the national salary guide യുഎഇയുടെ പുതിയ സാലറി ഗൈഡ്; തൊഴിലന്വേഷകർ അറിഞ്ഞിരിക്കണം ഇക്കാര്യങ്ങൾ.. - Pravasi Vartha
financial portfolio management
Posted By suhaila Posted On

the national salary guide യുഎഇയുടെ പുതിയ സാലറി ഗൈഡ്; തൊഴിലന്വേഷകർ അറിഞ്ഞിരിക്കണം ഇക്കാര്യങ്ങൾ..

യുഎഇ: നിങ്ങൾ നിലവിൽ യുഎഇയിലോ സൗദി അറേബ്യയിലോ ജോലി ചെയ്യുകയാണെങ്കിലോ അല്ലെങ്കിൽ ഉടൻ ജോലിയിൽ ചേരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരോ ആണെങ്കിൽ, ഒരു സന്തോഷ വാർത്തയുണ്ട്.

മൾട്ടിനാഷണൽ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് വിദഗ്ധരായ ഹെയ്‌സ് പുറത്തിറക്കിയ പുതിയ സാലറി ഗൈഡിൽ, the national salary guide തങ്ങൾ സർവേയിൽ പങ്കെടുത്ത 85 ശതമാനം തൊഴിലുടമകളും അടുത്ത 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ സ്ഥിരം ജീവനക്കാരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ എഴുപത്തിനാല് ശതമാനം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വർധിപ്പിക്കാൻ ആലോചിക്കുന്നതായാണ് അറിയുന്നത്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HFQBUlcPCGb9oJrW9jdiRm 

സർവേ നടത്തിയ ചില മേഖലകളിൽ ഓരോന്നിന്റെയും നിയമന പ്രവണതകൾ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം ;

 1. അക്കൗണ്ടൻസിയും സാമ്പത്തികവും
  “കഴിഞ്ഞ വർഷം, ശമ്പളം വർധിച്ചു, വരും വർഷത്തിലും ഇത് തന്നെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. യുഎഇയിൽ, തൊഴിലവസരങ്ങളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചു, എന്നാൽ, കാൻഡിഡേറ്റ്-ഹവി മാർക്കറ്റിൽ, ‘ഗ്രൗണ്ടിൽ’ പ്രാദേശിക പരിചയമുള്ള യോഗ്യതയുള്ള ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് പൊതുവെ മുൻഗണന നൽകുന്നു”- ഈ സെഗ്‌മെന്റിനുള്ളിലെ മാർക്കറ്റ് ട്രെൻഡുകളെക്കുറിച്ച് റിപ്പോർട്ടിൽ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നതിങ്ങനെയാണ് . സൗദി അറേബ്യയിലെ ടാലന്റ് പൂൾ പരിമിതമായി തുടരുമ്പോൾ, തൊഴിലുടമകൾക്ക് പഠനവും വികസനവും ഒരു പ്രധാന മുൻഗണനയാണ്.
 2. ബാങ്കിംഗ്, സാമ്പത്തിക സേവനങ്ങൾ ;
  ഈ മേഖലയിലെ ജീവനക്കാർക്ക് 2022 ൽ ഏതൊരു മേഖലയെക്കാളും ഏറ്റവും ഉയർന്ന ശമ്പള വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. “ ഈ വർഷം ശമ്പളം ഇനിയും വർദ്ധിക്കുമെന്ന് പ്രൊഫഷണലുകളും തൊഴിലുടമകളും സമ്മതിക്കുന്നു. ഇതൊക്കെയാണെങ്കിലും, അടുത്ത 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ ഓർഗനൈസേഷനുകൾ മാറ്റാൻ ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള ഒരു മേഖലയാണ് ബാങ്കിംഗ്. അഥവാ, ഫിനാൻഷ്യൽ സേവനങ്ങളിലെ പ്രൊഫഷണലുകൾ.
 3. നിർമ്മാണം, സ്വത്ത്, എഞ്ചിനീയറിംഗ് ;
  “ഈ മേഖലയിൽ ഏറ്റവും ഡിമാൻഡുള്ള പ്രൊഫഷണലുകൾ ഒരു പ്രോജക്റ്റിന്റെ രൂപകൽപ്പനയും ആസൂത്രണ ഘട്ടങ്ങളും മുതൽ ഡെലിവറി വരെ അനുഭവപരിചയമുള്ളവരാണ്. ഒരു ജീവനക്കാരുടെ വീക്ഷണകോണിൽ, തൊഴിൽ വികസന അവസരങ്ങൾ ആകർഷണത്തിനും നിലനിർത്തലിനും അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്”- എന്നും ഈ മേഖല ഗൾഫ് മേഖലയിൽ വളർച്ച തുടരുമെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.
 4. എമിറേറ്റൈസേഷൻ ;
  സ്വകാര്യമേഖലയിലെ എമിറാത്തികളുടെ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റിനെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായപ്പെട്ടുകൊണ്ട് റിപ്പോർട്ട് പ്രസ്താവിച്ചത് ഇങ്ങനെയാണ്: “യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള തൊഴിലുടമകൾ, ഒന്നിലധികം മേഖലകളിലായി ദേശീയ ജീവനക്കാരുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതിനാൽ വളരെയധികം തൊഴിൽ സാധ്യതകൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ ഇത് ഗുണം ചെയ്യും.
 5. മാനവ വിഭവശേഷി ;
  എച്ച്ആർ ജീവനക്കാരാണ് ജിസിസിയിലെ തൊഴിലാളികളിൽ ഏറ്റവും സന്തുഷ്ടരെന്ന് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.
 6. നിയമപരമായ ;
  മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ പ്രധാന നിയമ കേന്ദ്രങ്ങളായി ദുബായിയും അബുദാബിയും പ്രവർത്തിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് കണ്ടെത്തി. “നിരവധി നിയമ പ്രൊഫഷണലുകൾക്ക് ജോലി ചെയ്യാനും ജീവിക്കാനുമുള്ള ആകർഷകമായ സ്ഥലമായതിനാൽ, ഇവിടം കൂടുതൽ വിശാലമായ സാധ്യതകൾ ഇനിയും ഉണ്ടാകും.
 7. നിർമ്മാണം, സംഭരണം, വിതരണ ശൃംഖല;
  “ഇവിടെയുള്ള പ്രൊഫഷണലുകൾ അവരുടെ റോളുകളിലും അവരുടെ ജോലി-ജീവിത സന്തുലിതാവസ്ഥയിലും സംതൃപ്തരാണ്. എന്നിരുന്നാലും, സ്ഥാനക്കയറ്റം ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നവർ ചുരുക്കം, അടുത്ത 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ ഓർഗനൈസേഷനുകൾ മാറ്റാൻ സാധ്യതയുള്ള ഏതൊരു മേഖലയിലെ ജീവനക്കാരും അവരാണ് – ജീവനക്കാരെ നിലനിർത്തുന്നതിൽ കരിയർ വികസനം സുപ്രധാന ഘടകമാണ്, ”റിപ്പോർട്ട് പ്രസ്താവിച്ചു.
 8. മാർക്കറ്റിംഗും ഡിജിറ്റലും ;
  റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ഈ മേഖലയിലെ പ്രൊഫഷണലുകൾക്ക് ഈ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും വർക്ക് ഫ്രം ഹോം, ഫ്ലെക്സിബിൾ വർക്കിംഗ് ഓപ്ഷനുകൾ ലഭിക്കുന്നു.
 9. സാങ്കേതികവിദ്യ ;
  ജിസിസിയിലെ ടെക്‌നോളജി മേഖല ഈ മേഖലയിലെ ഏതൊരു മേഖലയിലും ഏറ്റവും ഉയർന്ന തൊഴിൽ പ്രവർത്തനം രേഖപ്പെടുത്തി, ഇത് 2023ലും അതിനുശേഷവും തുടരുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *