uae car sales : യുഎഇ: യൂസ്ഡ് കാര്‍ വാങ്ങാന്‍ നോക്കുകയാണോ? നിങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ - Pravasi Vartha
uae car sales
Posted By editor Posted On

uae car sales : യുഎഇ: യൂസ്ഡ് കാര്‍ വാങ്ങാന്‍ നോക്കുകയാണോ? നിങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ

കാറുകള്‍ ഉള്ളിടത്തോളം കാലം യൂസ്ഡ് കാര്‍ മാര്‍ക്കറ്റും ഉണ്ടാകും. യൂട്ടിലിറ്റി അധിഷ്ഠിത ഉപയോക്താക്കള്‍ മുതല്‍ ആഡംബര വാഹനങ്ങള്‍ സ്വന്തമാക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ വരെ യൂസ്ഡ് കാര്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ uae car sales ഉള്‍പ്പെടുന്നു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm എന്നാല്‍ ഉപയോഗിച്ച വാഹനം വാങ്ങുമ്പോള്‍ ചിലവഴിക്കുന്ന പണത്തിന്റെ മൂല്യമുണ്ടാകുമോ എന്ന കാര്യത്തില്‍ പലര്‍ക്കും ആശങ്കയുണ്ട്. യൂസ്ഡ് കാര്‍ വാങ്ങാന്‍ നോക്കുന്നവര്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതെല്ലാം ഇതാ
ലക്ഷ്യത്തില്‍ ഉറച്ചുനില്‍ക്കുക
നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങളും പ്രതീക്ഷകളും നിറവേറ്റുന്ന ഒരു വാഹനം കണ്ടെത്തുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തില്‍ മനസ്സ് നിലനിര്‍ത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഇതിനെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, ഷോര്‍ട്ട്ലിസ്റ്റ് ചെയ്ത വാഹനങ്ങള്‍ നിങ്ങളുടെ ഒക്യുപ്പന്‍സി ആവശ്യകത നിറവേറ്റുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക
ടെസ്റ്റ് ഡ്രൈവ്
ഒരു കാറോ എസ്യുവിയോ കാണാന്‍ നല്ലതായിരിക്കാം. എന്നാല്‍ ഒരു ടെസ്റ്റ് ഡ്രൈവ് ചെയ്യേണ്ടത് നിര്‍ബന്ധമാണ്. ഡ്രൈവര്‍ സീറ്റ്, പിന്‍ ക്യാബിന്‍, കയറുന്നതും ഇറങ്ങുന്നതും എത്ര എളുപ്പമാണെന്നും ബൂട്ട് എത്ര വിശാലമാണെന്നും മനസിലാക്കുക. മെക്കാനിക്കിനെ കൊണ്ട് പരിശോധിപ്പിക്കുന്നതും നല്ലതാണ്.
ചെക്ക്ലിസ്റ്റ്
അംഗീകൃത ഉപയോഗിച്ച കാര്‍ ഡീലര്‍മാര്‍ പലപ്പോഴും അവരുടെ 100-ലധികം പോയിന്റ് ചെക്ക്ലിസ്റ്റിനെക്കുറിച്ച് പരസ്യം ചെയ്യും. നിങ്ങള്‍ ആ പോയിന്റുകള്‍ സ്വയം പരിശോധിക്കുക. ലൈറ്റുകള്‍, ഹോണുകള്‍, വൈപ്പര്‍ ബ്ലേഡുകള്‍, റേഡിയോ, പവര്‍ വിന്‍ഡോകള്‍ പോലുള്ള മറ്റ് ഇലക്ട്രിക്കല്‍ ഭാഗങ്ങള്‍ എന്നിവയുടെ പ്രവര്‍ത്തനം ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. കൂടാതെ ഓയില്‍ സീലുകള്‍, മൗണ്ടുകള്‍ മുതലായവ പോലെയുള്ള മെക്കാനിക്കല്‍ ഘടകങ്ങള്‍, സ്‌പെയര്‍ ടയര്‍ (അതിന്റെ അവസ്ഥ), അഗ്‌നിശമന ഉപകരണം, എന്നിവ പോലെ അപ്രസക്തമെന്ന് തോന്നുന്ന കാര്യങ്ങള്‍ പോലും കണക്കിലെടുക്കണം.
ടയറുകള്‍
120 കി.മീ/മണിക്കൂറില്‍ ഓടാന്‍ കഴിയുന്ന നിങ്ങളുടെ 2-ടണ്‍ വാഹനവും ഗ്രൗണ്ടും തമ്മില്‍ സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്ന പോയിന്റുകള്‍ നല്‍കുന്നതിനാല്‍ ടയറുകളുടെ അവസ്ഥ വളരെ പ്രധാനമാണ്. നാല് ടയറുകളും മികച്ചതാണോയെന്നും ട്രെഡ് ഡെപ്തില്‍ എന്താണ് അവശേഷിക്കുന്നതെന്നും പരിശോധിക്കണം.
കൂടാതെ ടയറിന്‍ കാലാവധി പോലെ മറ്റ് ചില കാര്യങ്ങളും അറിയേണ്ടതുണ്ട്. ഒരു ടയര്‍ ഒപ്റ്റിമല്‍ അവസ്ഥയില്‍ സൂക്ഷിക്കുകയാണെങ്കില്‍, അത് 10 വര്‍ഷം വരെ നിലനില്‍ക്കുമെന്ന് ചില നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ അവകാശപ്പെടുന്നു. എന്നാല്‍ അത് അപൂര്‍വമാണ്. ഭൂരിഭാഗവും ആദ്യത്തെ അഞ്ചോ ആറോ വര്‍ഷത്തേക്ക് മാത്രമേ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നുള്ളൂ
വിദേശ സ്‌പെസിഫിക്കേഷന്‍ വാഹനങ്ങള്‍
മിക്കപ്പോഴും, അമേരിക്കന്‍, ജാപ്പനീസ് വാഹനങ്ങള്‍ പോലെയുള്ള വിദേശ കാര്‍ വെബ്സൈറ്റുകള്‍, മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍, ലേലങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ വളരെ ചെറിയ വിലയ്ക്ക് ലഭിച്ചേക്കാം. എന്നാല്‍ അവയില്‍ കുറച്ച് ശ്രദ്ധിക്കുവാനുണ്ട്. ഒന്ന്, ഇന്‍സ്ട്രുമെന്റേഷന്‍ ഇംപീരിയല്‍ യൂണിറ്റുകളിലാകാം, എസ്ഐ അല്ല. ഇതിനര്‍ത്ഥം വേഗത mph-ല്‍ സൂചിപ്പിക്കാം, km/h അല്ല, ശീതീകരണ താപനില ഫാരന്‍ഹീറ്റില്‍ ആയിരിക്കും.
ഈ വാഹനങ്ങളില്‍ ചിലത് ‘പ്രളയ കാറുകള്‍’ ആയിരിക്കാം എന്നതാണ് പ്രധാന ആശങ്ക. വടക്കേ അമേരിക്കന്‍ നഗരങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും ചുഴലിക്കാറ്റിനും വെള്ളപ്പൊക്കത്തിനും ഇരയാകാറുണ്ട്. ചിലപ്പോള്‍, റെസിഡന്‍ഷ്യല്‍, കൊമേഴ്സ്യല്‍ പാര്‍ക്കിംഗ് ലോട്ടുകള്‍ (റോഡുകളും)മാത്രമല്ല, ഡീലര്‍ പാര്‍ക്കിംഗ് ലോട്ടുകള്‍ക്ക് പോലും വെള്ളപ്പൊക്കത്തില്‍ മുങ്ങാറുണ്ട്. അത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.
സര്‍വീസും ആക്‌സിഡന്റ് ഹിസ്റ്ററിയും
നിങ്ങള്‍ക്ക് വാഹനം ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍, അത് നിയുക്ത ഏജന്‍സിയില്‍ നിന്ന് സര്‍വീസ് ചെയ്യണോ വേണ്ടയോ എന്നത് നിങ്ങളുടെ തീരുമാനമാണ്. എന്നാല്‍ വാങ്ങുമ്പോള്‍, ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ഭാഗങ്ങള്‍ യഥാര്‍ത്ഥമാണെന്നും ഇന്‍സ്റ്റാളേഷന്റെ പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ പരിപാലിക്കപ്പെടുന്നുവെന്നും ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്. നിങ്ങള്‍ വാങ്ങാന്‍ പോകുന്ന നിര്‍ദ്ദിഷ്ട ബ്രാന്‍ഡിനോ കാര്‍ക്കോ വേണ്ടി കുറച്ച് പ്രാദേശിക ഗാരേജുകള്‍ പരിശോധിക്കുന്നതും യുക്തിസഹമാണ്.

വാറന്റി
ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട മറ്റൊരു കാര്യം വാറന്റി ക്ലോസ് ആണ്. നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ വാറന്റിക്ക് കീഴിലുള്ള കാര്‍ സുരക്ഷിതമാണ്. സാധാരണയായി, 3-5 വര്‍ഷത്തില്‍ കൂടുതല്‍ പഴക്കമില്ലാത്ത കാറുകള്‍, കൈമാറ്റം ചെയ്യാവുന്ന ശേഷിക്കുന്ന വാറന്റി പോളിസിയോടെയാണ് വരുന്നത്.
ഇന്‍ഷുറന്‍സ്
വിലകുറഞ്ഞ ഗാരേജ് പരിശോധിക്കുമ്പോള്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു തേര്‍ഡ് പാര്‍ട്ടി ഇന്‍ഷുറന്‍സ് എടുക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം. എന്നാല്‍ അങ്ങനെയല്ലെങ്കില്‍, നോണ്‍-ഏജന്‍സി റിപ്പയര്‍ ഉപയോഗിച്ച് സമഗ്രമായ അല്ലെങ്കില്‍ പൂര്‍ണ്ണമായ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് മോട്ടോര്‍ പോളിസി നേടുക. നിങ്ങള്‍ക്ക് പറ്റുകയാണെന്ന് ‘ഏജന്‍സി റിപ്പയര്‍’ ഒന്നു പരിശോധിക്കുക. എന്നിരുന്നാലും, അവസാന ഓപ്ഷന്‍ വാഹനത്തിന്റെ പ്രായത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുമെന്ന് ഓര്‍മ്മിക്കുക.
കാറിന്റെ നിറങ്ങള്‍
നിങ്ങളുടെ ആവശ്യകതകള്‍ മാറുമ്പോള്‍ ഉപയോഗിച്ച വാഹനം വീണ്ടും വില്‍ക്കുന്നതും അസാധാരണമല്ല. അങ്ങനെ ചെയ്യാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ചില കാറുകളുടെ നിറങ്ങള്‍ ശാശ്വതമായ പ്രിയങ്കരങ്ങളാണെന്നും മറ്റുള്ളവയെ അപേക്ഷിച്ച് വില്‍ക്കാന്‍ എളുപ്പമായിരിക്കാമെന്നും ഓര്‍ക്കുക. ഈ പ്രദേശത്ത് വെള്ളയാണ് പ്രിയങ്കരം. വെള്ളി, ചാര, കറുപ്പ് എന്നിവയും വളരെ ജനപ്രിയമാണ്, അതേസമയം ചുവപ്പും നീലയും മഞ്ഞയും യൂട്ടിലിറ്റി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടെന്ന് വരില്ല.
തിരഞ്ഞെടുത്ത ബ്രാന്‍ഡുകള്‍
വില കൂടുതലാണെങ്കിലും വിശ്വാസ്യതയും മൂല്യവും നിങ്ങള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതത്വം നല്‍കും. അതിനാല്‍ മികച്ച ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക. ടൊയോട്ടയോ ഹോണ്ടയോ പോലെ. ഈ ബ്രാന്‍ഡുകളുടെ വാഹനം വാങ്ങിയാല്‍ റീസെല്ലിംഗ് സമയത്ത് നിങ്ങള്‍ക്ക് വളരെയധികം നഷ്ടം ഉണ്ടാകില്ല.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *