOGY
Posted By sreekala Posted On

UAE Government മികച്ച 10 യുഎഇ സർക്കാർ സേവനങ്ങൾ ഇനി വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ: പാർക്കിംഗ് പണം നൽകുക, ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകുക എന്നിങ്ങനെ നിരവധി സേവനങ്ങൾ.

 യുഎഇയിലെ മികച്ച UAE Government 10 സർക്കാർ സേവനങ്ങൾ ഇനി നിങ്ങളുടെ വിരൽ തുമ്പിൽ. വാട്സ്ആപ്പ് വഴി പാർക്കിങ്ങിന്റെ ബില്ലടയ്ക്കുക, ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകുക എന്നിങ്ങനെയുള്ള സേവനങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ലഭ്യമാകും. യുഎഇയിലെ പൊതു സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളുമായി ഇനി വാട്സാപ്പിലൂടെ സംവധിക്കാവുന്നതാണ്.

 ഇതിനുപുറമേ ഇൻസ്റ്റന്റ് മെസ്സേജിങ്, വോയ്‌സ്, വീഡിയോ കോൾ സവിശേഷതകൾ, ഗ്രൂപ്പ് ചാറ്റുകൾ, ബിസിനസ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ ടൂളുകൾ, ലൊക്കേഷൻ പങ്കിടൽ, ഫയൽ പങ്കിടൽ കഴിവുകൾ എന്നീ സൗകര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഇത് യുഎഇയിലെ ജനങ്ങളെ പൊതുസമൂഹവുമായി നല്ല ബന്ധം സൃഷ്ടിക്കാനും, ഏതു കാര്യത്തെക്കുറിച്ചും തടസ്സമില്ലാതെ ആശയവിനിമയം നടത്താനും സഹായിക്കുന്നു.

 അത്തരത്തിൽ യുഎഇയിലെ പൗരന്മാർക്ക് WhatsApp വഴി പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ കഴിയുന്ന പത്ത് സർക്കാർ സേവനങ്ങളെങ്കിലും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ബന്ധപ്പെട്ട കോൺടാക്റ്റ് വിവരങ്ങളോടൊപ്പം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സേവനങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് ചുവടെ നൽകിയിരിക്കുന്നു.

ഷാർജ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയുമായി നേരിട്ട് സംസാരിക്കുന്നതിനായി

ഷാർജയിലെ താമസക്കാർക്കും പൗരന്മാർക്കും നഗരത്തിലെ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ഡയറക്ടർ ജനറലുമായി നേരിട്ട് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് വഴി ആശയവിനിമയം നടത്താം.അതിനായി അതോറിറ്റി അടുത്തിടെ ഈ സേവനം ആരംഭിച്ചു, മറ്റ് ആശയവിനിമയ ചാനലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിടുകയാണെങ്കിൽ താമസക്കാർക്ക് അവരുടെ ഫീഡ്‌ബാക്ക്, പരാതികൾ അല്ലെങ്കിൽ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പങ്കിടാൻ സാധിക്കുന്നു. 0501617777 എന്ന ഈ നമ്പരിലൂടെ ഡയറക്ടർ ജനറലിനെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ ബന്ധപ്പെടാം

പ്രഖ്യാപനം നടത്തുന്നതിന് വേണ്ടി മുനിസിപ്പാലിറ്റി ഒരു പ്രസ്താവന പുറത്തിറക്കി: “നിങ്ങളുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്ക് അനുസൃതമായി സേവനങ്ങൾ നൽകുന്നതിനും നിങ്ങൾ അഭിമുഖീകരിച്ചേക്കാവുന്ന ഏത് വെല്ലുവിളികളെയും തരണം ചെയ്യുന്നതിനുമുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധതയുടെ തെളിവായി, ഡയറക്ടർ ജനറലുമായി നേരിട്ട് ആശയവിനിമയം നടത്താൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന WhatsApp നമ്പർ ഞങ്ങൾ ഇവിടെ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട.” ബന്ധപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു.

ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇഷ്യൂ ചെയ്യുന്നതിനായി

യുഎഇ പൗരന്മാർക്കും താമസക്കാർക്കും അവരുടെ കുട്ടികളുടെ ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സേവനം വഴി ലഭിക്കും. 2022-ൽ, ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ലഭിക്കുന്നതിന് മാതാപിതാക്കൾക്ക് അവരുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് നമ്പർ ആയ +97142301221 ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് MoHAP അറിയിച്ചു. കൂടാതെ MoHAP നടത്തുന്ന ആശുപത്രികളിൽ അടുത്തിടെ ജനിച്ച കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ഈ സേവനത്തിന് അർഹതയുണ്ട്.

രേഖ നൽകുന്നതിന് 65 ദിർഹം ചിലവാകും, കൂടാതെ ഒരു അറബിക് കോപ്പി ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്നും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ആവശ്യാനുസരണം ഇംഗ്ലീഷ് കോപ്പികളും ലഭ്യമാണ്. ഒന്നുകിൽ അധിക ഫീസോടെ പേപ്പറുകൾ ഡെലിവറി ചെയ്യാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കാം അല്ലെങ്കിൽ MoHAP പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് സെന്ററിൽ നിന്ന് എടുക്കാം. രണ്ട് പ്രവൃത്തി ദിവസത്തിനകം സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ലഭ്യമാകും.

പാർക്കിംഗ് ഫീസ് അടയ്ന്നതിനായി

ദുബായിലെ വാഹനമോടിക്കുന്നവർക്ക് ജനപ്രിയ മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനായ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് വഴി പാർക്കിംഗ് ടിക്കറ്റുകൾക്ക് പണം നൽകാമെന്ന് റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റി (ആർടിഎ) വെബ്‌സൈറ്റിൽ അറിയിച്ചു.

എസ്എംഎസ് പേയ്മെന്റുകൾക്ക് പകരം പാർക്കിങ്ങിന് പണമടയ്ക്കാൻ ഡ്രൈവർമാർക്ക് RTA-യുടെ ചാറ്റ്ബോട്ട് മഹ്ബൂബിലേക്ക് +971 58 8009090 എന്ന നമ്പറിൽ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അയയ്ക്കാവുന്നതാണ്.

പ്ലേറ്റ് നമ്പർ (സ്പേസ്) സോൺ നമ്പർ (സ്പേസ്) ദൈർഘ്യം

ഇത് ഇതുപോലെയായിരിക്കണം നൽകേണ്ടത്. A00000 000A 2

പാർക്കിംഗ് ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് വാഹനമോടിക്കുന്നവരുടെ ഡിജിറ്റൽ വാലറ്റിൽ നിന്ന് കുറയ്ക്കും.

യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കുക

ദുബായ് നിവാസികൾക്ക് അവരുടെ യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കാനും അവരുടെ വെള്ളത്തിന്റെയും വൈദ്യുതിയുടെയും ഉപയോഗം നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനും വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സൗകര്യമുണ്ട്.

+9714 6019999 എന്ന WhatsApp നമ്പർ വഴി, ചാറ്റ് ഇന്റർഫേസിൽ നൽകിയിരിക്കുന്ന ലളിതമായ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിച്ച് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകൾ എളുപ്പത്തിൽ അടയ്ക്കാം. കൂടാതെ, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ജലത്തിന്റെയും വൈദ്യുതിയുടെയും ഉപയോഗം നിരീക്ഷിക്കാനും ഈ സേവനം ഉപയോഗപ്രദമാണ്.

DEWA വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സേവനം ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, താമസക്കാർക്ക് അവരുടെ ഉപഭോഗത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തത്സമയ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ലഭിക്കും, അവരുടെ ഉപയോഗ രീതികൾ ട്രാക്കുചെയ്യാനും അവരുടെ ഊർജ്ജ ഉപഭോഗം സംബന്ധിച്ച് അറിവുള്ള തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കാനും അവരെ സഹായിക്കുന്നു.

ദേവയുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അക്കൗണ്ടിൽ ലഭ്യമായ സേവനങ്ങൾ ഇതാ:

സപ്ലൈ മാനേജ്മെന്റ്

ബില്ലിംഗ്

സ്മാർട്ട് പ്രതികരണം

സേവന അഭ്യർത്ഥനകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുക

ഉപഭോഗ മാനേജ്മെന്റ്

ബിൽ പേയ്മെന്റ്

പേയ്മെന്റ് രീതികൾ

 സുഹൃത്തിന്പണം നൽകുക

ഓട്ടോ പേയ്മെന്റ്

റീഫണ്ട് സേവനം

ബില്ലിംഗ് ഇടപാട് ചരിത്രം

സ്ലാബ് താരിഫ്

താരിഫ് കാൽക്കുലേറ്റർ

സ്ത്രീകളുടെയും കുട്ടികളുടെയും പീഡനം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക

ഷാർജ സോഷ്യൽ സർവീസസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ (SSSD) 24/7 ചാറ്റ്ബോട്ട് സേവനം ആരംഭിക്കുന്നതോടെ, ഷാർജയിലെ സ്ത്രീകൾക്കും കുട്ടികൾക്കും വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് വഴി ദുരുപയോഗവും അക്രമവും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാം. പീഡനത്തിനിരയായവർക്ക് 0097165015995 എന്ന വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് നമ്പറിലൂടെ സഹായം ലഭിക്കും.

 ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ സഹായമില്ലാതെ തന്നെ ആളുകൾക്ക് പരാതികൾ ഫയൽ ചെയ്യാൻ സാധിക്കും. അത് വഴി അവരുടെ സ്വകാര്യത സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു .

065015555 എന്ന പ്രധാന ഹോട്ട്‌ലൈൻ വഴിയും താമസക്കാർക്ക് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുമായി ബന്ധപ്പെടാം. മറ്റ് ടോൾ ഫ്രീ നമ്പറുകളിൽ ചൈൽഡ് ഹെൽപ്പ് ലൈൻ 800700 ഉൾപ്പെടുന്നു; സ്ത്രീ സംരക്ഷണത്തിന് 800800700; ഗാർഹിക പരിചരണത്തിന് 8007080; സാമൂഹ്യക്ഷേമത്തിനായി 8008007. അവർ ഇ-മയും ആകാം

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *